COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

VThanhgtvt

Well-Known Member
Các bác xúi em gỡ cái lap ra, nó gãy hết nẫy, lắp không nổi thì em tèo ah? :">

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Bác nhìn trong hình em đưa lên hình như chưa có AHCI mà :(
Giờ làm sao ta? huc

Bác vào trang chủ của main download cái Chipset driver mới nhất về cài vào khởi động lại máy là okei thôi!
nó chưa có driver thì bác có bật trong Bios cũng vô dụng thôi mà, mặc định nó sẽ nhận chuẩn cũ là IDE.!

phidiepdan

Ðề: Re: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Ơ không gắn vô thì chạy làm sao được, cứ làm đê, hỏng Anh qua lấy về dùng :D
chỉ cần cắm các lại cáp vào chạy bình thường có sao đâu: màn một nơi, bàn phím một nơi dùng vẫn ngon mà có khi lại giống mấy cái tablet phím tách rời màn hình chứ lị =))=))=))=))=))=))=))

Chưa có vợ thì tính sao bác ơi? ;))

Cách đó được hử các bác? ;;)
Cứ làm đại đi, đã đưa ra cho cậu rất nhiều phương án lựa chọn rồi mà ko có phương án nào thích hợp à! gớm có tháo mỗi cái laptop ra mà đắn đo dữ vậy, chắc lúc lấy vợ lại vào đây cái của em to thế có vừa với cô ấy ko thì các bác biết giúp làm sao! :D

phidiepdan

Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

đùa thôi, không tháo được thì mang ra thợ bảo nó vệ sinh laptop cho rồi ngồi xem nó tháo là biết cách thôi!
không thì đóng gói gửi đến mình tháo ra cho rồi mình để nguyên thế đóng gói gửi lại cho! :D

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Bác vào trang chủ của main download cái Chipset driver mới nhất về cài vào khởi động lại máy là okei thôi!
nó chưa có driver thì bác có bật trong Bios cũng vô dụng thôi mà, mặc định nó sẽ nhận chuẩn cũ là IDE.!

Bác cho em cái link nào có thể download đi, main của em trang chủ nó die lâu rùi :))

phidiepdan

Ðề: Re: Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Bác cho em cái link nào có thể download đi, main của em trang chủ nó die lâu rùi :))
Thế thì gọi ve chai đồng nát để tìm driver đi Sim! :D tốc độ copy thế cũng ngon rồi, mong gì nữa, mình còn copy chỉ được 20mb/s thôi!

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Thế thì gọi ve chai đồng nát để tìm driver đi Sim! :D tốc độ copy thế cũng ngon rồi, mong gì nữa, mình còn copy chỉ được 20mb/s thôi!

Chí phải! chí phải!!! bác gọi ve đồng mà tìm DRIVER cho em nó!

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Ác, của bác có 20MB/s ah, thế thì máy tính em ngon rùi :">

phidiepdan

Đây show hình cho bác quả tháo lap từ 8 giờ đến 9 giờ 30 phút sáng ngay đây!

Bonus thêm quả bụi đây và quả bàn phím dời nhá :)):)):)):)):)):)):)):)):)):))=))=))=))=))=))=))

coleckion

Member

để chuyển từ IDE sang AHCI mà không cài lại win thì hình như là có cách chuyển thì phải, hồi trước em cũng định làm thế vì ngại cài win nên có tìm hiểu. Nhưng nhớ không nhầm thì rắc rối lắm, với lại có cảm giác nó không được "đầy đủ", nên cài lại win cho đơn giản. Bản quyền thì bác cứ backup lại, có vài động tác đơn giản thôi mà. Thường thì sau khi kích hoạt AHCI sẽ không khởi động vào win dùng IDE được. Nếu cài lại win thì win tự nhận driver AHCI cơ bản, sau đó chỉ phải cài driver AHCI mới thôi.

Bên trên