Có ai ở đây thử cái này chưa

satan85

Well-Known Member
Tình hình là tui mắt cái bệnh hay xem bóng đá, hồi trước có mua cái đầu vtc (cái đời đầu ấy). khi xem bóng đá thì nhà bên canh đã la hét âm sầm vì đã có bàn thắng(họ xem bằng truyền hình cáp hay angten bình thường ấy) thì bên mình quả bóng chưa được đá đi, tôi bật mình quá thế là kể từ đó không bao giờ xem bóng đá bằng đầu vtc đó nửa, tình hình là dạo này có cái đâu vtchd không biết tốc độ có bằng với truyền hình cáp không, chứ nếu xem mà như tui nói ở trên thì không chịu nổi. Anh em ở đây ai đã thử rùi có thấy cải thiện về tốc độ truyền tí mô không?:((

Ðề: Có ai ở đây thử cái này chưa

Nếu bác xem bóng đá =đầu VTC trên kênh VTV thì sẽ bị chậm hơn là đúng rồi.

satan85

Well-Known Member

Nếu bác xem bóng đá =đầu VTC trên kênh VTV thì sẽ bị chậm hơn là đúng rồi.

Tôi xem băng vtc mới nói chứ. ví dụ > một trận đấu được truyền hình cáp phát trên vctv3 còn bên vtc phát trên vtc3, thì nếu bạn xem truyền hình cáp se nhanh hơn

dualshock

Member

Tôi xem băng vtc mới nói chứ. ví dụ > một trận đấu được truyền hình cáp phát trên vctv3 còn bên vtc phát trên vtc3, thì nếu bạn xem truyền hình cáp se nhanh hơn

xác nhận cái này. Mà hình như chỉ bọn đầu VTC mới bị chứ đầu tàu thì vẫn bình thường.

vip_pro_1702

Tình hình là tui mắt cái bệnh hay xem bóng đá, hồi trước có mua cái đầu vtc (cái đời đầu ấy). khi xem bóng đá thì nhà bên canh đã la hét âm sầm vì đã có bàn thắng(họ xem bằng truyền hình cáp hay angten bình thường ấy) thì bên mình quả bóng chưa được đá đi, tôi bật mình quá thế là kể từ đó không bao giờ xem bóng đá bằng đầu vtc đó nửa, tình hình là dạo này có cái đâu vtchd không biết tốc độ có bằng với truyền hình cáp không, chứ nếu xem mà như tui nói ở trên thì không chịu nổi. Anh em ở đây ai đã thử rùi có thấy cải thiện về tốc độ truyền tí mô không?:((

Bác ở đâu vậy? Đổi cho em cái đời đầu đó lấy cái đời sau của e k?

vip_pro_1702

Tôi là tôi dang kiếm cai vtchd ấy chứ không phải sd, vì du sao xem cai gi ma hình sắt nét hơn vẫn ok

Éc. Hoá ra đầu nhà bác là đầu SD, bây h bác đi kiếm đầu VTCHD ah?
E cứ tưởng..........Tí nữa thì mất oan cái đầu HD :D

đúng là xem bằng đầu thu VTC bị chậm hơn khoảng 10-20 giây, lúc trước cũng xem đá bóng thấy mấy ông hàng xóm hô hào ầm ĩ, hô xong rồi mới đến lượt minh hô =)). Mà đã xem trực tiếp như thế chim cú lắm, mất sướng =))

kmacblad

Member

xác nhận cái này. Mà hình như chỉ bọn đầu VTC mới bị chứ đầu tàu thì vẫn bình thường.

Bác này nhầm nhọt rồi, đầu thằng TQ cũng bị thế đơn giản là tại vì bác xem kênh của VTV trên đầu của VTC lý do thì bác xem cái sơ đồ bên dưới thì biết tại sao nó bị chậm hơn nhé

VTV phát ->VTC capture lại -> VTC phát sóng. Không chậm hơn mới là lạ ( hiện nay ở các đài có tiếp sóng của các đài khác, rất hạn chế tiếp sóng live vì rất thiếu an toàn - mac dù tiếp sóng live thì độ trễ sẽ ít hơn)

Cũng giống như y chang việc bác xem kênh VTC trên truyền hình cáp 1 số địa phương có tiếp sóng VTC, lúc đó bác sẽ lại thấy kenh trên truyền hình cáp lại chậm hơn đầu thu VTC

tmanhthang

dùng cái VTC HD mà xem bác ah , xem bóng đá bằng chuẩn HD thích hơn nhiều . phát bằng vệ tinh nên không thể trễ tín hiệu được . âm thanh sống động bác mà mở vào hệ thống loa thì thằng hàng xóm nó còn phải chạy sang xem nhờ ý chứ .

MrMilan

Banned

em nhớ không nhầm là bác chủ topic này xem bóng đá từ WC 2006 phải không, hồi đó VTC không mua được bản quyền, nhưng có tiếp sóng của VTV3 để phát cho người dùng đầu thu VTC xem, chính vì thế, chậm hơn vài chục giây là chuyện bình thường, ở thời điểm bây giờ sẽ không có chuyện đó xẩy ra nữa

Làm con vtcHD bác ah, chất lượng hơn nhiều mà lại ko bị trễ tín hiệu khi xem bóng đá nữa. Trước em cũng vậy giờ thì hết rồi.

vip_pro_1702

dùng cái VTC HD mà xem bác ah , xem bóng đá bằng chuẩn HD thích hơn nhiều . phát bằng vệ tinh nên không thể trễ tín hiệu được . âm thanh sống động bác mà mở vào hệ thống loa thì thằng hàng xóm nó còn phải chạy sang xem nhờ ý chứ .

Xem cái kênh VTCHD4 ESPN đó hả?
Nó là fake HD thôi bác ợ, thèn VTC nó làm ăn bố láo lắm
Tỉ lệ khung hình là 4:3, nhìn cầu thủ cứ mập ú ra ý :D

milanreal

Source HD bây giờ đâu có nhiều đâu bác, đa phần là HD upscale mà.

satan85

Well-Known Member

Đã chậm thì xem giải bóng đá nào cũng chậm, đó là thời đâu tiên của vtc cái này là chắc chắn nhưng ý tui hỏ cái vtchd mới có bị chậm không thôi, vì xem bóng đá chậm thì không thể chịu được.
nguyên tắc hoăc động của đầu kĩ thuật số cũ thì rỏ ràng chậm hơn, bởi vì khi vtc phát ở đài họ thì ở tỉnh nào đó sẻ có cột angten thu sóng lại sau đó lại phát tiếp, tới gia đình mình dùng thì cái đầu vtc đó sẻ sử lý tín hiệu một lần nửa, mới phát lên tivi mính xem quá trình xử lý đó là chậm khoảng 3s. còn truyền hình analog mình đang xem thì không có giai đoạn xử lý giai mã ở khâu cuối cùng nên nó nhanh hơn, cái vụ này tui biết.
Nhưng vì đầu vtchd nó phát theo vệ tinh vinasat không thông qua trung gian để phát sóng trở lại theo lí thuyết thì nó se nhanh hơn, vì bản thân tôi chưa thử nên mởi hỏi a e nào thử rồi kết quả có bằng được truyên hình analog hiên tại trên vtv không. chử chì cần chậm hơn 1s thì xem bóng đá live xem như bỏ của. tôi chỉ hỏi những ai đã dùng thực tế rùi có nhận xét ấy, chử nguyên tắc thì tui đã nắm rùi

vip_pro_1702

Đã chậm thì xem giải bóng đá nào cũng chậm, đó là thời đâu tiên của vtc cái này là chắc chắn nhưng ý tui hỏ cái vtchd mới có bị chậm không thôi, vì xem bóng đá chậm thì không thể chịu được.
nguyên tắc hoăc động của đầu kĩ thuật số cũ thì rỏ ràng chậm hơn, bởi vì khi vtc phát ở đài họ thì ở tỉnh nào đó sẻ có cột angten thu sóng lại sau đó lại phát tiếp, tới gia đình mình dùng thì cái đầu vtc đó sẻ sử lý tín hiệu một lần nửa, mới phát lên tivi mính xem quá trình xử lý đó là chậm khoảng 3s. còn truyền hình analog mình đang xem thì không có giai đoạn xử lý giai mã ở khâu cuối cùng nên nó nhanh hơn, cái vụ này tui biết.
Nhưng vì đầu vtchd nó phát theo vệ tinh vinasat không thông qua trung gian để phát sóng trở lại theo lí thuyết thì nó se nhanh hơn, vì bản thân tôi chưa thử nên mởi hỏi a e nào thử rồi kết quả có bằng được truyên hình analog hiên tại trên vtv không. chử chì cần chậm hơn 1s thì xem bóng đá live xem như bỏ của. tôi chỉ hỏi những ai đã dùng thực tế rùi có nhận xét ấy, chử nguyên tắc thì tui đã nắm rùi
Nhà e có cái đầu VTCHD từ hồi nó mới ra nhưng mà chưa để ý bao h.
Tại e đí học suốt, chả mấy khi ở nhà.
Cuói tuần về thì toàn coi giải ngoại hạng. Mà chỗ e, đa số là nhà công nhân viên chức nên họ ít khi tụ tập coi lắm. Có chăng chỉ mấy cái giải đấu có VN tham gia thôi. Mà lúc VN đá thì e lại k có ở nhà nên k rõ
Nhưng e nói thật là bác mua cái VTCHD cũng chẳng hơn j SD đâu. Cái kênh ESPN HD j mà tỉ lệ 4:3, hàng fake, cầu thủ cứ bẹt dí lại

vip_pro_1702

Cuói tuần về thì toàn coi giải ngoại hạng. Mà chỗ e, đa số là nhà công nhân viên chức nên họ ít khi tụ tập coi lắm. Có chăng chỉ mấy cái giải đấu có VN tham gia thôi. Mà lúc VN đá thì e lại k có ở nhà nên k rõ

Ah, bây h e mới nhớ ra. Giải ngoại hạng chỉ có thằng VTC phát sóng chứ VTV có phát đâu. Hơn nữa mấy cái giải cos VN thi đấu thì đa số lại là VTV phát chứ VTC ít khi phát. Vậy nên lấy j so sánh đây. Để mấy hum nữa Seagame có lẽ cả VTC lẫn VTV đều phát. E sẽ coi thử. Có j e thông báo :D

Ah, bây h e mới nhớ ra. Giải ngoại hạng chỉ có thằng VTC phát sóng chứ VTV có phát đâu. Hơn nữa mấy cái giải cos VN thi đấu thì đa số lại là VTV phát chứ VTC ít khi phát. Vậy nên lấy j so sánh đây. Để mấy hum nữa Seagame có lẽ cả VTC lẫn VTV đều phát. E sẽ coi thử. Có j e thông báo :D

chính xác. Giải ngoại hạng thằng VTC mua bản quyền rồi ( hết năm nay ). VTV không mua được nên nếu phát là bị ăn đòn ngay==> không có gì để so sánh được \:D/

không phải 1 thằng mà cả xóm kéo sang thì vỡ nhà mất b-(

ngoibet

Member

Khổ thân em, nếu xem đá bóng ở nhà thì chỉ được xem 1 mình, giờ mới biết mình thường bị "sướng chậm hơn chúng nó"...

Bên trên