Có ai não đến độ tin là sợi cáp này diệt virus được không?

convevn

Member
Ðề: Re: Có ai não đến độ tin là sợi cáp này diệt virus được không?

Ồ, đúng cái em đang tìm đây rồi, ở HN chỗ nào bán vậy ạ?

Chắc bác này là người " não" đầu tiên r` :)) . Mấy cái đồ này bác cũng tin ah. Nếu có chắc mấy hãng như Norton, Kis,.. khai tử hết r`

duonghuuphuc

Well-Known Member
cộng cáp này màh sử dụng đại trà thì mấy ông Kaspersky, Norton chắc khỏi len lỏi vào thị trường này luôn :))

tientham8385

Ðề: Re: Có ai não đến độ tin là sợi cáp này diệt virus được không?

có thể anti-virus họ hiểu như la những gì tác động tới độ mịn của hình anh chăng

earl_grey

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Có ai não đến độ tin là sợi cáp này diệt virus được không?

Chắc bác này là người " não" đầu tiên r` :)) . Mấy cái đồ này bác cũng tin ah. Nếu có chắc mấy hãng như Norton, Kis,.. khai tử hết r`

Bạn không biết thì thôi, anh mình mang một cái từ Mỹ về, dùng chả bao giờ bị virus nữa.

dtvu1310

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Có ai não đến độ tin là sợi cáp này diệt virus được không?

Bạn không biết thì thôi, anh mình mang một cái từ Mỹ về, dùng chả bao giờ bị virus nữa.

Bác cho em hỏi con virus hình hài nó thế nào ạh:-O, dạ em xin thưa với bác virus là 1 tập tin hay chỉ là 1 soft như bao nhiêu soft khác nhưng nó chứa code có hại thôi còn mấy ông soft bình thường thì chức năng của nó là phục vụ cho bác. 1 cái cáp sản xuất = lõi đồng mà có khả năng anti virus thì cái chip CPU của xbox để ở trong sơi cáp a`h. Xin thưa cho bác hiểu muốn anti virus thì phải có soft để chặn soft(virus) thoai . Bác phải hiểu định nghĩa phi vật thể để suy nghĩ chứ, cái Xbox của bác mà có bị virus thì bác xoá, format, hay cài lại firmware thì con virus cũng có ăn mất cái chip của bác đc 1% nào ko, cái nó phá đc chỉ là OS tức là hệ điều hành của thiết bị; virus chỉ là 1 soft- phi vật thể- thì làm quái gì một vật thể - sợi cáp HDMI - đụng tới nó đc. Hài vãi là em cũng chưa từng nghe virus có thể đi qua cổng HDMI, nếu có chắc em phải cài anti virus cho con LG của em mất :-@
P/s theo ngu ý của em thì cái sợi cáp có chức năng chống nhiễu nhưng Trung Cẩu nó dịch sang tiếng Anh sai bét

earl_grey

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Có ai não đến độ tin là sợi cáp này diệt virus được không?

Bác cho em hỏi con virus hình hài nó thế nào ạh:-O, dạ em xin thưa với bác virus là 1 tập tin hay chỉ là 1 soft như bao nhiêu soft khác nhưng nó chứa code có hại thôi còn mấy ông soft bình thường thì chức năng của nó là phục vụ cho bác. 1 cái cáp sản xuất = lõi đồng mà có khả năng anti virus thì cái chip CPU của xbox để ở trong sơi cáp a`h. Xin thưa cho bác hiểu muốn anti virus thì phải có soft để chặn soft(virus) thoai . Bác phải hiểu định nghĩa phi vật thể để suy nghĩ chứ, cái Xbox của bác mà có bị virus thì bác xoá, format, hay cài lại firmware thì con virus cũng có ăn mất cái chip của bác đc 1% nào ko, cái nó phá đc chỉ là OS tức là hệ điều hành của thiết bị; virus chỉ là 1 soft- phi vật thể- thì làm quái gì một vật thể - sợi cáp HDMI - đụng tới nó đc. Hài vãi là em cũng chưa từng nghe virus có thể đi qua cổng HDMI, nếu có chắc em phải cài anti virus cho con LG của em mất :-@
P/s theo ngu ý của em thì cái sợi cáp có chức năng chống nhiễu nhưng Trung Cẩu nó dịch sang tiếng Anh sai bét

Anh mình đang dùng rất ổn mà. Ngày trước chưa dùng virus nó còn lây từ máy tính lên TV cơ, TV có hôm còn không bật lên được, phải cóp BKAV vào USB rồi cắm vào TV, bật lên, bấm điều kiển các phím NTQ để nó quét. Từ ngày dùng cái cable này thì không còn bị nữa, thậm chí nó còn diệt cả virus trên máy tính, giờ chả cần cài gì cả, thỉnh thoảng bật BKAV lên quét nhưng nó báo rất sạch. Windows còn nhận cable này là một anti-virus nữa mà, nó không báo là máy cần cài một anti nào nữa. Mình định bảo ông anh mua cho từ lâu rồi, nhưng đắt quá nên cũng ngại, hình như gần 800 đô Mỹ. Hy vọng cái trên rẻ thì mua về dùng.

hd360

Active Member
Ðề: Có ai não đến độ tin là sợi cáp này diệt virus được không?

Hihihii....đọc bài này hài vãi chưởng......chắc mai em cũng phải cài BKAV cho cái tivi nhà mình thôi, ko sợ virus lắm :D

hungfv

Đúng là diệt được virus đấy các bác à. Hôm trước anh Quảng nổ anh ấy cũng bảo em là phiên bản BKAV mới sau khi diệt virus còn phát tia cực tím và ozon để tiệt trùng hết các thiết bị của máy tính cơ.

dtvu1310

Member

Đúng là diệt được virus đấy các bác à. Hôm trước anh Quảng nổ anh ấy cũng bảo em là phiên bản BKAV mới sau khi diệt virus còn phát tia cực tím và ozon để tiệt trùng hết các thiết bị của máy tính cơ.
Bác này cứ thích chọc ghẹo người ta:-O
Nhắn với bác earl_grey là hiện giờ TV của chúng ta chưa có OS - hay đúng hơn nó chưa phải là OS - mà bị nhiễm virus bác nhé. Có thể tương lai nó sẽ có OS và cũng có thể nhiễm đc virus nhưng em chắc chắn với bác 1 chuyện là virus hok có lây lan qua đường HDMI đc nha bác :-t.

dangphuongcxn

Active Member

Ái chà ! Nghe bộ virus cúm heo, cúm gia cầm lây sang hàng công nghệ nữa hả ta. Kiểu này chắc phải đi chích vắc-xin cho màn hình, ổ cứng, main,...quá, chứ tiền đâu mà mua sợi cáp đó. Em mà có chừng đó tiền em mua ổ cứng về để chứa phim, nhạc trên diễn đàn coi cho đã, còn ít mua key KIS về dùng là âu-cơ. :D

earl_grey

Well-Known Member
Re: Ðề: Có ai não đến độ tin là sợi cáp này diệt virus được không?

Nhắn với bác earl_grey là hiện giờ TV của chúng ta chưa có OS - hay đúng hơn nó chưa phải là OS - mà bị nhiễm virus bác nhé. Có thể tương lai nó sẽ có OS và cũng có thể nhiễm đc virus nhưng em chắc chắn với bác 1 chuyện là virus hok có lây lan qua đường HDMI đc nha bác :-t.

Đâu cứ phải có OS mới nhiễm được virus, động vật hay cả thực vật có OS nào đâu mà vẫn bị đấy thôi. Mình còn đọc được là virus máy tính nếu không được khống chế thì ở một tương lai xa sẽ lây ngược lại vào con người. Một số chính phủ đã cho thúc đẩy quá trình nghiên cứu cách xử lý với những tình huống này trong tương lai (tuy trình độ khoa học ngày nay chưa cho thấy rõ mối đe dọa đó). Viện nghiên cứu Enteekju Explosion thuộc bộ quốc phòng của Việt Nam hiện cũng đang được đầu tư bí mật cho việc này. Không tin bạn có thể Google với một từ khóa bất kỳ nào.

dtvu1310

Member

Em cũng pó tay với anh roỳ. 1 vật thể sống thì liên quan sao với 1 phần mềm (virus) trừ khi thay não người = con core i7 và chạy OS win 7 :D

baongoc2502

Em xác nhận là có đoạn cap đó nhé,em ở gần nhà bác earl_grey được bác share cho dùng thử mấy hôm,chất lượng lắm,từ ngày dùng tivi tủ lạnh đều sạch không có virus nữa.Chỉ tội giá vẫn cao quá nên ít được để ý,với các phần mềm diệt virus thông thường giá cao lắm chỉ vài chục $ mà đoạn cáp gần nghìn bố ai dám mua.

earl_grey

Well-Known Member

Em xác nhận là có đoạn cap đó nhé,em ở gần nhà bác earl_grey được bác share cho dùng thử mấy hôm,chất lượng lắm,từ ngày dùng tivi tủ lạnh đều sạch không có virus nữa.Chỉ tội giá vẫn cao quá nên ít được để ý,với các phần mềm diệt virus thông thường giá cao lắm chỉ vài chục $ mà đoạn cáp gần nghìn bố ai dám mua.

Cảm ơn bạn nhé, không thì bạn kia vẫn không tin lời mình nói!

Theo em thì cũng có thể có loại dây cáp diệt dc virut nhưng ko phải ở thập niên này,có lẽ phải đợi vài chục năm nữa

dtvu1310

Member
Ðề: Re: Ðề: Có ai não đến độ tin là sợi cáp này diệt virus được không?

Cảm ơn bạn nhé, không thì bạn kia vẫn không tin lời mình nói!

Bây giờ em tin rồi, mai bác cho em mượn về lọc máu lại cái, lúc này thực phẩm mất vệ sinh quá máu toàn virus chắc cũng bấm bụng mua 1 con để xài dần :(

earl_grey

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Có ai não đến độ tin là sợi cáp này diệt virus được không?

Bây giờ em tin rồi, mai bác cho em mượn về lọc máu lại cái, lúc này thực phẩm mất vệ sinh quá máu toàn virus chắc cũng bấm bụng mua 1 con để xài dần :(

Của mình thì mình cũng chả ngại cho bạn mượn, nhưng của ông anh họ mình. Nếu giá nó tầm 100 đô trở lại thì mình tính mua luôn một cái dùng, cài anti vừa mất mấy trăm một năm vừa nặng máy.

Bên trên