Chọn Shure PG58 Hay AKG P5S Hay Shupu959

ninhfly

Ðề: Chọn Shure PG58 Hay AKG P5S Hay Shupu959

Tùy theo nhu cầu của gia đình mà mua có dây hay ko dây, nếu gia đình có em nhỏ hoặc hay tiệc tùng + nền gạch men thì nên mua không dây cho an toàn, chứ giải trí mà cứ phập phồng lo sợ ko biết khi nào micro bị chạm thì còn gì hứng thú. Ở ngoài tiệm thì nền lót thảm, mình mang giày dép nên không sao, chứ ở nhà thì......An toàn trên hết bạn à

Cùng giá tiền thì có dây hay hơn không dây. Còn phải tùy thuộc vào bộ dàn ở nhà mà chọn micro cho phù hợp nữa bạn à. Thí dụ dàn ở nhà chỉ 5tr/cả dàn mà mua bộ mic không dây hết 5tr thì bộ mic cũng chẳng phát huy tác dụng cho lắm

Tóm lại bạn cho anh em biết bộ ở nhà đang xài rồi anh em tư vấn cho bạn 1 bộ vừa khả năng và hợp với bộ dàn ở nhà

Chúc bạn sớm tìm được bộ mic vừa ý đón Tết nhé. Chúc vui. Thân

hi, thanks bác, e thì đang tính lên 1 dàn kok hát tết cho vui bác ợ, vậy bác xem hộ em bộ này thế nào
- BMB em chả biết seri gì, nhớ giá nó 2.9 triệu, thằng bán hàng nó bảo đánh hay hơn boss. Em nghe thì thấy cũng tầm tầm, phải thêm sub nữa mới hay đc
- Jargua : 901
- Cali : loại mới nhất 2.6 triệu, em chả nhớ model
- thích con mic shure beta 89c uhf
bác thấy sao , có ổn ko

Nếu bình dân gia đình mà Loa và Amply không cao cấp lắm thì Shupu 959 là lựa chọn hợp lý, còn nếu Amply & Loa là dòng cao cấp tầm 8-10tr/bộ thì nếu có đk thì lấy PG58, còn chưa có đk thì Shupu cũng ok thôi, miễn sao mình cảm thấy hài lòng với sản phẩm mình mua là được

Chúc vui. Thân

PG58 hàng Sao Việt là lựa chọn hợp lý. Đã gọi là chơi thì cũng phải tầm tầm chứ hát để có tiếng thì mua cái mic tàu 80k cũng gọi là được. Mình so sánh với mic không dây guiness hàng Sóng Nhạc thì PG58=10 thì cái không dây hàng SN chỉ =6,5.

PG58 hàng Sao Việt là lựa chọn hợp lý. Đã gọi là chơi thì cũng phải tầm tầm chứ hát để có tiếng thì mua cái mic tàu 80k cũng gọi là được. Mình so sánh với mic không dây guiness hàng Sóng Nhạc thì PG58=10 thì cái không dây hàng SN chỉ =6,5.

Dạ thưa bác, cái micro bác nói hơn 1tr, bây giờ gắn vô cái dàn 1.999.000 Chợ Lớn đang bán bác thấy có xứng hok. Em đã nói rõ là tùy bộ dàn mà mua micro cho phù hợp mới phát huy tác dụng, bây giờ 1,5tr cũng có cả dàn Karaoke, chẳng lẽ bác đi mua cái micro PG58 giá hơn 1tr để hát à

HitDat

Member

Sao Việt ở Điện Biên Phủ đúng không các bác, em cũng tính mua PG58, dàn kok nhà em chỉ 7 củ thôi, có nên mua không ạ, và hàng Sao Việt có đảm bảo chính hãng ko các bác

minh_nam

Sao Việt ở Điện Biên Phủ đúng không các bác, em cũng tính mua PG58, dàn kok nhà em chỉ 7 củ thôi, có nên mua không ạ, và hàng Sao Việt có đảm bảo chính hãng ko các bác

Xứng hay ko tuỳ tiền túi của các bác nữa chứ dàn bao nhiêu tiền ko quan trọng. Nếu có thể thì hãy cứ loại tốt mà còn mua mấy cái mic tàu thì cũng mau chán thôi nhưng giá cả cũng 1/2 rồi. Đủ tiền cứ quất đảm bảo ko phải hối hận với cái giá bỏ ra cho nó đâu bác à. Sao Việt ở ĐBP là chính hãng bác yên tâm.

HitDat

Member

Xứng hay ko tuỳ tiền túi của các bác nữa chứ dàn bao nhiêu tiền ko quan trọng. Nếu có thể thì hãy cứ loại tốt mà còn mua mấy cái mic tàu thì cũng mau chán thôi nhưng giá cả cũng 1/2 rồi. Đủ tiền cứ quất đảm bảo ko phải hối hận với cái giá bỏ ra cho nó đâu bác à. Sao Việt ở ĐBP là chính hãng bác yên tâm.

Em cảm ơn bác, nếu guinness 300 với 890 thì sao ạ

baotri80

Member

Em đã từng gọi cho cty Sao Việt họ nói , HCM có Trung Chính và Thai Hưng là đại lý phân phối micro Shure của cty Sao Việt . Thái Hưng có cửa hàng Sao việt ở Điện Biên Phủ . Bác mua ở đó thì yên tâm rồi .
Tiện các bác cho em hỏi PG58 hát với bose 301 seri V va jarguar 303 xg có ổn không ?

kudo1908

Active Member

Em đã từng gọi cho cty Sao Việt họ nói , HCM có Trung Chính và Thai Hưng là đại lý phân phối micro Shure của cty Sao Việt . Thái Hưng có cửa hàng Sao việt ở Điện Biên Phủ . Bác mua ở đó thì yên tâm rồi .
Tiện các bác cho em hỏi PG58 hát với bose 301 seri V va jarguar 303 xg có ổn không ?
lấy Jarguar 503A ghép với PG58 hát bá cháy :D

tyfnmax

Active Member

Các bác cho em hỏi, dàn kok nhà em: amply jarguar 203N + loa Bose 301V (hàng Nguyễn Vĩnh Hoàng nhé) thì dùng micro nào thì hợp ạ. Tks các bác.[/QUote
Theo em nếu hát yếu thì dùng mấy cái mic Tàu. Không thì cứ PG 58 hoặc Shure đời cao hơn. tiền nhiều hát nặng nhưng hay và ít bị hú.

forever_rock

Active Member

Các bác cho em hỏi, dàn kok nhà em: amply jarguar 203N + loa Bose 301V (hàng Nguyễn Vĩnh Hoàng nhé) thì dùng micro nào thì hợp ạ. Tks các bác.[/QUote
Theo em nếu hát yếu thì dùng mấy cái mic Tàu. Không thì cứ PG 58 hoặc Shure đời cao hơn. tiền nhiều hát nặng nhưng hay và ít bị hú.
Chuẩn luôn, mic tàu hút lắm nhưng hay bị ù tiếng

haibairakudo

mình gắn micro Shupu 959 vào amply Pioneer A500. Amply thì mình kết nối với latop qua jack loa 3.5 rồi. Nhưng mở youtube lên thì không hát dc gì hết. Micro không có tiếng, không có tín hiệu gì hết. Ai biết chỉ dùm với.....

express_neon

Active Member

Các bác cho em hỏi ở TPHCM thì mua MIC Shure PG58 ở đâu đảm bảo đúng hàng chất lượng với ạ ?

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Các bác cho em hỏi ở TPHCM thì mua MIC Shure PG58 ở đâu đảm bảo đúng hàng chất lượng với ạ ?

Bác gọi cho em theo số này: Trụ sở chính HN: 043 82 87 666
Phòng kế toán: 043 82 43 058 (Phòng kế toán, kinh doanh trực tiếp cho địa chỉ TP. HCM )

Bên trên