Chọn Shure PG58 Hay AKG P5S Hay Shupu959

vod

Member
Các bác cho ý kiến Micro nào tốt ?
1 - Shure PG58.
2 - AKG P5S.
3 - Shupu959.

1 , 2 , Hay 3 ????????

forever_rock

Active Member
Ðề: Chọn Shure PG58 Hay AKG P5S Hay Shupu959

Shure pg 58 1 tr 2, shupu 959 thì hơn 400. Lựa chọn ở đấy chứ đâu:-w

mrpham38

Active Member

vote cho shupu 959, vì cùng với số tiền bỏ ra bạn có thể mua đc 5 chiếc mic shupu cho cả gia đình cùng hát :))

audio&video

Active Member

em vote cho PG 58 hoặc bác tham khảo BIK pro8 của nhật bác nhé

tyfnmax

Active Member

Hát kém thì dùng shupu. Hát tốt thì tối thiểu PG58 mà chiến. Míc kém hút tốt nhưng không thật. Làm cả hai sẽ phục vụ cho các đối tượng.

forever_rock

Active Member

Hát kém thì dùng shupu. Hát tốt thì tối thiểu PG58 mà chiến. Míc kém hút tốt nhưng không thật. Làm cả hai sẽ phục vụ cho các đối tượng.

Chuẩn nem, nhà e cũng 2 cái 1 cái hút nhưng ù cho ng hát yếu 400 k 1 cái 1 tr 4 thật cho giọng khoẻ

tuankhai

Well-Known Member

Có 1 dòng mic mới xuất xứ từ Hàn quốc, TEV, giá đâu 600K 1 cái, bác nào thử chưa?

Nếu bình dân gia đình mà Loa và Amply không cao cấp lắm thì Shupu 959 là lựa chọn hợp lý, còn nếu Amply & Loa là dòng cao cấp tầm 8-10tr/bộ thì nếu có đk thì lấy PG58, còn chưa có đk thì Shupu cũng ok thôi, miễn sao mình cảm thấy hài lòng với sản phẩm mình mua là được

Chúc vui. Thân

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Cứ chính hãng mà chơi thôi bác!

tuankhai

Well-Known Member

em mới nghe lần đầu,dùng thế nào bác ?bán ở đâu ?

Em thấy một số siêu thị điện máy có rồi bác à. em cũng chưa thử, đang tính mua 1 cái, chuột bạch xong em nhắn bác.

kendyphong

các bác cho em hỏi ở Hà nội chỗ nào bán mic Shupu 959 uy tín chất lượng mà đúng giá ~ 300k ko ạ
thanks các bác trước ạ

tuankhai

Well-Known Member

các bác cho em hỏi ở Hà nội chỗ nào bán mic Shupu 959 uy tín chất lượng mà đúng giá ~ 300k ko ạ
thanks các bác trước ạ

Shupu 959 ngày xưa em mua 500k/cặp, hát nhẹ, nhưng chất lượng và độ bền thì thấ cũng lởm khởm lắm ạ.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Shupu 959 ngày xưa em mua 500k/cặp, hát nhẹ, nhưng chất lượng và độ bền thì thấ cũng lởm khởm lắm ạ.

Cái này mình dùng 2 năm trước, nhưng hay xoắn dây, nay chuyển sang micro không dây cho lành!

minh_nam

Vote 1 phiếu cho PG58 hát chất đáng giá đồng tiền bác gạo

truclinhnd

Em đăng lăn tăn giữa 2 em PG58 và SM58. Em thấy bảo amply tích hợp thì kết hợp với SM58 ko hay có phải ko ạ? Em đang dùng Amply Jarguar 506N Digital. Bác nào đã dùng qua 2 em PG58 và SM58 cho em chút ý kiến với.

thinhkappa

Well-Known Member

Em đăng lăn tăn giữa 2 em PG58 và SM58. Em thấy bảo amply tích hợp thì kết hợp với SM58 ko hay có phải ko ạ? Em đang dùng Amply Jarguar 506N Digital. Bác nào đã dùng qua 2 em PG58 và SM58 cho em chút ý kiến với.
Dùng amly tích hợp thì lấy PG58 đi bác , trươc e có thử SM58 bằng amly tích hợp rồi , hát nặng lắm .

ninhfly

vậy mua có dây hay ko dây, cái nào ngon hả bác, em chỉ quan tâm đến hát hay và độ bền thôi, tín hiệu tốt nữa

vậy mua có dây hay ko dây, cái nào ngon hả bác, em chỉ quan tâm đến hát hay và độ bền thôi, tín hiệu tốt nữa

Tùy theo nhu cầu của gia đình mà mua có dây hay ko dây, nếu gia đình có em nhỏ hoặc hay tiệc tùng + nền gạch men thì nên mua không dây cho an toàn, chứ giải trí mà cứ phập phồng lo sợ ko biết khi nào micro bị chạm thì còn gì hứng thú. Ở ngoài tiệm thì nền lót thảm, mình mang giày dép nên không sao, chứ ở nhà thì......An toàn trên hết bạn à

Cùng giá tiền thì có dây hay hơn không dây. Còn phải tùy thuộc vào bộ dàn ở nhà mà chọn micro cho phù hợp nữa bạn à. Thí dụ dàn ở nhà chỉ 5tr/cả dàn mà mua bộ mic không dây hết 5tr thì bộ mic cũng chẳng phát huy tác dụng cho lắm

Tóm lại bạn cho anh em biết bộ ở nhà đang xài rồi anh em tư vấn cho bạn 1 bộ vừa khả năng và hợp với bộ dàn ở nhà

Chúc bạn sớm tìm được bộ mic vừa ý đón Tết nhé. Chúc vui. Thân

Bên trên