Chọn panasonic hay LG

kero2005

Active Member
Pana bây giờ chứ ko phải ngày xưa, chất lượng cũng khá là hên xui, nếu nói về hình ảnh màu sắc thì nó thật sự ko đua lại với LG bây giờ rồi
bạn cho mình sự so sánh model cụ thể cùng ngang giá tiền dc k á , chứ nói như vậy thì anh sony 2017 bóp dái hết mấy hãng khác rồi

worker

Tần số quét con lg chỉ có 50Hz thôi bác vì con này là thuộc seri 6, không phải Super UHD. lg chỉ có những con thuộc dòng Super UHD mới có tần số quét 100 Hz
Con LG này (LED LG 55UH617T 55inch), mình thấy nó ghi 100Hz mà bác, kg lẽ nó ghi không chính xác??? Đang định sút e này mà thấy bác nói vậy, mình hoang mang quá...

chat2004

Member
Con LG này (LED LG 55UH617T 55inch), mình thấy nó ghi 100Hz mà bác, kg lẽ nó ghi không chính xác??? Đang định sút e này mà thấy bác nói vậy, mình hoang mang quá...

Cũng đang lăn tăn giống bác này, nếu chỉ có 50Hz thì thấp quá, với lại dùng LED viền nghe nói hay bị hở sáng.

pro2740

Active Member

tất cả các hãng không bao giờ ghi tần số quét thực mà chỉ ghi tần số quét ảo. Vd sony ghi là MotionFlow, lg ghi là TruMotion, sam ghi là Clear Motion,

worker

Bác đọc http://www.hdvietnam.com/threads/lg...ung-mau-tv-lcd-chua-phai-4k-thanh-4k.1250250/ rồi sẽ hiểu khái niệm 4K fake. Phốt này của lg lùm xùm suốt mấy tháng trời luôn đó
Ghê vậy bác? Bác nào đã xài em này rồi cho e chút thông tin ,thưc tế, nghiên cứu mấy bữa rồi định mai đưa em nó về nhà, thấy hoang mang qá...Ngoài em này ra tầm dưới 20trieu các bác thấy con nào 55inch, 4K ngon kg?Thanks

pro2740

Active Member
Ngoài em này ra tầm dưới 20trieu các bác thấy con nào 55inch, 4K ngon kg?Thanks

dưới 20trieu thì mua thằng pana 58DX700V là ngon nhất vì nó quét thực 100 Hz, to hơn 3 inch nữa. Còn 2 thằng 55UH617T & 55DX650V quét thực có 50 Hz ah. Cả thằng 55UH650T ( ngon hơn thằng 55UH617T ) cũng chỉ quét thực có 50 Hz

worker

dưới 20trieu thì mua thằng pana 58DX700V là ngon nhất vì nó quét thực 100 Hz, to hơn 3 inch nữa. Còn 2 thằng 55UH617T & 55DX650V quét thực có 50 Hz ah. Cả thằng 55UH650T ( ngon hơn thằng 55UH617T ) cũng chỉ quét thực có 50 Hz
Để mình nghiên cứu e này, mắc hơn chút đỉnh nhưng bù cái lớn hơn 3inch, ngoại hình có vẻ cũng hoành tráng hơn, mai chắc chạy ra mấy siêu thi điện máy ngắm em nó ngoài đời rồi sút luôn ...Cám ơn thông tin bác cung cấp
Sẵn các bác cho mình hỏi mua hàng của điện máy Gia Khang có vấn đề gì kg ? Định mua bên này vì thấy giá cũng tốt..

pro2740

Active Member
Để mình nghiên cứu e này, mắc hơn chút đỉnh nhưng bù cái lớn hơn 3inch, ngoại hình có vẻ cũng hoành tráng hơn, mai chắc chạy ra mấy siêu thi điện máy ngắm em nó ngoài đời rồi sút luôn ...Cám ơn thông tin bác cung cấp
Sẵn các bác cho mình hỏi mua hàng của điện máy Gia Khang có vấn đề gì kg ? Định mua bên này vì thấy giá cũng tốt..
yên tâm đi bác. Bác Gia Khang này rất uy tín. Anh em trên đây toàn mua của bác đó & các thương gia khác chứ có ai mua siêu thị đâu. Có gì thì hú bảo hành. Bác mua ở siêu thị điện máy lỡ có trục trặc cần sửa chữa thay thế link kiện gì đó thì cũng hú trung tâm bảo hành chứ siêu thị làm gì có linh kiện mà thay. Mua siêu thị giá còn mắc hơn nhiều

win7

Active Member
Sau khi xem thực tế thì quyết định múc con LG, màu sắc pana thấy chán wa'

Pân đẹp đấy không co chuyện chán đâu , người quen vừa lấy đời thấp 630v xem K+ nét màu đẹp trung thực , x700 quantum dot còn đẹp hơn nhiều

2chungta

Member
Con LG thì thấy tần số quét thấp quá, với lại ko biết LG bền ko, nghe nhiều bác nói hết BH hay chết lắm :D
chủ yếu là đồn thôi, tv bây giờ chủ yếu chọn 1 trong 3 thằng lg, sony, ss, mấy hãng khác như pana hay tos hên xui lắm

pro2740

Active Member
hđh firefox của pana nghèo ứng dụng hơn thằng webos rồi, giao diện cũng hơi khó xài nữa
đúng rồi bác. Người ta thường có câu người nhật rất bảo thủ mà điển hình là thằng pana này. Firefox os đã bị khai tử cuối năm ngoái rồi mà năm nay vẫn quyết định xài tiếp firefox os. Đến nỗi trang fllatpanelshd còn chê thằng pana này bảo thủ, cứ ôm khư khư cái firefox os mà không chịu chuyển sang android tv

Bên trên