Chọn panasonic hay LG

pro2740

Active Member
vote 1 phiếu cho pana. Nhà mình cũng đang xài tv pana rất bền & ổn định.

audio_video

Well-Known Member
LG thì mình ko rõ, nhưng Pana thì cả gia đình mình đều xài (3 cái LCD), chưa hư con nào dùng hơn 6 năm nay, hình ảnh vẫn đẹp.

mình đang dùng con Pana dx700v 58' 4k mới mua, hình ảnh đưa vô hdmi 2.0 rất hoành tráng, coi source 1080 mà như 4k, từ nay ko đi rạp nữa, he he :D

daovancua

Well-Known Member
Thay đổi khẩu vị đi bác, LG bi giờ hình ảnh rất đẹp, có chế độ 4K HDR xem phim HDR rất đẹp rất phê, hình thức cũng đẹp hơn Pana... bác sẽ không ân hận đâu.!

Chỉnh sửa lần cuối:

lamphuong

mọi người ơi cho hỏi
minh mới mua con pana dx650v , mà khi xem bóng đá qua internet kênh HD, quả bóng khi di chuyển nhanh thì bị chớp chớp rất khó chịu,
còn xem qua k+ sd thỉ ko bị,
do đường truyền internet hay do dòng này nó vậy ạ

pro2740

Active Member
mọi người ơi cho hỏi
minh mới mua con pana dx650v , mà khi xem bóng đá qua internet kênh HD, quả bóng khi di chuyển nhanh thì bị chớp chớp rất khó chịu,
còn xem qua k+ sd thỉ ko bị,
do đường truyền internet hay do dòng này nó vậy ạ

chắc là do đường truyền internet. Xem k+ không bị mà bác. Nếu do tv thì khi xem k+ cũng bị giống xem bóng đá qua internet chứ

lamphuong

K+ xài đầu thu thường chỉ sd thôi bác ơi, xem trên trình duyệt fpt play kệnh vtv6 HD thì bị giật, mình nghĩ là do tivi lỗi hoặc chip xử lý không nổi nên bị giật hoặc tần số quết thấp 50hz :(

chat2004

Member
Thay đổi khẩu vị đi bác, LG bi giờ hình ảnh rất đẹp, có chế độ 4K HDR xem phim HDR rất đẹp rất phê, hình thức cũng đẹp hơn Pana... bác sẽ không ân hận đâu.!

Con LG thì thấy tần số quét thấp quá, với lại ko biết LG bền ko, nghe nhiều bác nói hết BH hay chết lắm :D

audio_video

Well-Known Member
về hình ảnh, tính năng khi xem ngoài shop, thì theo mình nghĩ có thể họ config lại chút ít cho hấp dẫn hơn. Chứ TV mình mua về có chỉnh lại theo ý, ví dụ chế độ hình ảnh mặc định họ để standard, mình chỉnh lại dynamic đẹp hơn, v.v.... Mình có xem tivi led Sony nhà ông anh coi tv viettel thì ko đẹp bằng con Pana của mình cũng coi tivi viettel (dù chỉnh thông số giống nhau).

Còn về độ bền thì sure là hãng nào cũng có phế phẩm, quan trọng là ít hay nhiều.
Theo cá nhân mình từng dùng thấy cái nào ok thì cứ tiếp tục nó, không thì lại tiếc rẻ là đã thấy nó tốt mà lại không tiếp tục dùng, hi hi
vài tâm sự chia sẻ vì mình cũng đã từng nghiên cứu nhiều trước khi mua tivi như các bác.

daovancua

Well-Known Member
Con LG thì thấy tần số quét thấp quá, với lại ko biết LG bền ko, nghe nhiều bác nói hết BH hay chết lắm :D
Tần số quét thực con này cao nha bác 100hz, xem bóng đá hoặc tennis kênh HD trái bóng di chuyển thấy rất rõ không bị bóng ma như những tivi có tần số quét thấp. Còn tivi chết bất tử thì hên xui thui bác, trước đây mình đã từng sài qua Toshiba, Pana, Samsung hiện giờ đang sử dụng LG thì thấy rất O kê
Bác xem cấu hình mà bác chủ topic này đưa ra (chắc bác chưa đọc qua):
https://dienmaygiakhang.vn/K5500/lg-55uh617t-267-vs-panasonic-th-55dx650v-4526

chat2004

Member
Tần số quét con panasonic thấy để tới 1000Hz lận, ko biết thế nào, ngoại hình thì LG ngon hơn, trước giờ chưa xài LG nên cũng phân vân, ở nhà bố mình và hàng xóm cũng từng xài Samsung và đều bị hư. Còn pana thì chưa thấy.

Mình mua chủ yếu để xem phim qua HD box, với lại xem youtube cho con mình thoi.

pro2740

Active Member
Tần số quét thực con này cao nha bác 100hz, xem bóng đá hoặc tennis kênh HD trái bóng di chuyển thấy rất rõ không bị bóng ma như những tivi có tần số quét thấp. Còn tivi chết bất tử thì hên xui thui bác, trước đây mình đã từng sài qua Toshiba, Pana, Samsung hiện giờ đang sử dụng LG thì thấy rất O kê
Bác xem cấu hình mà bác chủ topic này đưa ra (chắc bác chưa đọc qua):
https://dienmaygiakhang.vn/K5500/lg-55uh617t-267-vs-panasonic-th-55dx650v-4526

Tần số quét con lg chỉ có 50Hz thôi bác vì con này là thuộc seri 6, không phải Super UHD. lg chỉ có những con thuộc dòng Super UHD mới có tần số quét 100 Hz

nabuna

Member
vote 1 phiếu cho pana. Nhà mình cũng đang xài tv pana rất bền & ổn định.
theo em đc biết thì chất lượng panel của pana bây h ko đc good cho lắm, nếu nói về độ bền và ổn định thì LG cũng thẻ thôi, đang xài 1 em LED LA6200 55" của LG 3 năm nay chưa hề hấn gì

Bên trên