Chim Út với căn bệnh quái ác

Đã xác định phương pháp mổ. Nên thực hiện ở đâu, bỏ qua yếu tố chi phí

• Số lượng người bầu chọn
    87
Ðề: Chim Út với căn bệnh quái ác

Chúc mừng bé và gia đình đã vượt qua được giai đoạn khó khăn nhất.

tolydieu

Tin tốt đẹp quá, xúc động quá, mừng quá không biết nói gì hơn.

Một ngày mới tươi sáng. đây không chỉ là tin vui cho gia đình anh Tuấn, mà là cả cộng đồng, kể cả ngành Y tế VN và mong sao ai đó trên VN hay thế giới có con cái mang bệnh này thì vào topic này mà đọc. Rất hữu ích.

conando

Well-Known Member

Chúc Chim Út mau khoẻ để Chim Bố an lòng.

tuanhung1433

Active Member

Thật là không thể vui hơn. Xin được chia sẻ niềm vui cùng với gia đình anh. Chúc bé hồi sức tốt, sớm mạnh khỏe trở lại. Chúc sức khỏe đến mọi người trong gia đình anh những ngày qua đã vất vả ngược xuôi để chăm lo cho bé

iLove720p

Member

Lâu lắm rồi em ko có khóc mà sao giờ nước mắt lại rơi lả chả thế này nhỉ..
"An" rồi Bé Út ơi!!!

hbinhlove2003

Well-Known Member

Tin rất đáng mừng cho chim út và gia đình anh Tuấn, mong cả nhà quay về bình an và hạnh phúc :)>-

ilVietnam

Well-Known Member

Khổ tận cam lai!!!
Chúc mừng gia đình bác đã vượt qua cơn bĩ cực=D>
Bé Út mau khỏe lại nhé:)

sct70

Well-Known Member

Chúc mừng bác Tuấn cùng gia đình. Thế là những điều khó khăn nhất cũng đã vượt qua và bác sẽ được nghe cô chim Út đáng yêu của bác líu lo trong những ngày sắp tới . Hạnh phúc biết bao bác nhỉ ? Tuy nhiên cũng chú ý giữ gìn sức khoẻ bác nhé.

paracels

Well-Known Member

Niềm vui vỡ òa, các bác nhỉ. Bác Tuấn chưa cập nhật tình hình sức khỏe của bé như thế nào, chăm sóc ra làm sao chứ ?

tusontay

Huyền Thoại

Xin chúc mừng bác & gia đình bác! :)

Penumbra

Active Member

Không biết nói gì ngoài chữ: tạ ơn trời đất.

love_yejin

Huyền Thoại

Chúc mừng anh, đúng là ngày chiến thắng, mong sức khỏe cháu tốt sau khi phẫu thuật, chúc a có thêm sức khỏe để có thể là trụ cột cho gia đình mình.

minhtuantkh

12h, 30/04/2012.

Bé vẫn nằm trong phòng hồi sức ( cách ly). Gia đình chỉ có thể thăm bé vào một số thời gian theo quy định. Vẫn nhìn thấy mặt bé, còn toàn bộ người được che kín. Hiện tại sau ca mổ bé hoàn toàn sống nhờ vào hệ thống máy móc trợ giúp, nên chưa thể đánh giá được sức khỏe thực tế. Theo như thông báo ban đầu nếu khả quan thì trong vòng 3 ngày sẽ có thể rút bớt máy và cho bé về phòng riêng với mẹ và 5-7 ngày tiếp theo nếu sức khỏe ổn định có thể xuất viện. Tuy nhiên mình sẽ có yêu cầu kéo dài thời gian theo dõi để bé có thể phục hồi trên 70% thể lực mới tạm yên tâm để về VN.
Quan trọng nhất sau khi mổ là giai đoạn hậu phẫu, cùng với khả năng đề kháng và thích nghi của bé sẽ quyết định mức độ hồi phục nhanh hay chậm.
Mình sẽ cố gắng cập nhật hàng ngày hoặc tùy theo tình hình có biến chuyển.
Rất xúc động khi thấy mọi người vẫn theo dõi và động viên gia đình của bé.
Cảm ơn các bạn và tất cả ACE rất nhiều.
Tặng mọi người một số ảnh chụp, do vội nên không được chuẩn.

Cổng nhập cảnh đông kinh khủng như có bạo động hoặc chiến tranh vậy. Nhưng nhờ có bé, cả đoàn được ưu tiên đi cổng VIP, một lèo ra thẳng luôn khỏi xếp hàng.

Xin chào ThaiLand:
attachment.php

Trạm đón tiếp của BV ngay tại trong sân bay:
attachment.php

Bác lái xe đưa bà Ngoại, Cu Chim Em và mình về bằng xe riêng. ( xe cứu thương ưu tiên về trước). Chim Em la toáng lên: chú này ngồi nhầm chỗ rồi, vì hắn thấy tay lái nghịch.
attachment.php

Bệnh viện Bumrungrad rộng cửa đón chào.
attachment.php

Mình bị choáng trước khu liên hợp này, có thể sống cả đời trong đó mà không cần đi ra khỏi cổng ( AIO)
attachment.php

Khu vực chờ Check in, hoàng tráng như một khách sạn tầm cỡ. Thằng này khoái quá, cứ nghĩ được đi chơi. Chẳng biết gì cả...
attachment.php

Còn tiếp ...( trong bệnh viện và ...)

minhtuantkh

Đưa bé về phòng nghỉ đã, bà Ngoại không rời mắt một phút nào, có nôi riêng cho bé nhưng bà và mẹ không chịu bắt xuống nằm giường để lấy hơi ấm:
attachment.php

Nào cùng đưa bé đi khám và test lại nhé:
attachment.php

Tối hôm ấy, mình hỏi thăm và mò ra được chỗ thắp nhang. Khấn thần linh, thổ địa:
attachment.php

Cả nhà cùng căng thẳng trong phòng tiền phẫu thuật chuẩn bị cho vào trận:
attachment.php

Khu vực này mình chôn chân mấy tiếng đồng hồ đây, bị mời đi chỗ khác rồi lại mon men quay lại:
attachment.php

Hàng lang khu phẫu thuật sâu hun hút và không có một bóng người ( trừ cái thằng chụp hình ra):
attachment.php

Phòng chờ dành cho thân nhân ngả lưng qua đêm nếu quá sốt ruột không muốn về phòng nghỉ:
attachment.php

Sáng ra, thấy ngay một khu vực rất đông người tập trung ngay trước bệnh viện...là chỗ này. Đúng là đất nước Phật Giáo. Mình cũng tham gia luôn:
attachment.php

Bàn để hoa chúc an lành cho các bệnh nhân và tặng các bác sỹ nhân viên trong BV:
attachment.php

Sáng nay thì tạm yên rồi, có thể đã tự mình thưởng cho bản thân 1 ly cafe StarBucks ngay trong BV.
Ui cha mẹ ui! còn dở hơn cafe vỉa hè 7.000 đ ở SG ( ở đây giá 85 Bath nhé : khoảng 60.000 vnđ). Nhạt toẹt và màu thì như trà chanh. Toàn tây ngồi nhưng mình chả kinh thằng nào
attachment.php

Mình phài cố gắng cạnh tranh nghề với Poly mới được, ít ra thì hắn được 10 mình cũng phải có... 0,1

ngocthanh8106

Chúc mừng anh và gd. Cảm ơn và vui mừng vì bé chim út đã khỏi bệnh.

dungdt2

Thằng ku em được đi Thái, còn mình thằng ku anh ở nhà nó có biểu tình ko anh? :D
Thế là đã qua đc giai đoạn khó khăn nhất, đợi chờ ngày anh và cả nhà về VN, hơ hơ sướng quá!

longdnl

Well-Known Member

Nhìn hình nếu không biết trước mình cũng nghĩ là Tuấn và gia đình đang nghỉ trong khách sạn sang trọng trong 1 tour du lịch vậy.

Mong rằng sau chuyến "du lịch bất đắc dĩ" này cả nhà trở về VN tràn đầy niềm vui và hạnh phúc!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Mong Chim Út sớm hồi sức. Vượt qua được gian khó này thì Thailand lại thêm ân duyên với gia đình anh rồi.

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Chúc mừng gia đình bác Tuấn nhé (không biết phải tên anh không), xem như Chim út đã vượt qua được khổ ải; mình mừng quá, tạ ơn trời phật.>:D<

nta139

Member

Vậy là bé khỏe rồi :) chúc mừng anh và cả tổ chim nhé :)

Bên trên