Chim Út với căn bệnh quái ác

Đã xác định phương pháp mổ. Nên thực hiện ở đâu, bỏ qua yếu tố chi phí

• Số lượng người bầu chọn
    87

dualshock

Member
Ðề: Chim Út với căn bệnh quái ác

Chúc mừng bác nhé. Thế là Chim Út sắp qua khỏi rồi, mai này sẽ cho nó làm gì nhỉ? Bác sĩ tim chăng ? ^^

thienthanxanh

Active Member

Chúc mừng chim Út của bác Tuấn đã tai qua nạn khỏi. Trường hợp của bé có lẽ là một ngoại lệ và việc đưa bé ra điều trị kịp thời ở nước ngoài là một quyết định cực kỳ sáng suốt và kịp thời. Nhìn mấy ảnh bác chụp ở bệnh viên mà thấy ngưỡng mộ quá giống như ở bên Nhật vậy. Mong sao Việt Nam sớm có những bệnh viện tốt như vậy để dân tình đỡ khổ.

P/S: Thấy ảnh chụp của bác ngoài đời trông rất phong độ.

Chỉnh sửa lần cuối:

deepblue2

Active Member

Tạ ơn trời phật!....

"Hoàng thiên bất phụ hảo nhân tâm"

Cầu mong Chim Út mau bình phục, xứng đáng với tình yêu thương của chim bố....

TR0JAN

E đã nắm chặt nắm đấm, chặt đến mức có thể đấm chết ngay một con voi trưởng thành rồi giật manh khuỷu tay ra phía sau để ăn mừng khi biết những tin vui tốt lành đầu tiên về bé. (Sau cú giật thì khuỷu tay em bị va vào cái tấm gỗ ở đầu giường nên đau quá :D )

XIN CHÚC MỪNG BÁC CHỦ ĐÃ CÓ NHỮNG TIN VUI ĐẦU TIÊN VỀ BÉ!

E đang đi nghỉ cùng gia đình, chốc chốc âm thầm ra vào topic này để hóng tin tốt lành về bé. Và cuối cùng... em nhận đc một cảm giác vỡ òa vì vui sướng và hạnh phúc. Đó là giây phút em cảm thấy hạnh phúc và vui nhất trong kỳ nghỉ này!

Cái cùi trỏ của em vẫn đau quá bác chủ ơi. Em post thêm đoạn này để hy vọng cảnh báo cho nhiều người khác đọc đc để chọn cách ăn mừng không bị đau như em :))

davidhand

Moderator

Hôm nay e mới được đọc topic này, rất cảm động về câu chuyện của bác Minh Tuấn. Xin được chia vui cùng bác vì những tin tốt lành! Cầu mong cho cháu Chim Út sẽ sớm bình phục và gia đình bác bình an trở về.

Chúc mừng, chúc mừng gia đình bác. Mấy hôm nay HD chán quá em ko cập nhật đc tình hình của gđ bác. Giờ em mới đọc được thật ko còn gì để nói nữa em xin chúc mừng gđ bác

leesang

Well-Known Member

Bùm bùm bùm mình bắn pháo hoa chúc mừng đại hỉ gia đình tuấn nè. 30/4 gia đình ông Tuấn kéo quân giải phóng Thái lan.

paracels

Well-Known Member

Chúc mừng chim Út của bác Tuấn đã tai qua nạn khỏi. Trường hợp của bé có lẽ là một ngoại lệ và việc đưa bé ra điều trị kịp thời ở nước ngoài là một quyết định cực kỳ sáng suốt và kịp thời. Nhìn mấy ảnh bác chụp ở bệnh viên mà thấy ngưỡng mộ quá giống như ở bên Nhật vậy. Mong sao Việt Nam sớm có những bệnh viện tốt như vậy để dân tình đỡ khổ.

P/S: Thấy ảnh chụp của bác ngoài đời trông rất phong độ.

Cái này gọi là thích trai đẹp nè. Thực ra, theo hình dung của mình trước đây thì, bác Tuấn là một thằng cha nhìn khắc khổ, đen đúa với vết sẹo đầy người chứ đâu có trẻ trung sáng láng ở độ tuổi như thế.

Trông Chim Em, Chim Út dễ thương thật đấy, mình rất là ganh tỵ. Lại nảy sinh mơ ước rồi ..., chúc Chim Út mau bình phục.

tolydieu

Chim Em hôm CN tuần trước nữa cũng đi ốp cafe Q7 với hội HDSG rồi đó, cu đó là thành viên nhỏ nhất đấy.

quoctrung

Well-Known Member

Mong thêm tin Chiến thắng từ a và Chim Út. Xin Chúc mừng a và Cháu đang hồi phục sức khoẻ.

Không biết nói gì hơn là chúc mừng chim Út đã vượt qua giai đoạn nguy hiểm nhất. Mấy hôm diễn đàn bảo trì, đến hôm nay mới đọc tin chiến thắng của bác mà sao cứ thấy mắt mình cay cay. 30/4 quả thực là ngày của chiến thắng.

hellomoto

Active Member

Chúc mừng gia đình bác, chiến thắng bất diệt

tolydieu

Lần cập nhật trước anh Tuấn có nói là nếu khả quan thì 3 ngày mới rút bớt máy, giờ mới gần 2 ngày. 1 ngày bằng 10 ngày. Thói quen vẫn hóng thông tin cập nhật từ sáng đến giờ nhưng chưa thấy.

minhtuantkh

11h30, 01/05/2012.

Đêm qua mình đã không update tiếp được vì mạng ở đây bỗng chập chờn. Phải nói là Net Wifi ở VN ăn đứt Thái. Thế mới biết VN cũng có cái hơn khối nước phát triển khác ( tự AQ một tý). Wifi ở Thái phủ sóng thì cũng nhiều nhưng luôn giới hạn truy cập, luôn phải có Username và Password ghi vào tờ giấy vì nó không cho ghi nhớ trong máy, hơn thế lại cứ vài ba ngày lại thay đổi nên kể cả có biết thì cũng không xài chùa mãi được. Ở trong BV cho dù mình có tốn bao nhiêu $ chữa bệnh nhưng họ chỉ cấp quyền sử dụng có 5 ngày và chỉ cho 1 máy xài, hết thời hạn phải trình bày và xin để được “ xem xét”. Muốn xài tẹt ga thì Ok thôi!...nhưng phải trả phí 100 Bath/1h hoặc 700 Bath/1 ngày.

Chiều tối ông bà Ngoại bắt 2 VC mình đi ra ngoài ăn tối để xả stress. Vậy là ra Aerial Railway mua thẻ đi lang thang qua cả chục trạm rồi chui vào 1 siêu thị ăn lẩu. Nuốt cho mau rồi VC mình lại đòi về với bé, dù biết có ở gần cũng chẳng giúp thêm gì cho bé nhưng quả thật vừa mới đi ra khỏi BV là đã nhớ con kinh khủng.

Lại thêm 1 đêm trong phòng chờ khu phẫu thuật, nhưng mình đã chợp mắt được vài tiếng dù thỉnh thoảng vẫn giật mình giữa giấc.

Lúc khuya lại gặp được một cặp VC trẻ người Hà Nội mới đưa con vào chiều qua. Ca này còn “chua” hơn cả ca của bé nhà mình, toàn bộ tim mắc đến 5 dị tật mà mới có 15 ngày tuổi với cân nặng chỉ 2,2 kg. Nghe họ kể ngoài chi phí phải cao hơn mình và nếu thành công thì còn phải qua Thái mổ đi mổ lại thêm vài ba lần nữa. Ngay cả bác sĩ mổ chính cũng phải thừa nhận là rất khó vì tỷ lệ thành công chỉ 3/10 nhưng cặp này vẫn quyết tâm đến cùng, mình cảm phục đôi này và tự nhủ hãy lấy chính họ để làm gương.
Hiện cũng đã liên lạc được với khoảng 4 gia đình VN qua đây mà toàn VC trẻ, có thể vài ngày nữa ổn hẳn sẽ xin phép các bà cho mấy thằng gom lại họp tý "cay cay" an ủi nhau ...cũng có lý.

Sáng nay ăn ở quầy tự chọn, vẫn mặc cái áo HDVN đã thay tối qua ( vô tình mang theo nhưng vợ mình không tin), nhiều ku khoai Tây và khoai Thái nhìn nhìn lại còn chụp hình nữa chứ…hãi. Vậy mình cũng làm một nháy gửi về cho ACE biết, đề nghị BQT thanh toán cho mình chút chút khoản PR ra nước ngoài nhé.

Vợ đã có gan vào thăm và “nói chuyện” với bé. Ở đây hơi lạ vì họ cho phép vào thăm khá thoải mái, tất nhiên là trừ những giờ làm thuốc và nghỉ ngơi, mà chẳng cần người nhà phải mặc áo khoác hay khẩu trang vô trùng gì ( nếu mình không yêu cầu). Kể cả sau khi rửa tay bằng dung dịch nếu muốn có thể chạm vào trán bé ( riêng mình thì không dám). Sắc da bé đã hồng hào và nét mặt như đang ngủ vậy. Hiện tại vẫn phải duy trì thuốc an thần (kiểu như thuốc ngủ) suốt 3 ngày đầu sau mổ để bé không thức nhằm đảm bảo cho việc các máy trợ giúp hoạt động ổn định. Theo như giải thích của bác sĩ thì tình trạng của bé khá tốt. Nếu OK thì chiều nay có thể rút bớt từ từ một số dây dợ để cơ thể bé dần thích nghi và sẽ tự điều chỉnh với hoạt động tự nhiên. Mình mong trong ngày mai họ sẽ cho bé về phòng với mẹ.

VC mình cũng yên tâm nhiều và đôi khi còn nói chuyện vui được. Sáng nay đã lên lầu 10 đến thăm VC bác già ở Bình Dương sang đây mổ tim gần 1 tháng rồi, họ vui mừng cứ như gặp lại người thân. Mình cảm thấy rõ là người Việt khi cơ nhỡ xa Tổ Quốc lại nhanh chóng quý mến và dễ gần gũi nhau. Nếu ở VN mà ở đâu, lúc nào và ai cũng cư xử được vậy thì cuộc sống này sẽ bớt đi nhiều chuyện “dẫm đạp” không đáng có.

P/s: Lại bắt chước Poly tý
Đắn đo chẳng biết đi đâu và nên xuống ga nào:
attachment.php

Thôi cứ mua đại và leo bừa lên, ui ...đông như quân Nguyên. Chen chúc đứng:
attachment.php

Tối VC rủ nhau ra ngủ ở đây cho có chất "phượt"
attachment.php

Ăn sáng thấy có nhiều người nhòm phía lưng rồi lại vòng ra phía trước xem ( xem áo nhé, chứ không xem mặt ):
Đề nghị BQT trả thù lao CR xứng đáng. ( ủa mà sao lâu nay không thấy nhuận bút gì hết vậy? Chắc lợi dụng lúc mình rối ren nên ...xù rồi)
Nếu vợ không chê ở bẩn thì...mặc luôn đến lúc về VN:
attachment.php

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Ứa nước mắt vì mừng. Còn vài bước nữa thôi nhé Chim Út, cố gắng lên!

tolydieu

Trông anh Tuấn gầy hẳn đi, nhưng ko sao, giờ thì ổn rồi.
Ngẫm lại nếu mà không có quyết định nhanh chóng và dứt khoát, có khi giờ nằm ở Nhi đồng, hoặc Viện tim, rồi phải nằm chờ 3-4 ngày lễ trôi qua.

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Chúc Chim út dần dần mau chóng khoẻ lại, bác thật là cao cả, quả đúng với tình phụ tử, em rất khâm phục bác mà việc vô tình Pr như vậy bác đã giúp ích cho Hdvietnam vươn xa hơn với bạn bè thế giới rồi, cám ơn bác nhiều.:)>-

hoabantrang

Well-Known Member

Mừng cho 2 bác, mừng cho chim út ! Càng đọc càng thấy tin tốt.=D>=D>=D>
Chúc cho chim út sớm khỏe về với tổ chim ![-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

vo7210

Well-Known Member

Thật là mừng cho bạn quá ,chúc con bạn mau khỏe, câù chúc những điêù tốt đẹp nhất sẽ luôn đến vơí gia đình của bạn.

Bên trên