[Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick

longdong

Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Không biết con X5 mini có nhận không. Thank trước vậy!

naminh71

Active Member
Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Mình muốn tìm các phần mềm cho em bé, nhất là các phần mềm học chữ, học toán cho bé dưới 6 tuổi, nhờ các bác tong hợp giùm

smilegirl

Active Member

Trên CH Play co chuong trinh FPTPLAY rat hay . Xem TV online muot. Dac biệt có 3 kênh có thể xem ngoại hạng anh.
có app FPTPLAY cung khá hay. Xem tv online. dac biet có the xem ngoai hạng anh qua 3 kênh DigiSport 1, 2 , SportRo

Ứng dụng FPTPlay em không xài được bác ơi, nhấp vào nó chỉ hiện vòng tròn loading xong màn hình tối đen chẳng có gì.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Ứng dụng FPTPlay em không xài được bác ơi, nhấp vào nó chỉ hiện vòng tròn loading xong màn hình tối đen chẳng có gì.

Được biết cái nè hoạt động tốt cho mạng FPT nhé bác

dalami

em xài mạng fpt xem fptplay màn hình mờ, có răng cưa, xem ko rõ, có lúc tối đen...nói chung chán (đã xoá ứng dụng)

docthan

thanks.................

tientx

Member

Mình muốn tìm các phần mềm cho em bé, nhất là các phần mềm học chữ, học toán cho bé dưới 6 tuổi, nhờ các bác tong hợp giùm

Bác thử trải nghiệm qua món ebop này nhé, không những phù hợp cho bé của nhà mình mà còn có thể phù hợp cho tất cả các thành viên trong gia đình nhà mình

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/686565-review-bang-hinh-anh-ebop-giai.html

hix các soft sau tạp quá, dùng cho tv thì màn hình nằm ngang hoặc HD. các bác đưa lên linh tinh quá

đang tìm các gạme nào dành cho màn hình ngang/HD như tivi ah

kojirovn

em xài mạng fpt xem fptplay màn hình mờ, có răng cưa, xem ko rõ, có lúc tối đen...nói chung chán (đã xoá ứng dụng)

mình lại xem thấy ổn, mặc dù cũng có 1 số kênh ko xem đc

longdark

Thử Airattack vừa nhẹ vừa chơi bằng chuột cho đơn giản nhé bác.

jmnguyen71

Các bác cho hỏi tại sao chỉ dùng XMBC để coi phim online mà không dùng để coi trên ổ cứng?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Các bác cho hỏi tại sao chỉ dùng XMBC để coi phim online mà không dùng để coi trên ổ cứng?

Vì thường những bộ phim 3D, Bluray.iso,... XBMC trên Android box không thể Play, thứ 2 với những bộ phim 1080P chạy chưa thực sự mượt. Nên XBMC có thể chỉ là 1 tùy chọn trên mỗi dòng Android box/ Stick

nvlam1971

Ðề: Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Dùng XBMC để coi xem trên ở cứng được chứ bác, bác coi bài hướng dẫn này nhé: hướng dẫn XBMC xem video phim trên ở cứng ngoài

xbmc quá tuyệt vời khi xem phim trên TVbox. Mình đang dùng minix neo x5 mini chạy ầm ầm (nhưng mạng phải từ 6 Mbps trở lên mới xem HD được thì phải). Ổ cứng thì chưa test nhưng xem có bác demo thấy bảo chạy đc cả iso bluray. Để tối mình test thử xem.

quangtu89

Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

mấy cái các bác đưa không có trên google play à sao phải down link ngoài vậy

naminh71

Active Member

Bác itv cho hỏi khi play xmbc thì phía dưới có thanh trạng thái và goc trái có hìn đại diện, nó che hết cả phụ đề, vậy làm sao chỉnh cho mất đi?

congtuthanhnam2

Active Member

Hôm qua có bản update của FPT play xem rất nét có tùy chỉnh chất lượng xem và có vài thứ mới nữa

Hôm qua có bản update của FPT play xem rất nét có tùy chỉnh chất lượng xem và có vài thứ mới nữa

Hôm nay mình update fpt play thì ko xem được nữa.Load xong chỉ nghe tiếng mà ko có hình với lại ko chọn được tập phim nữa.Mình đang dùng atv 1200.Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với

Bên trên