[Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Cài Appstorevn vào, trên đó có bản mới nhất đấy bác.
Hoặc tải file apk bản mới nhất mà cài bạn ạ.

saochoivn

Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Phần mềm dùng điện thoại android điều khiển các android stick/box dùng rockchip 3066 (thông qua ehomemediacenter):
bác cho mình tên phần mềm nha

saochoivn

Ðề: Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Các cài đặt và sử dụng bộ codec này như thế nào vậy bác?

Một số bộ codec DTS cho MXplayer do nhiều nhóm khác nhau phát hành. Anh em chỉ sử dụng 1 trong các thư mục trong này thôi nha:
hidden content may not be quoted

tienlequoc

Well-Known Member

x269

Member

Em cũng vào hayhaytv mà ko bật được phụ đề, có phim bật được có phim không ví dụ như phim Crood.. chẳng hạn.
Bác Tiến cho e hỏi là bật chế độ tiếng Việt mặc định của máy rồi nhưng khi gõ nó không hiện TV bác à, nếu dùng chế độ gõ của phần mềm Gõ Tiếng Việt thì bàn phím xấu quá không bằng mặc định ạ. Bác giúp hộ với. Cám ơn bác nhiều.

tienlequoc

Well-Known Member

Cài phần mềm Go tieng viet 3 của tác giả Kỳ nam vào bạn ơi.

x269

Member

Em cài Go tieng viet 3 của tác giả Kỳ nam vào rồi nhưng em không thích bàn phím của nó vì không đẹp và rõ hơn bàn phím nguyên bản của máy ạ :). Thanks bác nhiều

tienlequoc

Well-Known Member

Nó có nhiều tùy chọn hình thức mà.

datv5

Ðề: Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Cảm ơn bạn Tiến nhiều nhé.

meocon

Well-Known Member

Cám ơn bác Tiến nhiều nhiều

tienlequoc

Well-Known Member

Các bác dùng Mobiphone dùng cài này xem sao: mFilm

saochoivn

Mình đang tìm các phần mềm sau:
1. Hẹn giờ khởi động
2. Hẹn giờ tắt máy.
3. Mount / Unmount USB (như kiểu unplug trong window)

Bác nào biết giúp mình nhé

Trên CH Play co chuong trinh FPTPLAY rat hay . Xem TV online muot. Dac biệt có 3 kênh có thể xem ngoại hạng anh.

có app FPTPLAY cung khá hay. Xem tv online. dac biet có the xem ngoai hạng anh qua 3 kênh DigiSport 1, 2 , SportRo

tuyetsmartshop

Hôm trước rảnh rỗi sinh nông nổi e tìm được phần mềm Home Cinema 1.1.6 thấy xem phim cũng tương đối nét + Có phần giới thiệu nội dung phim ngay ở bên cạnh phim các bác tải về xem thử xem thế nào

NguyenTuyen6

Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Phần mềm dùng điện thoại android điều khiển các android stick/box dùng rockchip 3066 (thông qua ehomemediacenter):

MÌnh tìm cái này mà link hỏng rồi. Bạn up lại giúp mình đc ko? Thanks

meocon

Well-Known Member

Trên CH Play co chuong trinh FPTPLAY rat hay . Xem TV online muot. Dac biệt có 3 kênh có thể xem ngoại hạng anh.

có app FPTPLAY cung khá hay. Xem tv online. dac biet có the xem ngoai hạng anh qua 3 kênh DigiSport 1, 2 , SportRo

Xem ngoại hạng Anh trực tiếp hả bác ??? Thế thì hay quá . Bác test chưa ? các trận ngày CN

dungtoandung

Well-Known Member

Bác nào biết phần mềm tương tự như UltraIso của windown không? Play được file .Iso hay .NRG

Giới thiệu các bác kho game android, ứng dụng cho android hoàn toàn miễn phí, chất lượng. Các bác dùng thử nếu có vấn đề gì phản hồi em ngay!

DEMO đây các bác:

Link thì tại đây:

Home | AppStore | APK MARKET
hoặc
Kho game android, Kho ứng dụng android

P/S: Tương thích hầu hết các dòng thiết bị android hiện có trên thị trường!

Bên trên