Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

jimmydn90

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Mình tư vấn cho bác như sau:
Câu hỏi 1: bác nên sử dụng cáp HDMI khi chơi game.
Câu hỏi 2: bác đừng play film từ lap rồi mới phát qua Wifi lên TV làm gì, cả hệ thống thiết bị nào cũng mệt, bác bấm nút home trên TV, bác vào menu phần thiết bị đã kết nối bác sẽ nhìn thấy lap của bác ở đấy, lick vào bác sẽ thấy các folder được share mặc định từ Win, bác cứ copy film nào bác muốn xem vào folder ấy dùng TV để play, khi ấy lap của bác chỉ share dữ liệu, việc trình chiếu do TV đảm nhận. Hơn nữa WMP không play to file MKV ( theo mình biết).
Bác có thể share folder film trong lap, cái này bác phải tự thiết lập nhá, ( đây gọi là DLNA)
Câu hỏi 3: bác vào mục ứng dụng ( bác cứ rê về hết bên phải cho nhanh hãng đã lấy ra đẻ sẳn bên ngoài) có phần mềm media player hay là thiết bị trình chiếu (đang đi đổi gió không có TV nên nhớ không rõ) bác bấm vào đó bác và chọn 1 trong 3 phần ảnh, nhạc, video, chọn xong bác sẽ thấy tất cả những TB đã kết nối wifi direct.
Hy vọng giúp được bác chút gì đó. :)

- cả di động (android) lẫn laptop khi mình kết nối vào wifi direct của tv ok xong, thì trong các mục như Media player(video, ảnh, nhạc) hay Các thiết bị đã kết nối đều không thấy j về thiết bị đã kết nối cả. trong laptop, mình đã chọn Home khi kết nối vào wifi direct, phần wifi direct của tv cũng đã nhận ra 1 thiết bị đc kết nối, nhưng chả thấy thiết bị đó hiển thị đâu cả như bác nói

quochung090

Member

con này đọc sub chán vãi , em up firware mới nhất rồi, đọc film thì ngon, sub rời thì toàn lỗi, như k =='

Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Sony 42w674a dùng wifi direct thuận tiện thật. Em dùng laptop win 7 kết nối tivi qua sóng wifi phát media thẳng lên tivi xem luôn, đỡ phải đầu tư ổ cứng tốn money. Hè hè
đang ngâm cứu phần này làm hoài không dc..bạn hướng dẫn mình với thankssss

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

- cả di động (android) lẫn laptop khi mình kết nối vào wifi direct của tv ok xong, thì trong các mục như Media player(video, ảnh, nhạc) hay Các thiết bị đã kết nối đều không thấy j về thiết bị đã kết nối cả. trong laptop, mình đã chọn Home khi kết nối vào wifi direct, phần wifi direct của tv cũng đã nhận ra 1 thiết bị đc kết nối, nhưng chả thấy thiết bị đó hiển thị đâu cả như bác nói

đang ngâm cứu phần này làm hoài không dc..bạn hướng dẫn mình với thankssss

Các bác xem thử cái này Bravia Video Tutorials
Các bác kéo xuống kiếm phần kết nối DLNA nhé, xem thử có giúp được gì không.

kofsmo37

Banned
oakley fem

,oakley femme
" Network Security "

IPv6防火墙研究与设计
1

Changshu Institute of Technology
常熟理工学院
1
《网络安全》

课题名称:姓 名:学院/系:专 业:学 号:指导教师:提交日期: 课程设计报告
IPv6 firewall research and design
topics : Name: College / Department : Professional : Student ID : Instructor: Date of submission: curriculum design report
相关的主题文章:

oakley sol

oakley solbriller tilbud They were very quick

oakley norge

oakley briller

lunette oakley pas cher

oakley 2013 一定知道奥克利

nhungsieunhan9x

Active Member

Bác nào vọc e này rồi cho e hỏi chút là nó bắt được tổng số bao nhiêu kênh của đầu KTS vậy??? Thanks

Vì thế sao bác không play trực tiếp bằng TV, hỗ trợ tốt phụ đề. Thật ra mình cũng rất ít sử dụng như bác vì mình đã có dune đảm nhiệm phát trình chiếu rồi, những cái đấy chẳng qua là mình vọc cho vui thôi.
Còn khi đang play bằng wmp bác mở file sub trong folder kéo thả vào màn hình wmp đang chiếu thử xem sao. Có vài phần mềm play cũng hay mở sub kiểu đấy.
để đuôi srt ko hỗ trợ nè bạn, chỉ có sub sẵn trog file mkv thôi :((

đuôi srt tivi mình đọc ầm ầm mà ~~ . Nói chung giờ xem phim rất good, không bị lỗi gì cả .

tv mình ko đọc đc ??? chưa kể là ấn nút xanh lá chả có gì :(
// à ko phải nút đó hoá ra điều khiển mình nút khác, nhưng phụ đề rời chỉ hỗ trợ usb thì phải, sài wifi kết nối pc thì ko đc :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Đôrêmi

Moderator

Bác nào vọc e này rồi cho e hỏi chút là nó bắt được tổng số bao nhiêu kênh của đầu KTS vậy??? Thanks

Ở chỗ anh thì được 28 kênh của VTC (xem được 26 kênh free) và toàn bộ kênh DTT của AVG (chỉ xem được 1 kênh free) nghe nói trên Hà Nội còn có thể xem được kênh VTV3 HD nữa không biết thế nào.

vnckien

Active Member

Ở chỗ anh thì được 28 kênh của VTC (xem được 26 kênh free) và toàn bộ kênh DTT của AVG (chỉ xem được 1 kênh free) nghe nói trên Hà Nội còn có thể xem được kênh VTV3 HD nữa không biết thế nào.

Đúng mà bác ĐôRêmi, cả VTV3 HD nữa đấy.

Nhưng VTV3HD mới có vài gameshow là HD thôi, thời sự VTV1 cùng phát ở VTV3HD thì vẫn là SD. Các nguồn phim HD thì trên VTV3HD thu được HD.

Trân trọng.

ducduong2790

Re: Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Cảm ơn bạn, hôm đó mình kết nối dây Lan từ con Sony đó với con TPlink 8840T nhưng không được, tại không phải là của mình nên cũng không có nhiều thời gian kiểm tra xem thế nào. Hơn nữa nhà ông bạn mình bảo mấy hôm nữa mua con Modem Wifi rồi nên để chạy wifi cho tiện.

Mình mua con đó ở cửa hàng điện tử của người quen ở huyện Kinh Môn gần nhà mình, bạn nếu ở gần mình giới thiệu cho. Neo X5 bạn khám phá được nhiều chưa?
Bác ở chỗ nào KM thế? em ở Thăng long, chỉ hộ em cửa hàng điện tử nào vậy bác, mách em với

bonano_x

Hi các bác,

Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi mấy thứ?

1. Liệu em có cách nào có thể xem video khi lướt Web được không ( em sử dụng trình lướt web có sẵn của nó - biểu tượng màu xanh, có chữ www thì phải) ? Nếu xem được, em có cần phải cài Plugin không và cài ntn?
2. Có cách nào chỉ sử dụng Internet ( không cần Antena) để xem được các kênh truyền hình truyền thống như vtv1, vtv2, HN1, Hn2 ...
3. Khi nối TV và máy tính (windows 7) cùng vào 1 accesspoint, TV có thể phát Photo, Music, Film trên máy tính, tuy nhiên không hỗ trợ MKV, không biết các bác có gặp trường hợp này không !?
4. Sử dụng TVSideview trên con ArcS điều khiển TV tốt, tuy nhiên một số trường hợp không thể nhập thông tin bằng bàn phím trên TVSideview được mà phải sử dụng điều khiển của nó, rất bực mình ( chẳng hạn khi tìm kiếm videos trên Youtube) - Các bác có gặp vấn đề này không? có cách nào khắc phục không?

Many thanks các bác trước ! :D

Hi các bác,

Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi mấy thứ?

1. Liệu em có cách nào có thể xem video khi lướt Web được không ( em sử dụng trình lướt web có sẵn của nó - biểu tượng màu xanh, có chữ www thì phải) ? Nếu xem được, em có cần phải cài Plugin không và cài ntn?
2. Có cách nào chỉ sử dụng Internet ( không cần Antena) để xem được các kênh truyền hình truyền thống như vtv1, vtv2, HN1, Hn2 ...
3. Khi nối TV và máy tính (windows 7) cùng vào 1 accesspoint, TV có thể phát Photo, Music, Film trên máy tính, tuy nhiên không hỗ trợ MKV, không biết các bác có gặp trường hợp này không !?
4. Sử dụng TVSideview trên con ArcS điều khiển TV tốt, tuy nhiên một số trường hợp không thể nhập thông tin bằng bàn phím trên TVSideview được mà phải sử dụng điều khiển của nó, rất bực mình ( chẳng hạn khi tìm kiếm videos trên Youtube) - Các bác có gặp vấn đề này không? có cách nào khắc phục không?

Many thanks các bác trước ! :D

1. mình ko biết, chỉ coi youtube à :D nhưng k coi trên tv ^^
2. mua cable cho thoải mái chứ bạn, ko xin hàng xóm í, tivi thì vẫn phải có antena thôi chứ internet chập chờn lắm mà mình cũng ko rành vụ ni :(
3. có hỗ trợ mkv nhé, bạn update os mới nhất xem :D sub thì ghép vào nhé, chỉ chơi sub rời khi sài usb mà thế nhanh hỏng lúm :(
4. chịu khó đi :))

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Bác ở chỗ nào KM thế? em ở Thăng long, chỉ hộ em cửa hàng điện tử nào vậy bác, mách em với
Mình ở thị trấn Kinh Môn, bác có thể ra cửa hàng điện tử Xuân Khoa ở Thượng Quận, mình hay lấy hàng giúp anh em ở đó, mình thấy trên Thăng Long cũng nhiều người mua hàng ở cửa hàng đó lắm.

quochung090

Member

em play film How i met your mother, tên sub và film trùng nhau, cùng thư mục, file film thì đọc tốt, đến sub thì hiện lỗi mã hóa gì gì đó , sub nó k hiện chữ mà hiện toàn ô vuông có dấu ? ở trong ==' , chẳng lẽ mỗi lần xem film vác laptop cắm qua HDMI thì quá tội

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

em play film How i met your mother, tên sub và film trùng nhau, cùng thư mục, file film thì đọc tốt, đến sub thì hiện lỗi mã hóa gì gì đó , sub nó k hiện chữ mà hiện toàn ô vuông có dấu ? ở trong ==' , chẳng lẽ mỗi lần xem film vác laptop cắm qua HDMI thì quá tội

Bác bấm vô Option để chọn lại mã hóa của phụ đề, chuyển từ 8 bit sang 16 bit hoặc ngược lại là được.

manhtran71

Well-Known Member

Bác chưa tìm hiểu hết các tính năng mà bác đã vội vàn chê rồi, trong phần chỉnh sub bác có thể thay đổi mã UT16>UT8 khi gặp trường hợp lỗi font mà.

handkute

Các bác ơi. Wifi của em là từ connectify trên laptop. Iphone vào bt sao tv sony 674 k tìm thấy ạ. em làm mãi k được.ai giúp em với

Bên trên