Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

thangdt6

Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

các bác cho hỏi dòng này hỗ trợ ổ cứng ngoài đến dung lượng bao nhiêu nhỉ và xem phim qua cổng USB có ảnh hưởng gì không???
cảm ơn//:D

minhneo

Member

Con này cập nhật phần mềm lâu không mọi người ( mạng nhà 275k/tháng )

minhneo

Member

anh nào cập nhật firmware ofline cho con này rồi cho em xin cái link tải. thanks!

nguyenhiep2013

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

các bác cho hỏi dòng này hỗ trợ ổ cứng ngoài đến dung lượng bao nhiêu nhỉ và xem phim qua cổng USB có ảnh hưởng gì không???
cảm ơn//:D

Mình xài hdd 500g xem qua cổng USB rất good còn hơn nữa thì ko biết sao?

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Mình đang tính mua 1TB mà không biết đc ko..bạn dùng ổ 500GB ko cần cấp nguồn chứ??

Nhà em đang dùng ổ USB 2.0 Hitachi 250 GB không cần cấp nguồn và ổ USB 3.0 WD 2TB có cấp nguồn, cả 2 ổ đều xem mượt mà.

patriotsvn93

Có chỗ Công Ty CP Tập Đoàn Điện Tử Hà Nội (tvshoping) 11 tr200 có VAT rồi kìa bác

phuthinhgroup

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

đc đấy b ạh.........

jimmydn90

mình mới mua cái này, giờ đang mày mò sử dụng, mọi người giải đáp thắc mắc giùm mình:
Mình muốn dùng TV làm màn hình hiển thị thay laptop, mún xem film, chơi game trên laptop nhưng tv hiển thị, thì thấy có cách là xài cáp HDMI, vậy còn cách dùng wifi thì mình chưa biết, có độ trễ trong hiển thị nhìu ko nhỉ
Mình đã kết nối laptop vào wifi direct của tivi, và tivi đã nhận, nhưng giờ mình ko biết làm sao cho laptop phát video trên tv, ko thấy có chức năng kích phải chọn Play to BRAVIA, vào wmp nhưng ko thấy phần Play to, hjx

và Screen mirroring, đthoại mình kết nối với tv qua wifi direct rồi, nhưng bước tiếp theo làm sao để nó hiển thị trên tv đây?

Chỉnh sửa lần cuối:

manhtran71

Well-Known Member

mình mới mua cái này, giờ đang mày mò sử dụng, mọi người giải đáp thắc mắc giùm mình:
Mình muốn dùng TV làm màn hình hiển thị thay laptop, mún xem film, chơi game trên laptop nhưng tv hiển thị, thì thấy có cách là xài cáp HDMI, vậy còn cách dùng wifi thì mình chưa biết, có độ trễ trong hiển thị nhìu ko nhỉ
Hể đã kết nối laptop vào wifi direct của tivi, và tivi đã nhận, nhưng giờ mình ko biết làm sao cho laptop phát video trên tv, ko thấy s t chức năng kích phải chọn Play to BRAVIA, vào wmp nhưng ko thấy phần Play to, hjx

và Screen mirroring, đthoại mình kết nối với tv qua wifi direct rồi, nhưng bước tiếp theo làm sao để nó hiển thị trên tv đây?

Mình tư vấn cho bác như sau:
Câu hỏi 1: bác nên sử dụng cáp HDMI khi chơi game.
Câu hỏi 2: bác đừng play film từ lap rồi mới phát qua Wifi lên TV làm gì, cả hệ thống thiết bị nào cũng mệt, bác bấm nút home trên TV, bác vào menu phần thiết bị đã kết nối bác sẽ nhìn thấy lap của bác ở đấy, lick vào bác sẽ thấy các folder được share mặc định từ Win, bác cứ copy film nào bác muốn xem vào folder ấy dùng TV để play, khi ấy lap của bác chỉ share dữ liệu, việc trình chiếu do TV đảm nhận. Hơn nữa WMP không play to file MKV ( theo mình biết).
Bác có thể share folder film trong lap, cái này bác phải tự thiết lập nhá, ( đây gọi là DLNA)
Câu hỏi 3: bác vào mục ứng dụng ( bác cứ rê về hết bên phải cho nhanh hãng đã lấy ra đẻ sẳn bên ngoài) có phần mềm media player hay là thiết bị trình chiếu (đang đi đổi gió không có TV nên nhớ không rõ) bác bấm vào đó bác và chọn 1 trong 3 phần ảnh, nhạc, video, chọn xong bác sẽ thấy tất cả những TB đã kết nối wifi direct.
Hy vọng giúp được bác chút gì đó. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

minhneo

Member

Cuối tuần lấy ở mykim 12tr550. Coi cái đầu tiên có 2 điểm chết, đổi cái thứ 2 thấy ok nhưng về nhà cũng thấy góc dưới bên trái có 1 điểm đỏ, đọc sách hướng dẫn thì nó nói cái đó không phải lỗi mà là đặc tính của công nghệ :d . Gắn vinasat cho ba mẹ coi dưới quê rất là ổn, coi youtube cũng nhanh. Nói chung với giá này thì rất là ổn.

Mình tư vấn cho bác như sau:
Câu hỏi 1: bác nên sử dụng cáp HDMI khi chơi game.
Câu hỏi 2: bác đừng play film từ lap rồi mới phát qua Wifi lên TV làm gì, cả hệ thống thiết bị nào cũng mệt, bác bấm nút home trên TV, bác vào menu phần thiết bị đã kết nối bác sẽ nhìn thấy lap của bác ở đấy, lick vào bác sẽ thấy các folder được share mặc định từ Win, bác cứ copy film nào bác muốn xem vào folder ấy dùng TV để play, khi ấy lap của bác chỉ share dữ liệu, việc trình chiếu do TV đảm nhận. Hơn nữa WMP không play to file MKV ( theo mình biết).
Bác có thể share folder film trong lap, cái này bác phải tự thiết lập nhá, ( đây gọi là DLNA)
Câu hỏi 3: bác vào mục ứng dụng ( bác cứ rê về hết bên phải cho nhanh hãng đã lấy ra đẻ sẳn bên ngoài) có phần mềm media player hay là thiết bị trình chiếu (đang đi đổi gió không có TV nên nhớ không rõ) bác bấm vào đó bác và chọn 1 trong 3 phần ảnh, nhạc, video, chọn xong bác sẽ thấy tất cả những TB đã kết nối wifi direct.
Hy vọng giúp được bác chút gì đó. :)

cài k lite code pack là chơi tốt mkv trên wmp nhé, nhưng mình ko hiểu sao mình ko dùng sub rời được :(. CÒn đúng như bạn nói là sài folder share tivi dùng đk cho tiện :D

manhtran71

Well-Known Member

cài k lite code pack là chơi tốt mkv trên wmp nhé, nhưng mình ko hiểu sao mình ko dùng sub rời được :(. CÒn đúng như bạn nói là sài folder share tivi dùng đk cho tiện :D

Vì thế sao bác không play trực tiếp bằng TV, hỗ trợ tốt phụ đề. Thật ra mình cũng rất ít sử dụng như bác vì mình đã có dune đảm nhiệm phát trình chiếu rồi, những cái đấy chẳng qua là mình vọc cho vui thôi.
Còn khi đang play bằng wmp bác mở file sub trong folder kéo thả vào màn hình wmp đang chiếu thử xem sao. Có vài phần mềm play cũng hay mở sub kiểu đấy.

anhkhoa532

nhà em mới mua con này được vài ngày, xem phim qua cổng usb thì chỉ xem dc phim dung lượng dưới 2gb ko bít em có nên up lên phiên bản mới ko?

Bên trên