Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Các tính năng hay các cổng kết nối có thể khác nhau tuỳ thị trường.
W650A trong video tương tự như W674A tại Việt Nam không cao cấp hơn đâu bác, do khác thị trường nên là sẽ W650A bên Nhật khác một chút.
Em cũng nghĩ cái dây đó để buộc dây điện cho gọn nên vứt đi rồi, còn cái dây như trong clip thì không có, với lại trong clip là model khác mà bác, cao cấp hơn thì phải, có tới 2 cổng anten vào kìa, của mình có 1 cổng thôi.

taioi03

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

cho hỏi giá hiện tại của sony42w674a là bao nhiu ạ . (em ở HCM)
khi giao hàng thì ngoài tivi ra còn có những giấy tờ gì đi kèm ko ạ ?
bảo hành sony như thế nào ạ ?

kid_r07

Member

Các bác cho mình hỏi là vì sao em down mấy bộ phim HD 1080p về (captain phillip, dredd...) mà về mở lên tivi xem (qua ổ cứng di động) thì vẫn ko full màn hình được nhỉ (đã chỉnh trong tùy chọn màn ảnh>>phóng rông... nhưng lại bị mất góc hình), trong khi một số phim 720p thì lại full màn hình được coi rất đã! Anh em nào có kinh nghiệm chia sẽ cùng mình với

tu cong vien

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Rãnh rỗi ngồi tuỳ chỉnh hình ảnh con 42W674A, sau một hồi tuỳ chỉnh, kết hợp các thông số trên mạng thì các thông số dưới đây cho ra hình ảnh tương đối ổn (Sony khó cân chỉnh quá) các bác thử các thông số dưới đây xem thế nào.

Các thông số trên mạng đều dùng chế độ Cinema nhưng Cinema trên Sony xấu chán chê, nên em dùng chế độ Tự động
Sau khi cài đặt xong em thấy hình ảnh khá ổn vừa mắt, nhưng nếu các bác có thấy chỗ nào không ổn cần chỉnh lại thì cho ý kiến nhé, vì mỗi người có sở thích màu sắc khác nhau nên nếu bác nào thấy không đẹp thì đừng ném đá em nha.

tivi có tiếng việt mà.sao ko dẫn giải tv cho dễ hiểu

ntad

Các bác cho mình hỏi là vì sao em down mấy bộ phim HD 1080p về (captain phillip, dredd...) mà về mở lên tivi xem (qua ổ cứng di động) thì vẫn ko full màn hình được nhỉ (đã chỉnh trong tùy chọn màn ảnh>>phóng rông... nhưng lại bị mất góc hình), trong khi một số phim 720p thì lại full màn hình được coi rất đã! Anh em nào có kinh nghiệm chia sẽ cùng mình với

Film nhựa thường có tỉ lệ màn hình 21:9 TV của bác có tỉ lệ 16:9 nên không full hết màn hình là chuyện đương nhiên.

ntad

cho hỏi giá hiện tại của sony42w674a là bao nhiu ạ . (em ở HCM)
khi giao hàng thì ngoài tivi ra còn có những giấy tờ gì đi kèm ko ạ ?
bảo hành sony như thế nào ạ ?

Nếu bác muốn an tâm về vấn đề bảo hành nên chọn một số trung tâm điện máy lớn như Nguyễn Kim, Chợ Lớn, Thiên Hòa, Hà Nam. Giá thấp nhất khoảng 11.9 triệu loại 42inh

mrnghc

Member

Xin hỏi các bác chút! Em này có nút nào trên điều khiển, bấm 1 phát ra danh sách các kênh ko? em mò mãi mà ko ra! Chứ cứ mỗi lần cứ phải vào Home, rồi vào cài đặt ---> danh sách kênh, thì mệt lắm! Có chế độ chuyển kênh nhanh gì đó, nhưng em thấy bất tiện thật!

tan_huy_93

Well-Known Member

Không có bác ạ, chỉ có mỗi như bác nói thôi.
Ờ mà có, bác bấm phím Lịch phát (Guide) để hiện ra danh sách kênh nhé.
Xin hỏi các bác chút! Em này có nút nào trên điều khiển, bấm 1 phát ra danh sách các kênh ko? em mò mãi mà ko ra! Chứ cứ mỗi lần cứ phải vào Home, rồi vào cài đặt ---> danh sách kênh, thì mệt lắm! Có chế độ chuyển kênh nhanh gì đó, nhưng em thấy bất tiện thật!

Chỉnh sửa lần cuối:

Sao lại vậy nhỉ? Mình bấm vào nút P nó ra danh sách kênh luôn mà. Mình thì muốn biết để chuyển sang kênh khác mà không cần ra danh sách thì bấm nút nào đc luôn ko ạ ?

tan_huy_93

Well-Known Member

Khổ ghê, bác thì muốn hiện danh sách kênh, bác thì muốn chuyển kênh không hiện ra danh sách.

Bác muốn chuyển kênh bằng nút P+/ - mà không hiện ra danh sách kênh thì TẮT CHỨC NĂNG CHUYỂN KÊNH NHANH.
Sao lại vậy nhỉ? Mình bấm vào nút P nó ra danh sách kênh luôn mà. Mình thì muốn biết để chuyển sang kênh khác mà không cần ra danh sách thì bấm nút nào đc luôn ko ạ ?

pippinho

Các bác cho em hỏi nhờ chút: Nhà em mới chuyển nhà, bị mất cái móc treo (cái đóng đinh gắn vào tường), giờ phải đặt TV đứng lại. Có bác nào biết em có thể mua lại bộ treo của TV này ở đâu không ạ ?

manhhuy8x

Active Member

Các bác cho em hỏi nhờ chút: Nhà em mới chuyển nhà, bị mất cái móc treo (cái đóng đinh gắn vào tường), giờ phải đặt TV đứng lại. Có bác nào biết em có thể mua lại bộ treo của TV này ở đâu không ạ ?
Bây giờ chỉ còn cách mua giá treo gật gù thôi bác ạ , chứ giá zin thì lấy đâu ra bác

pippinho

TV này trước em cũng mua của nhà bác. Hic, em chỉ mất cái để móc vào thôi, chẳng muốn mua cái giá dùng chung cho các loại TV.

pippinho

Bác cho em hỏi luôn giá gật gù và giá thẳng cái nào phù hợp hơn ạ ?

donghomeo

Bác nào cho em xin cái ảnh chụp mặt sau giá treo đc ko ạ. e móc dc cái trên nhưng phần dưới(cái sắt hình khối vuông) ko biết ướm như thế nào? cả :(

kid_r07

Member

Có bác nào có cách xem mấy phim 1080 hay 720p full màn hình ko nhỉ?? down bộ nào cũng >6g mà coi ko full buồn quá, coi full mỡi đã mắt??

dạ nhà em tuần này định rước em nó, năm hết tết đến mới sửa xong cái nền gỗ phòng ngủ, các bác cho em xin chỗ lấy em nó với giá tốt ạ, em ngoài hà Nội,
(bác thắng có giúp đc em k ạ)

tks

Bác cứ mở video, sau đó bấm vào Options --> Hiển thị rồi chọn chế độ Zoom hay full...là được nhé
Có bác nào có cách xem mấy phim 1080 hay 720p full màn hình ko nhỉ?? down bộ nào cũng >6g mà coi ko full buồn quá, coi full mỡi đã mắt??

sadkeanu

Em có mua về hôm kia, phần mềm ok, bắt đc hơn 30 kênh th cáp miễn phí nhưng mà lỗi màn.
Hôm nay đc bên bán mang đổi cho em khác, kiểm tra ok hết duy nhất cái là bắt đc có 1 vài kênh th cáp, ko có mấy kênh VTC2,3,..... + thỉnh thoảng mất sóng 1-2 giây. Em đã update đầy đủ phần mềm. Ko hiểu đây là lỗi do nhà sản xuất hay bị gì nữa. Các bác cho ý kiến với ạ.
Tks! :D

Bên trên