Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

laptopbaria

sao hướng dẫn có ghi là có cái sợi dây để cố định cho tv khi để bằng chân đế để tránh bị lật, mà sao mình tìm quài ko thấy ta, lúc mua máy có mở ra test tại chổ rồi mới đóng thùng đem về, nếu có thì lúc đóng thùng chắc sót cái đó quá
Có cái đó hả bạn, lúc khui thùng mình có thấy sợi dây rút nhựa màu đen hơi lạ nằm trong bịch nilon mà không biết để làm gì nên vứt rồi, ko biết phải cái đó không nữa.

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Có cái đó hả bạn, lúc khui thùng mình có thấy sợi dây rút nhựa màu đen hơi lạ nằm trong bịch nilon mà không biết để làm gì nên vứt rồi, ko biết phải cái đó không nữa.

cái dây đó để bác treo adapter của tivi đó bác ah, bác gài phía sau tivi sau đó đưa adapter vào đó thít nó lại cho nó gọn gàng

cái dây rút đó là để gom nhiều dây lại cho gọn thôi, còn cái sợi để cố định tv nó khác, mình chẳng thấy nó đâu
https://www.youtube.com/watch?v=PIdoglU1t70
trong clip này phút thứ 5 là có cái dây đó đó, với lại trong cuốn hướng dẫn sữ dụng có nói về cái dây đó để tránh bị lật tv
còn clip này là hướng đẫn cách gắn tv lên tường, sẵn mình up lên đây lun cho người nào muốn tự làm thì xem cho dễ
https://www.youtube.com/watch?v=78oJ-HenVJ0

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Thanks bác, thế thì chiều mình đi quất luôn e này. Lười ko muốn lắp ăng ten ngoài trời nên phải hỏi trước, ko mua về rồi lại bắt tậm tịt, ko bắt được, lại phải mua ăng ten ngoài thì mệt lắm ^^

Nhà bác ở khu nào thế ? Nếu xa xôi thì em chưa chắc chắn lắm. Nhà em ở Hà Đông, đặt ở tầng 2 thì xem ok

minhk66

Active Member

Nhà bác ở khu nào thế ? Nếu xa xôi thì em chưa chắc chắn lắm. Nhà em ở Hà Đông, đặt ở tầng 2 thì xem ok

Nhà mình bên Từ Sơn - Bắc Ninh. Em Sony nhà mình thì dùng con ăng ten xương cá ngoài trời bắt ngon lành, được khoảng 40 kênh KTS free thì phải, VTV3 HD, VTV6 HD đủ cả. Nhà bố mẹ vợ thì chưa có ăng ten, nên định sắm em ăng ten này sang lắp :v

kennysc

các bác cho e hỏi e này xem được phim trên hdviet ko các bác? e tính rước e ấy mà phân vân ko biết có xem phim onl hd trên các trang web trực tuyến đc ko? #-o#-o

laptopbaria

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

các bác cho e hỏi e này xem được phim trên hdviet ko các bác? e tính rước e ấy mà phân vân ko biết có xem phim onl hd trên các trang web trực tuyến đc ko? #-o#-o
Mua đi bác, ko hối hận đâu, em mới lấy hôm kia, mạng nhà em gói thấp nhất của VNPT mà bắt wifi xem phim online ầm ầm, hồi tối em xem phim 911 trên ứng dụng FPT play gì đó thì phải, nguồn phim tương đối , chất lượng hình ảnh ko được như HD nhưng cũng good lắm.

laptopbaria

cái dây rút đó là để gom nhiều dây lại cho gọn thôi, còn cái sợi để cố định tv nó khác, mình chẳng thấy nó đâu
https://www.youtube.com/watch?v=PIdoglU1t70
trong clip này phút thứ 5 là có cái dây đó đó, với lại trong cuốn hướng dẫn sữ dụng có nói về cái dây đó để tránh bị lật tv
còn clip này là hướng đẫn cách gắn tv lên tường, sẵn mình up lên đây lun cho người nào muốn tự làm thì xem cho dễ
https://www.youtube.com/watch?v=78oJ-HenVJ0
Em cũng nghĩ cái dây đó để buộc dây điện cho gọn nên vứt đi rồi, còn cái dây như trong clip thì không có, với lại trong clip là model khác mà bác, cao cấp hơn thì phải, có tới 2 cổng anten vào kìa, của mình có 1 cổng thôi.

laptopbaria

a error occurred during the signature verification

minhk66

Active Member

Đi làm về đã sắm em ăng ten xương cá loại đặt trong nhà để sang lắp cho bố mẹ vợ, dùng cũng được, bắt được khoảng 30 kênh j đó, nhưng đau nhất là ko bắt được thằng VTV3HD và VTV6HD, chán thế ko biết :(. Ở nhà vợ chồng mình, dùng ăng ten ngoài trời thì bắt 2 kênh này xem ngon.

tan_huy_93

Well-Known Member

Hiện tại số mặt đất của VTV đã Tịt ngúm, em trong miền Nam (Thủ Dầu Một) đã bị mất sóng từ sáng hôm nay

Đi làm về đã sắm em ăng ten xương cá loại đặt trong nhà để sang lắp cho bố mẹ vợ, dùng cũng được, bắt được khoảng 30 kênh j đó, nhưng đau nhất là ko bắt được thằng VTV3HD và VTV6HD, chán thế ko biết :(. Ở nhà vợ chồng mình, dùng ăng ten ngoài trời thì bắt 2 kênh này xem ngon.

mydear

Các bác cho hỏi: E mới lấy con Sony 42w674a về hôm qua nhưng chưa biết cách sử dụng. Nhà e bắt qua wifi lên Youtube ko xem đc HD, chất lượng hình ảnh xấu lắm. Có cách nào chỉnh để xem đc HD ko ạ? E cắm ăng ten vào dò kênh KTS đc có mấy kênh toàn kênh linh tinh ko có kênh nào HD, mặc dù nhà e ở trung tâm Hà Nội. Tivi này có ổ cứng ko nhỉ? Copy phim hay nhạc vào xem đc ko ạ? Mấy bác chỉ e cách kết nối với laptop và cách sử dụng phần mềm TV Sideview với ạ. Thanks các bác nhiều!

laptopbaria

Các bác cho hỏi: E mới lấy con Sony 42w674a về hôm qua nhưng chưa biết cách sử dụng. Nhà e bắt qua wifi lên Youtube ko xem đc HD, chất lượng hình ảnh xấu lắm. Có cách nào chỉnh để xem đc HD ko ạ? E cắm ăng ten vào dò kênh KTS đc có mấy kênh toàn kênh linh tinh ko có kênh nào HD, mặc dù nhà e ở trung tâm Hà Nội. Tivi này có ổ cứng ko nhỉ? Copy phim hay nhạc vào xem đc ko ạ? Mấy bác chỉ e cách kết nối với laptop và cách sử dụng phần mềm TV Sideview với ạ. Thanks các bác nhiều!
Xem HD thì bác chỉ có cách cắm ổ cứng rời vào hoặc là chơi bằng thiết bị khác rồi kết nối (có dây hoặc không dây) sang tivi thôi. Xem online thì youtube trên tivi không cho chỉnh độ phân giải với lại HD của online thì kém lắm. Tivi này không có ổ cứng trong nhé bác. TV Sideview hình như chỉ dành cho điện thoại, lên Apple store cho IOS và Google play cho Androi mà tải về cài vào đt bác à.

Hai kênh này muốn xem được bác phải để anten đúng hướng, nhà em cũng xoay mãi mới bắt được 2 kênh HD này. Với lại 2 kênh này vẫn đang thử nghiệm nên sóng sánh chưa ổn lắm thì phái

Xem video trên youtube sẽ không có lựa chọn HD đâu bạn nhé, nó tự điều chỉnh tùy theo chất lượng mạng nhà mình. Vẫn 1 video có hôm em xem nét, có hôm em xem kém lắm vì đang kéo torrent :D

Đây là internet tivi nên không thể cài phần mềm Hdviet như mtb hay mobile đâu bạn nhé. Còn nếu bác xem trên mtb hay mobile mà xuất ra tivi qua hdmi hay screen miror xem được nhưng không có phụ đề hiển thị :(

manhhung1420

Active Member

Muốn xem HD qua youtube bác nên dùng qua 1 smartphone như s3, s4, note 2 3, z1, z , htc one ....
Khi đó bác tải 1 phần mềm có tên là ogyoutube, đây là bản mod của youtube giúp bạn có thể lựa chọn được dạng phát 720,480,360,240....
Sau khi bạn chọn được dạng phát (ví dụ HD) bạn chọn chức năng phát qua tivi là xem đc HD

vipsilip

tivi của mình mới cập nhật FW mới nhất, không hiểu sao sau khi cập nhật lại bị mất mấy ứng dụng fpt play, zingtv, zing mp3 trong phần tất cả ứng dụng. nhưng mình lại vào phần opera store thì lại có nhưng không biết cách nào đưa ra phần tất cả ứng dụng . anh em nào biết cách xin hãy hướng dẫn cho mình nha.tks :)

laptopbaria

Em ở Bà Rịa, hôm thứ 7 vừa rồi có lấy con 42W674A của bác Bảo bên My Kim, không biết bác ấy quên hay sao mà khi khui thùng em chẳng thấy hóa đơn đỏ đâu, cả hóa đơn bán lẻ cũng không có. Cho em hỏi luôn là ko có VAT thì vấn đề bảo hành vẫn bình thường chứ các bác? nếu vậy thì vụ hóa đơn em cũng chẳng phiền bác Bảo làm gì. Tối mai về nhà em check luôn thời gian sử dụng bảo hành ra sao. Tivi rất đẹp không lỗi lầm gì cả.

Bên trên