chia nhau xài chung Multiroom của K+, tiết kiêm tiền cước ????

dtsexpert

Active Member
thắc mắc tò mò không bác có bác nào liên doanh chơi chung K cút multi-room, rồi chia 2 chi phí , vẫn rẻ hơn xài riêng lẽ ....đồng ý là nhà bác thứ 2 phải tự gắn dĩa và chạy dây ,
tò mò hỏi cho vui, em thì không chơi K cut, hài lòng với Mytv

ohmanxxx

Member
Ðề: chia nhau xài chung Multiroom của K+, tiết kiêm tiền cước ????

vậy mỗi lần đầu 2 xài hết thẻ 6 tiếng là phải chạy qua nhà bác "sạc" hả ? lỡ lúc đó đêm hôm khuya khoắt vc bác đang "..." thì sao ? hỏi ngớ ngẩn !

dtsexpert

Active Member

vậy mỗi lần đầu 2 xài hết thẻ 6 tiếng là phải chạy qua nhà bác "sạc" hả ? lỡ lúc đó đêm hôm khuya khoắt vc bác đang "..." thì sao ? hỏi ngớ ngẩn !

em không biết nên mới hỏi, vì em không ở VN nên không biết vệ tinh stb bên này kiểm soát nhiều stb cùng 1 tài khoản ra sao, ở Mỹ thì các dich vụ vệ tình Directv/DishNetwork thì kiểm tra qua đường điện thoại, gắn cho vui thôi chứ họ cũngg không thường kiểm tra, nên chia nhau xài đều được hết
Em không biết thì hỏi, mấy pác dạo này nóng tính qua hay sao, hỏi chút mà đã lên giọng rùi ...hichichic...
mỗi nơi xài mỗi cách khác nhau...túm lại cái gì không biết thì học hỏi, kiểu này em teo luôn, sao mai mốt dám hỏi tiếp :)

minhhuub

Active Member

Ko ở VN mà dùng MyTV à, ảo nhỉ :))

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Ðề: chia nhau xài chung Multiroom của K+, tiết kiêm tiền cước ????

Bữa trước NỔ mà giờ quên mất...

2 pác làm ơn đọc lại mấy bài trước em đăng , em về Vietnam làm việc vài năm
sax 2 pác quá, trước khi chụp mũ, làm ơn suy nghĩ thấu đáo 1 chút ha...
cần thì em chứng minh luôn, 2 hôm trước đã nhờ 2 pác HD Tây Ninh & LaVang giúp em thử chỉnh cái fiber modem xài VLC cho MyTv ha...
Lỡ bị chụp mũ ảo, em ảo luôn, nhà đang xài MyTV, định gắn K+ lên room gă.p mấy pác K+ marketing khinh người quá nên em chạy mất dép luôn, bi giờ chơi mytv đài Vietnam, đài nước ngoài bóng bánh thì vẫn xài DirectTV (www.directv.com) stream qua internet về nhà em ở bên này coi nha ....không biết ảo như vầy đủ chưa ? :)

dtsexpert

Active Member

Xem (DIRECTV - #1 Satellite TV - Beats Cable TV w/ More HD & Sports) có ngoại hạng Anh không và xem bằng cách nào

có pác nhưng tiền phí đổi ra thì mắc hơn bên này, em xài là vì em mua nguyên năm rồi , nên tiếp tục xài
em stream qua internet bằng slingbox Slingbox.com - Watch Your TV Anywhere with a Slingbox , túm lại rắc rối, chi phí cũng không rẽ :), pác nên xài dịch vụ ở Vietnam cho nó tiện
Lên room học hỏi vui vẽ là chính , cái nào không biê"t thì học thêm, cái nào biết thì chia sẽ , thấy nhiều bác trên này chụp mũ kinh quá huhuhu

taituxdvn1

Ðề: Re: Ðề: chia nhau xài chung Multiroom của K+, tiết kiêm tiền cước ????

2 pác làm ơn đọc lại mấy bài trước em đăng , em về Vietnam làm việc vài năm
sax 2 pác quá, trước khi chụp mũ, làm ơn suy nghĩ thấu đáo 1 chút ha...
cần thì em chứng minh luôn, 2 hôm trước đã nhờ 2 pác HD Tây Ninh & LaVang giúp em thử chỉnh cái fiber modem xài VLC cho MyTv ha...
Lỡ bị chụp mũ ảo, em ảo luôn, nhà đang xài MyTV, định gắn K+ lên room gă.p mấy pác K+ marketing khinh người quá nên em chạy mất dép luôn, bi giờ chơi mytv đài Vietnam, đài nước ngoài bóng bánh thì vẫn xài DirectTV (DIRECTV - #1 Satellite TV - Beats Cable TV w/ More HD & Sports) stream qua internet về nhà em ở bên này coi nha ....không biết ảo như vầy đủ chưa ? :)
thế ko xem dc trực tiếp bằng máy tính à bạn hay phải mua phụ kiện mới xem dc :(

Từ directv giờ chuyển xuống MyTV, ôi, sao chịu đựng hay thế?

dtsexpert

Active Member

Từ directv giờ chuyển xuống MyTV, ôi, sao chịu đựng hay thế?

trình độ kém thế thím, anh vẫn coi DirectTV mà, tốt nghiệp cấp mấy mà đọc có 1 chút cũng không hiểu
cám ơn em, cũng vì em mà anh không xài K+

trình độ kém thế thím, anh vẫn coi DirectTV mà, tốt nghiệp cấp mấy mà đọc có 1 chút cũng không hiểu
cám ơn em, cũng vì em mà anh không xài K+

anh chịu đựng giỏi quá,sao anh không đăng ký thi "cuộc đua kỳ thú"?

Thì ra ông dtsexpert và ông nguyenducgt01 là 1, vào spam quảng cáo, Ban đi mod ơi.
ai thích K+ thì xài,không thích thì thôi,đừng đổ với thừa.
K+ nó chẳng dính dáng gì đến em.

dtsexpert

Active Member

anh chịu đựng giỏi quá,sao anh không đăng ký thi "cuộc đua kỳ thú"?

pó tay em..thôi a để dành cuộc thi gì đó cho em nghen cu

---------- Bài trên gởi vào lúc 09:37:53 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 09:37:06 AM ----------

Thì ra ông dtsexpert và ông nguyenducgt01 là 1, vào spam quảng cáo, Ban đi mod ơi.
ai thích K+ thì xài,không thích thì thôi,đừng đổ với thừa.
K+ nó chẳng dính dáng gì đến em.

gì đây má , nó reply lại post của em....quang đá kinh vậy

dhpaul

Well-Known Member

Thấy các bác ở các topic bên cạnh nói là dùng K+ Multiroom thì thẻ phụ cứ 6 tiếng lại phải cho ra đầu chính để nạp lại, chia cho hàng xóm thì nhà mình lại thành trung tâm nạp thẻ cho các nhà bên, suốt ngày đón khách rồi :-"

nhocti007

Member

Thấy các bác ở các topic bên cạnh nói là dùng K+ Multiroom thì thẻ phụ cứ 6 tiếng lại phải cho ra đầu chính để nạp lại, chia cho hàng xóm thì nhà mình lại thành trung tâm nạp thẻ cho các nhà bên, suốt ngày đón khách rồi :-"

nó làm thế cũng có lí do chứ bác, đâu phải đễ ăn của k+ :)), phải nó làm 24 tiếng thì ngon ăn =))

hoangmk

Member

Khi nào K+ có Multihouse, lúc đó sẽ dùng chung được >:)

Lambn

Member

tốt nhất là ko đủ tiền xài thì dùng SD, SD ko dùng được thì nghỉ đi...tính toán làm gì...dùng chung lắm lúc lại ghen tị nhau, ai cũng muốn cầm cái điều khiển chính

minhhuub

Active Member

Chủ topic đang dùng Direct TV là tiết kiệm quá thể rồi, K+ tuổi gì mà có cửa đú với.....:))

dtsexpert

Active Member

em đang cái này chỉ thắc mắc thôi, không ngờ bác k+ cao siêu chơi cách sạc thẻ :)
các dịch vụ vệ tinh nước ngoài thì xai nhà đài nối stb qua đường dây phone để kiểm tra stb cùng 1 tài khoản , nên nếu muốn chia nhau xài thì ok tuốt

Bên trên