Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

men0codon

Active Member
Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

bác xem em LG LM7600 thế nào,em thấy con ấy thiết kế đẹp lắm.3D thủ động LG tốt lắm bác à.em đang ghom lúa cưới em này đây @@!

Con này là hàng hot hiện nay đó bạn

Bác nào đang dùng TV 3D 2012 của LG LM7600 cho mình hỏi có ai bị tình trạng giống mình không. TV của mình mới mua được vài tuần, xem phim bằng ổ cứng 500Gb USB 2.5" rất kén phim, có phim chạy được có phim không mặc dù cùng đuôi mkv, phim nào không xem được là treo ở màn hình "loading" luôn, không nhấn được gì nữa hết, phải nhấn nút Power Off tắt TV mới được. Mình nghi ổ cứng có vấn đề chép qua ổ cứng khác cũng bị vậy, lại nghi file phim bị lỗi thử mở bằng laptop và TV Samsung thì coi vô tư. Gọi bảo hành LG phàn nàn, họ mang 1 cái TV khác qua đổi cũng bị y hệt, mình ghé mấy STĐM thử cũng y chang luôn, BH LG họ cũng công nhận là dường như phần mềm TV 3D 2012 bị lỗi hàng loạt. Mà những phim này thử ở những model 3D LG 2011 thì lại xem vô tư, chỉ là không có tiếng nếu là file âm thanh DTS thôi, còn bỏ vô TV 2012 thì treo cứng ngắc ==> Thất vọng vô cùng. Ổ cứng 500Gb chép full fim 3D mà hết gần 1/3 phim coi không được rồi.

Bác nào có gặp tình trạng như mình ko? Những phim không xem được như là: Final Destination 5 , The One Way Trip, The Smurts 3D, Tekken Blood 3D và nhiều nữa... (những phim này chiếu trên TV 3D Samsung bình thường).

Connor

Well-Known Member

Bác nào đang dùng TV 3D 2012 của LG LM7600 cho mình hỏi có ai bị tình trạng giống mình không. TV của mình mới mua được vài tuần, xem phim bằng ổ cứng 500Gb USB 2.5" rất kén phim, có phim chạy được có phim không mặc dù cùng đuôi mkv, phim nào không xem được là treo ở màn hình "loading" luôn, không nhấn được gì nữa hết, phải nhấn nút Power Off tắt TV mới được. Mình nghi ổ cứng có vấn đề chép qua ổ cứng khác cũng bị vậy, lại nghi file phim bị lỗi thử mở bằng laptop và TV Samsung thì coi vô tư. Gọi bảo hành LG phàn nàn, họ mang 1 cái TV khác qua đổi cũng bị y hệt, mình ghé mấy STĐM thử cũng y chang luôn, BH LG họ cũng công nhận là dường như phần mềm TV 3D 2012 bị lỗi hàng loạt. Mà những phim này thử ở những model 3D LG 2011 thì lại xem vô tư, chỉ là không có tiếng nếu là file âm thanh DTS thôi, còn bỏ vô TV 2012 thì treo cứng ngắc ==> Thất vọng vô cùng. Ổ cứng 500Gb chép full fim 3D mà hết gần 1/3 phim coi không được rồi.

Bác nào có gặp tình trạng như mình ko? Những phim không xem được như là: Final Destination 5 , The One Way Trip, The Smurts 3D, Tekken Blood 3D và nhiều nữa... (những phim này chiếu trên TV 3D Samsung bình thường).

Xem phim qua cổng USB kén phim là chuyện bình thường bạn ạ. Bạn nên mua HD player hoặc chạy qua laptop thì mới giải quyết đc vấn đề.

nfs2003

Bác nào có gặp tình trạng như mình ko?

Những phim không xem được như là: Final Destination 5 , The One Way Trip, The Smurts 3D, Tekken Blood 3D và nhiều nữa... (những phim này chiếu trên TV 3D Samsung bình thường).

Mình thấy Samsung là ok nhất về giá / hiệu dụng

Xem phim qua cổng USB kén phim là chuyện bình thường bạn ạ. Bạn nên mua HD player hoặc chạy qua laptop thì mới giải quyết đc vấn đề.
Nếu mua thêm HDP thì đâu cần tốn tiền mua em 2012 này làm gì, mới bán em 47LW6500 để mua model 2012 vì có hỗ trợ thêm DTS thì lại bị vướng vụ kén phim này, bực gì đâu. Mình ghét coi qua HDP rườm rà lắm.

Mình thấy Samsung là ok nhất về giá / hiệu dụng
Đồng ý với bạn TV SS là No1 về tiện ích nhưng 3D chủ động xem rất chán, nếu SS mà có 3D thụ động như LG thì mình mua ngay không suy nghĩ. Về 2D thì SS là vô đối.

chauint

Active Member

2D mà SS vô đối lại chém nhau cho mà xem, ko dùng từ vô đối cho bất cứ a nào

tomato

Member

Các bác tư vấn đang lăn tăn: SS 40ES6600 và LG 42LM7600, giá tiền ngang nhau, LG không khuyến mại kính 3D. Con nào ngon hơn? Em thì chủ yếu dùng THC, thỉnh thoảng 3d, internet. Tất nhiên cả 2 con trên đều dư thừa nhu cầu của em nhưng vẫn muốn các bác tư vấn a. Hay làm béng em SS 40ES6220 cho đỡ nhức đầu suy nghĩ mà giá cả lại rẻ hơn? Máu rồi, cuối tuần rảnh rỗi đi mua,
P/s: hình như kính của LG LM7600 khó mua hả các bác.

men0codon

Active Member

Các bác tư vấn đang lăn tăn: SS 40ES6600 và LG 42LM7600, giá tiền ngang nhau, LG không khuyến mại kính 3D. Con nào ngon hơn? Em thì chủ yếu dùng THC, thỉnh thoảng 3d, internet. Tất nhiên cả 2 con trên đều dư thừa nhu cầu của em nhưng vẫn muốn các bác tư vấn a. Hay làm béng em SS 40ES6220 cho đỡ nhức đầu suy nghĩ mà giá cả lại rẻ hơn? Máu rồi, cuối tuần rảnh rỗi đi mua,
tivi 3d SAMSUNG tặng 2 kính , led 3d LG tặng 6 kính mà bạn
nếu trong SG thì ủng hộ mykim.vn bên mình nhé
-----------------

Theo mình nếu bạn chỉ chọn 1 trong 2 TV đó thì nên chọn 42LM7600. Lí do : 42" > 40", 3D thụ động xem thoải mái hơn (nhiều kính hơn nữa). Còn nữa, SS dòng ES7500, ES8000 mới ngon, còn đâu thì cũng BT thôi bạn à !

tienxiu

Member

cho em hỏi em định lấy con 40EH5300 mà sao trên trang web chỗ thì ghi 50hz tần số quét chỗ thì ghi 100-120hz , các bác cho em hỏi là thực ra con này tần số quét của nó là bao nhiêu ạ

manhhuy8x

Active Member

cho em hỏi em định lấy con 40EH5300 mà sao trên trang web chỗ thì ghi 50hz tần số quét chỗ thì ghi 100-120hz , các bác cho em hỏi là thực ra con này tần số quét của nó là bao nhiêu ạ

Chào bạn
Bạn có thể vào đây để tham khảo nhé , Thân!

hlongc

Member

Model này có tần số quét thực là 50Hz, 100-120Hz này là do nội suy tạo ra.
Gửi bạn thông số model 2012:

attachment.php

Con 42LM6200 đang bán 13tr (mediamart.vn) liệu có mua được ko? Những ai đang dùng con này cho em xin chút ý kiến.

anh1900

Member
Ðề: Re: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Con này dùng quá ngon bổ rẻ rồi còn ji, bác kiếm đâu được 3d kèm smart TV mà có 13tr, đến con 6030 của nguyễn kim bán >14tr ma chỉ có 3d và ko co smart TV đó, lại được 3d thụ động nữa

anh1900

Member

Mua con này thì bác cố lên 1 tý mà lấy con LG42LM6200 giá đang hạt rẻ đó

tienxiu

Member

con LG42LM6200 và con SAMSUNG eh6030 thì nên lấy con nào các bác nhỉ

zero4803

Member

mình mới dùng em SS led series 5,có chút thắc mắc về cách config hình ảnh xem sao cho đẹp.Mấy thông số này set sao cho hợp lý nhỉ ?
1/ Độ tương phản động ( tắt/thấp/trung bình/cao)
2/ Tông màu đen ( tắt/tối/tối hơn/tối nhất)
3/ Mức độ đen HDMI ( bình thường/thấp
4/ Độ tương phản : cái này manual có ghi set cao quá dễ gây cháyX_X, ko biết set bao nhiêu là vừa ?

bác nào rành,chỉ giúp mình với ! thanks:D

men0codon

Active Member

con LG42LM6200 và con SAMSUNG eh6030 thì nên lấy con nào các bác nhỉ
đương nhiên là chọn LG bạn ạ
mình mới dùng em SS led series 5,có chút thắc mắc về cách config hình ảnh xem sao cho đẹp.Mấy thông số này set sao cho hợp lý nhỉ ?
1/ Độ tương phản động ( tắt/thấp/trung bình/cao)
2/ Tông màu đen ( tắt/tối/tối hơn/tối nhất)
3/ Mức độ đen HDMI ( bình thường/thấp
4/ Độ tương phản : cái này manual có ghi set cao quá dễ gây cháyX_X, ko biết set bao nhiêu là vừa ?

bác nào rành,chỉ giúp mình với ! thanks:D
tương phản bạn chỉnh từ 90 trở lên hình mới sáng đẹp

bác nào dùng rồi cho hỏi dòng 42lm6200 dọc được phim có âm thanh dts từ ổ cứng ngoài không

Bên trên