cấu hình PC xem full HD chuẩn nhất trong tầm giá dưới 3tr5

hcthanh1610

Ðề: cấu hình PC xem full HD chuẩn nhất trong tầm giá dưới 3tr5

Bạn luongy nói hoàn toàn đúng, đừng nghĩ xung Ghz cao là tốt nhé, quan trọng là công nghệ thôi, dù có mắc tiền mà lỗi thời cũng yếu hơn!
các bác đọc bài này nói về hiệu năng của G530. các chip dua-core gìơ lỗi thời rồi.dua core với core 2 dua, cao hơn là chip dòng P với core i 3 châm, giừo đến dòng core i thế thệ 2 SB 32nm.thực chất chip G530 là chip core i thế hệ 2 cắt bớt chút tính năng nên nó mạnh hơn E5700 với E6600 là ko phải nghĩ. 1 bên là chip dùng sk 755, một bên sk 1155, một bên dùng ram 2 bus 667 vơí 800, một bên dùng ram 3 bus 1333,một bên công nghệ 45nm,một bên có 32nm(tiết kiệm điên hơn,nhân đồ hoạ tích hợp chạy nhanh hơn dòng cũ 50%).tóm lại hơn toàn diện mà giá lại như nhau.tội j mà dùng dòng cũ hả các bác. con G530 này có phải như các còng celeron cũ chậm như rùa đâu.em dùng máy chục năm nay, theo dõi và chơi công nghệ nhiêu fnên biết.em cũng ko có bán hàng j nên cũng chẳng thể nói em tư vấn ẩu để lừa gà.
em chỉ muốn anh em nào kinh tế hạn chế mà muốn mua đồ xịn,lại ko biết nên dễ bị tụi bán hàng nó lừa,toaàntư vấn chip cũ với hệ thống cũ nhằm đẩy hàng đi
các bác xem link về công nghệ chip mới:[Review]CPu Intel Sandy Bridge Celeron G530 -Bye bye Socket 775
còn có bác nói main Asrock ko ra j,xin thưa với các bác là ko ra j mà nó đúng hàng thứ 3 thế giứoi về main.còn về hỏng hóc thì main nào mà chả có lỗi,bảo hành đầy ra.quan trọng là chế độ bảo hành thế nào thôi,mian mới giờ bảo hành 3 năm thì em thấy đều yên tâm cả

hcthanh1610

Bạn luongy nói hoàn toàn đúng, đừng nghĩ xung Ghz cao là tốt nhé, quan trọng là công nghệ thôi, dù có mắc tiền mà lỗi thời cũng yếu hơn!
các bác đọc bài này nói về hiệu năng của G530. các chip dua-core gìơ lỗi thời rồi.dua core với core 2 dua, cao hơn là chip dòng P với core i 3 châm, giừo đến dòng core i thế thệ 2 SB 32nm.thực chất chip G530 là chip core i thế hệ 2 cắt bớt chút tính năng nên nó mạnh hơn E5700 với E6600 là ko phải nghĩ. 1 bên là chip dùng sk 755, một bên sk 1155, một bên dùng ram 2 bus 667 vơí 800, một bên dùng ram 3 bus 1333,một bên công nghệ 45nm,một bên có 32nm(tiết kiệm điên hơn,nhân đồ hoạ tích hợp chạy nhanh hơn dòng cũ 50%).tóm lại hơn toàn diện mà giá lại như nhau.tội j mà dùng dòng cũ hả các bác. con G530 này có phải như các còng celeron cũ chậm như rùa đâu.em dùng máy chục năm nay, theo dõi và chơi công nghệ nhiêu fnên biết.em cũng ko có bán hàng j nên cũng chẳng thể nói em tư vấn ẩu để lừa gà.
em chỉ muốn anh em nào kinh tế hạn chế mà muốn mua đồ xịn,lại ko biết nên dễ bị tụi bán hàng nó lừa,toaàntư vấn chip cũ với hệ thống cũ nhằm đẩy hàng đi
các bác xem link về công nghệ chip mới:[Review]CPu Intel Sandy Bridge Celeron G530 -Bye bye Socket 775
còn có bác nói main Asrock ko ra j,xin thưa với các bác là ko ra j mà nó đúng hàng thứ 3 thế giứoi về main.còn về hỏng hóc thì main nào mà chả có lỗi,bảo hành đầy ra.quan trọng là chế độ bảo hành thế nào thôi,mian mới giờ bảo hành 3 năm thì em thấy đều yên tâm cả

dinhhuy1979

Well-Known Member

Cấu hình máy em thế này các bác xem có chơi được full HD không ah :(
Main : Asus P8Z68V-LE
CPU : Core i5 2500K
Ram : Gskill 8Gb
VGA : MSI GTX 460 Hawk Talon Attack
PSU : SS JS750W
Sound card : Creative Titanium SB 0880
Speaker : Logitech Z906
Monitor : SS Led 23 inch

khonggica

Member

bác cứ khoe của. cái này của bác 3D cũng chấp tất chứ nói gì đến full HD

hoadainhan70

Well-Known Member

Ở trang nhất có giới thiệu dòng Celeron mới nhất xắp ra đấy thôi , chỉ cần chạy được full HD là ok rồi ,
Cấu hình máy em thế này các bác xem có chơi được full HD không ah
Hơi yếu so với máy của tớ hi hi

xhitmenx

Active Member

Có lẽ được, bạn thử down phim về xem thử đi :-?

kenkily

Member

Chơi HD thì em hok bít chứ chơi Pikachu hoặc bắn trứng thì chắc ko bằng con Pentium 3 nhà em đâu ạ :))

jumanji225

không phải ngẫu nhiên mà asrock luôn nằm trong top main phải không nào :)

jumanji225

chơi HD quan trọng 2 yếu tố
1. hình ảnh out - in
2. âm thanh out -in
nếu máy đảm bảo 2 yếu tố trên (đ/k cần) kết hợp với chíp - ram (d/k đủ) thì ngon thôi

1984kute

Active Member

lắp case hiend rẻ nhất.hàng socket 775 h khá rẻ rồi.combo g41 + chip 7500=1tr8
ram 2gb= 300k
avg 610=1tr4
nguồn ổ vỏ=1tr
4tr5 thì chấp tất các loại 3d,còn socket 1155 như bạn kia nói thì công nghệ mới dễ nâng cấp.NHƯNG avg on thì hình ảnh không đẹp bằng vga đc.mặt khác các bạn kêu nóng thì mình thấy khi xem phim cùng lắm 1 tuần xem 2 buổi thì không vấn đề gì.
nếu các ban không game thì socket 775 là đủ
socket 1155 ít điện,mát nhưng mình thất 32nm thật nhưng nếu cấu hình mạnh toàn 2 thớt 4 luồng gì gì ấy cũng ăn điện và nóng nếu so với core 2 dual{quad thì thua rồi}
nhu cầu mình xem hd.vào web mà cấu hình máy như sau mình dùng không hết
main p31ds3l
chip core 2dual e 8200 2.66,6mb,1333
ram 4gb 2x2gb buss 800
vga 8400gs
nếu mình game,đồ hoạ thì mình mới nâng và sẽ chuyển qua 1155.quan trọng nhu cầu mình dùng.nếu xem hd thì không cần mạnh lắm đâu

1984kute

Active Member

main nào không quan trọng{trừ fox mình thấy hay lỗi} nhưng chơi hd quan trọng chip và vga thôi.nếu có vga thì không quan trọng spdif
mình chơi main giagabyte dòng p full tụ rắn và có spdif nên chạy thoải mái.3 năm chưa lỗi

thien8x

Well-Known Member
Bo mạch chủ: Mainboard Biostar H61GMH; Chip set intel H61 Express Chipset s/pLGA1155 hỗ trợ Core™ i7; Ram 2x DDR-III 1333/1066 up to 16Gb; Sound 6 channel VIA® VT1705; 1x PCI Express 16X, 2xPCI Express 1X, LAN 10/100; Tích hợp 4*SATA II,8X USB 2.0, DVI , VGA, Form Micro-ATX Size, 225mm*180mm(Bảo hành 36 tháng).
(các bác có thể thay bằng ASROCK H61M-HVS giá chỉ 1tr250k-1tr300k,có cổng HDMI)
Bộ vi xử lí: Intel G530 LGA 1155 Sandy Bridge 2.4GHz 32nm (Bảo hành 36 tháng).

Bộ nhớ trong: DDR3 2Ghz bus 1333 PC 10600 Dynet Box (Bảo hành 36 tháng).

Ổ đĩa cứng: Samsung 80GB - SATA/ 7200rpm, 8Mb cache (Bảo hành 12 tháng, hàng trôi bảo hành nhưng vẫn ngon.ổ chứa phim to hay nhỏ thì tuỳ các bác<:p).

Vỏ case: Case Jetek Cao to, chắc chắn, sơn tĩnh điện.

Bộ nguồn: Orient 450w (Bảo hành 12 tháng).
tổng thiệt hại ko quá 3tr5 đâu. hệ thống dùng chip SB thế hệ 2, chạy bốc khói, mát vì công nghệ 32 nm.giá lại tốt,giàn này mạnh hơn cả hệ thống dùng chip dua-core E6600 3,06G .
các bác cứ yên tâm mà ráp,ko fải ân hận đâu

Cấu hình này đòi đú HD thì nên dừng đi bạn

Frog

Member

Mình khoái 2nd. Ram cần 2g bus 667 hoặc 800 là tẹt khói tầm 200k. Cần quái gì 1333?
Main cầm có spdif tầm 4-500k
Vga rời tầm 4-500k
Cpu dual nào cũng dc. 3-500k
Case+psu tầm 3-400k
Hdd thì tùy hứng.
Thế là xong

thanhducth

Hâm mộ Asus thui ..

nvttnvtt

Member
Re: Ðề: cấu hình PC xem full HD chuẩn nhất trong tầm giá dưới 3tr5

Mình khoái 2nd. Ram cần 2g bus 667 hoặc 800 là tẹt khói tầm 200k. Cần quái gì 1333?
Main cầm có spdif tầm 4-500k
Vga rời tầm 4-500k
Cpu dual nào cũng dc. 3-500k
Case+psu tầm 3-400k
Hdd thì tùy hứng.
Thế là xong

Vote cho bạn, nhưng còn thiếu: cứ ngồi rình ai bán rẻ thì mua, cứ lần lượt rồi cũng đủ thứ để lắp được một HTPC. Tất nhiên không phải nhắm mắt mà mua.

ngoctu1984

case 3,5 triệu mà mua mới 100% thì hơi khó với dân không chuyên( ngoại trừ có chương trình khuyến mãi của cty nào đó thì mua được, hoặc mua case ĐNA nhưng link kiện không chất lượng bằng tự lên cấu hình để mua), nếu 4 triệu thì mua được case mới xem Full HD thoải mái( nhưng màu sắc hơi nhạt tí vì dùng cpu Intel giải mã phim HD mà)

CPU: Intel® Celeron® Processor G550 -Box
MAIN: ASROCK H61M-HVGS( có cổng HDMI)
RAM: G.SKILL RIPJAWS-X - 2GB DDR3 1600MHz
HDD: WD 250GB/ 7200Rpm/ Cache 8MB/Sata 3 (6.0 GB/s) - Caviar Blue
POWER: Huntkey Power Supply 350W(52GP) - 24 pin(Fan 120mm)
CASE: Case Golden Field 7506/7091/8197 - chọn case rẻ nhất mà mua
---------------------------------------------------------------------------
giá tiền: 4 triệu ( chưa kể phím + chuột,main Asrock hơi lỡm tí nhưng rẻ và có HDMI - nếu muốn main tốt, ổn định hơn thì làm MSI H61M-E22(G3) hoặc main ASUS/GIGA nào rẻ mà có cổng HDMI là được)

1984kute

Active Member

cái này đồng ý với bạn.nhưng chơi hd cần phải 1155 không
liệu onbo xem có ngon không.mình chăc rằng trừ main cao cấp và chip cao cấp hẳn thì còn đc,còn đâu chất lượng hình ảnh không bao h bằng vga rời đc
mình đọc tên linh kiện máy mình hiend chơi hd ngon và đẹp nhé
main p31_ds3l chắc khoảng 500{loại này rẻ vì cần vga mới lắp case nên thợ chán.a em mình thì loại này cực thích
cpu e8200 giá 1tr,ram 2gb 350k,vga 5570 giá 1tr2,psu âcbel 470w 400k,ổ chạy win 80gb 450k
tổng cả caselaf3 +- 3tr5
trong đây bác nào lắp socket 1155 đập chết đc nó
case 3,5 triệu mà mua mới 100% thì hơi khó với dân không chuyên( ngoại trừ có chương trình khuyến mãi của cty nào đó thì mua được, hoặc mua case ĐNA nhưng link kiện không chất lượng bằng tự lên cấu hình để mua), nếu 4 triệu thì mua được case mới xem Full HD thoải mái( nhưng màu sắc hơi nhạt tí vì dùng cpu Intel giải mã phim HD mà)

CPU: Intel® Celeron® Processor G550 -Box
MAIN: ASROCK H61M-HVGS( có cổng HDMI)
RAM: G.SKILL RIPJAWS-X - 2GB DDR3 1600MHz
HDD: WD 250GB/ 7200Rpm/ Cache 8MB/Sata 3 (6.0 GB/s) - Caviar Blue
POWER: Huntkey Power Supply 350W(52GP) - 24 pin(Fan 120mm)
CASE: Case Golden Field 7506/7091/8197 - chọn case rẻ nhất mà mua
---------------------------------------------------------------------------
giá tiền: 4 triệu ( chưa kể phím + chuột,main Asrock hơi lỡm tí nhưng rẻ và có HDMI - nếu muốn main tốt, ổn định hơn thì làm MSI H61M-E22(G3) hoặc main ASUS/GIGA nào rẻ mà có cổng HDMI là được)

trieuhoang

Banned

phụ cho ae nào muốn xem phim hd nè

akachumas

chủ đề này lâu rồi, mà bây giờ mua máy mới thì ai lại đi chơi sk775 nữa nhỉ :?

Bên trên