Cảm nhận đầu tiên về em LG 47LN5400...

hamhithit

Banned
Ðề: Cảm nhận đầu tiên về em LG 47LN5400...

hay hhayyyyyyyyyyyyyyyy
hây hay hayyyyyyyyyyyy

behieu

Member

Cho mình hỏi con này có cổng LAN ko vậy nhỉ ..Vì tính xài Wild Media Server ..
Anh em nào xài r help với . ..đang tính múc con này

ndchieu22

Well-Known Member

Cho mình hỏi con này có cổng LAN ko vậy nhỉ ..Vì tính xài Wild Media Server ..
Anh em nào xài r help với . ..đang tính múc con này

con này không có LAN bác nhé, muốn có LAN thì phải dùng dòng có smart tv mới có bác ah! hoặc bác mua android box để dùng thì ok

behieu

Member

bùn ghê . vậy mà gọi tổng đài nó nói có .. bà nội nó :))

phapgtvt

Member

mình đang sài 47ln 5400 quét hơi chậm tí. nhưng nói chung giá tiền và tivi thì thế là thỏa mãn rồi xem phim HD thông qua HDMI thì ok rồi còn ai muốn lướt web tốt nhất là đừng bỏ tiền ra mua lướt web trên tivi hư mắt chứ được gì. vì tivi càng to ngồi gần càng hư mắt, các các dùng nó để xem tivi và xem HD thôi đừng ham hố lướt web, nên dùng thêm cái 23-32'' mà lướt web.

behieu

Member

mình đang sài 47ln 5400 quét hơi chậm tí. nhưng nói chung giá tiền và tivi thì thế là thỏa mãn rồi xem phim HD thông qua HDMI thì ok rồi còn ai muốn lướt web tốt nhất là đừng bỏ tiền ra mua lướt web trên tivi hư mắt chứ được gì. vì tivi càng to ngồi gần càng hư mắt, các các dùng nó để xem tivi và xem HD thôi đừng ham hố lướt web, nên dùng thêm cái 23-32'' mà lướt web.

Mình thì mún có cổng Lan để chia sẻ phim từ máy tính quá thôi .. chứ xài HDMI thì tivi và máy tính phải xài cùng nhau .. :( .

mualanhlung123

Mới múc con LG 60LN5400 60 inch, không có Smart, không có 3D, đơn giản chỉ là Full HD. Xem kênh FOX HD thì thôi rồi, đẹp, nét, sáng rõ thì khỏi rời màn hình luôn. Xem Bongda HD thì ngon luôn. TV to xem như rạp, LG giừo ngon rồi

Con 50 và 60LN5400 cấu hình y như nhau phải ko bác ? E định làm con 50 về cho bà xã xem tết nhưng vẫn hơi lăn tăn vụ tần số quét thực của e nó có 50hz. Ko biết xem thc hd có ok ko nhỉ

ndchieu22

Well-Known Member

Con 50 và 60LN5400 cấu hình y như nhau phải ko bác ? E định làm con 50 về cho bà xã xem tết nhưng vẫn hơi lăn tăn vụ tần số quét thực của e nó có 50hz. Ko biết xem thc hd có ok ko nhỉ

đã có bài review của ae trên diễn đàn rồi đó bác tham khảo đi, chúc bác sớm mua được tivi ưng ý chơi tết!

taxtuan

Member

50 inch thì con LG 50LN5400 là giá tốt rồi bác ah, bác nghiên cứu thêm toshiba 50LA2300V rẻ hơn con đó 1 chút thôi ah, nhưng có nhiều tính năng hay đó bác!

bác cần em nào thì ới em

Con này có cổng Optical không bác???

behieu

Member

Đã múc 47LN5400 giá 10T7 BÊN PHAN KHANG .hàng new 100% .. Nhưng xem cáp HTV xấu quá . hix

con này với con 47ln5710 có khác gì nhau không nhỉ?

hi bác!

47LN5710 là dòng LED có smart tv, có thêm cái điều khiển thông minh đi kèm dùng rất hay bác nhé còn 47LN5400 chỉ là led thường
Thế bác có biết tốc độ duyệt web với vào youtube so với dòng LA6200 thế nào không bác?

dongjangjuno

nhà e cũng mới tậu e này, cảm nhận cá nhân e là màn hình to, sắc nét, có thể xem phim nhiều định dạng qua cổng usb, nhưng phần âm thanh nghe chưa hay lắm

Hì cũng đã mua em này tại Mediamart Thái Nguyên, giá 10tr990k. Nói tóm lại tầm tiền này ko còn mong đợi gì hơn

vmsdcn

các. bác cho e hỏi chỉnh cấu hình sáng tối màu...kiêu gì để cho e này xem bằng dàn angten cho nó nét tý ah. ở e chưa có cáp mytivi mới đau

vmsdcn

con này tích hợp luôn đầu thu kỹ thuật số.nhưng xem chẳng net tẹo nào các bác ah.nhìn gần.vỡ hình lắm

E cũng mới mua e 50inch 14tr. E rất thỏa mãn với số tiền bỏ ra.

Bên trên