Cảm nhận đầu tiên về em LG 47LN5400...

fbbk

Member
Ðề: Cảm nhận đầu tiên về em LG 47LN5400...

con này để nền đen trông hơi chán ko được đen nó cứ mờ mờ. Có cách nào chỉnh để có độ đen sâu hơn được ko các bác nhỉ. Thấy con LG LA6910 để cạnh mà nó đen kìn kịt trông chất thế. Chứ đen kiểu con này mà xem tắt đèn lại cảnh tối chán ặt ra híc, nhất là xem film 21:9 có 2 lằn đen trên dưới.

LA6910 cao cấp hơn, nó có local dimming nên mới đen kịt được như thế.

daitritue

Member

LA6910 cao cấp hơn, nó có local dimming nên mới đen kịt được như thế.
Con 6910 ở siêu thị em xem demo bluray thì thấy ở cảnh sáng cũng ko hơn con LN5400 lắm mà ở cảnh tối nhìn tương phản cao hơn hẳn, màu đen và sâu chi tiết hơn thấy rõ. Có cách nào chỉnh màu đen nó đen thêm tí ko chứ cứ mờ mờ hơi thất vọng dù ở cảnh sáng xem cũng khá đẹp rồi, xem ngon hơn con dell ultrashap U2312

fbbk

Member

Con 6910 ở siêu thị em xem demo bluray thì thấy ở cảnh sáng cũng ko hơn con LN5400 lắm mà ở cảnh tối nhìn tương phản cao hơn hẳn, màu đen và sâu chi tiết hơn thấy rõ. Có cách nào chỉnh màu đen nó đen thêm tí ko chứ cứ mờ mờ hơi thất vọng dù ở cảnh sáng xem cũng khá đẹp rồi, xem ngon hơn con dell ultrashap U2312
Em đang dùng LA6910 nên cũng mù tịt về vụ chỉnh này. Bác thử chỉnh tương phản cao hơn xem.

daitritue

Member

Em đang dùng LA6910 nên cũng mù tịt về vụ chỉnh này. Bác thử chỉnh tương phản cao hơn xem.

Cũng ko khá hơn chút nào. Chắc màn rẻ nên chỉ đến vậy thôi. muốn đen chắc mua mấy con led đời cao hoặc plasma. Trước dùng con plasma Pana màu đen nó đen kịt đen xì luôn, chuyển sang con plasma LG to hơn thì màu đen nó cũng đen nhưng ko được đen như con Pana

Các bác giúp em với, Em định nâng cấp con SS 32 lên con to hơn, thấy con LG 47LN5400 cũng hợp túi tiền, nhu cầu chủ yếu của em là xem phim hd và DVD9. Nhưng đang lo vụ 50hz của em này, vậy các bác đã dùng xin cho tư vấn

gis123

Member

Các bác giúp em với, Em định nâng cấp con SS 32 lên con to hơn, thấy con LG 47LN5400 cũng hợp túi tiền, nhu cầu chủ yếu của em là xem phim hd và DVD9. Nhưng đang lo vụ 50hz của em này, vậy các bác đã dùng xin cho tư vấn
Nói chung với số tiền như thế ko nên yêu cầu e nó quá nhiều. 50Hz vẫn cứ là 50Hz, ko như mấy bác nào đó nói chuyển động nhanh vẫn mượt mà!

daitritue

Member

mắt em cũng hơi kém với xem quen chả thấy gì, đang dùng con plasma LG với con LG LN5400 này thì thấy các film ảnh thể thao tennis nó cũng rưa rứa nhau. Nhưng xem HD thì em LN5400 đẹp hơn, nét hơn. Nói chung xem film HD sướng lắm. Down thử film Avatar về xem lại thì phê lòi, trước dùng con plasma Pana X20V xem ko đẹp bằng. CHỉ chán cái là ở những cảnh tối do nó ko được đen như các dòng cao cấp mà chỉ hơi nhờ nhờ đen nên mất sướng tí nhưng nói chugn cảnh tối nó cũng ít vì đa phần 90% là cảnh sáng rồi. tầm tiền 11tr muốn to thì con này là lựa chọn ngon lành nhất. Cơ mà lúc mua nhớ test phần hở sang kĩ tí. Con của em cũng hơi hở sáng. nếu bật đèn xem thì còn đỡ tắt đi thì hơi khó chịu tí

iitsuma

Mình mới lấy con này nhưng ko bít check thời gian sử dụng, có pro nào có thể hướng dẫn chi tiết cho mình đc ko. Thanks....

daitritue

Member

Mình mới lấy con này nhưng ko bít check thời gian sử dụng, có pro nào có thể hướng dẫn chi tiết cho mình đc ko. Thanks....

Bác ấn setting rồi ấn cái nút màu đỏ dưới cùng bên trái ở trên điều khiển rồi vào phần thông tin kiểm tra là ra, rất đơn giản. CHúc bác được như ý

iitsuma

Bác ấn setting rồi ấn cái nút màu đỏ dưới cùng bên trái ở trên điều khiển rồi vào phần thông tin kiểm tra là ra, rất đơn giản. CHúc bác được như ý

Thanks bác nhé, ah bác cho e hỏi thêm là bác có kinh nghiệm gì về chỉnh cấu hình con này để xem chuẩn nhất ko, có thì share cho e với. Thanks bác nhiều.

aquariuzz

Member

Con này có đọc được phụ đề không các bác ơi

con này mình thấy nó là mẫu từ 2012, định tìm con 6200 mà khó quá

Thời điểm này mua con 50inch tầm 14tr có hợp lý ko các bác ? Nếu giá này thì có con nào tốt hơn ko ạ ? E cũng ở đn mong các bác tư vấn giúp. Chủ nhật tuần này e sẽ lấylấy về nhà cho bà xã xem Tết.

ndchieu22

Well-Known Member

Thời điểm này mua con 50inch tầm 14tr có hợp lý ko các bác ? Nếu giá này thì có con nào tốt hơn ko ạ ? E cũng ở đn mong các bác tư vấn giúp. Chủ nhật tuần này e sẽ lấylấy về nhà cho bà xã xem Tết.

50 inch thì con LG 50LN5400 là giá tốt rồi bác ah, bác nghiên cứu thêm toshiba 50LA2300V rẻ hơn con đó 1 chút thôi ah, nhưng có nhiều tính năng hay đó bác!

bác cần em nào thì ới em

behieu

Member

con này Sài gòn k bít giá tốt bao nhiêu nhỉ . đang mún múc

E kết con 50LN5400 mà thấy tốc độ quét 50hz thôi nên cũng lăn tăn quá

ndchieu22

Well-Known Member

E kết con 50LN5400 mà thấy tốc độ quét 50hz thôi nên cũng lăn tăn quá

bác đã kết, thì bác ra siêu thị xem thử đi rồi quyết chọn cũng không muộn đâu bác, bác cứ tận mắt trải nghiêm con đó sẽ cảm nhận được nên mua hay ko nên

chúc bác sơm mua được tivi, có nhu cầu alo em

ailangthang

Active Member

Tần số quét của con LG 47LN5400 này thấy thông số là 100Hz CMI, cái CMI & AMR nghĩa là sao nhỉ? Có phải AMR là tần số quét thực còn CMI là tần số quét ảo không các pác? Em gà mờ cái khoản này quá.

Bên trên