Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

NHVL

Ðề: Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

Hôm qua không biết bị gì bây giờ cả settop box lẫn PC đều không xem được, kỹ thuật tới vẫn ko làm đc, giờ đòi đem lên cho nhánh sửa nữa, mệt ghê, bác nào gặp trường hợp này chưa

Treo port...treo thiết bị...bình thường mà :p

hoabantrang

Well-Known Member

Hình như thay đổi khá nhiều kênh rồi. Lại phải ngồi dò lại như bác chủ thớt rồi. :(

bookfree

Active Member

vừa mở vtv1 coi thời sự thì nó ra bibi :D

chickgunx

Treo port...treo thiết bị...bình thường mà :p

Bác biết cách nào khắc phục ko, bây giờ nó kiu đem thiết bị lên coi, mà bận quá ko đi được.
Xem bằng OneTV hay phần mềm DVBView đều không được thì chắc là cái STB ko hư rồi, vậy mà cứ bắt đem lên

svngheo

có thêm kênh nào mới ko ae ? lâu wá k có dò lại kênh

NHVL

Bác biết cách nào khắc phục ko, bây giờ nó kiu đem thiết bị lên coi, mà bận quá ko đi được.
Xem bằng OneTV hay phần mềm DVBView đều không được thì chắc là cái STB ko hư rồi, vậy mà cứ bắt đem lên

Bác cứ báo hỏng kịch liệt vào :D

vinhdo

Member

hôm qua mình xem được htc movies hd + thuanviet hd trên máy tính nhưng hôm nay thì không ,còn mấy kênh khác vẫn bình thường

hoabantrang

Well-Known Member
IPTV của FPT bị làm sao ???

Dạo này xem IPTV của FPT trên máy tính làm sao ấy nhỉ ? Không biết có ai bị như em không ?
Tình hình là em xem IPTV trên máy tính bằng VLC rất hay bị gián đoạn. Kênh nào cũng thế, cứ xem được vài phút là bị dừng, nếu để kệ nó thì sau đấy vài phút lại chạy tiếp, tất nhiên là bị mất đoạn bị gián đoạn ấy; nếu muốn xem ngay thì chỉ có cách chuyển kênh khác rồi chuyển lại kênh vừa xem hoặc stop rồi play lại (bấm nút stop và play trên giao diện).
Em có gọi cho tổng đài nhiều lần rồi nhưng không có kết quả gì, kể cả kỹ thuật viên của FPT đến tận nơi sửa cũng không được.
Thêm nữa các kênh hình như bị thay đổi IP rồi thì phải, lúc chạy được lúc không. Chẳng lẽ bên FPT ép người dùng phải chuyển qua dùng set top box à ?
Có bác nào bị như em không ? Nếu có nhiều bác cũng bị thì cùng kêu lên FPT xem giải quyết thế nào !

yeah1

Member
FPT chỉ cho xem free 30 kênh trên máy tính còn các kênh khác là do các member tự dùng phần mềm tìm thêm ra thôi, giờ các bác báo lên chẳng may nó biết nó khóa mã hết ko cho cho xem trên máy tính nữa thì mệt, mà nhiều kênh quá các bác có xem được hết ko.

hoabantrang

Well-Known Member
Ðề: Re: Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

FPT chỉ cho xem free 30 kênh trên máy tính còn các kênh khác là do các member tự dùng phần mềm tìm thêm ra thôi, giờ các bác báo lên chẳng may nó biết nó khóa mã hết ko cho cho xem trên máy tính nữa thì mệt, mà nhiều kênh quá các bác có xem được hết ko.

Kể cả các kênh quảng bá như VTV1 cũng bị cơ mà.

svngheo

chịu khó vài bữa nó lại bthường thôi
trc cũng bị vậy 1 tuần sau nó lại bthường

MjnhLong

các bác ơi cho e hỏi, nhà e dùng bán cáp quang 16mb fpt, xem hd kênh bt thì ko sao. nhưng xem HBO hd hoặc 1 vài kênh nữa thì mất mạng luôn,
cái này là do 1 đứa cùng xóm trọ e mở, e góp ý với nó nhiều lần mà ko dc. các bác có cách gì khắc phục ko?

yeah1

Member
Re: Ðề: Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

các bác ơi cho e hỏi, nhà e dùng bán cáp quang 16mb fpt, xem hd kênh bt thì ko sao. nhưng xem HBO hd hoặc 1 vài kênh nữa thì mất mạng luôn,
cái này là do 1 đứa cùng xóm trọ e mở, e góp ý với nó nhiều lần mà ko dc. các bác có cách gì khắc phục ko?

Các kênh vẫn xem bình thường mà, có điều không hiểu sao dạo này lên nhiều kênh HD quá đếm sơ sơ là trên 30 kênh trong tổng 205 kênh rồi, khó hiểu thiệt. Ko biết có lun hay thử nghiệm nữa.

hoabantrang

Well-Known Member

Em nghĩ xem IPTV nó không liên quan đến mạng chứ. Như nhà em dùng gói MegaMe có 6M mà xem tivi bình thường trong khi mạng nhiều khi giật đùng đùng. Tất nhiên mạng nhà em thì không xem được kênh HD rồi.

svngheo

Em nghĩ xem IPTV nó không liên quan đến mạng chứ. Như nhà em dùng gói MegaMe có 6M mà xem tivi bình thường trong khi mạng nhiều khi giật đùng đùng. Tất nhiên mạng nhà em thì không xem được kênh HD rồi.
IPTV là 1 dịch vụ khác internet nhưng cùng chạy trên 1 đường cáp
mạng giật là do kết nối với ISP trong /ngoài nc bị wá tải nên giật
còn IPTV là dvụ riêng nó truyền từ tổng đài FPT đến máy bạn thôi nên vẫn xem bthường

do chạy cùng 1 đường cáp nên nó sẽ chiếm 1 phần băng thông truy cập internet đó

MjnhLong

Em cũng biết là như thế
nhưng mà như mạng nhà e bây giờ thì nếu chỉnh iptv bình thường(VPI/VCI là 8/35) thì ko thể xem được
còn nếu chỉnh thành (VPI/VCI là 0/33~ coi nó như mạng internet) thì mới xem dc.
là sao vậy?

bookfree

Active Member

Em cũng biết là như thế
nhưng mà như mạng nhà e bây giờ thì nếu chỉnh iptv bình thường(VPI/VCI là 8/35) thì ko thể xem được
còn nếu chỉnh thành (VPI/VCI là 0/33~ coi nó như mạng internet) thì mới xem dc.
là sao vậy?
vnpt là 8/35, fpt 0/33 mà

bookfree

Active Member

VNPT tùy từng nơi nữa nha bác :p

khu vực miền nam là 8/35 thì phải (HCM, Đồng Nai mình thấy thế), miền trung thì 0/33 (Ninh Thuận), không biết mấy khu vực khác thì sao :D mà IPTV thì phải có mạng nó mới chạy, cấu hình sai thông số (kg có internet) thì sao nó chạy được :D

Bên trên