Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

vnmaths

Member
Ðề: Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

Nhóm kênh HD của HTV đã xuất hiện trở lại rồi nhé, IP chạy từ 255.1.1.238 đến 255.1.1.244. Kênh iTV HD 720p ở vị trí 247 (mấy kênh khác không còn).

NHVL

VNPT ít khi nào thấy vụ này, FPT muốn KH của mình chịu cực xem IPTV = PC hay sao ý :))

vnmaths

Member
Ðề: Re: Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

VNPT ít khi nào thấy vụ này, FPT muốn KH của mình chịu cực xem IPTV = PC hay sao ý :))
Nói mãi mà các bạn không hiểu (hay cố tình) cứ vào chặt chém nhỉ, dò kênh của FPT chẳng qua là tự mày mò thôi, FPT nó đã thông báo chính thức đâu. Khi nào nó chính thức công bố trên onetv.vn thì mới nói được chứ.

NHVL

Re: Ðề: Re: Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

Nói mãi mà các bạn không hiểu (hay cố tình) cứ vào chặt chém nhỉ, dò kênh của FPT chẳng qua là tự mày mò thôi, FPT nó đã thông báo chính thức đâu. Khi nào nó chính thức công bố trên onetv.vn thì mới nói được chứ.

Chứ VNPT cũng có công bố chính thức đâu, toàn do Anh em tự mò cả thôi :))

Sao em dò tự động bằng ProgDVB 6 không được, có bác nào chỉ cách dò bằng các chương trình khác không? Em đọc từ trang 1 - 31 mà vẫn không biết cách ạ :( thanks ạ

vnmaths

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

Chứ VNPT cũng có công bố chính thức đâu, toàn do Anh em tự mò cả thôi :))
Nhưng nó công bố số kênh chính thức và tên kênh còn gì. FPT chưa từng công bố các kênh HTV HD và nhiều kênh khác nhé. Vẫn cố tình không hiểu hay sao?

vnmaths

Member

Bạn cứ mở Notepad ra, bắt chước cú pháp sau:
#EXTM3U
#EXTINF:0,HTV7 HD
udp://@225.1.1.243:30120
#EXTINF:0,HTV9 HD
udp://@225.1.1.244:30120

Trong đó IP chạy từ 225.1.1.1 đến 225.1.1.255. Cổng 30120 thì để nguyên.
Sau ghi save lại thành file có đuôi là m3u, rồi mở bằng VLC là xem, không cần dò gì cả. (Tất nhiên có những số IP không có kênh nào, nhưng chỉ là số ít).

Nhưng nó công bố số kênh chính thức và tên kênh còn gì. FPT chưa từng công bố các kênh HTV HD và nhiều kênh khác nhé. Vẫn cố tình không hiểu hay sao?

Mình cũng thắc mắc chuyện này lên trang chủ thì danh sách kênh không nhiều nhưng ở đây thấy có rất nhiều kênh nên cũng chẳng rỡ số kênh của fpt thực sự có những kênh nào

vnmaths

Member

Mình cũng thắc mắc chuyện này lên trang chủ thì danh sách kênh không nhiều nhưng ở đây thấy có rất nhiều kênh nên cũng chẳng rỡ số kênh của fpt thực sự có những kênh nào

Ở đây nhiều hơn nhưng có nhiều kênh đang thử nghiệm, lúc có lúc không. Nói chung số kênh đã công bố trên trang web của nó là ổn định, không có sự thay đổi. Chắc sắp tới sẽ có thêm số kênh và sẽ có thông báo cụ thể.

svngheo

One TV tối nay sao kì thế mấy bác ơi
coi dc 5giây là mất , đứng hình im re

vnmaths

Member

Vẫn ngon mà. Mấy kênh phát 720p đã trở lại: Bongda (ip 225.1.1.253), iTV (247), VTC3 HD (246), QPVN (245). Thêm cả K+1 (230), chắc thả gà chút thôi.

kienbeo88

lại thay đổi ip hay sao mà ko xem đc các kênh nữa :(

tình hình là cứ xem đc vài giây là bị mất và có lại, ko bit FPT nó bị jì vậy ~X(

svngheo

tình hình là cứ xem đc vài giây là bị mất và có lại, ko bit FPT nó bị jì vậy ~X(

giống nhà tui , coi bực vãi
k fải do mạng, lướt web vẫn vèo vèo
đang xài FPT ở bình chánh , k bít bạn ở khu vực nào

giống nhà tui , coi bực vãi
k fải do mạng, lướt web vẫn vèo vèo
đang xài FPT ở bình chánh , k bít bạn ở khu vực nào
mình ở Bà Điểm Hóc Môn bị mấy bửa nay ngồi xem ức chế vãi
coi confed cup mà muốn đập cái modem ~X(

svngheo

mình ở Bà Điểm Hóc Môn bị mấy bửa nay ngồi xem ức chế vãi
coi confed cup mà muốn đập cái modem ~X(

uh, ko bít FPT thành phố làm ăn thế nào
k bít mấy quận khác có bị ko nữa
cài KevinTV coi cho đỡ ức chế đi bợn

vnmaths

Member

uh, ko bít FPT thành phố làm ăn thế nào
k bít mấy quận khác có bị ko nữa
cài KevinTV coi cho đỡ ức chế đi bợn
Gọi điện lên FPT ý kiến thôi, đòi trừ tiền là nó sợ. Mình ở Tân Bình vẫn ổn định.

Bên trên