Các bác hát Karaoke bằng loa của hãng nào hay?

ThanhtrangHTKT

Active Member
Ðề: Các bác hát Karaoke bằng loa của hãng nào hay?

Loa JBL RM-101 hát kara tốt không các bác? sáng nay dẫn con bé cùng CT ra chọn dùm nó với amp Jaguar 203E!

tyfnmax

Active Member

Loa JBL RM-101 hát kara tốt không các bác? sáng nay dẫn con bé cùng CT ra chọn dùm nó với amp Jaguar 203E!

Amply 203E chắc hàng của Nhật Hoàng hoặc Komi là hàng đặt, không phải là hàng Jarguar. Con này công suất hơi bị đuối với con RM101.
Loa JBL RM101 này không phải là hàng chính hãng nhập của Phúc Giang. Đặc điểm JBL tiếng tép hơi gắt. Đặc biệt dòng RM101 chỉ phù hợp phòng ốc rộng. Đánh phòng nhỏ không lên được hết âm.
Music Core TS-8 chơi nhạc midi.
Nói chung là tư vấn chưa chuẩn :). Thà làm loa Bose 301 V ( thêm khoảng 2 triệu) cho an toàn

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Amply 203E chắc hàng của Nhật Hoàng hoặc Komi là hàng đặt, không phải là hàng Jarguar. Con này công suất hơi bị đuối với con RM101.
Loa JBL RM101 này không phải là hàng chính hãng nhập của Phúc Giang. Đặc điểm JBL tiếng tép hơi gắt. Đặc biệt dòng RM101 chỉ phù hợp phòng ốc rộng. Đánh phòng nhỏ không lên được hết âm.
Music Core TS-8 chơi nhạc midi.
Nói chung là tư vấn chưa chuẩn :). Thà làm loa Bose 301 V ( thêm khoảng 2 triệu) cho an toàn
Loa JBL RM101 này không phải là hàng chính hãng nhập của Phúc Giang không phải hàng PGI hả Bác, dựa vào cái logo hả Bác?

tyfnmax

Active Member

Loa JBL RM101 này không phải là hàng chính hãng nhập của Phúc Giang không phải hàng PGI hả Bác, dựa vào cái logo hả Bác?

Bạn ấy mua cả bộ Amply 203E, Loa JBL RM101, Music Core TS-8 là 14,8 triệu đồng thì đương nhiên không thể là hàng Phúc Giang. Hàng giả thật mà căn cứ vào logo thì chết :)

ThanhtrangHTKT

Active Member

Bạn ấy mua cả bộ Amply 203E, Loa JBL RM101, Music Core TS-8 là 14,8 triệu đồng thì đương nhiên không thể là hàng Phúc Giang. Hàng giả thật mà căn cứ vào logo thì chết :)

Chính xác là loa JBL RM-101 giá 6,6triệu, amply 203E giá 5,5 triệu, Music Core TS-8 giá 4,3 triệu chưa VAT và shop cam kết chính hãng bác ạ! RM-101 về kiểm tra trên web thấy giá cao hơn nên em cũng áy náy về! shop là 1 gian hàng bảo đảm trên vatgia.com

Chỉnh sửa lần cuối:

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Làm sao Bác biết là Bác ThanhtrangHTKT mua theo giá trên? Bác tyfnmax đưa ra giá trước còn Bác ThanhtrangHTKT trả lời sau mà. Nhưng mà loa JBL RM 101 mà có giá 6,6triệu thì cần phải xem lại, vì hàng PGI không có giá đó

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Vì em không có căn cứ nào nên đành đưa ra thông tin vậy, vì không thấy phiếu bảo hành PGI, 03 tem của PGI, cũng chẳng được nghe chất âm thế nào, cũng chẳng biết Bác ấy mua ở đâu

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Re: Ðề: Các bác hát Karaoke bằng loa của hãng nào hay?

Chính xác là loa JBL RM-101 giá 6,6triệu, amply 203E giá 5,5 triệu, Music Core TS-8 giá 4,3 triệu chưa VAT và shop cam kết chính hãng bác ạ! RM-101 về kiểm tra trên web thấy giá cao hơn nên em cũng áy náy về! shop là 1 gian hàng bảo đảm trên vatgia.com

chỗ bôi đen <> nếu hàng cũ thì vô giá ...nếu mua mới giá 6.6tr cho Một Cặp loa JBL 101 thì 100% hàng Fake nhái như zin .có thể có cả tem phúc giang .vài con Tem này in mấy hồi đâu. khi bán mới dán vào ,Khu nguyễn văn quá Quận 12 SAI GON .muốn in gì họ cũng làm .trừ in tiền giả.các bác đừng nặng nề về tem nhãn ,chỉ một phần ,cái chính tự mình phải bỏ Time đi xem vài nơi ,nhìn và biết phân biệt thật giả .
hoặc ghé những Shop uy tín trên Forum .nếu JBL cứ tìm bác Nhân ,sai đâu bác đó phải chịu dẫu giá có cứng một tý .nhưng an tâm hơn ,vài dòng nếu đụng chạm vào đâu xin bỏ quá

ThanhtrangHTKT

Active Member

Vì em không có căn cứ nào nên đành đưa ra thông tin vậy, vì không thấy phiếu bảo hành PGI, 03 tem của PGI, cũng chẳng được nghe chất âm thế nào, cũng chẳng biết Bác ấy mua ở đâu

Em mua ở Viên nữ Viên Nữ Audio - Thiết bị âm thanh ánh sáng tại TP Vinh Nghệ An - Âm thanh Ánh sáng
Thấy bác có tấm hình 'Cánh chinh Việt" nghĩ chắc bác cũng ở Vinh phải không ạ?

Dorillin

Member
hàng JBL RM101 mỗi loa số serial khác nhau, mà giá bác đưa chỉ bằng 1/2 giá hàng PGI

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Em mua ở Viên nữ Viên Nữ Audio - Thiết bị âm thanh ánh sáng tại TP Vinh Nghệ An - Âm thanh Ánh sáng
Thấy bác có tấm hình 'Cánh chinh Việt" nghĩ chắc bác cũng ở Vinh phải không ạ?
Vậy là em gặp đồng hương à lần đầu tiên em mới gặp người Nghệ An ở đây, em ở Diễn Châu ạ. Em cũng xem qua hàng ở Viên Nữ, em nói thật thà em mua ở tại PGI ở TP.HCM đắt 1 tý Bác ạ nhưng yên tâm, nói Bác đừng buồn hàng Viên Nữ toàn là hàng fake thôi ạ

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: Các bác hát Karaoke bằng loa của hãng nào hay?

chỗ bôi đen <> nếu hàng cũ thì vô giá ...nếu mua mới giá 6.6tr cho Một Cặp loa JBL 101 thì 100% hàng Fake nhái như zin .có thể có cả tem phúc giang .vài con Tem này in mấy hồi đâu. khi bán mới dán vào ,Khu nguyễn văn quá Quận 12 SAI GON .muốn in gì họ cũng làm .trừ in tiền giả.các bác đừng nặng nề về tem nhãn ,chỉ một phần ,cái chính tự mình phải bỏ Time đi xem vài nơi ,nhìn và biết phân biệt thật giả .
hoặc ghé những Shop uy tín trên Forum .nếu JBL cứ tìm bác Nhân ,sai đâu bác đó phải chịu dẫu giá có cứng một tý .nhưng an tâm hơn ,vài dòng nếu đụng chạm vào đâu xin bỏ quá
Bác nói đúng, để mua hàng thật cần phải có nhiều thông tin,thậm chí mất nhiều thời gian nữa, như em mua hàng lang thang gần nửa năm mới mua được hàng, hàng em mua tại gốc luôn

kudo1908

Active Member

Em được cho cặp loa này Wharfedale Force 3180

Các bác đánh giá giúp em cái!

trưa nay vừa qua đường tên lửa khúc đèn xanh đèn đỏ hát karaoke quá nana bằng loa này vs đầu arirang nhập khẩu,phòng hơi nhỏ nên bass đập khá mạnh,âm thanh tách bạch khá rỏ nét :D

amthanhviet

dùng JBL RM 10 bass 25 đánh chuân căng đét ạ

Bên trên