Các bác hát Karaoke bằng loa của hãng nào hay?

songxanh683

Các bác hát Karaoke bằng loa của hãng nào hay, mua dây cho loa thì mua loai nào chất lượng tạm ổn?

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Các bác hát Karaoke bằng loa của hãng nào hay?

Mình chơi JBL RM 10 II ( PGI)

minhlhks

Member

Bose 305 Serie V + Sub woofer Velodyne Impact 10

vmtruong

Mình chơi JBL RM 10 II ( PGI)
Cảm giác của em với 3 thằng em có thử qua:
  • JBL RM 10 II nghe treble hơi bị chát
  • Wharfedale 3190 thiên về bass: nhìn nó cứng cáp, công suốt lớn em dùng con này vừa hát karaoke nhạc sến vừa wanh nhạc sàn :D hông xi nhê gì em nó.Em quánh nó zí con 3190 + Polk 110 + PA K8000 => Báo rống rú đập phá các kiểu luôn hehehehe
  • Bose 301V hát nghe giọng sáng hơn 2 thằng kia nhưng em cứ sợ sợ... nhìn nó mỏng manh, đào tơ wa :D hát nhạc sến hông đập nhạc sàn dc

BMB nhà nghèo ba má đông nên hông có tiền chơi
Bác ra cửa hàng nghe rùi ưng em nào thì múc thui.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Re: Ðề: Các bác hát Karaoke bằng loa của hãng nào hay?

Loa Peavey hoặc JBL bác ạ.
Dây loa thì dùng dây Cadivi.....

to mò chút bác dòng sản phẩm Loa Peavey ở SG chỗ nào họ bán hàng chính hãng nhỉ bác ,loa này thuộc nhà phân phối nào bác nhỉ

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Các bác hát Karaoke bằng loa của hãng nào hay?

to mò chút bác dòng sản phẩm Loa Peavey ở SG chỗ nào họ bán hàng chính hãng nhỉ bác ,loa này thuộc nhà phân phối nào bác nhỉ

Bác hỏi thử Nhạc Việt xem sao (Dọc đường Điện Biên Phủ và khúc đầu đường 3/2 có khá nhiều tiệm âm thanh ánh sáng)
Cái này thì bên Vietkeyboard người ta rành hơn. Có nhiều người nhập hàng từ Mỹ về bán. Hàng Pro thường không phải là hàng hiếm nên cũng dễ kiếm.

amdfan1

Em cũng đang định mua Bose 301V bác ah. Nghe mọi người đánh giá là đỉnh của đỉnh, không có đối thủ trong tầm giá và đa dụng. Nghe nhạc karaoke gì cũng good.

Dorillin

Member
con này k phải đỉnh của đỉnh đâu bác, chỉ hợp phòng nhỏ, nó mà vặn to là xé tiếng, bể từa lưa, tiếng nó cũng giả lắm
Em cũng đang định mua Bose 301V bác ah. Nghe mọi người đánh giá là đỉnh của đỉnh, không có đối thủ trong tầm giá và đa dụng. Nghe nhạc karaoke gì cũng good.

audio&video

Active Member

theo em mỗi hãng loa đều có thế mạnh bác ah JBL tiếng treble cao âm trầm sâu dầy dặn còn bose V tiếng trung tốt nhưng bass hơi đuối bác ah

hataigiang

Active Member

Em được cho cặp loa này Wharfedale Force 3180

Các bác đánh giá giúp em cái!

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Các bác hát Karaoke bằng loa của hãng nào hay?

Bác hỏi thử Nhạc Việt xem sao (Dọc đường Điện Biên Phủ và khúc đầu đường 3/2 có khá nhiều tiệm âm thanh ánh sáng)
Cái này thì bên Vietkeyboard người ta rành hơn. Có nhiều người nhập hàng từ Mỹ về bán. Hàng Pro thường không phải là hàng hiếm nên cũng dễ kiếm.

vâng em chỉ tính tìm cặp bass 30cm hát hò .thi thoảng dựt dựt tý dòng này nó trâu bò mới phê đá được ở không gian 50m .em tìm hiểu thui bác .nếu hàng chính hãng có lẽ không rẻ chút nào .

Nếu phát huy được hết thế mạnh của mỗi cặp loa thì hệ thống karaoke sẽ rất hay.Quan trọng là phối ghép tốt loa,mixer amli,micro...

Bên trên