Ca sĩ Mỹ Tâm ký tên phản đối K+ độc quyền

vmc102

Member
Dân Việt - Chiều nay, 13-12, ca sĩ “tóc nâu môi trầm” Mỹ Tâm đã chính thức ký tên vào bản kiến nghị của Hội Cổ động viên Việt Nam phản đối sự độc quyền của kênh truyền hình K+.
>> Danh hài Bảo Quốc ký tên kiến nghị phản đối K+>> Mở chiến dịch lấy chữ ký phản đối K+ khắp ba miền>> Kênh truyền hình K+ dành cho ai?>> Tổ chức nhiều cách lấy chữ ký phản đối K+>> Kêu gọi 1 triệu chữ ký phản đối K+
Theo đại diện của Hội Cổ động viên Việt Nam, chiến dịch huy động 1 triệu chữ ký phản đối sự độc quyền của kênh truyền hình K+ đã nhận được sự ủng hộ nhiệt thành của các ca sĩ, nhạc sĩ, các cầu thủ và của đông đảo người hâm mộ.

Ca sĩ Mỹ Tâm ký tên vào bản kiến nghị của Hội Cổ động viên Việt Nam
Phó chủ tịch Hội Cổ động viên Việt Nam, ông Trần Song Hải cho biết: Hội đã thu thập được những chữ ký quan trọng ủng hộ tâm nguyện của giới cổ động viên Việt Nam như chữ ký của nhạc sĩ Lê Quang, tác giả của ca khúc “Niềm tin chiến thắng” - ca khúc chính thức của giới cổ động viên Việt Nam mỗi khi cổ vũ cho đội tuyển quốc gia.
Quan điểm của bạn về việc Hội CĐV Việt Nam kêu gọi 1 triệu chữ ký phản đối K+?
Đồng ý
Không đồng ý
Ý kiến khác

Gần như toàn bộ các cựu cầu thủ Thể Công, trong đó phải kể đến những tên tuổi nổi tiếng như Ba Đẻn... đã ký vào bản kiến nghị ủng hộ quyền lợi của giới cổ động viên.
Ngoài ra, bức thư ngỏ và bản kiến nghị còn nhận được sự tán thành, ủng hộ của các chuyên gia bóng đá và nhà báo thể thao nổi tiếng: Ông Nguyễn Văn Vinh - CLB Hoàng Anh Gia Lai; nhà báo Vũ Mạnh Hải, nguyên Tổng biên tập báo Bóng đá.
Theo Ban chấp hành Hội Cổ động viên Việt Nam, hiện nay, đã có khoảng 6.000 chữ ký trên trang web chính thức vff-fan.vn của Hội.
Đến thời điểm này, có khoảng 18.000 người hâm mộ đã ký tên ủng hộ sáng kiến của Hội Cổ động viên Việt Nam.

http://danviet.vn/24926p1c24/ca-si-my-tam-ky-ten-phan-doi-k-doc-quyen.htm

Hoan hô Mỹ Tâm, mai mình sẽ đi mua một đĩa CD xịn của Mỹ Tâm để ủng hộ hành động đúng đắn này mới được

alone0189

Ðề: Ca sĩ Mỹ Tâm ký tên phản đối K+ độc quyền

ký chán cũng ko làm đc j đâu. H muốn xem kiểu j cũng thêm tiền nhé

thaiha248

Banned

Vụ này làm to lắm, bắt đầu động đến những người có tiếng nói trong xã hội rồi rồi.
Chắc chắn sẽ thành công, em tin răng em sẽ lại tiếp tục đc xem Bóng Đá Chủ Nhật.

MrMilan

Banned

Vụ này làm to lắm, bắt đầu động đến những người có tiếng nói trong xã hội rồi rồi.
Chắc chắn sẽ thành công, em tin răng em sẽ lại tiếp tục đc xem Bóng Đá Chủ Nhật.

Người Việt hay cả nể, nhiều khi phải ký mà thâm tâm mình chả muốn.
Ai cũng ko muốn nhưng ai cũng phải giơ tay biểu quyết.

Lê Quang, tác giả của ca khúc “Niềm tin chiến thắng” - ca khúc chính thức của giới cổ động viên Việt Nam.

Bài này đâu phải Lê Quang sáng tác? Chỉ viết lời Việt thôi mà.
Không lẽ Mỹ Tâm và Hội cổ động viên sử dụng tác phẩm đạo nhạc.???

thaiha248

Banned

Lê Quang, tác giả của ca khúc “Niềm tin chiến thắng” - ca khúc chính thức của giới cổ động viên Việt Nam.

Bài này đâu phải Lê Quang sáng tác? Chỉ viết lời Việt thôi mà.
Không lẽ Mỹ Tâm và Hội cổ động viên sử dụng tác phẩm đạo nhạc.???

Niềm tin chiến thắng là đạo của bài nào, nước nào thế em, nếu em biết thì em hãy thưa thớt, ko biết thì đừng nói nhé..X_X...
Đáp án của nó là :......???

"when a child is born",nhạc giáng sinh đó anh,nghe thử rồi xin lỗi em sau cũng được.

Ở VN mình hiền chứ nước ngòai nó tới Cty K+ nằm ăn vạ rồi .

1 triệu người tới Cty K+ tuyệt thực đi .

Nếu K+ giảm giá thuê bao xuống 100k 1 tháng mà xem được EPL trên ESPN thì em ký hợp đồng ngay .

MrMilan

Banned

Ở VN mình hiền chứ nước ngòai nó tới Cty K+ nằm ăn vạ rồi .

1 triệu người tới Cty K+ tuyệt thực đi .

Nếu K+ giảm giá thuê bao xuống 100k 1 tháng mà xem được EPL trên ESPN thì em ký hợp đồng ngay .

Chung quy lại cũng chỉ vì tiền cước quá cao

dino

Active Member

1 chữ ký của tay to tiền nhiều thì triệu chữ ký của dân đen có làm được gì .. nhưng vẫn ủng hộ ... từ khi có K- em nghỉ coi ngoại hạng anh live, chỉ xem lại bàn thắng sáng sớm lúc đi làm, lại có lợi cho sức khỏe ... vợ con lại khen ngoan :))

thegioi05

Active Member

Mỹ Tâm chắc không đủ show diễn nên ở nhà xem bóng đá nè. Tại K+ độc quyền nên tham gia ký. Hehe Mỹ Tâm đúng là một fan của bóng đá.

Mấy hôm nữa tuyển việt nam vô địch anh em mà đi ăn mừng nhớ chuẩn bị ít khẩu hiệu phản đối K+ mà hô cho có khí thế nhé.hôm qua xem lại cái gặp nhau cuối năm 2007 có câu "khách hàng là gà nó muốn chăn bao nhiêu thì chăn chứ làm gì có bảo vệ".Trách nhiệm của hiệp hội người tiêu dùng ở đâu nhỉ

thaiha248

Banned

Mỹ Tâm chắc không đủ show diễn nên ở nhà xem bóng đá nè. Tại K+ độc quyền nên tham gia ký. Hehe Mỹ Tâm đúng là một fan của bóng đá.

Vậy thì bác nhầm nhé, Mỹ Tâm giờ ko đi diễn linh tinh nữa đâu, giờ là phải chọn chỗ nào Vip nhất nhì, thì mới diễn, ko thì cũng phải gần như Ban Giám Khảo Sao Mai Điểm Hẹn nha.

thegioi05

Active Member

Vậy thì bác nhầm nhé, Mỹ Tâm giờ ko đi diễn linh tinh nữa đâu, giờ là phải chọn chỗ nào Vip nhất nhì, thì mới diễn, ko thì cũng phải gần như Ban Giám Khảo Sao Mai Điểm Hẹn nha.
VẬy nữa à, BGK nhận xét gì mà bị thí sinh quay lại cãi đến hai lần.

thaiha248

Banned

VẬy nữa à, BGK nhận xét gì mà bị thí sinh quay lại cãi đến hai lần.

Em thấy Mỹ Tâm nói quả đó đúng, con kia cãi là cãi Đài, con ý hát cả bài ngân giọng nhiều quá, nghe khó chịu, đoạn nào cũng phải láy cái giọng lên, cãi Mỹ Tâm ý hả, khán giả đâu ko cần biết, Thí Sinh chỉ có thiệt thôi...:))..
Mỹ Tâm Pro rồi, nhận xét chỉ có chuẩn, Mỹ Tâm sắp thành Diva rồi.

ahatuananh

Well-Known Member

Chết, các bác lôi cả Mỹ Tâm vào thế này...

Mỹ Tâm thì ký tên phản đối,còn khi Siu Black nhìn thấy K+ thì chỉ tay vào và cười lớn "hahaha,tôi thích em"

sonpham

Member

Đọc báo thời gian gần đây thấy ức chế quá! Sự kiện K+ thì chắc chỉ có ở VN mới có, ở các nước tiên tiến thì quên đi! VN mình vốn có truyền thống anh dũng trong chiến tranh và bảo vệ đất nước, nhưng riêng về mặt vì cộng đồng thì e thấy quá ... yếu đuối, thậm chí một số kẻ hèn nhát thì lại hay lên mặt khoe khoang khoác loác với đời, cứ như là ở VN chỉ có họ là nhất! Đúng là trò hề! Cả nước đang đấu tranh để bóng đá trên truyền hình được về với dân nghèo thì họ lại tự cho mình cái kiểu ngông nghênh "Tao có tiền tao chơi, ai bảo chúng mày nghèo!", sự thực họ là ai, giàu cỡ nào thì ai cũng biết! Những kẻ vốn hay rỗng túi, nay bỗng chốc có được chút tiền thì tự cho mình cái "tự sướng" kiểu vậy, bày đặt ra giọng miệt thị người khác: "Chung quy lại cũng chỉ vì tiền cước quá cao ", hãy nhìn những Bảo Quốc, Lê Quang, Mỹ Tâm,... chắc họ nghèo không có tiền mua K+ nên mới đấu tranh???!!! Người giàu ở VN không ít, xe hơi họ còn mua được chứ đừng nói K+, chẳng qua họ không xài cũng vì lòng nghĩa hiệp mà thôi - Biết vì những người khác đang nghèo khó.
Nếu ko dính vào VTV thì e tin mọi việc xong lâu rồi, nhưng đằng này thì ... Nếu mọi việc cứ quyết liệt như Vedan thì e tin người nghèo sẽ lại được xem bóng đá!
Hãy vì người nghèo, tẩy chay K+!

Bên trên