Box âm thanh ngày càng chán!!! Lí do tại sao vậy các cụ?!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Vdzung

Active Member
Ðề: Box âm thanh ngày càng chán!!! Lí do tại sao vậy các cụ?!

Thời buổi thóc cao gạo kém này thì ai ai cũng phải đi kiếm tiền, BQT diễn đàn cũng vậy. Shop cũng vậy, các bác bán hàng lẻ cũng vậy, nhưng trót dính vào cái âm thanh này thật nghiện như nghiện thuốc lào, khó dứt lắm nên chẳng phải AE không quan tâm, không nâng cấp đâu. Có chăng là có nâng cấp, có trao đổi nhưng giấu thôi. Chuyện tổ chức giao lưu, thi đấu, chia sẻ, đổi chác, thẩm âm nên làm nhưng nếu thật sự muốn làm thì phải nghĩ đến sự lâu dài chứ " đầu voi - đuôi chuột " thì chẳng thà đừng làm.

Trước tiên nếu BQt và các Mod có muốn kiếm nhiều " xiền" từ trang web ruột thịt của mình thì chắc chắn phải xây dựng nó 1 cách say mê và nhiệt tình nhất, không màng lợi ích nhất, sau đó khi nó mạnh mẽ rồi thì tha hồ kiếm " xiền" . Việc này em rất chi là ủng hộ.

Vấn đề là bỏ cái TÂM ra cho nó trong 1 thời gian dài có lẽ là điều KHÓ.

Vdzung

Active Member

Chuyện em nói nó khá bình thường mà bác.
Mà nếu em nói thế sai thì em xin lỗi, chân thành xin lỗi.

Vậy thì em lại thấy phải để trang web phải kiếm ra " xiền" thì mới chất lượng được.
Nếu em lại tiếp tục sai thì em sẽ không CM nữa. Và sẽ xin lỗi trước ( nếu sai) .

Bác bớt nóng nhé, em mong mời bác ly cafe, ~O)~O)~O)

Minhsur

Banned

Trước hết em xin lỗi mod là sắp nhắc đến chữ tiền.
Em thú thật là cũng đã nhận được lời mời làm mod, nhưng em không dám nhận vì muốn được làm người bình thường, được chém, được nổ, đôi lúc được nói bậy...
Em cũng biết là các mods đều làm từ cái tâm.

Nhưng nói thật, một trang có tiếng như HDVN mà không có cách để nó sinh ra tiền thì hơi phí.

tuanwawezx

Web hình như có thu phí phần QC gắn Baned logo mà .phí duy trì tất nhiên phải thu rồi ..web vừa là sân chơi cho anh em khắp mọi miền đất nước giao lưu .và cũng là nơi mua bán của thành viên .các Shop lớn có gian hàng thu phí là lẽ đương nhiên .
các bác nên bó gọn theo chủ đề nói nhiều nói mãi đâm ra lạc đề .đã lạc thì nhờ Admin mod đi qua Close lại cho đỡ mất hòa khí .

welldone

Well-Known Member

Ae bớt nóng, em xin can. Em lập topic này ra cũng chỉ có 1 mục đích là hi vọng có thể giải quyết đc vấn đề đang tồn tại ở box âm thanh nói riêng và hdvietnam nói chung, tạo sân chơi thú vị hơn để ae ta đc cùng giao lưu, học hỏi. Nếu tình trạng ko có gì hay hơn thì thôi chắc xin đóng topic trước khi nó sa lầy vào những chuyện khác!!! Em thì thấy bác Chip cũng ghé qua rồi, hvong là có gì đó xảy ra. Thân.

Vdzung

Active Member

Em dám cười trên những câu chữ của một số đông trong các bác. Toàn sáo rổng vô nghĩa và chẳng đi đến đâu.
Ngạn ngữ có câu: "Dốt nói chữ", "Ngọng hay nói" quả nhiên ứng nghiệm :D
Toàn những con người ăn tục nói phét, dám nói ko dám làm, người mở topic này cũng như thế làm em thất vọng quá ... ko lẽ cuộc đời ảo cũng giống thật vậy sao???

Làm được thì hẳn nói, xung phong làm, đừng tỏ ra như thế vớ vỉn lắm. Dù đến giờ BQT chưa setup em về lại member nhưng em đã tự cho mình như vậy từ rất lâu rồi, nếu ko ắc hẳn có vài người trong số các bác ko còn nick để mà bốc phét !!!

Vẫn 1 câu nói cũ, các bác cứ thoải mái đi, mai em dọn dẹp xong thớt tào lao bên kia rồi sẽ cùng chém thả giàn với các bác. Lúc đó sẽ xem ai lợi hại nhé.
Tính em thẳn thắn, ko chịu được những kẻ mồm hôi, mong các bác bỏ quá cho. Thanks so much.

Bác lại nóng. Nào có ai căng buồm khi gió bão.
Bác chưa nguội bằng cafe em sẽ mời bác sinh tố lúa mạch.

@ chủ thớt: tớ xin lỗi vì vài câu dở hơi của tớ làm topic của cậu sóng gió đến vậy.

Vdzung

Active Member

Chết thật, 3/4 cuộc đời nghĩa là bác là đàn anh, mà thậm chí là anh cả nữa cơ.
Em nhỏ hơn anh, mong anh thứ lỗi nếu em sai sót.
Anh lớn rồi, chấp nhặt đàm em làm gì.
Nếu có dịp, em sẵn sàng kính anh 3 ly.
Thật lòng.

Em cũng xem bác là "đồng loại" trong số nêu trên thôi, chẳng hay hớm gì đâu. Đừng cố nhả ngọc phun châu làm gì, em sống đến giờ qua 3/4 cuộc đời rồi, nghe giọng đoán được người thôi. Và em cũng xin lỗi các bác là các bác ko đủ trình để làm em "nóng" đâu, em đang cố gắng trong những nỗ lực cuối những mong những kẻ như bác quay đầu thôi.
Chúc may mắn.

Em thấy bác vẫn như ngày nào, việc làm cho bác "nóng" trong người em thấy chả khó khăn lắm đâu ah :d
Mà em nghĩ bác nên chăm chỉ luyện thể thao nhé, bớt thể dục 1 tí thì thọ hơn đấy ah. Chứ chỉ còn 1/4 thì ngắn quá

DAIYOU

Active Member

Theo em nên Close topic này được rồi đấy!

ThanhtrangHTKT

Active Member

Mỗi người mỗi gu nghe, phòng ốc, khả năng tài chính... nên chuyện khác nhau khi nhận xét thiết bị cũng ảnh hưởng! việc tranh cãi dễ xảy ra hơn box hình ảnh vì đẹp xấu dễ thống nhất quan điểm hơn!
Em biết nhiều trong diễn đàn có nhiều bác thừa lòng nhiệt huyết, kinh nghiệm có nhưng hầu như người lớn tuổi lại không thích post bài chắc ngại sự va chạm, cãi vã không nên có nhau trên diễn đàn, họ thường giao lưu và chơi theo nhóm. Trên HDVN em thấy chủ yếu là người trẻ, yêu công nghệ, thích sự khác biệt, mới lạ nên định hướng tới các sản phẩm mới, tính khí cũng nóng nảy hơn! bên vnav thường lớn tuổi hơn! người quá nhiều tiền thì chơi đồ khủng, mới! còn lại chủ yếu chơi đồ cũ khủng 1 thời!
Sắm đồ audio cũng nhằm thỏa mãn thú chơi! Đã chơi thì khi dư dả tiền bạc, tinh thần sảng khoái thì hay được chú ý đến! Giờ ảnh hưởng chung suy thoái về kinh tế nên trầm lắng đi là chuyện dễ hiểu!
Ý kiến riêng của em mong các bác đừng ném đá! :D

Dạ, em cảm ơn bác rất nhiều. Từ lâu em cũng đã nhóm bác trong nhóm bên trên đấy ah.
Còn nóng hay ko thì cũng còn tùy định nghĩa nó như thế nào bác ah. Cuộc sống cũng vậy, sống chỉ trong tuổi đôi mươi mà có ý nghĩa, làm được điều gì đó có thì còn hãnh diện gấp nhiều lần mấy ông cụ 100 tuổi mà đến chết ko biết ghi gì trên bia mộ í chứ. Em cũng cảm ơn bác lần nữa.
CM này của em là cm cuối trong topic này. Em kỳ vọng có sự đổi thay của box với những con người dám nói và dám làm thật sự.
Chúc vui. Thanks.

Khổ thân, đến lúc chết vẫn còn mong mỏi 1 chút danh hão khắc trên bia mộ sao bác?! Đến thế nào - ra đi thế đấy là xã hội đã văn minh lắm rồi bác ah!

Em vẫn theo dõi topic, vẫn thấy tâm ý của mọi người gắn với topic, có người đúng - có người chưa đúng (có thể do họ hiểu sai - có thể họ nhìn nhận vấn đề qua 1 lăng kính khác bác đang nhìn), thế nhưng với vai trò là mod bác không đứng ra ghi nhận, giải thích, lại lấy quyền hành đó lăng nhục người ta - cho rằng người ta mồm thối là sao, ai ngu - ai dốt ở đây?! bên VNAV em nghĩ bài viết đó chỉ cần 1 cái click của thành viên là quăng vào sọt rác rồi đấy ah..... Mẹ, sáng giờ chưa đánh rằng, mồm cũng đang thối lắm đây.

Minhsur

Banned

Em dám cười trên những câu chữ của một số đông trong các bác. Toàn sáo rổng vô nghĩa và chẳng đi đến đâu.
Toàn những con người ăn tục nói phét, dám nói ko dám làm, người mở topic này cũng như thế làm em thất vọng quá ... ko lẽ cuộc đời ảo cũng giống thật vậy sao???

Làm được thì hẳn nói, xung phong làm, đừng tỏ ra như thế vớ vỉn lắm. Dù đến giờ BQT chưa setup em về lại member nhưng em đã tự cho mình như vậy từ rất lâu rồi, nếu ko ắc hẳn có vài người trong số các bác ko còn nick để mà bốc phét !!!

Vẫn 1 câu nói cũ, các bác cứ thoải mái đi, mai em dọn dẹp xong thớt tào lao bên kia rồi sẽ cùng chém thả giàn với các bác. Lúc đó sẽ xem ai lợi hại nhé.
Tính em thẳn thắn, ko chịu được những kẻ mồm hôi, mong các bác bỏ quá cho. Thanks so much.

Box âm thanh ngày càng chán!!! Lí do tại sao vậy các cụ?!
Bây giờ thì em đã hiểu tại sao Box âm thanh ngày càng chán. Bởi vì chỉ có mod này mới là cao nhân cao thủ, còn anh em mems khác thì mod này nhận xét là: "Toàn những con người ăn tục nói phét, dám nói ko dám làm, người mở topic này cũng như thế làm em thất vọng quá..." và "mồm hôi"...

do_long_khach

Well-Known Member

Hị hị ko biết em có vinh dự được vào nhóm chữ đỏ bên trên ko nữa. Bác mod nóng quá. Được cái nếu bác ko còn là mod nữa thì sẽ có một thành viên máu lửa.

welldone

Well-Known Member

Em định không lên tiếng nữa, nhưng xem ra phải chia sẻ vài lời thôi:
1. To all: Thông qua topic này em thấy có 2 việc như sau, và mong đc sự ghi nhận từ BQT, cụ thể là:
  • Đã có người xung phong làm Mod, thể hiện tinh thần máu, đó là Mr Vdzung.
  • Về việc tái cấu trúc lại box âm thanh thì đã có ý kiến hay từ Sieulong.
2. To Mr TNgocTu: thông qua các comment của bác, em xin hỏi bác vài điều như sau:
  • Bác có hiểu tự do ngôn luận là gì không? Có phải chăng cứ là dân đen, là mem quèn thì không đc “ý kiến”;”thắc mắc”? Chả nhẽ dân đen chúng em ý kiến thì chúng em phải làm, thế thì sinh ra Mod và Admin để làm gì?! Sao bác không tự áp dụng cái kiểu áp đặt ấy cho chính bản thân mình (bác là Mod đấy)?
  • Bác đang đứng ở tư cách nào khi nói mọi người có ý kiến về việc box âm thanh ngày càng chán là ngu dốt và mồm hôi?! Đã thế còn có ý định chặt chém nick của anh em. Em thấy hình như bác tuy sống ¾ quãng đời, nhưng suy nghĩ của bác chắc có vẻ hơi tương phản thì phải!
  • Em tự thắc mắc là bác có quen với ĐVH không mà mới đụng bác 1 chút là bác nhảy dựng lên như thế kia?! Nick của em đấy, bác muốn chặt chém gì thì tùy, em chả quan tâm!
Thanks all.

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member

Quen ĐHV hay ko chả có ý nghĩa gì đâu bác ơi, quan trọng gì chuyện đó

Minhsur

Banned

Em thấy trong box đang có treo 1 topic "Tannoy - Âm thanh đâm chất Anh quốc" viết có 1 vài dòng từ ngày 11 cho đến nay vẫn ko update gì thêm. Em nói thật là em....ko thích các topic kiểu như thế tý nào!!!!X_X

Đúng là cái topic "Tannoy - Âm thanh đâm chất Anh quốc" cả tuần nay không thấy chủ thớt ghé thăm. Khá là vô bổ mà mod vẫn để lại được...

6868

Member

Bác chém đủ chưa vậy? Sao bác đưa tiền bạc ra đây???
Bác nghĩ em và những anh em khác nhận nhiệm vụ này vì tiền hay chí ít cũng có tiền trong tương lai ah?

Em đã nói là các bác có quyền ý kiến ý cò tùy thích, nhưng đừng chém vô tội vạ và chà đạp lên lòng tự trọng của người khác nhé.
Chuyện này em cho qua, nhưng nếu còn tiếp tục theo kiểu này, chắc chắn em sẽ xử lý đấy ah.
Trân trọng.

Em cũng xem bác là "đồng loại" trong số nêu trên thôi, chẳng hay hớm gì đâu. Đừng cố nhả ngọc phun châu làm gì, em sống đến giờ qua 3/4 cuộc đời rồi, nghe giọng đoán được người thôi. Và em cũng xin lỗi các bác là các bác ko đủ trình để làm em "nóng" đâu, em đang cố gắng trong những nỗ lực cuối những mong những kẻ như bác quay đầu thôi.
Chúc may mắn.

Dạ, em cảm ơn bác rất nhiều. Từ lâu em cũng đã nhóm bác trong nhóm bên trên đấy ah.
Còn nóng hay ko thì cũng còn tùy định nghĩa nó như thế nào bác ah. Cuộc sống cũng vậy, sống chỉ trong tuổi đôi mươi mà có ý nghĩa, làm được điều gì đó có thì còn hãnh diện gấp nhiều lần mấy ông cụ 100 tuổi mà đến chết ko biết ghi gì trên bia mộ í chứ. Em cũng cảm ơn bác lần nữa.
CM này của em là cm cuối trong topic này. Em kỳ vọng có sự đổi thay của box với những con người dám nói và dám làm thật sự.
Chúc vui. Thanks.
cũng có nhiều người bình luận về các comment của bác rồi! em thấy bác nên về nhà học cháu và vui tuổi già hơn là lên diễn đàn đấy!

Minhsur

Banned

Em thì thấy ko khó hiểu lắm. Trong topic này động chạm đến khá nhiều shop tài trợ hoặc là nguồn thu cho diễn đàn trong khi BQT ko thể có lý do chính đáng để dọn dẹp thì hy sinh một mod đag muốn nghỉ để làm càn nhằm đánh lạc hướng chỉ trích của a e thôi. Các thành viên có kêu đến cấp nào cũng vậy thôi. Cướp đêm là giặc cướp ngày là ... mà
Hay là đúng như bác này nói nhỉ?
Trời! Thế thì box này còn buồn, còn chán nữa.

dungsin_lqd

Well-Known Member

--ý kiến nên close topic này vấn đề cần mấy bác không khai thác đi sâu mà lại choảng nhau vì cá nhân nhiều quá.

welldone

Well-Known Member

--ý kiến nên close topic này vấn đề cần mấy bác không khai thác đi sâu mà lại choảng nhau vì cá nhân nhiều quá.

Nói chung cũng có ng muốn "1 tay che cả bầu trời", "cả vú lấp miệng em" nên mới sinh ra hằn học thế đấy bác.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên