Box âm thanh ngày càng chán!!! Lí do tại sao vậy các cụ?!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

lan806

Well-Known Member
Ðề: Box âm thanh ngày càng chán!!! Lí do tại sao vậy các cụ?!

-Chơi âm thanh cũng phân biệt giàu nghèo............càng đi sâu vào càng thấy rõ điều này...........làm mod ít nhất là am hiểu âm thanh, hãng sản xuất phối ghép và đều kiện thứ 2 là phải có tiền và chơi thật nhiều thì mọi người mới phục.....chứ....

Quan trọng nhất là hiểu bác ạ, còn về giàu thì giàu mấy cũng không nhiều đồ bằng các bác kinh doanh. Anh em hỏi sp giá 2tr thì tư vấn đồ 2000usd thì không nên chút nào, không thích đồ này phải phân tích tại sao không thích, chứ cứ nói gàn gàn thì cũng không nên chút nào.

hoang_6

Thời buổi kinh tế khó khăn mà các bác. Mình bán hàng âm thanh mấy năm trước gọi là ổn mà 2 năm trở lại đây kém hẳn đi, tết mà vẫn còn ế.

le_hung214

Ngày càng nhiều người chuyển sang chơi lossless nên ít ai mua CD --> dân làm CD ế bỏ nghề --> không có CD thì chuyển từ cái gì sang lossless. Ai zà, mình tự hại mình rồi.

CD và Vynil vẫn không thể chết đc, còn về nhạc số đâu chỉ có CD, một số bản master được bán trực tuyến với chất lượng hơn CD rất nhiều. Rất nhiều cách để bán nội dung cho người cần dùng.

loiruot

Well-Known Member

Thường xuyên tổ chức offline, gặp mặt tăng cường tinh thần giao lưu thì tinh thần chia sẽ cũng mạnh lên thôi. HDVN chỉ hội họp địa phương chứ ít họp mặt các tỉnh. Có dịp đi công tác xin được giao lưu với các bác cũng là dịp để anh em chia sẽ nhiều hơn, gắng kết hơn.
THân!!!

kinhphuong

Well-Known Member
Box mở thêm mục tư vấn giúp đỡ về dàn âm thanh 2nd, hoặc dàn 2nd mẫu chẵng hạn... Cho khỏi vô lộn phòng mấy bác Gấu...
hehe..

DAIYOU

Active Member

-Chơi âm thanh cũng phân biệt giàu nghèo............càng đi sâu vào càng thấy rõ điều này...........làm mod ít nhất là am hiểu âm thanh, hãng sản xuất phối ghép và đều kiện thứ 2 là phải có tiền và chơi thật nhiều thì mọi người mới phục.....chứ....

Có nhiêu chơi bấy nhiêu thôi , chả ai phân biệt giàu nghèo cả ,có chăng chỉ là mặc cảm thôi bác ạ,em cũng là dạng thường thường cỏ cỏ thôi ,củng chơi với mấy bác toàn hàng khủng như ProAc nè ,B&W,Acupha.... nè có sao đâu.

dungsin_lqd

Well-Known Member

Trích một câu bên shop VNAV mà em cảm thấy thích "Con đường audio thật gập ghềnh và chông gai. Đi mãi mà không tới

Chỉnh sửa lần cuối:

loiruot

Well-Known Member

Trích một câu bên shop VNAV mà em cảm thấy thích "Con đường audio thật gập ghềnh và chông gai. Đi mãi mà không tới. Cái khó khăn mà nhiều người thường gặp nhất chính là lộ phí đi đường. Em cũng không phải là ngọai lệ. Chính vì thế em lập topic này để vừa bán vừa chơi mong sớm tìm được đích đến" -------->đích đến không thấy mà thấy tốn khoảng tiền lộ phí hay gọi là tiền ngu...
Người ta đang bàn vì sao box này càng chán, nếu bác cho lộ phí là vật cản lớn nhưng em thì không cho là thế. Chính vì là vật cản lớn nên hãy chơi theo cách của bác và lên đây thảo luận để tìm ra cách chơi ngon bổ rẻ và làm cho 4rum thêm máu lửa đó bác. Vấn đề bác chủ là vì sao ae không tranh luận, không bàn, không tám nữa, ít chủ đề hay.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Box âm thanh ngày càng chán!!! Lí do tại sao vậy các cụ?!

Các shop bán hàng đôi khi pr sản phẩm bán nhiều quá, các mem mới thì lại hay chọn hàng các shop pr rồi lại thổi phồng lên chất lượng bộ giàn mình đang sở hữu. Tiếp tục như thế, các mem mới lại mua những sản phẩm như vậy rồi cùng review như nhau. Các bác kinh nghiệm có tai nghe tốt nào dám bác bỏ những nhận định của các mem này bởi chỉ cần vài câu nói chê bai thì gạch đá ăn không hết. Tốt hơn là im lặng là vàng.

Bác nói chuẩn, em đã phải trả giá vì cái "trào lưu" này rồi.

dungsin_lqd

Well-Known Member

--mấy shop bán hàng thì cái gì mà không phối ghép được họ ca hay hơn cả ca sỹ nữa là khác..mem mới lạng quạng ôm về rồi mấy bác trên đây phán phát nản rồi khóc...lộ phí cho cái chơi..

DAIYOU

Active Member

--mấy shop bán hàng thì cái gì mà không phối ghép được họ ca hay hơn cả ca sỹ nữa là khác..mem mới lạng quạng ôm về rồi mấy bác trên đây phán phát nản rồi khóc...lộ phí cho cái chơi..

Vậy mới nên cần tập hợp nhóm để nghe thử,phối ghép và đánh giá thử xem ý mọi người có giống ý mình không?Đâu phải ai củng có điều kiện mua đồ về không thích thì bán mua cái khác ,còn đi chung nhóm thì người có món này người có món khác ,như loa chẳng hạn có người thích bookshel kẻ khác thích loa cột.....Cứ chung nhóm đánh giá khách quan nhất và mau lên level nhất ,không gì bằng thực hành bác ạ.

Đừng so sánh với shop làm chi ,shop uy tín bán hàng thì họ vẫn tư vấn để sao cho phù hợp giá tiền và chất lượng âm thanh cao nhất có thể ,còn shop không uy tín thì cứ miễn bán được hàng giá cao là bán thôi.

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Nhóm thì mỗi người lại một ý, cái tai mỗi người khác nhau, thể loại nhạc cũng rất quan trọng và còn nhiều vấn đề nữa....

Vdzung

Active Member

--Nhóm thì mỗi người lại một ý, cái tai mỗi người khác nhau, thể loại nhạc cũng rất quan trọng và còn nhiều vấn đề nữa....

Chuẩn bác. Vậy mới có Fan club ( cùng sở thích 1 loại) .
Chưa kể mỗi người có thời gian rảnh rỗi khác nhau và nghe nhạc, xem phim, relax vào những giờ khác nhau.
Tuy nhiên nhiều nhóm nhỏ trên 4r này vẫn trao đổi và nuôi dưỡng thread của nhau khá lâu vì nó hợp sở thích và quan điểm hoặc mở rộng tầm mắt , học hỏi nhau nhiều.

Có 2 topic đọc rất vui : 1 của bác Sym : các " tư thế yêu HD " của anh em và 2 : anh em HD làm nghề gi?
Có đọc mới thấy rất nhiều anh em trên 4r còn quan tâm và đọc , chỉ lạ là ít người vào CM, chia sẻ, xây dựng, ...... hoặc chỉ là tám chuyện.
Phải chăng chất lượng thread và sự kiểm duyệt nội dung lỏng lẻo, chưa chia nhỏ 4r để tiện cho người đọc và tìm hiểu, chưa kịp thời can thiệp những phát ngôn bừa bãi, thiếu tế nhị và tôn trọng anh em ???
Có lẽ cũng còn nhiều vấn đề quá mà cả tập thể BQT diễn đàn và cả anh em mình cần nghiêm túc nhìn lại ?

Box Mua bán - Chợ trời HD mình cũng thích và muón chia nhỏ thêm thành các hạng mục như Loa, nguồn phát, amply, HDP, ..... để người mua và người bán tìm nhau dễ hơn, thuận tiện hơn.

Vài lời chân tình.

welldone

Well-Known Member

Em thấy bác Chip có ghé xem topic này rồi, ko biết tình hình có gì thay đổi ko đây$-)

do_long_khach

Well-Known Member

Tôi nghĩ mod ngoài chuyện kỷ cương trật tự ra nếu có thời gian thì nên suy nghĩ và "ra đầu bài" để anh em tán cho vui, kiểu như "Tannoy ghép với amply gì hợp", hoặc như topic Chia sẻ clips giàn âm thanh của sieulong.

welldone

Well-Known Member

Em thấy trong box đang có treo 1 topic "Tannoy - Âm thanh đâm chất Anh quốc" viết có 1 vài dòng từ ngày 11 cho đến nay vẫn ko update gì thêm. Em nói thật là em....ko thích các topic kiểu như thế tý nào!!!!X_X

dungsin_lqd

Well-Known Member

Em thấy trong box đang có treo 1 topic "Tannoy - Âm thanh đâm chất Anh quốc" viết có 1 vài dòng từ ngày 11 cho đến nay vẫn ko update gì thêm. Em nói thật là em....ko thích các topic kiểu như thế tý nào!!!!X_X

Kiểu bỏ con giữa chợ vậy mà......

TBIZ

Well-Known Member
Em đề xuất 4rum tổ chức các buổi giao lưu định kỳ theo từng TP rồi tiến tới theo miền, AE có thể mang những đồ âm thanh mình đang sở hữu (cũ - mới - bán dẫn - analog - cỏ - hifi - hiend) rồi cùng thi đấu thẩm âm, tiêu chí ngon-bổ-rẻ hợp với điều kiện từng thành viên tạo sân chơi để giao lưu gắn kết AE trong năm kinh tế thật buồn này.

Em thấy bên VNAV vẫn tổ chức đới, mới tháng 4 Chim Ưng contest tháng 12 này SUMO tiếp.

dungsin_lqd

Well-Known Member

--bên VNAV người ta giao lưu thi đấu chủ yếu pre pow CD gốc băng cối băng cassette , đĩa than dây dẩn nguồn...và người ta chơi đồ 2nd thì nhiều mà đồ 2nd thì vô tận...bên HD này Yamaha Monitor denon JBL Jamo ....phần đông vậy họp mặt giao lưu thì chắc để ăn nhậu chép phim và tăng 2,3,...thì đúng hơn.

trangchodom

Well-Known Member

--bên VNAV người ta giao lưu thi đấu chủ yếu pre pow CD gốc băng cối băng cassette , đĩa than dây dẩn nguồn...và người ta chơi đồ 2nd thì nhiều mà đồ 2nd thì vô tận...bên HD này Yamaha Monitor denon JBL Jamo ....phần đông vậy họp mặt giao lưu thì chắc để ăn nhậu chép phim và tăng 2,3,...thì đúng hơn.
Không lẽ những người chơi chơi thiết bị yamaha, Jamo... thì không là những người chơi nhạc sao bác? Hay chỉ có những người chơi pre pow, CD gốc, băng cối, băng cassette , đĩa than mới được tính là người chơi nhạc? Theo em nếu làm được như bác TBIZ thì là điều quá tốt. Gặp nhau có thể học hỏi với nhau nhiều điều vì chẳng có ai dám tự hào là biết hết tất cả các phối ghép hợp lý, từ "hợp lý đây" với nghĩa là tỉ số chất âm/(tiền đầu tư+gu nhạc) được hiệu quả và tiền học phí được giảm đi. Nói nôm na, các bác nấu ăn có nguyên liệu chính như là tôm hùm, trứng cá đen v.v... gặp nhau để bàn chuyện chế biến những thứ này thành những món ăn làm sao cho ngon nhất. Riêng các bác chỉ có con cá lóc là nguyên liệu chính thì vẫn có thể bàn bạc với nhau chế biến con cá này thành những món nhậu khoái khẩu cho mình.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên