Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

langthangvn33

Uploader
Ðề: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

G.morning bác.

Đêm qua em lọ mọ tới gần 2hh mới đi ngủ, nghe hết đĩa này đến đĩa kia để tìm cái hay của Viola Solo mà ko thấy, chất âm con này đặc chất Digital, nhẹ, mỏng. Bác có kế hoạch j cho kỳ nghỉ cuối tuần chưa ?

Chúc bác và gia đình một kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc.

có ạ dem đang vi vu rồi , em thích chất âm đèn , em đang xài đèn ... chúc bác cuối tuần vui vẻ

Bin-K

Well-Known Member

có ạ dem đang vi vu rồi , em thích chất âm đèn , em đang xài đèn ... chúc bác cuối tuần vui vẻ

Chúc bác một chuyến đi vui vẻ.

Em vừa chạy qua nhà bác, khi ra về có một đề nghị : Bác cho em xin hai CD gốc Vol 5 & Vol 6. Khi nào bác rảnh bác ship ra HN cho em ;;) . Bài hát hay, chất lượng nhạc tốt, hình bìa rất rất ... đẹp ;;)

Bác đang sài amp đèn thì hay rồi, hôm rồi em định lấy đôi Terno 300 nhưng giá cả ko khớp nên thôi chứ em cũng thích đèn đóm lắm, ngày trước em chơi Pre MC 2300 mà.

Cám ơn bác nhiều.

HoaRV

Member

Chào bác HoaRV.

Em nhặt nhạnh mỗi lúc một cái sau hơn hai năm thì nó được một mớ đó.

Nghe anh em bàn tán bộ lọc của bác hay lắm mà ko có cơ hội thử trên bộ dàn của em. Nếu được, em đặt bác làm một bộ ngon nhất có thể - vào 220 ra 2 đường 5v 1.5A để em dùng cho usb board + DDC. Jack đầu ra em sẽ báo bác sau. Có thế nào bác inbox hoặc nhắn tại đây cho em.

Chúc bác một ngày mới tràn đầy năng lượng.

Thank bác đã quan tâm,
Tôi có làm về nguồn bao giờ đâu, chỉ nhập về bán thôi, làm làm chi cho nó mệt.
Có thuốc đạc trị cho bác đây nguồn 4.5 sao nhé
Điều chỉnh 0-30v dc, hàng còn lại để bảo hành cho dự án mãi chả thấy nó hỏng cái nào. Hàng nhập khẩu chính hãng đã được kiểm định chất lượng nhé loại này dùng cho phòng thí nghiệm. Việt Nam không làm được đâu. Nợ bác cái ảnh và thông số kt.

HoaRV

Member

Gởi bác thông số kt.

Output Voltage : 0- 30V @ 5A
Output Current :0-3 A
Input Voltage: 110V, 60Hz. (Or 220V, 50Hz.)
Constant voltage/ Constant Current
Voltage and Current adjustment
Power effect: CV<0.01%+1mV, CC<0.2% + 1mA
Overload effect: CV<0.01% +3mV, CC<0.2% +3mA
Waves and noises: CV<0.5mV r.m.s, CC 3mA, r.m.s
Protection: High current limited.
Ripple & Noise: <1mV rms( I>3A), CV<0.5mV rms( I < 3A)
Digital Voltage and current meters built in with Voltage resolution: 2.5% of display reading; 2.5% of Current resolution: display reading
Back Light, good for dark place.
Environmental : 0 - 102 F ( 0 -40 C), relative humidity: <90%
1 year limited warranty
Size: (mm) 295X 165 X 140, (inches) 11 1/2X6 1/2x5 1/2"; Weight: (Lbs) 14

Bin-K

Well-Known Member

Gởi bác thông số
Size: (mm) 295X 165 X 140, (inches) 11 1/2X6 1/2x5 1/2"; Weight: (Lbs) 14

Cám ơn bác. Cục này to quá, nghĩ bác quấn để phục vụ anh em thì em nhờ bác một cục nhỏ nhỏ xinh xinh.

HoaRV

Member

Phải bộ nguồn này chơi cho da của nhạc lossless mới hay được bộ mình làm lấy không thể so được, không phải nguồn rung đâu, trong nó toàn hệ thống mạch điện tử đấy. Tôi đang chơi cho Nguồn 5v của usb. Nguồn 1 chiều làm để đo cho đủ 5v thì dễ ợt nhưng để đạt được các thông số kt yêu cầu cao thì mình chưa làm được.

Bin-K

Well-Known Member

Phải bộ nguồn này chơi cho da của nhạc lossless mới hay được bộ mình làm lấy không thể so được, không phải nguồn rung đâu, trong nó toàn hệ thống mạch điện tử đấy. Tôi đang chơi cho Nguồn 5v của usb. Nguồn 1 chiều làm để đo cho đủ 5v thì dễ ợt nhưng để đạt được các thông số kt yêu cầu cao thì mình chưa làm được.

Dạ, em đang tìm một bộ cấp nguồn với tiêu chí ngon, sạch, ổn định để chơi cho usb board & DDC mà chứ tìm được. Cục đó mà đáp ứng tốt thì hay quá.
14lbs ~ 6kg rồi, theo cân nặng là nó cũng khủng chứ ko phải bình thường.

HoaRV

Member

Bác mà xem sơ đồ và nội thất của em ấy thì bác phát hoảng lên ngay.:))

are-cheap-ebay-power-supply-worth-the-money

Chỉnh sửa lần cuối:

HoaRV

Member

Quá đơn giản bác ạ, chỉ cần thêm một cái giắc nối nguồn cắm vào là xong thôi cửa hànd dt bán có 5 nghìn vnd. :-bd bác mà gần nhà e thì em tặng bác cả bó. Bộ dàn nhà bác khủng quá, nội công mà không thâm hậu nghe vào về bị vật liền. Do vậy e muốn bác ghép nguồn với em nó phải xứng tầm, osin nam thì cũng phải cavat cổ cồn nữ thì cũng phải váy ngắn bác ạ .

Chỉnh sửa lần cuối:

sircuong1303

Well-Known Member

Em vừa chạy qua nhà bác, khi ra về có một đề nghị : Bác cho em xin hai CD gốc Vol 5 & Vol 6. Khi nào bác rảnh bác ship ra HN cho em ;;) . Bài hát hay, chất lượng nhạc tốt, hình bìa rất rất ... đẹp ;;)

Bác đang sài amp đèn thì hay rồi, hôm rồi em định lấy đôi Terno 300 nhưng giá cả ko khớp nên thôi chứ em cũng thích đèn đóm lắm, ngày trước em chơi Pre MC 2300 mà.

Cám ơn bác nhiều.

Bác Bin-K đã về VN rùi hay vẫn đang bên Hàn xẻng vậy ạ. Nếu có dịp về VN, về thủ đô tham quan nhớ ghé chơi bên e nhé :D.

Bin-K

Well-Known Member

Bác Bin-K đã về VN rùi hay vẫn đang bên Hàn xẻng vậy ạ. Nếu có dịp về VN, về thủ đô tham quan nhớ ghé chơi bên e nhé :D.

Em chưa về bác Cường ạ. Chắc nhờ bác ráp cho một con rồi setting ngon lành, Tết em về em vác đi. Yêu cầu vẫn vậy Blu.iso, 4K, silent, ít tỏa nhiệt, low noise, nhỏ & đẹp.

langthangvn33

Uploader

Cám ơn bác nhiều.

em vẫn chưa hiểu , 2 CD đó em tự tuyển tập ... những file bác down về là file gốc , làm gì có Cd gốc nào ... Cd em tự làm thì làm gì có CD gốc ,em burn từ file em up cho anh em

Bin-K

Well-Known Member

em vẫn chưa hiểu , 2 CD đó em tự tuyển tập ... những file bác down về là file gốc , làm gì có Cd gốc nào ... Cd em tự làm thì làm gì có CD gốc ,em burn từ file em up cho anh em

G.morning bác Langthangvn33.

Em thấy bác up có đầy đủ cả cover, hình ...... Em nghĩ bác có làm một số đĩa CD như CD gốc bán ngoài hàng nên mới có ý kiến đó :))

Chúc bác một kỳ.nghỉ cuối tuần nhiều niềm vui.

langthangvn33

Uploader

G.morning bác Langthangvn33.

Em thấy bác up có đầy đủ cả cover, hình ...... Em nghĩ bác có làm một số đĩa CD như CD gốc bán ngoài hàng nên mới có ý kiến đó :))

Chúc bác một kỳ.nghỉ cuối tuần nhiều niềm vui.

Em làm cover cho hoàn tất đẩy đủ như 01 CD ,ai thích thì tự in cho đẹp bác Bin-K .... nice weekend

Bin-K

Well-Known Member

Em làm cover cho hoàn tất đẩy đủ như 01 CD ,ai thích thì tự in cho đẹp bác Bin-K .... nice weekend

Tối qua down xong em mới nghe được một lần. Vol 6 có giọng nam giọng nữ nghe cái phê luôn :))

Cám ơn bác nhiều.

sircuong1303

Well-Known Member

Em chưa về bác Cường ạ. Chắc nhờ bác ráp cho một con rồi setting ngon lành, Tết em về em vác đi. Yêu cầu vẫn vậy Blu.iso, 4K, silent, ít tỏa nhiệt, low noise, nhỏ & đẹp.

Trừ nguồn 500W - 80 plus gold silent 100% ra, món nào bên e cũng có hàng để phục vụ bác. Nói vui với bác tý thui chứ bác ở bên Hàn xẻng, nhà lại có 1 bộ HTPC hoành tráng rùi thì còn lắp thêm dàn HTPC khác làm gì nữa. Với bộ HTPC mà bác đang có, mua thêm cái vga GTX970 như hôm trước e nói lắp vô là chiến 4K qua cổng HDMI v2.0 ngon lành rùi.

Bin-K

Well-Known Member

Trừ nguồn 500W - 80 plus gold silent 100% ra, món nào bên e cũng có hàng để phục vụ bác. Nói vui với bác tý thui chứ bác ở bên Hàn xẻng, nhà lại có 1 bộ HTPC hoành tráng rùi thì còn lắp thêm dàn HTPC khác làm gì nữa. Với bộ HTPC mà bác đang có, mua thêm cái vga GTX970 như hôm trước e nói lắp vô là chiến 4K qua cổng HDMI v2.0 ngon lành rùi.

Cám ơn bác, khi nào lấy VGA em sẽ làm lại chứ như bây giờ là ko ổn.

sircuong1303

Well-Known Member

Cám ơn bác, khi nào lấy VGA em sẽ làm lại chứ như bây giờ là ko ổn.

Bộ của bác đây đúng ko ạ, cá nhân e thấy ổn mà.

1 - Power - Seasonic P-520 Fanless 80PLUS PLATINUM ~ 240$.

2 - Ram D3 CORSAIR DDR3 8G PC3-21300 CL12 Dominator Platinum (4Gx2) + AIRFLOW ~ 240$.

3 - Samsung SSD 840 PRO Series (256GB, MZ-7PD256B) ~ 180$.

4 - VGA : Inno3D iChiLL 지포스 GTX780 Ti iChiLL D5 3GB HerculeZ X3 Ultra ~ 900$.

5 - Case : CORSAIR CARBIDE SERIES AIR 540 Silver ~ 180$.

6 - CPU : Intel Core™ i7-4790 3.6 GHz / 8MB / HD 4600 Graphics / Socket 1150 (Haswell refresh) ~ 320$

7 - MB : GIGABYTE GA-Z87X-UD7 TH ~ 640$.

Bin-K

Well-Known Member

Đó là cấu hình dự kiến xong đến khi final em đổi linh tinh cả bác ạ, Ram 16G, i5 chứ ko phải i7, chưa có VGA. Gì nữa em ko nhớ. Tối em lấy list lại bá cáo bác.

Bên trên