Bộ nghe nhạc và xem phim còi 2014

djnhim

Member
Ðề: Bộ nghe nhạc và xem phim còi 2014

Nhìn hoành tráng quá bác nhĩ. Nhưng sắp loa như vậy chắc cũng khó cảm nhận được full effect bạn nhĩ.

pioneer700

Đã PM inbox cho bác JESSIBO về trục trặc của Onkyo, hy vọng sớm nhận được hồi âm của bác!

T_AUDIO

Cám ơn các bác đã ghé thăm và góp ý. Em cũng tính rồi, front để trên đôi loa Pioneer CS-88A là đẹp nhất, cơ mà vẫn tiếc đôi tượng gỗ thần tài trên đôi loa nên chưa muốn để vào. Nếu như dịch front ra 2 bên tường từ tủ kệ tivi sang ngang thì có được không hả các bác.
Còn center để trên Receiver thì em cũng biết là nóng, xong cũng chả còn chỗ nào để, chả lẽ lại treo lên vách gỗ dưới Ti vi hả các bác?
Quả điện thoại quay số vẫn nghe gọi tốt, song dạo này nhà có điều kiện (hi hi :D) nên tháo ra để trưng bày thôi. Để tối về còn cái đồng hồ của Nga em để nốt vào cho đủ bộ.
Thực ra bộ này em mua về chủ yếu để xem phim/ca nhạc HD, còn em chỉ khoái bộ 2 kênh để nghe nhạc vàng thôi các bác ạ!
Còn một chi tiết nữa chưa khoe với các bác: Quả kệ TV này em phải đặt hàng đấy, gỗ gụ Lào!
P/S: Buổi trưa mua về, tối bị gấu cằn nhằn, làm tý Paris By Night với Lệ Quyên vào lại êm ru:D.

úi ai lại chơi gụ lào .đã máu thì phải chơi gụ gân gụ ta bác ơi ,
cặp 88A bác chỉ cần nhích Volume lên một chút phòng nhà bác rung chuyển:D ,bác cho em 88A lên 20cm nữa ,

C_Pham

Well-Known Member

Mình chưa muốn làm ầm ĩ khi chưa xác định rõ nguyên nhân do mình hay do thiết bị mà, nên trước hết đề nghị TL trợ giúp!

Hàng vừa mua xong đã trục trặc thì cung hơi bực mình. Vì hàng mới mua hy vọng Trương Lê giải quyết đổi mới cho bác để bác có đồ chơi Tết.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Không biết bác ấy đã được hỗ trợ chưa nhỉ?

quanbhvn

Active Member

Nằm hoặc ngồi trên ghế đó xem phim lâu mỏi mắt lắm, vì phải liếc. Khuyên bác mua thêm 1 chiếc ghế (có thể lấy loại bật ngửa ra đc) để chính diện trước tv mà xem mới đẹp. loa 2 bên tai nên hạ thấp xuống.
Bác đại gia quá.

pioneer700

Hàng vừa mua xong đã trục trặc thì cung hơi bực mình. Vì hàng mới mua hy vọng Trương Lê giải quyết đổi mới cho bác để bác có đồ chơi Tết.

Không biết bác ấy đã được hỗ trợ chưa nhỉ?

Mình đã tạm thời khắc phục được, nhưng không biết có ổn không nữa. Quả thực trước cũng đã đọc một số comment của các bác về thái độ chăm sóc khách hàng của Trương Lê, mình cũng thấy hơi ghê, song nghĩ chắc là do một số nhân viên của Trương Lê thôi, nhưng qua vụ việc này thì thấy đúng là Trương lê phục vụ khách hàng không chu đáo, vừa bán hàng xong đã quay ngoắt đi. Và ở đây mình muốn nói rõ, cũng không dám kết luận về Trương Lê, song qua ý thức của đ/c JESSIBO (đ/c này tên Duy) thì mình quả là thấy thất vọng với Trương Lê nhiều quá!

pioneer700

Nằm hoặc ngồi trên ghế đó xem phim lâu mỏi mắt lắm, vì phải liếc. Khuyên bác mua thêm 1 chiếc ghế (có thể lấy loại bật ngửa ra đc) để chính diện trước tv mà xem mới đẹp. loa 2 bên tai nên hạ thấp xuống.
Bác đại gia quá.

Em đang dùng tạm bằng 1 cái đi văng đặt trước bàn uống nước để xem, và quả thật là loa 2 bên tai đúng là phải hạ thấp xuống tý nữa. Cám ơn bác đã góp ý!

Minhsur

Banned

Mình đã tạm thời khắc phục được, nhưng không biết có ổn không nữa. Quả thực trước cũng đã đọc một số comment của các bác về thái độ chăm sóc khách hàng của Trương Lê, mình cũng thấy hơi ghê, song nghĩ chắc là do một số nhân viên của Trương Lê thôi, nhưng qua vụ việc này thì thấy đúng là Trương lê phục vụ khách hàng không chu đáo, vừa bán hàng xong đã quay ngoắt đi. Và ở đây mình muốn nói rõ, cũng không dám kết luận về Trương Lê, song qua ý thức của đ/c JESSIBO (đ/c này tên Duy) thì mình quả là thấy thất vọng với Trương Lê nhiều quá!
Giang sơn dễ đổi, bản tính khó thay... Phải thế chăng? Dù sao em nghĩ cũng nên làm cho rõ để anh em mua hàng đỡ thiệt thòi bác ạ.

Hôm qua đi minioff với mấy anh em mình còn nghe thấy một câu chuyện chơi xấu khác. Dạng như thấy KH mua hàng của shops khác xong rồi thì PM báo giá thấp hẳn đi, làm KH hoang mang... rồi lại nói người dẫn KH đó đi mua hàng được shops bán hàng tặng dây tặng dợ... Xin lỗi cái trò tặng dây.
Em sẽ xem lại vụ này nếu đúng như thế thì sẽ thông báo cho anh em biết AI LÀM CÁI TRÒ BẨN ĐÓ.

C_Pham

Well-Known Member

Em hoàn toàn cảm thông với bức xúc của bác khi mua đồ về chơi Tết mà lại bị trục trặc ngay sau khi mua. Nếu nơi bán hàng nhiệt tình với mình mà không kịp khắc phục lỗi của thiết bị thì cho dù Tết không có đồ chơi thì trong lòng cũng nhẹ nhõm được 1 phần.

Nếu em là shop bán hàng trong trường hợp của bác nếu cần thời gian khắc phục lỗi em sẵn sàng cho bác mượn đồ để chơi tạm Tết, khi nào khắc phục lỗi sẽ trả lại sau.

gvnth

Active Member

Nam mô Quan Thế Âm Bồ Tát cứu khổ cứu nạn...

pioneer700

Mình gửi PM cho đ/c JESSIEBO 2 lần:
- Lần 1: 22h13' ngày 22/01/2014;
- Lần 2: 18h30' ngày 26/01/2014.
Nếu gửi 1 lần thì có thể bảo là chưa nhận được, nhưng gửi lần 2 cũng đều chưa nhận được. Vậy các bác cho mình hỏi xem nên làm thế nào?

Bin-K

Well-Known Member

Suốt ngày thấy các bác kêu ka phàn nàn về kiểu bán hàng chộp giật của mấy thương gian à thương za, em tính mua mấy cọng dây cho em dùng và cho hàng xóm em dùng mà cứ ngại ko dám bước chân đi. Nghĩ mà thấy chán cho cái cảnh phải sống cùng lũ. Bên em mà vớ vẩn k/h nó tung thông tin lên mạng thì coi như xong. Chúc bác chủ sớm được đón Tết với cái đầu thoải mái nhất.

Bên trên