Bộ nghe nhạc và xem phim còi 2014

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Bộ nghe nhạc và xem phim còi 2014

Cái ảnh thứ 2 up bổ sung lên, tiện thể bày tý đĩa gốc lên bàn để làm hàng cái, chứ không bác và nhiều người lại bảo em chỉ chơi đĩa in ra, số này chắc chiếm khoảng 1/6 số đĩa gỗ em có!

Trên giữa bàn đó ah bác? ;;)

nhc1977

Member

chúc mừng bác, bộ nghe nhìn gọn gàng và chất lượng

meocon

Well-Known Member

Em chỉ có 1 ý : ngồi như vậy coi phim rất là mỏi cổ :)

nvqhaiduong

Well-Known Member

Để em xem về ngâm cứu lại theo góp ý của bác.
Thêm một ít ý kiến nữa: Đ/c Chung giao hàng bên Trương Lê có vẻ như không nắm tốt kỹ thuật nên tư vấn không được cho khách hàng. Số là tối qua về thử mở 1 film chỉ có 1 định dạng âm thanh là AAC3, khi mở lên thì không thấy phát ra tiếng, tưởng loa trục trặc. Sau đó, em vớ điện thoại gọi cho đ/c này để tư vấn, bạn đó có hướng dẫn mình chỉnh chọt lại tý trong phần setup của Receiver, rồi thử đến từng loa; sau khi thử thấy bình thường thì đ/c phán 1 câu xanh rờn là dây cáp HDMI của anh bị hỏng!!!!
Mình lại hì hụi tháo cả 2 sợi cáp HDMI ra, lục tung nhà tìm được 2 sợi HDMI khác cắm vào và .... vẫn không lên tiếng!
Sau đó mình có thử mày mò vào phần setup của HDP (đầu Music Wave S-9800) vì hôm trước có thấy đ/c vào chỉnh ở đó, vào đến mục điều chỉnh âm thanh thấy đ/c đều để hết ở định dạng RAW, trong khi mình nhớ không lầm thì dạng mặc định tự nhận của đầu phát là LPCM hoặc cái gì đó tương đương (không nhớ rõ). Mình đã vào đây chỉnh lại về mặc định LPCM và kết quả là .... ra tiếng!

--> Góp ý đôi chút: Nhân viên của TL nên tìm hiểu kỹ và tư vấn chính xác cho khách hàng thì uy tín sẽ giữ được cao hơn!
Em thấy nhân viên chỉnh như vậy là đúng đấy
Để LPCM thì tín hiệu được HDP của bác giải mã
Để RAW thì tín hiệu được chuyển sang cho rec giải mã

pioneer700

Em thấy nhân viên chỉnh như vậy là đúng đấy
Để LPCM thì tín hiệu được HDP của bác giải mã
Để RAW thì tín hiệu được chuyển sang cho rec giải mã

Nếu thế thì chả nhẽ Rec của Onkyo S-5500 không giải mã được các định dạng âm thanh phổ biến như AAC, MPEG, MPEG 2 hả bác? làm thế nào để rec có thể giải mã được, vì em thử các file định dạng âm thanh MPEG, MPEG2 cũng không ra tiếng?

pioneer700

Trên giữa bàn đó ah bác? ;;)

Đúng rồi, bày ở trên bàn, đè lên trên là mấy cái điều khiển đó; trong đó gồm một số đĩa nhạc không lời, vừa rồi người quen của em đi Âu châu em bắt phải mua tặng em 1-2 cái đĩa bên đó đấy:D

pioneer700

Em chỉ có 1 ý : ngồi như vậy coi phim rất là mỏi cổ :)

Do điều kiện phòng khách có giới hạn nên không thể bố trí thêm được, do đó phải để vậy bác ạ. Còn khi xem phim thì em sẽ kéo cái đi-văng ra đặt trước cái bàn uống nước để ngồi cho tiện thôi!

nvqhaiduong

Well-Known Member

Nếu thế thì chả nhẽ Rec của Onkyo S-5500 không giải mã được các định dạng âm thanh phổ biến như AAC, MPEG, MPEG 2 hả bác? làm thế nào để rec có thể giải mã được, vì em thử các file định dạng âm thanh MPEG, MPEG2 cũng không ra tiếng?
Có lẽ là như vậy, em không dùng rec onkyo nên cũng không rõ, bác tham khảo thêm ở đây nhé http://reviews.cnet.com/home-theater-systems/onkyo-ht-s5500/4505-6740_7-35137343.html

VThanhgtvt

Well-Known Member

Đúng rồi, bày ở trên bàn, đè lên trên là mấy cái điều khiển đó; trong đó gồm một số đĩa nhạc không lời, vừa rồi người quen của em đi Âu châu em bắt phải mua tặng em 1-2 cái đĩa bên đó đấy:D

Nghe 2 loại đĩa đó, bác có cảm nhận khác biệt???

pioneer700

Nghe 2 loại đĩa đó, bác có cảm nhận khác biệt???

Hơi khó cảm nhận vì ... thể loại khác nhau bác ợ:D : Đĩa gốc em có thì chủ yếu nhạc không lời và nước ngoài, còn đĩa in ra thì lại chủ yếu là nhạc vàng nên khó đánh giá!

pioneer700

Chiều nay em vừa lượn lờ ở chợ Trời (Thịnh Yên), rẽ vào hàng đĩa ở số 8 gần chỗ rẽ vào bệnh viện Bưu điện, chủ cửa hàng đang mở nhạc vàng trên cặp loa AR3 và ampli McIntosh nghe phê tê tái, cứ đứng tần ngần để nghe, chả muốn về tẹo nào cả. Hic, so sánh với bộ 2 kênh nhà mình lại ngậm ngùi rồi!

forever_rock

Active Member

Chiều nay em vừa lượn lờ ở chợ Trời (Thịnh Yên), rẽ vào hàng đĩa ở số 8 gần chỗ rẽ vào bệnh viện Bưu điện, chủ cửa hàng đang mở nhạc vàng trên cặp loa AR3 và ampli McIntosh nghe phê tê tái, cứ đứng tần ngần để nghe, chả muốn về tẹo nào cả. Hic, so sánh với bộ 2 kênh nhà mình lại ngậm ngùi rồi!

Đợt e đi mua cái dây tín hiệu 3,5 rca của bác ở ngõ huyện cũng đc bác ý cho nghe thử quả mc instosh và ả này. Công nhận màu xanh của đèn amply nó hợp với màu trắng của e căng của ar thế chứ lỵ

VThanhgtvt

Well-Known Member

Hơi khó cảm nhận vì ... thể loại khác nhau bác ợ:D : Đĩa gốc em có thì chủ yếu nhạc không lời và nước ngoài, còn đĩa in ra thì lại chủ yếu là nhạc vàng nên khó đánh giá!
Bác kiếm mấy CD lốt lét đó nghe cùng coi sao???
Họ câu khách thì chẳng tê tái...

pioneer700

Đợt e đi mua cái dây tín hiệu 3,5 rca của bác ở ngõ huyện cũng đc bác ý cho nghe thử quả mc instosh và ả này. Công nhận màu xanh của đèn amply nó hợp với màu trắng của e căng của ar thế chứ lỵ

Mình thích bạn rồi đấy! Ơ mà ngoài lề tý nhỉ: Mình gia cát dự đ/c là Kim Trọng tên Tuấn Anh, niên kỷ 1985 đúng ko nhỉ?:D

pioneer700

Lên trên cái. Có bác nào đã sử dụng biến áp cách ly thì cho em hỏi thêm tý:
Với tổng thể bộ dàn như của em nêu trên, ngoài ra có thể còn ghép thêm 1 pow và mixer Yamaha để hát KOK, em đang định đầu tư một em biến áp cách ly để an toàn hơn cho hệ thống, thì cần BACL 2KVA hay là 3KVA. Và nên dùng BACL hay dùng UPS các bác nhỉ? Vì có người khuyên em nên mua 1 con UPS cho hệ thống này!

atamd

Active Member

bác chủ topic hoặc bác nào hảo tâm chụp dùm mình tấm hình mặt sau của 2 cái load surround em S-5500 này với (cái chỗ đấu với dây loa ấy), vì em trước đây có đi 2 sợi cáp âm dưới nền nhà cho cái dàn LG cùi để tránh việc thấy dây chạy loằng ngoằng, ko biết 2 sợi này có thích hợp để nối vào con surround của S5500 hay ko nữa :D

Bên trên