Bộ HT-HTPC của em!

cothienlac86

Ðề: Bộ HT-HTPC của em!

Chào các bác,

Hiện em nghe: Pre 1580, Pow 1582, CDP SA11S1 trên cặp 683. Em định nâng đời. Các bác gợi ý cho em với:

Option 1: Em đang định đổi cặp front lên 804S và giữ nguyên mọi thứ

Option 2: Sắm thêm cặp Bookshelf 805S nữa.

Các bác giúp em với nhé.

thanks much

Bác ơi cho e hỏi ngu fát bác dùng bộ như trong hình mỗi lần muốn nghe 2ch lại phải thay dây để đánh với ampli rotel à? hay là bác có cái chuyển... tại vì nhà e trước cũng xảy ra tình trạng thiếu đôi loa front nên mỗi lần muốn nghe nhạc hay xem fim đều fải bỏ lắp dây vào bất tiện quá ~X(.

cothienlac86

Chào các bác,

Hiện em nghe: Pre 1580, Pow 1582, CDP SA11S1 trên cặp 683. Em định nâng đời. Các bác gợi ý cho em với:

Option 1: Em đang định đổi cặp front lên 804S và giữ nguyên mọi thứ

Option 2: Sắm thêm cặp Bookshelf 805S nữa.

Các bác giúp em với nhé.

thanks much

Theo e bác cứ giữ nguyên bộ này xem HD còn mua thêm đôi front 804S nữa để nghe 2-ch bác ạ:-?

duclm

Bác ơi cho e hỏi ngu fát bác dùng bộ như trong hình mỗi lần muốn nghe 2ch lại phải thay dây để đánh với ampli rotel à? hay là bác có cái chuyển... tại vì nhà e trước cũng xảy ra tình trạng thiếu đôi loa front nên mỗi lần muốn nghe nhạc hay xem fim đều fải bỏ lắp dây vào bất tiện quá ~X(.

Tại sao lại phải thay dây, chỉ cần cắm từ pre out của AVR lên Pre rồi 1 đường chung từ Pre xuống Pow thui mà bác. Thế là xong mọi việc từ nghe nhạc 2ch đến xem phim.

Em mơí thay máu gần hết:

Pre C45
Pow 402
CDP X-03SE
& 803D
Dây loa Heimdall & dây tín hiệu Red Dawn

Mai em chụp ảnh update chào năm mới luôn ạ

toannh

Tại sao lại phải thay dây, chỉ cần cắm từ pre out của AVR lên Pre rồi 1 đường chung từ Pre xuống Pow thui mà bác. Thế là xong mọi việc từ nghe nhạc 2ch đến xem phim.

Em mơí thay máu gần hết:

Pre C45
Pow 402
CDP X-03SE
& 803D

Lại thêm cao thủ 2-ch xuất hiện trong forum, bác cho ít hình ảnh tổng thể và nhận xét chất âm. Bộ pre-pow rotel 155x bác nhanh chán nhỉ?

toannh

phải dùng đầu ra Analog của CD nhé???Cái này em ko hiểu nhò bác giải thích jum

Lâu mình không vào topic, bây giờ bác ấy đã thay 2 lần bộ dàn rùi.

Chuyện xài receiver đa kênh để nghe nhạc 2-ch có người xài cổng digital out của CD và cắm vào receiver, nhưng như thế âm thanh không hay bằng lấy analog out của CD và cắm vào analog in của receiver, bởi vì D/A của CD xử lý âm thanh hay hơn D/A của receiver bác ạ.

locnp

Well-Known Member

Dạo này anh em HDVN nâng cấp dữ quá, mình theo cũng đuối :(

cothienlac86

Em mơí thay máu gần hết:

Pre C45
Pow 402
CDP X-03SE
& 803D

nếu bác có ý đinh bán bộ series 6 của bác thì cho e đặt gạch nhé, liên lạc với e vào số 0919.09.1986 bác nhé, e đang kết cặp của bác quá~X(. thanks bác trước.

atlantic

Member

đã nâng lên dây loa Heimdall thì phải lên đời tín hiệu Heimdall luôn thì hợp lý hơn. Sử dụng red dawn ko phát huy hết cái hay của Heimdall

Chỉnh sửa lần cuối:

duclm

Lại thêm cao thủ 2-ch xuất hiện trong forum, bác cho ít hình ảnh tổng thể và nhận xét chất âm. Bộ pre-pow rotel 155x bác nhanh chán nhỉ?

Em phải nghe ít hôm mới dám "nhận xét" bác ạ. Công nhận là bộ Rotel này em chán hơi bị nhanh!

Lâu mình không vào topic, bây giờ bác ấy đã thay 2 lần bộ dàn rùi...

em đổi mấy lần rùi đới ạ!

Dạo này anh em HDVN nâng cấp dữ quá, mình theo cũng đuối :(

Thêm tiền là thêm tiếng mà bác ơi

nếu bác có ý đinh bán bộ series 6 của bác thì cho e đặt gạch nhé, liên lạc với e vào số 0919.09.1986 bác nhé, e đang kết cặp của bác quá~X(. thanks bác trước.

Noted

NGON NHI, TONG THIET HAI CHO NAY BAO NHIEU BAC OI?

Hơn 22k bác ạ!

đã nâng lên dây loa Heimdall thì phải lên đời tín hiệu Heimdall luôn thì hợp lý hơn. Sử dụng red dawn ko phát huy hết cái hay của Heimdall

Chắc vụ này em phải từ từ đổi thì mới thấy được ạ!

Ảnh em upload ở trang 1 các bác nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

toannh

Đẹp quá, chúc mừng bác. Bộ nghe nhạc chắc bác hài lòng rùi.

Còn bộ xem phim, mình vẫn có cảm giác bố trí vẫn chưa đẹp. Sub để lùi sâu quá bị ảnh hưởng mất/vọng bass, center nhô ra trông lẻ loi quá, có lẽ treo LCD lên để lấy chỗ kê center, sub giật ra ngoài cạnh phía trước front ấy.

duclm

Đẹp quá, chúc mừng bác. Bộ nghe nhạc chắc bác hài lòng rùi.

Còn bộ xem phim, mình vẫn có cảm giác bố trí vẫn chưa đẹp. Sub để lùi sâu quá bị ảnh hưởng mất/vọng bass, center nhô ra trông lẻ loi quá, có lẽ treo LCD lên để lấy chỗ kê center, sub giật ra ngoài cạnh phía trước front ấy.

Nói thực là phòng em hơi nhỏ có khoảng 20+ m2.
kẹt cái là LCD không treo lên được vì đằng sau là cửa sổ mất rồi, có khi phải đi chế cái giá mất. Sau khi trao được tivi lên thì mới có chỗ để center, còn sub thì để em tính!

Bộ nghe nhạc em nghe vẫn thấy thiếu thiếu, giọng ca sĩ hơi khô, không được ngọt ngào lắm. Để em thay bộ lọc nguồn & BACL rồi mod thêm đường tiếp đất xong rồi tính tiếp :)

toannh

Nói thực là phòng em hơi nhỏ có khoảng 20+ m2.
kẹt cái là LCD không treo lên được vì đằng sau là cửa sổ mất rồi, có khi phải đi chế cái giá mất. Sau khi trao được tivi lên thì mới có chỗ để center, còn sub thì để em tính!

Bộ nghe nhạc em nghe vẫn thấy thiếu thiếu, giọng ca sĩ hơi khô, không được ngọt ngào lắm. Để em thay bộ lọc nguồn & BACL rồi mod thêm đường tiếp đất xong rồi tính tiếp :)

Hay là do chất âm của CDP? CDP của marantz có thể ngọt hơn chăng.

Mình vừa nghĩ ra thêm cũng có thể do đôi loa mới của bác đang chạy rà nên nghe hơi cứng, chưa quen tai.

Ngoài ra, bác cũng quan tâm thêm đầu tư phòng ốc cho tương xứng bộ dàn của bác.

Hệ thống xem phim theo mình có lẽ tiện tay bác thay hẳn LCD bằng projector và làm màn chiếu cho đồng bộ 2-ch và đa kênh.

Chỉnh sửa lần cuối:

HD Beginner

Bây giờ bác chủ topic đã đi chệch hướng khi đầu từ phần nghe quá to, trong khi phần nhìn lại quá nhỏ. hic

duclm

Hay là do chất âm của CDP? CDP của marantz có thể ngọt hơn chăng.

Mình vừa nghĩ ra thêm cũng có thể do đôi loa mới của bác đang chạy rà nên nghe hơi cứng, chưa quen tai.

Ngoài ra, bác cũng quan tâm thêm đầu tư phòng ốc cho tương xứng bộ dàn của bác.

Hệ thống xem phim theo mình có lẽ tiện tay bác thay hẳn LCD bằng projector và làm chiếu cho đồng bộ 2-ch và đa kênh.

Có thể đang trong thời gian chạy rà nên em mới bảo là phải một thời gian nữa em mới biết được :D:D:D
Bác khéo vẽ hộ em ghê, em đã có AE3000 rồi, đang phấn đấu AE4000 cho nó đẹp đội hình, chính thế nên em mới đang tính chuyện đổi tivi đấy ạ! ;)

Em không hiểu ý bác: "làm chiếu cho đồng bộ 2-ch và đa kênh" ???

Bây giờ bác chủ topic đã đi chệch hướng khi đầu từ phần nghe quá to, trong khi phần nhìn lại quá nhỏ. hic

Thanks bác,

cothienlac86

bác đầu tư vụ này khiếp quá.. Thay cái projector là chuẩn bác ơi.

toannh

Có thể đang trong thời gian chạy rà nên em mới bảo là phải một thời gian nữa em mới biết được :D:D:D
Bác khéo vẽ hộ em ghê, em đã có AE3000 rồi, đang phấn đấu AE4000 cho nó đẹp đội hình, chính thế nên em mới đang tính chuyện đổi tivi đấy ạ! ;)

Em không hiểu ý bác: "làm chiếu cho đồng bộ 2-ch và đa kênh" ???

Thanks bác,

Màn chiếu, gõ thiếu, hi!

Bên trên