BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

cuong_7694

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

cám ơn bác đã ghé thăm box ! chúc mừng năm mới và gia đình mạnh khỏe làm ăn phát tài nhé ! vâng em dân lao động nghèo thôi bác ! chứ bọn nhà giàu chúng nó chơi ra trò lắm bác ak ! bên em mua đồ chơi ko khó...rất nhiều và giá rẻ hơn ở quê nhà mình là chắc ! với lại so với thu nhập bình quân thì việc chơi HD không phải là điều gì khó khăn ! 1 tháng lương là có 1 bộ ngon chứ có gì đâu bác ! em thì em cứ tận dụng vất đi thì phí mà vẫn dùng đc nên cứ tạm thời cóp nhặt ghép phối dùng tạm đã bác nhìn cũng biết toàn lởm khởm nhưng mà nghe cũng đc bác ak...nhu cầu em cũng chưa cao giờ mới bắt đầu...còn học hỏi a e ở đây nhiều ! chúc bác vui
Năm mới bên đấy chắc lạnh lắm bác nhỉ !! Thôi thì năm mới e chúc bác mạnh khỏe, an khang , phát tài , phát lộc nhé >:D<

hvcong

Member
Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Bác HY9999 đúng là dân máu công nghệ, em có ông anh ở berlin, chỉ mải kiểm tiền chả bao giờ động đến món này, muốn nhờ ông ý mua đồ mà ông ý cũng tù mù luôn. Không biết chuyển mấy món này từ bển về VN có thuận tiện ko bác? Em muốn mua ít hàng made in germany :)

Naruto_Xboy

Member

cám ơn bác đã ghé thăm ! mấy thứ đồ lỉnh kỉnh chắp nối ấy mà...tạm thời khởi đầu tập tọe theo các bác ở đây e chơi ghép linh tinh vậy nhưng xem cũng tạm đc bác ! rất vui đc giao lưu cùng bác !

:) bác cứ đùa em thấy rất tuyệt rồi mà :)

H 9999

Active Member

Năm mới bên đấy chắc lạnh lắm bác nhỉ !! Thôi thì năm mới e chúc bác mạnh khỏe, an khang , phát tài , phát lộc nhé >:D<
cám ơn bác ! em cũng chúc bác và gia đình bác như vậy nhé ! dạ báo cáo bác là năm nay ở đây không lạnh lắm mà chỉ vừa vừa nếu nói là ấm thì cũng đúng...vì nhiệt độ tầm trên dưới 10 độ c dương !
Bác HY9999 đúng là dân máu công nghệ, em có ông anh ở berlin, chỉ mải kiểm tiền chả bao giờ động đến món này, muốn nhờ ông ý mua đồ mà ông ý cũng tù mù luôn. Không biết chuyển mấy món này từ bển về VN có thuận tiện ko bác? Em muốn mua ít hàng made in germany :)

cám ơn bác ! em thích công nghệ thật nhưng vào đây giao lưu a e và học hỏi đc ở các a e rất nhiều ! còn việc chuyển các thứ về vn rất thuận tiện ! em về lần nào cũng hơn tạ với 3 tạ hàng bác ak ! ( đó là đi theo người , có dịch vụ của viẻtnamairlines rẻ giá từ 3 đến 4 đồng 1 kgs thôi ) đi theo người luôn ko mát thuế..còn nếu k thích thì có thể gửi cả tấn cũng được ..có vé máy bay trước khi về vn thì gửi trước 4 ngày đến 1 tuần thì khi về vn ra cửa sân bay ra chỗ kho hàng không nếu ở NỘI BÀI thì nó ngay bên chỗ lối ra đấy gần lắm cách vài trăm mét thôi cũng khu sân bay đấy thôi ! em gửi nhiều lần như vậy ! giá gửi là 5 đồng 1 kgs , về vn khai là hành lý cá nhân ko mất thuế...còn nếu bác cho 1..2 triệu vn thì nhanh lắm có mấy đứa lon ton đi làm hết cho bác luôn bác ak )...còn nếu ko ai về vn thì bảo người nhà cứ gửi DHL cũng nhanh tùy theo lúc gửi ! nếu gửi chiều thứ 5..thứ 6 thì nhanh..hơn là gửi thứ 2 ! khoảng từ 2 tuần đến 3 tuần là về ! nếu em k về vn thì em cũng hay gửi như vậy về cho gia đình.... 5 kgs thì mất 55 đồng tiền gửi, 10 kgs thì 75 đồng , 30 kgs thì 150 đồng bác nhé...nếu gửi bảo người nhà là gửi điền vào ô quà biếu chứ ko thì bị thuế đấy ! cứ quà tặng quà biếu mà gạch ! hàng MADE IN GERMANY thì nó đc đảm bảo về chất lượng bác ak
:) bác cứ đùa em thấy rất tuyệt rồi mà :)

cám ơn bác đã có nhận xét ! nhưng thực sự cũng toàn đồ rẻ tiền ý mà bác !

H 9999

Active Member
Ðề: Re: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Nhà nghèo ở Đức mà, có phải Việt Nam đâu mà bác bó tay :D
Nghèo ở Đức lương cũng bằng 10 lần ở VN mà mua sắm giá chưa chắc bằng 1/2.

:) không đến nỗi gấp nhiều thế đâu bác ơi ! nhưng mà quả thật bên em thì mua sắm mấy thứ lặt vặt này cũng đơn giản với người lao động ! quan trọng là đam mê thôi ! bỏ 1 vài tháng lương ra sắm cho gia đình thì cũng ko đến nỗi khó ! nhất là khi nào nó hạ giá để quảng cáo thì càng rẻ !

manhthang

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

:) không đến nỗi gấp nhiều thế đâu bác ơi ! nhưng mà quả thật bên em thì mua sắm mấy thứ lặt vặt này cũng đơn giản với người lao động ! quan trọng là đam mê thôi ! bỏ 1 vài tháng lương ra sắm cho gia đình thì cũng ko đến nỗi khó ! nhất là khi nào nó hạ giá để quảng cáo thì càng rẻ !

Em nói gấp 10 là còn giảm nhẹ đấy bác :)
Lương công nhân nghèo VN chưa đến 2tr (chưa được 100$), em có ku em vừa đi học vừa làm thêm ở Pháp cũng được 1.500EU thì chả gấp đến mười mấy lần là gì.

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Em nói gấp 10 là còn giảm nhẹ đấy bác :)
Lương công nhân nghèo VN chưa đến 2tr (chưa được 100$), em có ku em vừa đi học vừa làm thêm ở Pháp cũng được 1.500EU thì chả gấp đến mười mấy lần là gì.

chà chà coi bộ ở PHÁP lương cao dữ ha ! vừa đi học vừa đi làm gọi là làm thêm mà cũng đc 1500 euro ! quá cao ! thế mà bọn dân nhà giàu PHÁP trong ít tháng gần đây kéo nhau bỏ hết PHÁP chuyển hết sang các nước láng giềng sống ! tivi EU và báo chí rầm rầm...gọi là làn sóng di cư và chảy máu của PHÁP ! do chính sách thuế má tại PHÁP nặng quá ! .... bên chỗ em nếu sinh viên đi làm thêm đc phép đến 400 euro k thuế còn 401 đồng trở lên thì thuế cao lắm...đa phần sv thì độc thân..mà độc thân thì nó trừ mất một nửa tiền lương ! trước thuế ví dụ lương 1 đồng thì sau khi trừ các loại thuế cầm tay đút túi còn 5 hào thôi bác ợ ! nếu có gia đình rồi mà đứng thuế 1 thì trừ khoảng 20 % còn thuế 4 thì trừ khoảng 40 %...còn 2 vợ chồng cùng lấy thuế ngang nhau mức thuế 3 thì mỗi người trừ mất 30 % ! ... không hiểu 1500 euro kia của sv đi làm thêm là trước hay sau thuế nữa ! chính sách thuế chỗ e với PHÁP hệt nhau luôn ! nếu 1500 cầm tay sau thuế thì ít nhất lương trước thuế phải 3000 euro ! ( hoặc hơn ) ! và sinh viên người bản địa hay nước ngoài du học cũng k đc làm quá 14, 9 giờ trong 1 tuần ! 4 tuần khoảng dưới 60 giờ....... mỗi giờ ở châu âu lương thu nhập của lao động phổ thông là 10 euro ! ( còn lao động cao thì sv chưa đc làm ) sv đại đa số là làm thêm văn phòng (phụ văn phòng ) hay nhà hàng, trang trại ! ...... hay trông coi giúp đỡ việc nhà hay cắt cỏ...v.v.... ! em e rằng cậu sv kia nổ bác đấy bác thăng ơi !

manhthang

Huyền Thoại
Vụ đó em biết bác ơi :)
Không chỉ Đức, Pháp mà ngay cả bên Czech hay tận sang Bắc Mỹ cũng thế.
Cậu em em sống ở Grenoble, sang đấy nghiên cứu sinh chuyên ngành tài chính. Bằng cấp thì đại loại là trên bậc cao học nhưng chưa đến Ph.D
1500EU là lương thỏa thuận chưa thuế tại 2 nơi, làm 2 job 1 công khai, 1 làm chui. Sau thuế vẫn được gần 1200EU. Tóm lại là đủ tiêu chuẩn định cư tại Pháp sau khi học xong.
Thôi không nói chuyện lương hay thu nhập bên mấy nước Đế quốc, Thực dân nữa nghe thèm lắm bác ạ :))
Em thanh niên XHCN đang cố phấn đấu có cuộc sống bằng 1/2 bác là may rồi.
Bữa nào bác về mà giao lưu với ông bạn cũ vuchaulong thì ới em 1 tiếng, anh em mình gặp mặt.

H 9999

Active Member

Vụ đó em biết bác ơi :)
Không chỉ Đức, Pháp mà ngay cả bên Czech hay tận sang Bắc Mỹ cũng thế.
Cậu em em sống ở Grenoble, sang đấy nghiên cứu sinh chuyên ngành tài chính. Bằng cấp thì đại loại là trên bậc cao học nhưng chưa đến Ph.D
1500EU là lương thỏa thuận chưa thuế tại 2 nơi, làm 2 job 1 công khai, 1 làm chui. Sau thuế vẫn được gần 1200EU. Tóm lại là đủ tiêu chuẩn định cư tại Pháp sau khi học xong.
Thôi không nói chuyện lương hay thu nhập bên mấy nước Đế quốc, Thực dân nữa nghe thèm lắm bác ạ :))
Em thanh niên XHCN đang cố phấn đấu có cuộc sống bằng 1/2 bác là may rồi.
Bữa nào bác về mà giao lưu với ông bạn cũ vuchaulong thì ới em 1 tiếng, anh em mình gặp mặt.

vâng bác ! e rất vui được giao lưu học hỏi từ các bác ! ông LONG lâu rồi em cũng k gặp.. mới gặp lại ở diễn đàn này thôi ! nhưng nếu khi nào về em sẽ xin được tới diện kiến và giao lưu với các bác ! năm nay công việc kinh doanh lu bu quá với lại vừa đc lên chức nên chưa về đc..sang năm cháu lớn tí thì sẽ lại về quê ! thấy năm hết tết đến ở quê nhà bắt đầu rộn ràng chuẩn bị tết rồi mà ở xa k về đc thấy cũng nhớ nhà ! hp nhà ta có các bác thì phong trào HD phát triển mạnh quá rồi còn gì....cho em gửi lời chào tới các a e trong hội nhé !

Naruto_Xboy

Member

Chắc quả này e cũng mò sang đức :D hì hì bên đó thu nhập = đô tính về VN mình lời chán

H 9999

Active Member

Chắc quả này e cũng mò sang đức :D hì hì bên đó thu nhập = đô tính về VN mình lời chán

bên này tính bằng euro bác ak ! ở vn giờ toàn thấy đại gia k à ! bên e lao động cực thấy mồ luôn bác ơi !

canhchimtudo

bên này tính bằng euro bác ak ! ở vn giờ toàn thấy đại gia k à ! bên e lao động cực thấy mồ luôn bác ơi !

họ bảo là sang Tây để sống như VIệt Nam rồi về Việt Nam sống như Tây.

H 9999

Active Member

họ bảo là sang Tây để sống như VIệt Nam rồi về Việt Nam sống như Tây.

hề ! họ bảo thế nhưng e ở đâu cũng sống vậy thôi bác ! ở đâu cũng lao động ....và đam mê HD ! em thì sống cả 2 nơi nên ở đâu k quan trọng !

druger123

Member

Bộ của bác chủ hoành tráng quá, chúc mừng bác

tunghexe

Nhà bác H9999 có bộ home theatre hoành tráng quá, nhìn mê tơi. Nhà bác hơi xa, em ở gần Stuttgart cũng có vài anh em hay chơi đồ nghe nhìn âm thanh, kể ra gặp được nhau giao lưu thì tốt quá. Àh, mà lúc nào bác có ý định đổi TV thì nhắn em nhé. Em cũng có nhu cầu nâng cấp, nhưng lao động nghèo chỉ dám mơ một em như của bác thôi :)

H 9999

Active Member

Nhà bác H9999 có bộ home theatre hoành tráng quá, nhìn mê tơi. Nhà bác hơi xa, em ở gần Stuttgart cũng có vài anh em hay chơi đồ nghe nhìn âm thanh, kể ra gặp được nhau giao lưu thì tốt quá. Àh, mà lúc nào bác có ý định đổi TV thì nhắn em nhé. Em cũng có nhu cầu nâng cấp, nhưng lao động nghèo chỉ dám mơ một em như của bác thôi :)

hì chào bác ! rất vui đc giao lưu anh em cùng sở thích ! stuttgart đến em đi tàu chắc vài tiếng....còn ô tô thì khoảng 5 tiếng là chắc vì đường xá mùa này k thoáng như mùa hè..... khoảng độ 500 km bác ! em chơi cứ cóp nhặt dần dần bác dân cày như bọn em k chơi đc 1 lúc dc vì cuộc sống còn nhiều cái quan trọng hơn...với lại bên châu âu cũng chỉ cần thế...chứ ở việt nam chơi thế nào cũng đc bác ! nếu có dk thời gian hoặc dịp nào đó nếu bác có lòng thì a e gặp nhau cũng đơn giản thôi !

dzundat

Member

Nhà có điều kiện có khác...sống ở Đông Âu kiểu bác này sướng nhỉ, cày nhưng vẫn được hưởng thụ ý chứ :D

H 9999

Active Member

Nhà có điều kiện có khác...sống ở Đông Âu kiểu bác này sướng nhỉ, cày nhưng vẫn được hưởng thụ ý chứ :D

cám ơn bác ! e ở tây âu bác ak ! còn đông âu có khi toàn soái ...bọn em dân cày thôi !

H 9999

Active Member

Mơ được nghèo như bạn!

cám ơn bạn đã ghé thăm ! toàn đồ bình dân thôi mà bạn ! tớ đang ấp ủ múc bộ 2 kênh mà chửa múc được.... ! chúc bạn cùng toàn thể a e HD năm mới tràn đầy sức khỏe và ngày càng thỏa mãn niềm đam mê HD !

Bên trên