Barcelona FC

Ðề: Barcelona FC

Mặc dù rất muốn CR7 dành đc nhưng cá nhân mình thấy Iniesta mới xứng đáng nhất. Messi thật sự chỉ biết hưởng thành quả của những vệ tinh xung quanh xuất sắc thôi, nếu anh đá tốt ở ĐTQG những trận đấu chinh thức thì mới đáng. Đằng này M10 đáng xếp sau CR7 thôi. Xem trận hôm qua CR7 lập Hartrick mới thấy đc CR7 toàn diện hơn hẳn Messi. Messi phụ thuộc quá nhiều vào Tiki taka, không có tiki taka messi bình thường như Aguero hay Higuain thôi.

thangba81

Well-Known Member

Mặc dù rất muốn CR7 dành đc nhưng cá nhân mình thấy Iniesta mới xứng đáng nhất. Messi thật sự chỉ biết hưởng thành quả của những vệ tinh xung quanh xuất sắc thôi, nếu anh đá tốt ở ĐTQG những trận đấu chinh thức thì mới đáng. Đằng này M10 đáng xếp sau CR7 thôi. Xem trận hôm qua CR7 lập Hartrick mới thấy đc CR7 toàn diện hơn hẳn Messi. Messi phụ thuộc quá nhiều vào Tiki taka, không có tiki taka messi bình thường như Aguero hay Higuain thôi.
Bạn chỉ hay xem man của âu tra phốt có lẽ ít xem bác Barca đá. nên nhận định như vậy mình thấy có phần hơi thiên vị có đôi chút ghen tị thì phải.
Nếu nói về bàn thắng của Messi ở Barca có rất nhiều bàn thắng mà Messi ghi được khí bị đeo bám rất sát thể hiện khả năng xoay sở tốt phạm vi hẹp trong khi số lượng bàn thắng trong nhưng tình huống như vậy của CR7 là không nhiều. Mặc dù khả năng sút xa của Cr là tốt hơn. Bạn không thể nói như thể Mesi chỉ là cây săn bàn kiểu chớp giật đươc. Đấy là còn chưa kể đến tình huống kiến tạo thành bàn của Mesi hiện nay ăn đứt CR7.
Còn nói về thành tích vẫn biết năm vừa rồi CR 7 là la liga trong khi Mesi chỉ có cup nhà vua, nhưng bù lại thành tích ghi bàn vượt muller không biết bao nhiêu năm rồi chua có người nào làm đươc đã bì đắp cho điều đó. Rồi còn ở chặng đua nước rút CR7 đã tự đầu hàng bằng thành tích nghèo hơn đó mới là điều quan trong. không ai có thể liên tục lập cú đúp như vậy.
Bạn nói chỉ nhờ có lối chơi tiqui ta ca M10 mới ghi được nhiều bàn thắng như vậy, bạn liên tưởng đến Ibrahimovic sao hồi đá cho Barca không ghi được nhiều bàn tháng như vậy. bạn nói như thể tập thể Barca quá mạnh còn Real thì thiếu nhân tài, làm sao có thể bóc tách cá nhân ra khỏi đội bóng của họ được chứ. Ai cũng có thể nhìn thấy lối đá của CR rễ bị bắt bài hơn M10 do quá cá nhân mà xoay sở không tốt bằng. vì CR chỉ có tốc độ tốt.
Còn về góc độ đội tuyển quốc gia CR7 có hơn j M10. Trong chính đội hình tuyển Bồ đào nha còn bất mãn vì cách chơi của R7. Còn Mesi vẫn có sự tin tưởng và tạo dấu ấn rõ dàng hơn ở lối chơi trong gần 1 năm chở lại đay

annki

Member

Trong 91 bàn thắng của Messi trong năm 2012 thì Xavi+Iniesta kiến tạo cho anh 12 quả
Trong >60 bàn (xin lỗi em không nhớ) của CR7 trong năm 2012 thì Ozil + Di Maria kiến tạo cho anh 17 quả
Em xin hết! Hehe

hellboyloving

Dc xem barca đá, dc xem lối đá sở trường hạ gục đối thủ, dc thấy đại kình địch lại bị cầm hoà. Không cảm giác nào sung sướng hơn cảm giác này.
Chỉ có những ai yêu Real Madrid mới hạ bệ Messi và đưa CR7 lên.
Chẳng qua các bạn chỉ thên vị và có phần phiến diện mà thôi!
Ai cũng yêu đội bóng cũng mình nhưng đừng mù quáng như thế

thangba81

Well-Known Member

chúc mừng Pep và bến đõ mới.... munich một quyết định rất " Pep"

thangba81

Well-Known Member

thua rồi... cơ mà không thấy điều chỉnh lối chơi khi thiếu ng mặc dù thay Mascherano vào sân.

thangba81

Well-Known Member

Nào bắt đầu đến giai đoạn kiểm tra trình độ thực sự của TITo rồi... hi vọng bác ý không làm các cule thất vọng

thangba81

Well-Known Member

nào trận đấu cúp đem nay nhưng lại ảnh hưởng tới tâm lí của cả mùa giải đây. hi vong là đi tiếp. bác nào trước trận đấu có link xem giúp giùm với nhé. khoản này mình ga quá

thangba81

Well-Known Member

mừng như bắt được vàng hôm nay có khách tới thăm. mai lại vô bác nhé. mà 3 giải đấu anh, ý, TBn coi như hạ màn rồi còn j

thangba81

Well-Known Member

Trận này Barca bố trí đội hình quá cũ. mà Milan thì có ẩn số mới...hihi...mà cngx hơi rủi lẽ ra tình huống bàn thứ nhất trọng tài có thể cắt còi, vì bóng chạm tay... nhung quả bóng là thế.

Bên trên