Đánh giá Bản quyền ngoại hạng Anh nóng trở lại

Ðề: Bản quyền ngoại hạng Anh nóng trở lại

Có cách nào ở nhà coi trận nào trả tiền trận đó không?

Như mình đã nói đó thôi, về kỹ thuật thì chắt kg vấn đề gì ? nhưng K+ có muốn hay kg thôi, trả tiền theo ngày, theo trận cũng kg thành vấn đề ! Nhưng nó làm thế này thì chắt chỉ bán được những trận hay thôi !

ngocsonpt

Member

Các bạn tham khảo tại sao giá bản quyền EPL tăng cao trên thế giới và ở Việt Nam:

Cũng trong thông báo của mình, IMG đã tiết lộ một chi tiết giúp giải thích vì sao giá bản quyền truyền hình giải ngoại hạng Anh ở VN và nhiều nước khác trên thế giới đã luôn luôn tăng lên theo tốc độ phi mã không thể kiểm soát nổi. Đó là theo “hợp đồng gốc ký kết giữa IMG và Ban Tổ Chức NHA thì IMG không có quyền bán tất cả các trận đấu của giải NHA trên cơ sở không độc quyền cho nhiều đơn vị phát sóng”. Bằng cách này, BTC giải ngoại hạng Anh có thể tận dụng sự đấu đá giữa các đài truyền hình nước sở tại để trục lợi cho mình, nâng giá bản quyền lên một cách điên rồ nhất.Theo:IMG tiết lộ chiêu thức nâng giá bản quyền truyền hình ngoại hạng Anh ở VN | Báo Lao Động Điện Tử - Tin tức online 24h

mabuV

Well-Known Member

Các bạn tham khảo tại sao giá bản quyền EPL tăng cao trên thế giới và ở Việt Nam:

Cũng trong thông báo của mình, IMG đã tiết lộ một chi tiết giúp giải thích vì sao giá bản quyền truyền hình giải ngoại hạng Anh ở VN và nhiều nước khác trên thế giới đã luôn luôn tăng lên theo tốc độ phi mã không thể kiểm soát nổi. Đó là theo “hợp đồng gốc ký kết giữa IMG và Ban Tổ Chức NHA thì IMG không có quyền bán tất cả các trận đấu của giải NHA trên cơ sở không độc quyền cho nhiều đơn vị phát sóng”. Bằng cách này, BTC giải ngoại hạng Anh có thể tận dụng sự đấu đá giữa các đài truyền hình nước sở tại để trục lợi cho mình, nâng giá bản quyền lên một cách điên rồ nhất.Theo:IMG tiết lộ chiêu thức nâng giá bản quyền truyền hình ngoại hạng Anh ở VN | Báo Lao Động Điện Tử - Tin tức online 24h

Đấy là nghệ thuật kinh doanh bậc thầy! :D

Rõ ràng các con giời ngu thì chết chứ bệnh tật gì, cứ cắm cổ đâm đầu vào mà sống chết với cái E Pê Lờ ;)) Quả tình nó PR giỏi thật, chứ xét một cách nghiêm túc thì E Pê Lờ cũng ... thường thoai, so với các giải đấu khác của Châu Âu :))

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Bản quyền ngoại hạng Anh nóng trở lại

không có gì rối cả, tóm lại 1 câu nè:
bộ TTTT không có quyền can thiệp vào hợp đồng kinh tế của bất cứ ai trên lãnh thổ VN này, luật pháp đã quy định như vậy thì cứ mà thực hiện. ;))

Luật là Luật. Phải tôn trọng pháp luật.
Nếu Canal + cung cấp bản quyền miễn phí cho K+ (VSTV) phát và kinh doanh => Hoan nghênh cả 2 tay.

Nếu Canal + bán bản quyền NHA lại cho VSTV => VSTV có tiền để mua không?
Nếu VSTV không có tiền để mua lại => Huy động vốn ở đâu? (VTV chăng?)
VTV muốn góp vốn thêm vào LD => Có phải hỏi qua bộ chủ quản là TTTT hay không?
Hay VTV muốn góp thêm bao nhiêu tiền thì góp?
Theo Luật thì đúng là Bộ TTTT không có quyền can thiệp vào HĐ bản quyền phát sóng giữa IMG và Canal +.
Theo Luật Bộ TTTT cũng ko có quyền can thiệp vào HĐ bản quyền phát sóng nếu Canal + chuyển giao cho K+.
Nhưng nếu VSTV xin thêm tiền để mua cái bản quyền đó, thì có thể Bộ TTTT phải cân nhắc có cho nó thêm tiền hay không. (Nếu như thẩm quyền xét cấp vốn thuộc Bộ TTTT)

Luật là Luật. Phải tôn trọng pháp luật.
Nếu Canal + cung cấp bản quyền miễn phí cho K+ (VSTV) phát và kinh doanh => Hoan nghênh cả 2 tay.

Nếu Canal + bán bản quyền NHA lại cho VSTV => VSTV có tiền để mua không?
Nếu VSTV không có tiền để mua lại => Huy động vốn ở đâu? (VTV chăng?)
VTV muốn góp vốn thêm vào LD => Có phải hỏi qua bộ chủ quản là TTTT hay không?
Hay VTV muốn góp thêm bao nhiêu tiền thì góp?
Theo Luật thì đúng là Bộ TTTT không có quyền can thiệp vào HĐ bản quyền phát sóng giữa IMG và Canal +.
Theo Luật Bộ TTTT cũng ko có quyền can thiệp vào HĐ bản quyền phát sóng nếu Canal + chuyển giao cho K+.
Nhưng nếu VSTV xin thêm tiền để mua cái bản quyền đó, thì có thể Bộ TTTT phải cân nhắc có cho nó thêm tiền hay không. (Nếu như thẩm quyền xét cấp vốn thuộc Bộ TTTT)

ngây thơ quá, tiền nào của TTTT, xem về thông tin VTV hiện tại là đơn vị như thế nào.thì sẽ có ngay câu trả lời.
mọi người nên nhớ, hiện giờ hợp đồng liên doanh giữa VTV và Canal + chỉ có họ và bộ kế hoạch và đầu tư biết mà thôi, tất cả báo chí đăng đều là suy đoán.
và liên doanh này đều tuân thủ theo pháp luật của nước CHXHCN Việt Nam.

"tạm biệt,tạm biệt mùa đông,tam biệt ánh lửa hồng"

vtv và k+ cùng nhau diễn 1 vở bi hài kịch rẻ tiền.Năm này ngoài k+,vctv,sctv thì chắc chẳng có đài nào mua bản quyền gói số 3(phải nói là gói rác rưởi). EPL có 2 trận hay nhất của 1 vòng là trận sớm ngày t7 và trận siêu đỉnh vào cn.giờ vào hết k+.năm nay ai ko có k+ thì chuyển qua coi Giải Đức ngày t7 luc 20h30 và 20h ngày chủ nhật là giải ý.Mới đầu coi chưa quen thấy nó đá chầm chậm,wen r,thấy hấp dẫn lắm,vì nó giống mình đá phủi hàng ngày

dhpaul

Well-Known Member

Ai cũng biết câu trả lời từ cuối tháng 2, chỉ có 1 ông cố tình không biết và lùa tất cả các báo phải câu kéo đến tận bây giờ =))

taituxdvn1

mình chỉ quan tâm đến điện và internet ổn định để kiếm tiền thôi còn thằng nào độc quyền thì kệ nó =))

ducanhct

Member
Ðề: Re: Bản quyền ngoại hạng Anh nóng trở lại

"tạm biệt,tạm biệt mùa đông,tam biệt ánh lửa hồng"

vtv và k+ cùng nhau diễn 1 vở bi hài kịch rẻ tiền.Năm này ngoài k+,vctv,sctv thì chắc chẳng có đài nào mua bản quyền gói số 3(phải nói là gói rác rưởi). EPL có 2 trận hay nhất của 1 vòng là trận sớm ngày t7 và trận siêu đỉnh vào cn.giờ vào hết k+.năm nay ai ko có k+ thì chuyển qua coi Giải Đức ngày t7 luc 20h30 và 20h ngày chủ nhật là giải ý.Mới đầu coi chưa quen thấy nó đá chầm chậm,wen r,thấy hấp dẫn lắm,vì nó giống mình đá phủi hàng ngày

Xin thưa với bạn là K+ nó cũng được quyền ưu tiên chọn những trận hay ở những giải này chứ ko phải là bạn được xem chọn bộ trên hệ thống truyền hình của mình đâu nhé.

mình chỉ quan tâm đến điện và internet ổn định để kiếm tiền thôi còn thằng nào độc quyền thì kệ nó =))

bạn yên tâm đi, ban tổ chức EPL vừa rồi mới kiện 1 số website vị phạm khi đưa các link các trận đấu ở EPL. Mùa tới sopcast chắc là cũng khó xem đấy. Mình cũng ko biết tính tế nào đây. Bỏ 5 triệu bạc chỉ để xem mỗi đá bóng, mà đá bóng chỉ xem mỗi cuối tuần, mà cũng chỉ xem có 1 vài đội!

dhpaul

Well-Known Member

bạn yên tâm đi, ban tổ chức EPL vừa rồi mới kiện 1 số website vị phạm khi đưa các link các trận đấu ở EPL. Mùa tới sopcast chắc là cũng khó xem đấy. Mình cũng ko biết tính tế nào đây. Bỏ 5 triệu bạc chỉ để xem mỗi đá bóng, mà đá bóng chỉ xem mỗi cuối tuần, mà cũng chỉ xem có 1 vài đội!

Sopcast đã khó xem từ mùa trước rồi, bị offline liên tục. Wiziwig còn khuyến cáo chuyển bớt sang Acestream với StreamTorrent. Còn Acestream ở các nước khác không biết thế nào chứ VN vẫn khó xem.

luonnho1001

Well-Known Member

Em chưa dùng k+ bao giờ các bác bên k+ cho em hỏi gói kênh SD nào xem NHA đầy đủ ạ?

Re: Ðề: Re: Bản quyền ngoại hạng Anh nóng trở lại

Xin thưa với bạn là K+ nó cũng được quyền ưu tiên chọn những trận hay ở những giải này chứ ko phải là bạn được xem chọn bộ trên hệ thống truyền hình của mình đâu nhé.

Tuần nào mà k+ ko chọn 1 trận hay của TBN,Bundesliga,Ý.Nhưng dù sao vẫn đỡ vã cho anh em ^^

ducanhct

Member

Tuần nào mà k+ ko chọn 1 trận hay của TBN,Bundesliga,Ý.Nhưng dù sao vẫn đỡ vã cho anh em ^^
Ví dụ bạn là người hâm mộ bayer chả hạn nhưng tuần này trận bayer nó phát trên K+ thì bạn tính sao, chắc lại sopcast. Rồi thì cuối cùng cũng phải lắp K+ để xem đá bóng 1 cách đầy đủ nhất vì có cả Thể Thao TV và BongdaTV nên tha hồ mà xem mà ko sợ bị bỏ lỡ 1 trận nào cả. Chỉ khổ cho những người thu nhập ít, đêm hôm lọ mọ tìm link để xem thôi.

Bên trên