Bàn luận các vấn đề liên quan đến MegaShare.vn (Topic mới)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

thanhnguyet

Member
Ðề: Bàn luận các vấn đề liên quan đến MegaShare.vn (Topic mới)

không thể load được! hình như VNPT đang nâng cấp mạng! hy vọng sẽ tốt hơn!

do_long_khach

Well-Known Member

Cho hỏi chút ạ. Em nạp ICOIN gì đấy 2 lần rồi, vậy là tài khoản phụ có 40 icoin, vậy mà em mua membership 1 năm giá 30.000 lại ko được? Trang chủ cứ báo là "mày ko đủ tiền". Vậy 1 icoin tương đương bao nhiêu tiền ạ?

Mà các bác cho hỏi có membership rồi down nhanh hơn nhiều ko ạ? Megashare free thì em thấy ko ổn định, nhưng ngày đẹp trời thì down bằng IDM cũng được 4-500k/s

Bực mình quá các bác ạ...cứ ddowwn tầm 450>500 dc gần phút thì lại về 0kb mất chục phút..rồi lại cứ thế.

Hỏi làm gì . Không có ai trả lời đâu .

Tôi bỏ luôn cái acc Vip bên này luôn rồi . Đợi khi nào có thúy nga mới thì Down thôi . Chứ kiểu gì ACC Vip mốc gì download lúc Max Speed lúc còn có 30 > 40 .

Download tới 99,2 % chết ( download bằng megashare tool ) . Bị 1 đống link . Cắm máy 24 tiếng không xong đến 1 phim nữa > Nản quá bỏ luôn .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

do_long_khach

Well-Known Member

Bác dùng IDM down thử xem. Em đang down qua IDM, free chứ chưa Plus hay VIP mà cũng được ổn định trên 400k/s

Dùng thử rồi bạn à cả IDM và Megashare toll luôn . Mấy ngày trước bị chứ không phải bây giờ . Hiện tại đang kéo bên 4Share rồi . Thanks đã góp ý

P/s : Bạn lật lại mấy trang trước đọc thử . Mới hiểu tại sao 1 số người sử dụng ACC VIP của Megashare bất bình cái dịch vụ này . Không riêng cá nhân mình đâu .

tyfnmax

Active Member

Công nhận bác nào bỏ tiền ra bị thế cũng điên thật. Mình dùng miễn phí. Lúc nào nó không vào được thì không cần down. Một khi vào được là cứ 420 kb-430kb(trước dùng 106 giờ dùng 103 khá ngon). Một link thì OK mà nhiều link cũng OK vì có công cụ tóm link của bác hoangbinh.

matmaol

Member

Bác nào giải quyết hộ em vấn đề này với chạy MegaTool nó cứ báo don't send
tuanxx9

matmaol

Member

Bác nào giải quyết hộ em vấn đề với. Chay MegaTool cứ báo don't sends

ProSkyR

Well-Known Member

Hỏi làm gì . Không có ai trả lời đâu .

Tôi bỏ luôn cái acc Vip bên này luôn rồi . Đợi khi nào có thúy nga mới thì Down thôi . Chứ kiểu gì ACC Vip mốc gì download lúc Max Speed lúc còn có 30 > 40 .

Download tới 99,2 % chết ( download bằng megashare tool ) . Bị 1 đống link . Cắm máy 24 tiếng không xong đến 1 phim nữa > Nản quá bỏ luôn .

Giờ chơi bên 4shared phim mới ra là có bên đó liền . Tạm thời hài lòng .

Cái khoái nhất ở 4share là nạp tiền vô . Mỗi lần đăng nhập có nguyên 1 tờ list kê khai , tiền và số ngày sử dụng đàng hoàng ( giống khi ra ngoài ngân hàng xin tờ List kê khai ngày giao dịch vậy đó )

Mở tool Get link mà down = IDM. Tool chỉ là hỗ trợ thêm, thấy không ổn thì down = IDM.
Mình thưởng mở tool lên get 100 link MsVN rồi iport vào IDM, tắt màn hình đi ngủ :-"
@all: dùng và nhận xét dịch vụ nào là quyền của mọi người, nhưng đừng bàn luận lạc đề, sai box.

tcminh

Active Member

có bác nào dạo này bị như em ko nhỉ, download tại MegaShare speed toàn lèo đèo vài KB/s có khi còn bị đứng hoặc 0 KB/s , em dùng gói member. Nó ghi trong quảng cáo là tốc độ tối đa mà nhỉ. Bọn VNPT dạo này làm ăn chán quá

thang20

Member

Nhà em dùng mạng FPT, cũng bị tình trạng như bác tcminh, down maxspeed đc 10Kb/s nhảy lên 20 rồi lại về 0, tỉ lệ nhìn thấy số 0 này khoảng 90% toàn bộ thời gian down cái file ấy, nản quá bác ạ :-<

toemayman

Well-Known Member

có bác nào dạo này bị như em ko nhỉ, download tại MegaShare speed toàn lèo đèo vài KB/s có khi còn bị đứng hoặc 0 KB/s , em dùng gói member. Nó ghi trong quảng cáo là tốc độ tối đa mà nhỉ. Bọn VNPT dạo này làm ăn chán quá

nếu bác down bằng IDM thì bác stop sau đó nó lại resume tiếp với tốc độ 1,5Mb/s sau đó giảm xuống trung bình khoảng 500Mb/s. chỉ thích hợp cho down 1 link

namdong

Member

Đang down The girl who kicked the hornest's nest có 12gb mà cắm máy cty từ sáng qua đến giờ mới đc có 20%, vãi với MS =))

phongtran

Member

thử hết mấy cái ip 103, 106, 109 mà tốc độ vẫn thế :(, < 10KBs

Mr Bin

mega lại bị khùng.nhìn speed toàn 8-9kb mà nản.:(

toanle15

nghe như có vẻ megashare đang hấp hối nhỉ [-O<

thedarktn7

không hiểu sao mấy hôm nay down megashare toàn chỉ được 3s đầu tôc độ cao xong các s tiếp theo là giảm dần có lúc về 0 =.=''

tyfnmax

Active Member

không hiểu sao mấy hôm nay down megashare toàn chỉ được 3s đầu tôc độ cao xong các s tiếp theo là giảm dần có lúc về 0 =.=''

Tình trạng kéo dài lâu rồi chứ không phải mấy hôm nay. Kinh nghiệm của mình là:
Nếu bạn dùng IDM thì thử thiết lập như sau: download\Options\connects: Connection type/speed chọn LAN 10Mbs; defaul max. con. number: 16. Với serve nào mà ngay từ đầu kéo cả 16 thread là serve ổn định còn chỉ có 3-5 thread thì khả năng ổn định là rất thấp và nguy cơ là về 0. Serve ổn định thời gian gần đây là 103.

Download phần mềm bắt nhiều link tại đây.
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...-get-direct-link-cua-megashare-vn-worked.html
Chúc thành công

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên