Bàn luận các vấn đề liên quan đến MegaShare.vn (Topic mới)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ram76

Member
Sáng nay em vào bất kể một link nào đều báo: "File không tìm thấy hoặc đã bị xóa"...

nhoctom

Ðề: Bàn luận các vấn đề liên quan đến MegaShare.vn

Toàn bộ file của MS bây giờ đều File không tìm thấy hoặc đã bị xóa :)) Hèn ji ko vào dc QUản lí file :-j

38haichi

mình cũng bị như vậy!File không tìm thấy hoặc đã bị xóa!

trankhoa

Member

chugn cảnh ngộ luôn, Megashare làm ăn như vậy thì ai dám dùng nữa chứ

tolydieu

Toàn bộ file của MS bây giờ đều File không tìm thấy hoặc đã bị xóa :)) Hèn ji ko vào dc QUản lí file :-j
Nếu mà ko sửa được lỗi thì hoặc mất toàn bộ dữ liệu thì nhoctom nhảy lầu tự tử quá :)). Mà Megashare sao không thông báo 1 câu server bị quá tải hay bảo trì nâng cấp để mọi người biết chứ. Mà nói gì thì nói, dịch vụ file hosting này lỗ sặc máu, các host quốc tế còn trụ không nỗi nữa là...

huanpham

Member

Éc thì ra là như thế! Hèn gì sáng giờ toàn công cốc không à!

vodanhdaisu

Active Member

hóa ra đây là tình trạng chung của Megashare à :( hjc làm toi acc vip của mình mới đăng kí hôm qua

Úi zùi ui là zùi! down The Best Of Huong Thuy DVD9 tối qua được 7 part 1Gb, chỉ còn 1 Part 700Mb thui để dành sáng nay down nhưng giờ vào thì bị.... :(( tức sặc máu.

tanh

có ai biết MS bị lỗi gì không? mất hết sạch link rồi thì download nỗi gì :(

nhoctom

Thôi chào các bác em ngủ, trang chủ nó tèo cả đêm, sáng tính chuẩn bị ngủ thì vào, hí hửng log in, vào quản lí thấy lỗi và all links MS đều tèo nên thôi chả dám up lúc này :)) |-)

A Kha

link đã tèo hết vừa upload lên đã tèo. chắc bad HDD rồi? đang format.............

tuyetmuavienxu

Active Member

Nếu đường truyền nhà bạn bình thường, bạn thử làm như sau (áp dụng cho cả vip hay thường nhé!):

- Sau khi nhấn nút tải xuống, nếu IDM đứng 1 một lúc rồi báo tốc độ (vài chục Kb/s), bạn hãy chờ khoảng 1 phút... Nếu tình hình cứ cà giật... cà giật từ vài chục đến 0Kb/s thì bạn cancel đi. Vào IDM delete cái link bị cà giật đó và... làm lại từ đầu: Mở megashere lại vào 1 thời điểm khác, trong lúc đó bạn down link khác...

Có thể phải mất vài lần (hơi kỳ công, phải không?) nhưng nên rình bằng được lúc bấm "tải xuống" nó báo tốc độ cao ngay và chạy mượt mà...

Tuy mất công tí nhưng các bạn sẽ đỡ ức chế và đỡ được rất nhiều thời gian.
Bản thân mình rất ức chế với hiện tượng này nhưng bằng cách trên mình thấy thoải mái và nhanh hơn nhiều.

Ví dụ:
Có lần mình down 1 file khoảng 8Gb bị hiện tượng cà giật... Mình chư vọc, nên cứ để thế... và qua 1 đêm, đến tận chiều hôm sau (khoảng 18 tiếng) mới xong!!!

Sau khi vọc và áp dụng cách mình vừa nói trên, mình "rình" khoảng 2, 3 lần và "chộp" được lúc MS nó "mượt" (khoảng trên 500Kb/s, có lúc trên 600Kb/s) thì khảng hơn 3 tiếng là xong 1 file khoảng 8Gb.

Đây chỉ là sự mò mẫm của mình, nếu buồn cười, gà quá thì các bạn chỉ giáo thêm nhé.

Bạn này y như mình vậy nhưng khi nào được thì chưa biết, hên xui :-SS :))

Mấy Pa cho mình hỏi là ổ đĩa kui` bắp của mình chỉ có 40Gb, ổ D hết 23Gb còn lại là ổ C.
Hôm nay Properties ổ D lên thì tá hỏa rằng ổ D chỉ trống được 3Gb, tổng dữ liệu chỉ 10Gb vậy thì 10Gb thì nó đi đâu oy`. Mình đã kiểm tra ko có file ẩn, system restore đã tắt, đã quét chống phân mảnh.... => 10Gb đó đi đâu? Mong các bác chỉ dẫn! :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Hoho... Megashare tải được oy` anh em ui! vào dứt đi

minhthong1981

Active Member

nhưng cũng chậm quá, toàn < 100k ko à, hix

sặc sụa cái bác này, em nghĩ hoài mới thông ý bác nói hix hix
-> là ngáy phải ko bác, e thì e ko hiểu ý bác kia nói gì nữa.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên