bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

nhungsieunhan9x

Active Member
Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Mình đang ngắm con NX720. Con 55 NX720 đắt hơn con 55EX720 đến 10 chai. Có đáng đầu tư không các bác?

10 chai là hợp lý thôi bác ạ. Vì riêng thiet kế nguyên khối này, wifi trực tiếp này là đủ đắt hơn rồi. Nói chung cũng ko đắt lắm so với năm ngoái. Gía 59tr9 là hợp lý cho 1 chiếc tivi thương hiệu lớn, chất lượng tốt và giải trí cao

jaguar

Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Báo cáo các bác, hôm qua em đã nhìn thấy con 55Nx720 này ở Thiên Hòa. Cảm giác đầu tiên : màu sắc không được rực rỡ lắm, có thể do đoạn clip demo hoặc do nhân viên cân chỉnh thế nào, tuy nhiên màu đen nhìn vẫn không thuyết phục, khi nhìn nghiêng qua 1 góc 45 độ thì thấy màu đen ngả sang xanh xám (rất nhỏ thôi). Riêng khả năng motionflow thì em ngả mũ bái phục Sony. Đoạn demo của nó chuyên về motionflow với rất nhiều đoan pan camera qua cánh rừng, cây cối um tùm, mặt nước sóng sánh, hình động phản chiếu qua gương, chạy chữ nói chung là những gì khoai nhất đối với thể loại nội suy hình ảnh... em căng mắt ra nhìn mà không thấy 1 tí artifact hay rung hình nào (nghĩ bụng ko biết liệu bạn ấy có lừa tình bằng cách chiếu 60fps không :D). Nói chung nếu em có tầm 50 triệu, em sẽ cố lết lên để quất em này.

live_evil

Active Member

TV tầm tiền đó mà lo j cái vụ motionflow hả bạn ^^

hoacvxd

Đang định mua 46NX720, ai đã dùng rồi xin chia xẻ 1 chút thông tin.
Ở HN chỗ nào bán giá tốt nhất nhỉ?

dta3004

Member

hix,thèm nhỏ rãi mà không đủ $ bác nào có 40' NX 700 ,710 thì pm em nha,thank cả nhà

nhungsieunhan9x

Active Member

Đang định mua 46NX720, ai đã dùng rồi xin chia xẻ 1 chút thông tin.
Ở HN chỗ nào bán giá tốt nhất nhỉ?

Bên em bán em này giá. 43tr. Còn bác lấy sang dòng 55NX720 nó cũng xuống 1 chút rồi. 57tr5. Bác quan tâm em nào thì alo cho em nhé

update giá 40nx720 đi bạn Nhung superwoman

danaminhtuan

Bác nào so sánh và đánh giá giúp ánh em giữa NX710 và NX720 với, mình tìm mãi chỉ thấy khác nhau mỗi 100Hz với 200Hz và cái X-Reality™ thôi nhưng nghe nói NX710 được làm kỹ hơn mà giá thì đang được khuyến mãi nên rẻ quá. Bên Việt Long bán có 23,9tr, chỉ đắt hơn hàng LG một tý thôi, thèm quá nhưng vẫn lăn tăn giữa con NX710 với NX720

hlongc

Member

Bác nào so sánh và đánh giá giúp ánh em giữa NX710 và NX720 với, mình tìm mãi chỉ thấy khác nhau mỗi 100Hz với 200Hz và cái X-Reality™ thôi nhưng nghe nói NX710 được làm kỹ hơn mà giá thì đang được khuyến mãi nên rẻ quá. Bên Việt Long bán có 23,9tr, chỉ đắt hơn hàng LG một tý thôi, thèm quá nhưng vẫn lăn tăn giữa con NX710 với NX720

Bạn nên chọn NX720 vì nó tích hợp sẵn đầu phát hồng ngoại 3D, không phải kè kè theo như trước.

nhungsieunhan9x

Active Member

Đúng rồi đấy, và internet cuả nó hay hơn NX710. Trình duyệt được web, và mỏng hơn NX710 nưã

Parasuco

Nhung Siêu Nhân hỏi giúp anh EX 720 muốn mua USB wifi bên em có bán không, nếu bán thì giá bao nhiêu . Nếu không có USB wifi anh cắm giắc mạng Lan vào liệu có dùng được không nhỉ vì hình như anh thấy có cổng để cắm mạng Lan ?

nhungsieunhan9x

Active Member

Nhung Siêu Nhân hỏi giúp anh EX 720 muốn mua USB wifi bên em có bán không, nếu bán thì giá bao nhiêu . Nếu không có USB wifi anh cắm giắc mạng Lan vào liệu có dùng được không nhỉ vì hình như anh thấy có cổng để cắm mạng Lan ?

Bên em ko bán USB wifi đâu ạ. Nhà anh có mạng LAN cắm vào cũng dùng được mà, như kiểu cắm vào máy tính thôi mà anh

Nếu dùng 40' thì nên mua NX 720 hay EX 520 hả Nhung? nhu cầu chỉ xem THC và phim thôi, ko cần internet và 3D (ko có nguồn phát hi hi) mà giá lại chênh những gần 8 tr nên phân vân quá

gatronggoloa

Mình cũng đang quan tâm mấy e Sony này ghê nhưng vân đang lăn tăn. Với tầm tiền 30tr đổ xuống theo các bác sẽ quất em nào mà không phải ân hận !!

Lựa chọn 1: Mua 46' EX520 : được cái màn lớn, còn lại công nghệ thì chưa có 3D, tần số quét thấp ... nhưng màn lớn xem phim HD thì đúng là sướng thật

Lựa chọn 2: Mua 40' EX720 hay NX720: cái này duy nhất mình không thích vì 40" có lẽ hơi nhỏ khi xem phim HD và cả phim 3D(cái này là e nghĩ thôi,bác nào đang dùng 40" xem 3D cho e ý kiến nhé), còn lại thì công nghệ tân tiến hơn hẳn, tần số quét cao hơn .. nói chung là mua con này thì sẽ không phải thay đổi tivi trong vòng 2 năm tới ... nhưng bực nhất là mình không thể cố lên 46" của dòng NX720 được vì giá quá chát ...

Nhiều lúc các bác bảo phải biết nhu cầu của mình là gì thì chọn loại đó, nếu chỉ cần màn to thì đương nhiên mua 46" EX520 rồi, nhưng về công nghệ thay đổi từng ngày như hiện nay thì không biết trong bao lâu thì sẽ chán ... nên bây giờ e rất cần lời khuyên của các bác đang dùng các model nói trên cho e lời khuyên chân tình nhé!

nhungsieunhan9x

Active Member

Nếu dùng 40' thì nên mua NX 720 hay EX 520 hả Nhung? nhu cầu chỉ xem THC và phim thôi, ko cần internet và 3D (ko có nguồn phát hi hi) mà giá lại chênh những gần 8 tr nên phân vân quá

Nếu vậy thì ko cần 3D đâu bạn ạ. Bạn lấy hẳn dòng 46EX520 xem THC vs xem HD là đẹp rồi, giá cũng rẻ hơn so với 3D. Bên mình bán dòng 46EX520 giá là 26tr5 bạn ạ

Nếu vậy thì ko cần 3D đâu bạn ạ. Bạn lấy hẳn dòng 46EX520 xem THC vs xem HD là đẹp rồi, giá cũng rẻ hơn so với 3D. Bên mình bán dòng 46EX520 giá là 26tr5 bạn ạ
phòng mình nhỏ nên chỉ để dc 40' thôi, 46' ko vừa vì khoảng cách xem nhỏ hơn 3m, mà phải dựa lưng sát tường nữa đấy!!!

nhungsieunhan9x

Active Member

phòng mình nhỏ nên chỉ để dc 40' thôi, 46' ko vừa vì khoảng cách xem nhỏ hơn 3m, mà phải dựa lưng sát tường nữa đấy!!!

3m xem 46 vẫn được mà, quan trọng là không gian bố trí nhà bạn có rộng ko? Nếu rộng thì thoải mái bạn ạ.

Còn vướng bề ngang nữa Nhung ạ, 40' là max rồi trứoc dùng có 32 thôi

live_evil

Active Member

TRước bác dùng 32" , bi h lên 40" ko thấy vẫn hơi nhỏ sao =))
E là e lấy luôn e Pana plasma 50 luôn òi (nếu có lúa) :D

Bên trên