Avr Pioneer VSA-AX10 --> Gấu của thời trước!!!

vietrung

Active Member
Ðề: Avr Pioneer VSA-AX10 --> Gấu của thời trước!!!

cái này e làm minh chủ luôm, tại mình e sở hữu 2 em AX5i và con AX10, bằng của 2 bác + lại \m/

vậy là bác chưa hiểu hết ý nghĩa của fan pijama roài :D (chỉ oánh pi với jamo thoai)

Nghe đồn giang hồ nhiều tín đồ Pijama lắm, Đạo Bang chủ mở đại hội quần hùng đi, cho e tham gia mở rộng tai trâu với

hiện tại chỉ có 4 mem của pijama, ko biết còn mem nào nữa ko ta :)

Bác đừng nói làm em sao lòng! Em vẫn nhất quyết dùng C607 trừ khi.....trúng vé số. =))

bác đúng là fan PIJAMA đúng nghĩa \m/

Nghia_PMT

Well-Known Member

Wow, mua ở đâu pm anh với, chắc đẩy 1910 luôn quá :) vừa được FIFA trả lương, để trể là tiêu mất đấy :))

bác speedvn ship từ Mỹ về đấy a, chưa test chưng khui thùng luôn vì bác ấy ship thêm con 43 rồi. A muốn đổi thì ra hdmedia shop ở gần CLB Lan Anh đó a, ở đó cũng là 33CI màu đen luôn hôm e hỏi thì kêu bù 12c.

vietrung

Active Member

bác speedvn ship từ Mỹ về đấy a, chưa test chưng khui thùng luôn vì bác ấy ship thêm con 43 rồi. A muốn đổi thì ra hdmedia shop ở gần CLB Lan Anh đó a, ở đó cũng là 33CI màu đen luôn hôm e hỏi thì kêu bù 12c.

bác speedvn này chuyên ship đồ từ us về, tính ra giá rẻ hơn so với vn kha khá!!!

E xài ổn áp 110V thôi bác khỏi cần 120V, miễn sao sau đít máy ghi là 50Hz~60Hz là ok.

bác nên kiếm ổn áp 120V/60Hz sẽ tốt hơn cho AVR!!! như dùng đúng điện 100V/50Hz cho AVR nội địa Nhật sẽ rất bền!!!

vinagoh

Well-Known Member

Mấy con class A này nóng kinh lắm, cảm giác nếu mình ngồi lên nó à phỏng......... liền á :)
Nhưng hình như Class A thuần chỉ khoảng 1/4 volume đầu thôi, sau đó là nó chuyển class A+B, do vậy nghe càng nhỏ càng hay đấy :)

Lúc đầu hay lúc sau cũng vậy thôi anh ơi! Ăn volume hơn con cũ của em nhưng chất âm nó hay hơn một bậc.

Ở đâu vậy bạn chỉ mình rước về

Chưa hiểu ý bác!? Hình như bác hỏi em mua con này ở đâu???
Em vác nó về từ shop BV bên vnav bác à. Giá cao hơn 1 tí nhưng nhìn hàng chất, vã lại service cũng good.

Chúc mừng, chúc mừng, đúng như bác Viettrung nói bác đúng là bang chủ Pijama rồi.
Mà em AX10 của bác nóng khủng rồi, 600w cơ mà. Em AX5i còi của em có 440w mà đã có thể thay máy sưởi được rồi, được cái là càng nóng máy nghe càng khoái :)

Bác lại quá lời roài! Em nó cs đúng 615w, khi chơi bác nào kỷ có thể dùng cái quát nhỏ quạt lướt qua là ok. Nhưng đúng là càng nghe càng hay. :)

Nghe đồn giang hồ nhiều tín đồ Pijama lắm, Đạo Bang chủ mở đại hội quần hùng đi, cho e tham gia mở rộng tai trâu với

Bác về em nghe thử trước khi quyết định múc con Pio mới.

Cùng hội cùng thuyền mới hiểu trong cuộc chơi có lắm gian nan.

P/s : Chúc mừng bác Đạo , có cho nghe ké ko, hôm nào em đến nghe với.

Welcome xitrum8x! Đang tính lên dàn nào đây? Chuẩn bị đạn đi chứ WC chạy nước rút rồi đấy. :))

bác speedvn này chuyên ship đồ từ us về, tính ra giá rẻ hơn so với vn kha khá!!!

bác nên kiếm ổn áp 120V/60Hz sẽ tốt hơn cho AVR!!! như dùng đúng điện 100V/50Hz cho AVR nội địa Nhật sẽ rất bền!!!

Mình vẫn cấp đúng điện 100v cho avr nhưng tần số trên ổn áp hình như nó ghi từ 40--> 60Hz (auto) thì phải. :-?

vietrung

Active Member

Bác lại quá lời roài! Em nó cs đúng 615w, khi chơi bác nào kỷ có thể dùng cái quát nhỏ quạt lướt qua là ok. Nhưng đúng là càng nghe càng hay. :)

Mình vẫn cấp đúng điện 100v cho avr nhưng tần số trên ổn áp hình như nó ghi từ 40--> 60Hz (auto) thì phải. :-?

ko sao đâu bác nó có auto thì ổn, cấp đúng 100V ko hơn ko kém là yên tâm, mấy con pi này đúng là nghe càng lâu chất âm càng thẩm thấu :D

locnp

Well-Known Member

Con 3310 có all 24 Proccessing cho 2 kênh L/R để nghe nhạc hay hơn, nếu không cầu kỳ khi nghe 2 kênh thì có lẽ 3310 quá đủ để đáp ứng nhu cầu vừa nhạc vừa phim. Đến giờ mình vẫn còn cay cú thằng nhân viên tư vấn ngoài cửa hàng, khi mình hỏi tính năng all 24 proccessing của 3310 hơn gì 2310 thì nó bảo "con nào cũng có tính năng đó", thế là mình chọn 2310. Khi về tra lại spec thì mới tá hỏa tam tinh, 2310 không hề có tính năng đó, mình đành từ bỏ luôn ý định build phim nhạc chung 1 giàn. Nếu có all 24 proccess thì mình chỉ cần 1 em cd cùi có optical và 1 pow 2 kênh kha khá là good cho cả nhạc lẫn phim. Giờ mình đành phải build dàn 2 kênh riêng, chi phí phát sinh gần 30tr, quả là đau như hoạn!!!

vietrung

Active Member

Con 3310 có all 24 Proccessing cho 2 kênh L/R để nghe nhạc hay hơn, nếu không cầu kỳ khi nghe 2 kênh thì có lẽ 3310 quá đủ để đáp ứng nhu cầu vừa nhạc vừa phim. Đến giờ mình vẫn còn cay cú thằng nhân viên tư vấn ngoài cửa hàng, khi mình hỏi tính năng all 24 proccessing của 3310 hơn gì 2310 thì nó bảo "con nào cũng có tính năng đó", thế là mình chọn 2310. Khi về tra lại spec thì mới tá hỏa tam tinh, 2310 không hề có tính năng đó, mình đành từ bỏ luôn ý định build phim nhạc chung 1 giàn. Nếu có all 24 proccess thì mình chỉ cần 1 em cd cùi có optical và 1 pow 2 kênh kha khá là good cho cả nhạc lẫn phim. Giờ mình đành phải build dàn 2 kênh riêng, chi phí phát sinh gần 30tr, quả là đau như hoạn!!!

chia buồn cùng bác, nếu bác ngâm cứu kỹ thì đã có con 3310 dùng cho 2 mục đích!!!

locnp

Well-Known Member

Thấy các bác hội Pijama lên đời em cũng vui lây theo nè, vốn dĩ em cũng từng là tín đồ Pijama nhưng vì thích hoa thơm cỏ lạ nên chuyển qua đần nông rồi. Tuy nhiên, dù sau này em có chuyển qua Ya hay Onkyo đi nữa thì em vẫn ko thể quên tiếng mid ấm áp của Pioneer một thời đã xa. Phải công nhận mấy em Pi này trình diễn khá tốt những bộ phim tình cảm có tiết tấu nhẹ nhàng, chậm rãi và lãng mạn, dù em chỉ mới dùng D8TX là dừng, chứ mấy em AX5, AX10 chắc còn tê hơn nữa. Mấy em Pi mới giờ tiếng cũng khá chói và bạo lực, không còn chất mộc mạc ấm áp như xưa nữa, có lẽ thị hiếu giờ nó thế :)

vietrung

Active Member

Thấy các bác hội Pijama lên đời em cũng vui lây theo nè, vốn dĩ em cũng từng là tín đồ Pijama nhưng vì thích hoa thơm cỏ lạ nên chuyển qua đần nông rồi. Tuy nhiên, dù sau này em có chuyển qua Ya hay Onkyo đi nữa thì em vẫn ko thể quên tiếng mid ấm áp của Pioneer một thời đã xa. Phải công nhận mấy em Pi này trình diễn khá tốt những bộ phim tình cảm có tiết tấu nhẹ nhàng, chậm rãi và lãng mạn, dù em chỉ mới dùng D8TX là dừng, chứ mấy em AX5, AX10 chắc còn tê hơn nữa. Mấy em Pi mới giờ tiếng cũng khá chói và bạo lực, không còn chất mộc mạc ấm áp như xưa nữa, có lẽ thị hiếu giờ nó thế :)

trước đây bác đã ghép pi nào với jamo nào rồi, fan pijama toàn ghép pi với jamo thôi, công nhận trung âm pi rất khá, ấm áp và tinh tế, mình ghép d8tx với c407 thôi mà nghe trung âm thấy hơn hẳn denon A1D với BW684 của bác lehoang40 (ý kiến cá nhân thôi nhé)!!!

locnp

Well-Known Member

trước đây bác đã ghép pi nào với jamo nào rồi, fan pijama toàn ghép pi với jamo thôi, công nhận trung âm pi rất khá, ấm áp và tinh tế, mình ghép d8tx với c407 thôi mà nghe trung âm thấy hơn hẳn denon A1D với BW684 của bác lehoang40 (ý kiến cá nhân thôi nhé)!!!

Mình chưa ghép pi với jamo, chỉ ghép pi với jbl và B&W thôi.

vietrung

Active Member

Mình chưa ghép pi với jamo, chỉ ghép pi với jbl và B&W thôi.

vậy bác chưa phải là fan pijama rồi :D, mình nhớ bác có đôi JBL LX8 và BW68x, còn ko biết trước đây có jamo nào ko!!! :)

lehoang40

Nghe thấy ham :)
Hôm nào bác truonghd ghép AX10 vơi BW thì nhất định phải đi nghe ké :)
Không chừng hôi pijama biến thành hội 2pê luôn(pê: P, pioneer, bê: B, Bower&Wilkins)

vietrung

Active Member

Nghe thấy ham :)
Hôm nào bác truonghd ghép AX10 vơi BW thì nhất định phải đi nghe ké :)
Không chừng hôi pijama biến thành hội 2pê luôn(pê: P, pioneer, bê: B, Bower&Wilkins)

hội pê bê thì chưa thấy bác ạ, còn hội pijama thì đủ trà tam rượu tứ rồi bác nhé :D

locnp

Well-Known Member

Trước đấy có phối với PSB, Paradigm nhưng chưa thực sự hài lòng lắm :)

onggia

Well-Known Member

Hơn hẳn cụ thể nó thế nào bác ơi,bác nói thế này chứng tỏ là bác chê Mod ko biết phối ghép chọn đồ rồi,chuẩn bị chịu chém đi :))

vietrung

Active Member

Hơn hẳn cụ thể nó thế nào bác ơi,bác nói thế này chứng tỏ là bác chê Mod ko biết phối ghép chọn đồ rồi,chuẩn bị chịu chém đi :))

trung âm nghe tinh tế và chi tiết hơn, nói chung là hơn 1 bậc, bộ HT của bác lehoang40 nghe trung âm cũng khá hay nhưng ko tinh tế và chi tiết hơn thôi (nhận xét cá nhân là vậy)!!!

onggia

Well-Known Member

trung âm nghe tinh tế và chi tiết hơn, nói chung là hơn 1 bậc, bộ HT của bác lehoang40 nghe trung âm cũng khá hay nhưng ko tinh tế và chi tiết hơn thôi (nhận xét cá nhân là vậy)!!!

Chết thật BW kiểu gì mà đuối thế nhỉ :)) Các fan của hội đê bê đâu hết rồi nhể :)) Thôi em té các bác cứ chém.

vietrung

Active Member

Chết thật BW kiểu gì mà đuối thế nhỉ :)) Các fan của hội đê bê đâu hết rồi nhể :)) Thôi em té các bác cứ chém.

nghe denon A1D kéo 684, cảm nhận cá nhân chỉ phát huy dc 80% khả năng của 684, mà nghe bác lehoang40 nói là A1D oánh stereo đạt dc 190w/ch. Ko lẽ 684 hao cs dữ vậy ta, hay tai mình tai trâu :D

Bên trên