Avr Pioneer VSA-AX10 --> Gấu của thời trước!!!

vietrung

Active Member
Ðề: Avr Pioneer VSA-AX10 --> Gấu của thời trước!!!

AX10 này theo em oánh với 684 là đẹp, chứ đánh với 683 vẫn hơi quá sức với nó. Em nó được mệnh danh là sterephonic avreceiver mà, nghe nhạc hay lắm các bác ợ, nghe càng lâu càng hay, nhưng thời tiết này mỗi lần bật em nó em phải bật máy lạnh. Không thì nóng lắm.

mấy con pi này xài classA đúng là nóng kinh, bác vinagoh chơi AX10 cs > 600w mùa đông khỏi mua máy sưởi lun :-bd

truonghd

Well-Known Member

mấy con pi này xài classA đúng là nóng kinh, bác vinagoh chơi AX10 cs > 600w mùa đông khỏi mua máy sưởi lun :-bd

CON NÀY E MỚI MỞ CÓ 2 TIẾNG XONG RỜ VÀO NẮP MÁY MÀ NÓ NÓNG KHỦNG KHIẾP, hỏi chị bv nói là phải để chổ trống, cách mặt trên 2 tất, mà nhà e làm gì có chổ nào để được

vietrung

Active Member

CON NÀY E MỚI MỞ CÓ 2 TIẾNG XONG RỜ VÀO NẮP MÁY MÀ NÓ NÓNG KHỦNG KHIẾP, hỏi chị bv nói là phải để chổ trống, cách mặt trên 2 tất, mà nhà e làm gì có chổ nào để được

chơi mấy em AX này cũng đau đầu vụ giải nhiệt cho em nó nữa, tốt nhất làm thêm cái quạt hút cho chắc ăn!!!

lehoang40

Mấy con class A này nóng kinh lắm, cảm giác nếu mình ngồi lên nó à phỏng......... liền á :)
Nhưng hình như Class A thuần chỉ khoảng 1/4 volume đầu thôi, sau đó là nó chuyển class A+B, do vậy nghe càng nhỏ càng hay đấy :)

vinagoh

Well-Known Member

AX10 này theo em oánh với 684 là đẹp, chứ đánh với 683 vẫn hơi quá sức với nó. Em nó được mệnh danh là sterephonic avreceiver mà, nghe nhạc hay lắm các bác ợ, nghe càng lâu càng hay, nhưng thời tiết này mỗi lần bật em nó em phải bật máy lạnh. Không thì nóng lắm.

Dùng avr class A vửa xem phim vừa lai rai khô mực là tuyệt. :))

bữa anh Đạo mang tới cửa hàng mất diện mới tức :( ko thì tẩn B&W coi nó mần răng :D

Cửa hàng to đùng mà không có cái máy phát. :p

Tối ngủ khỏi đắp mềm. :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, A.Linh e có hàng con 33Ci rồi a, chờ ngày rước e nó về thôi chắc nghe tê lắm :)

locnp

Well-Known Member

Bác truonghd trước có con SUB Ya quánh ko ra hơi phải không nè, nếu thế em có qua nhà bác 1 lần rồi :D

locnp

Well-Known Member

Hehe, A.Linh e có hàng con 33Ci rồi a, chờ ngày rước e nó về thôi chắc nghe tê lắm :)

33CI hình như CK Audio có giá tốt, vác em nào về coi chừng điện đóm nha bác :)

lehoang40

Wow, mua ở đâu pm anh với, chắc đẩy 1910 luôn quá :) vừa được FIFA trả lương, để trể là tiêu mất đấy :))

vietrung

Active Member

hút ra nhé :)
bên dưới không cần cao nhưng bên trên và bên hông nên để cho thoáng, ko thì vừa nướng amp mà nướng luôn mấy thứ chồng lên nó :D

bên trên thì cần thông thoáng, chứ bên hông bít bùng có gì đâu mà cần thoáng hả chú em!!!

Cửa hàng to đùng mà không có cái máy phát. :p

dìa nói sếp N đầu tư đi nhé, kiểm điểm phê bình chú đấy nhé :))

xitrum8x

Active Member

Các bác chạy đua vũ trang thấy phát thèm.....

xitrum8x

Active Member

bác dằn lòng sao đặng>:D<

Đồ chơi gấu thì thích thật, mổi tội ở nhà cũng đang có sẵn 1 con gấu. Đóng cái kệ 2.7t phải bảo bác thợ mộc ghi 1t trong biên nhận là các bác hiểu rồi ( các bác đừng cười em nhé )

lan806

Well-Known Member

Chúc mừng, chúc mừng, đúng như bác Viettrung nói bác đúng là bang chủ Pijama rồi.
Mà em AX10 của bác nóng khủng rồi, 600w cơ mà. Em AX5i còi của em có 440w mà đã có thể thay máy sưởi được rồi, được cái là càng nóng máy nghe càng khoái :)

vietrung

Active Member

Chúc mừng, chúc mừng, đúng như bác Viettrung nói bác đúng là bang chủ Pijama rồi.
Mà em AX10 của bác nóng khủng rồi, 600w cơ mà. Em AX5i còi của em có 440w mà đã có thể thay máy sưởi được rồi, được cái là càng nóng máy nghe càng khoái :)

vậy bác làm phó bang chủ nhé :D, khi nào rãnh bay dô xì phố làm quả ọp fan PIJAMA nhé :))

truonghd

Well-Known Member

Đồ chơi gấu thì thích thật, mổi tội ở nhà cũng đang có sẵn 1 con gấu. Đóng cái kệ 2.7t phải bảo bác thợ mộc ghi 1t trong biên nhận là các bác hiểu rồi ( các bác đừng cười em nhé )

bác còn đỡ, mình mua con AX10 này có 8t à, tại đứng dưới nhà đưa trước 1 nữa rồi, LÊN KÊU SẾP đưa thêm 8t nữa nên hỏi mua nhiêu là chỉ có nhiêu đó thôi , he he:-h

truonghd

Well-Known Member

vậy bác làm phó bang chủ nhé :D, khi nào rãnh bay dô xì phố làm quả ọp fan PIJAMA nhé :))

cái này e làm minh chủ luôm, tại mình e sở hữu 2 em AX5i và con AX10, bằng của 2 bác + lại \m/

whitevndragon

Active Member

Nghe đồn giang hồ nhiều tín đồ Pijama lắm, Đạo Bang chủ mở đại hội quần hùng đi, cho e tham gia mở rộng tai trâu với

vinagoh

Well-Known Member

hôm nay là thứ 3 nhé :D các bác sắp xếm đc thì chủ nhật này ( hay hôm nào thuận tiện) xuống nhà bang chủ hội PIJAMA rì-viu mới đc.
A Đạo thấy đc thì cho cái comment nha :)

Welcome các bác! Gần nhà em cũng có vài quán ngồi cũng mát lắm. :))

e cũng mới vừa lượm e này cũng như bác, giá bác mua bao nhiêu (cái này pos riêng nhé) cái của e k có micro setup và dvd thử , chắc bữa nào qua bác mượn về thử quá
mới đem e nó từ bệnh viện về, (bị hở mạch nên k sao, hàn lại là ok )
theo mình cảm nhận khi đã xài qua các dòng piooner từ D8TX - AX5i - và bậy giờ là AX10, cảm nhận nói chung là càng về sau thì càng ăn volum, nghe nhạc, XEM PHIM thì càng về sau càng hay, tiếng mềm mại
cách setup nói chung k khác nhau là mấy, mình lấy remot của con AX5i thử chỉnh cũng được hết chức năng của con AX10 Này luôn,
xong woncup là có thể vác e nó qua nhà a LEHOANG thử con B&W 684. NẾU NGHE HAY MÀ CÒN ĐẠN DƯỢC thì có thể ráng e đem nó về
sory a LINH vì hôm bữa mang về mà k nghe nhà a được (tại phải chở bé ở nhà đi tái khám) , con em mới có 1 tháng tuổi nên cũng chưa được mở lớn lắm , nhưng khoảng chọc ngoái thì hầu như gần hết chức năng e nói rồi,( tại mới đem về là có bệnh rồi mà)
sẵn đây e còn con AX5i nếu a e nào có nhu cầu thì e để lại giá hữu nghị, e k cần gấp, tại đang phân vân có thể setup 2 dàn (0982151697 TRƯỜNG )
CÁCH SETUP CỦA E GIỐNG NHƯ CHỊ BV chỉ nên a cứ việc làm theo là ok,
mà con này nghe nhạc thuý nga mà tái tê

Chúc mừng con của bác lành bệnh. Người lâu lâu cũng bị cảm lạnh huống gì đồ điện tử. :))
Con AX5i của bác cũng có nhiều người quan tâm đấy!

Bác nào qua đây bê e này về mới gọi là “gấu của thời trước” Denon AVR A1XV

http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=66&t=43681

Con này là khủng long rồi chứ đâu phải gấu hả bác! :D

Con bác Đạo nhìn ốc ác ngon nhỉ, thế là chuẩn bị có cặp 607 ra đi nè hehe, 683 - 684 vẫy gọi bác Đạo ơi, bác Đạo ơi :))

Bác đừng nói làm em sao lòng! Em vẫn nhất quyết dùng C607 trừ khi.....trúng vé số. =))

xitrum8x

Active Member

bác còn đỡ, mình mua con AX10 này có 8t à, tại đứng dưới nhà đưa trước 1 nữa rồi, LÊN KÊU SẾP đưa thêm 8t nữa nên hỏi mua nhiêu là chỉ có nhiêu đó thôi , he he:-h

Cùng hội cùng thuyền mới hiểu trong cuộc chơi có lắm gian nan.

P/s : Chúc mừng bác Đạo , có cho nghe ké ko, hôm nào em đến nghe với.

Bên trên