ASUS Xonar HDAV1.3 - Phải chăng là duy nhất.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: ASUS Xonar HDAV1.3 - Phải chăng là duy nhất.

dùng card hình đẩy tiếng kèm hình từ HDMI ra receiver để decode âm thanh được chứ bác nhưng đầu tư 1 con re có giải mã DTS MA và Dolby TrueHD bây giờ em nghĩ cũng không rẻ mà nhà có sẵn re&pow nên cách tốt nhất là làm con ASUS Xonar HDAV1.3 là kinh tế nhất.

Asus xonar thế có fải ra receiver ko hay là đánh thẳng ra pow rồi loa hả bác.rốt cục thì vẫn là ra receiver ạ:))

Bạn đọc kỹ lại đi, card màn hình thì làm sao mà vừa cho ra hình + tiếng được ;))

Ôi thế em thua bác rồi.nhất bác rồi=))Thật là đẳng cấp

tieuthieugia

Well-Known Member

Asus xonar thế có fải ra receiver ko hay là đánh thẳng ra pow rồi loa hả bác.rốt cục thì vẫn là ra receiver ạ:))

có làm được muh k thông qua pre đó bác
Pre sẽ do Xonar làm luôn với trình điều khiển của nó
chạy 8 đường analog vào pow rồi ra loa luôn.....

có làm được muh k thông qua pre đó bác
Pre sẽ do Xonar làm luôn với trình điều khiển của nó
chạy 8 đường analog vào pow rồi ra loa luôn.....

Máy tính cũng làm đc việc này !!!
vậy thì xài asus xô LA để làm j ta :-/

tieuthieugia

Well-Known Member

là cần cái tín hiệu tào lao đó, để rồi tốn tiền mua dây, tốn tiền nâng AVR [ pre pow....].. rồi mainboard,... CPU... lOA... dây Loa....... xây nhà mới... bị hàng xóm chửi...
hic hic... ôi thôi đủ điều

là cần cái tín hiệu tào lao đó, để rồi tốn tiền mua dây, tốn tiền nâng AVR [ pre pow....].. rồi mainboard,... CPU... lOA... dây Loa....... xây nhà mới... bị hàng xóm chửi...
hic hic... ôi thôi đủ điều

Bác này hiểu em thế nhở:">

MrBo682

Well-Known Member

Ý em là các thiết bị điện tử dân dụng thì họ tách kênh Left 1 cổng RCA và Right 1 cổng RCA. Ví dụ như Ampli 7.1 thì số cổng RCA Pre-out là 15 cổng (Sub 1 cổng)

Còn Card Asus thì gom 2 kênh vào 1 cổng RCA. Do đó chất lượng ko thể lại so với thiết bị điện tử dân dụng được.

Nó tách rời chứ không gom vào một cổng , 2 lổ left-right riêng biệt

quanghaiphong

Well-Known Member

Ngày xưa an thấy chú tìm pow để nghe 7.1 thì phải,chú khoe là con main đời mới nhà chú giải mã được dolbytrue HD thì mua xola làm gì...bala^:)^

BinhMinhDenMuon

Ngày xưa an thấy chú tìm pow để nghe 7.1 thì phải,chú khoe là con main đời mới nhà chú giải mã được dolbytrue HD thì mua xola làm gì...bala^:)^

Main nào giải mã được DTS MA và Dolby TrueHD vậy? có mà giải mã bằng niềm tin.:D

MrBo682

Well-Known Member

Khẳng định là không bằng |-)

Chính xác...!!!.Chổ này mình nghĩ có thể do đẳng cấp của chú Xonar chưa vươn lên bằng pre của các AVR dân dụng.Nhưng đây lại là DK bắt buộc của HTPC hiện thời

quanghaiphong

Well-Known Member

Chính xác...!!!.Chổ này mình nghĩ có thể do đẳng cấp của chú Xonar chưa vươn lên bằng pre của các AVR dân dụng

-Ai bảo bác ko bằng..thực ra mấy thằng dân dụng nó cũng chỉ dùng mấy con chip này giải mã thôi bác ạ..bala:-t

MrBo682

Well-Known Member

-Ai bảo bác ko bằng..thực ra mấy thằng dân dụng nó cũng chỉ dùng mấy con chip này giải mã thôi bác ạ..bala:-t

Thực tế bằng chính mấy cái thiết bị tôi hiện đang dùng bạn ạ.Xonar deluxe VS HD player test trên Pioneer LX70.Bạn cho rằng mấy con chip giải mã của AVR dân dụng dùng chung Asus xonar ???.

quanghaiphong

Well-Known Member

-Nói như bác TUYÊN thì đúng là hơi bị cùn một tí.Bác Bo làm ơn cho em xem mạch giải mã âm thanh của em này một tí,em cũng tò mò vì em đọc trên báo công nghệ của Anh nó viết vậy

phucbeo

Hải lâu nhớ, mau quên quá em ơi.
Anh copy lại ý kiến của em hồi trước về cái card này:

**** Trên thị trường bây giờ đã có card HDMI ASUS Xonar HDAV1.3 với công nghệ xử lý Splendid HD ******* nếu các bác đầu tư cái card này thì đời không còn gì để nói. Của một giời tiền nên những giấc mơ điên rồ nhất của em em mới dám. ( xài card nay thì không cần VGA cũng như Soundcar. Một mình nó solo hết).

Nguồn: http://audiovnclub.net/forum/index.php?showtopic=10537

MrBo682

Well-Known Member

-Nói như bác TUYÊN thì đúng là hơi bị cùn một tí.Bác Bo làm ơn cho em xem mạch giải mã âm thanh của em này một tí,em cũng tò mò vì em đọc trên báo công nghệ của Anh nó viết vậy
.
1/AVR đang còn tem bảo hành,tháo tem ra chụp hình???
2/Mình chỉ so sánh đơn cử mạch Pre trên dòng DENON(thông dụng nhiều người dùng) 1xxx và 2xxx với các dòng 2end của chính nó 3xxx hay 4xxx .Bạn đọc thông tin web nước ngoài quá giỏi,chắc nhìn nhận chuyện này ok???
3/Những chú Pre đa kênh giải mả được DTS HD(mời bạn google nhé-VN mình có người chơi rồi nhé)giá cả ra sao???.Mấy người này bị lừa gà sao ??/:confused::confused::confused:
Như bạn đọc tin tức web nước ngoài khẳng định thì tất cả các hãng sản xuất,các loại ampli dùng chung 1 chip giải mả rồi.Bái phục8->:-B:-B

MrBo682

Well-Known Member

Hải lâu nhớ, mau quên quá em ơi.
Anh copy lại ý kiến của em hồi trước về cái card này:

**** Trên thị trường bây giờ đã có card HDMI ASUS Xonar HDAV1.3 với công nghệ xử lý Splendid HD ******* nếu các bác đầu tư cái card này thì đời không còn gì để nói. Của một giời tiền nên những giấc mơ điên rồ nhất của em em mới dám. ( xài card nay thì không cần VGA cũng như Soundcar. Một mình nó solo hết).

Nguồn: http://audiovnclub.net/forum/index.php?showtopic=10537

Hay quá bạn chỉ dùm mình cách nào khỏi dùng VGA với:cool::cool::cool:

MrBo682

Well-Known Member

Nội cái nguồn cấp điện cho cho cà cái PC trong đó có cái Sound card Asus và phần nguồn cấp điện cho AVR đã là 1 trời 1 vực rồi.:(:)(:)(:)(:)((.

Cái này không biết chính xác được bác ạ.XONAR cũng phải cấp riêng cho nó sơi nguồn.Tiêu thụ bao nhiêu cũng không biết bác ạ.Mình dùng nguồn 700w nên không có cách đo hay cảm nhận

Haihard

Member

Hay quá bạn chỉ dùm mình cách nào khỏi dùng VGA với:cool::cool::cool:

Chuyện ngày xa xưa chưa xài cái card này nên mới nói anh ạ. Ngày đó đúng là mình ngu thật. Cứ nghe Asus nó quảng cáo nên tưởng bở. Chứ em là thằng thấy sai đường là quay ngược lại ngay. Sai là sẵn sàng nhận lỗi chứ không phải bảo thủ đâu nha.
Nói thật là Em mua về xài rồi mà chẳng thấy nó hay hơn nên mới gửi vào Nam cho ông bạn bán hộ rồi. Lỗ mất 500k đấy anh ạ.
Em dùng rồi nên mới có sự so sánh thực tiễn đó. >:D<
Chẳng hơn cái gì. 8-|
MrBo682: Ngày mình viết bài đó thì nghe quảng cáo chứ đã có Asus đâu mà dùng. Từ tháng 5 năm 2008 mà bạn. Nói chung là nó chỉ cho passthrough sang Receiver là tiện nhất qua 1 đường HDMI 1.3 cho gọn gàng thôi. Chứ cardsound 7.1 nào cũng có thể dùng phần mềm để Decode được mà. Đây là chuyên ngành của mình nên chắc cũng không đến nỗi ngu quá đâu ạ.
Việc này em có thể chứng minh được. Hay hôm nào làm một buổi test được không các bác HDHaiPhong?
Em nghĩ rồi. Các bác offline mà không thấy đi thăm anh em thành viên mà cũng không thăm dàn máy anh em mà suốt ngày cafe rồi thịt chó mắm tôm cũng chán.
Hay nhân cơ hội này làm một bữa test cho vui vẻ tại nhà bác Phúc béo đi. Em không dùng Asus Xonar mà chỉ xài card Onboard đánh thử với bác Phúc béo xem âm thanh thế nào là biết ngay đó mà.
Thắng thua trong vấn đề này không phải là điều quan trọng. Quan trọng là tìm ra một hướng đi đúng cho phong trào HD tại Hải Phòng. Thắng thì vui thua thì trả tiền bia cỏ là vui cả nhà.
Kính.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên