AMPLY NEW MUA 2 NGÀY BỊ TRỤC TRẶC PHẢI XỮ LÝ SAO ĐÂY?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

vietrung

Active Member
Ðề: AMPLY NEW MUA 2 NGÀY BỊ TRỤC TRẶC PHẢI XỮ LÝ SAO ĐÂY?

Thử đi, em cũng lấy hàng từ đó thôi, mịa, tùy đợt còn hàng hay hết hàng thôi. Ai mà chẳng nói tốt cho mình, hàng tới thì biết :(

cái vụ 515 a còn chưa bới lên đấy nha chú!!!

vietrung

Active Member

zời ạ, anh kiểm tra rồi mới chở về mà, mà khéo lựa ngày nhẩy :))

a kiểm tra ngay tại shop, có chỉ rõ cho bác N và bác L thấy tại chỗ, cứ nói ko sao ko sao, chứ a mà làm khó thì cũng chẳng hốt làm gì!!!

HD-viet

Ùa có hàng mới cứng và mới mềm nữa hả 2 bác ?

vietrung

Active Member

hừ hừ, hôm trước hàng về mấy em, em dành riêng ra 1 em mới cứng cho anh rồi mới về quê, hôm sau anh ra lấy, sau này em có hỏi lại thì sếp bảo có mấy con lận mà... oải thật....

a kiểm tra hàng họ thấy vẫn còn nguyên seal, mặt mày sáng láng ko bị thẹo nào nên cũng ok, nhưng lúc đóng thùng thì mới phát hiện, a có nói với bác N, nếu mang về test bị gì là trả lại, chứ a mà làm khó thì a sẽ ko lấy từ đầu!!!

Mua ở Showroom thì mình có quyền y/c lấy Brandnew trong kho, không lấy hàng trên kệ tuy họ down giá nhưng vẩn không an tâm. Hàng Brandnew có cái mùi đặc trưng khi cắm điện lần đầu. trong vòng 5-7 ngày có trục trặc KT đc 1 đổi 1...sướng quá còn gì bằng.

Cán ơn bác chủ, cám ơn TN nhờ Scandal của bác mà ae HD đc HP giảm giá.

Tin mừng cho dân Việt: Tháng 4/2011 hàng nhập từ nhật thuế suất=0

HD-viet

Ui, tháng 4/2011 thuế từ Nhật = 0 à ? vậy là nửa năm lại update lên hẳn made in Japan, pái pai Pa Tàu thui.

Mà HP còn giảm không bác chủ ?

Ui, tháng 4/2011 thuế từ Nhật = 0 à ? vậy là nửa năm lại update lên hẳn made in Japan, pái pai Pa Tàu thui.

Mà HP còn giảm không bác chủ ?

Đúng ra thì do chính sách cùa nhà nước, em call tới ct Anh Duy hỏi mua Denon 1611 hàng mỹ, Anh Duy không nhập hàng mỹ chỉ nhập hàng dành cho thị trường VN (Denon 1611 ở VN chi 5.2 kênh). Em hỏi, sao không nhập hàng mỹ cho dân VN nhờ, Denon 1611 bán ở mỹ có 71kênh và giá rẽ hơn. Anh Duy trả lời, đâu phải muốn nhập thỉ nhập đâu, chỉ nhập từ 1 nước duy nhất thôi, bộ ưu tiên cho nhập hàng từ TQ.

Thế thì quá rỏ, khổ cho dân việt phải không các anh!

HD-viet

Theo 1 nguồn tin đáng tin cậy là hàng nhà PP khi hết còn có thể được "tăng cường" từ đại lý nhé các bác (chắc phải new 100% nhưng nghe thấy ớn ớn..).
Vàng thau lẫn lộn rồi.

Theo 1 nguồn tin đáng tin cậy là hàng nhà PP khi hết còn có thể được "tăng cường" từ đại lý nhé các bác.
Vàng thau lẫn lộn rồi.

Ông cha ta có câu: "nắm người có tóc, không ai nắm người trọc đầu" OK!

lehoang40

Các bác có bao giờ thấy VN mình có hàng refurbished chưa nào? Chưa bao giờ phải không?...hehe..Vậy mấy món hàng được khách trả về Cty HP đem đi đâu mấy bác? Mấy bác có tin là họ đem hủy không? Hay lại làm một vòng về lại dân mua hàng của mình?...
Bác Trantienhoabinh ơi..cái mùi đặc trưng đó khó gì đâu bác, một ít nhựa thông là có ngay mà...:))

Các bác có bao giờ thấy VN mình có hàng refurbished chưa nào? Chưa bao giờ phải không?...hehe..Vậy mấy món hàng được khách trả về Cty HP đem đi đâu mấy bác? Mấy bác có tin là họ đem hủy không? Hay lại làm một vòng về lại dân mua hàng của mình?...
Bác Trantienhoabinh ơi..cái mùi đặc trưng đó khó gì đâu bác, một ít nhựa thông là có ngay mà...:))

Ông cha ta có câu: "nắm thằng có tóc, không nắm thằng trọc đầu"
Qua chuyện của bác chủ, khó mà nắm được shop TN, nhưng nếu bác chủ mua amply ngay showroom của ct HP thì nắm chắc phần đổi amply mới, cho dù HP có tân trang, dán tem mới hoặc sửa chữa tá lả rồi đóng thùng bán thành hàng mới, Nhưng ct HP có "nhiều tóc" để nắm đó bác mod.

HD-viet

Việc tăng cường từ đại lý là chuyện mà tôi đã biết từ lâu, không phải ám chỉ nhà PP nào (vì đảm bảo thông tin). Việc mua ở nhà PP là bảo đảm hàng 100% cho an tâm hơn ở đại lý và trách nhiệm khỏi lòng vòng (bản thân tôi là cũng thích mua ở nhà PP nếu giá mắc hơn không nhiều). Điều quan trọng là xem xét kỹ món hàng khi mua, thương lượng người bán trước khi trả tiền.
Khó tin ai lắm các bác ơi.

ntanhvn01

Member

Em thấy nên đóng topic được rùi nhỉ? :D nói thế mấy bác chắc ném đá cho quá :p.
Sự việc đã được xử lý ổn thỏa. Anh em rút kinh nghiệm. Xong có nghĩa closed dc roài.

Xí em ko fai mod :D

Em thấy nên đóng topic được rùi nhỉ? :D nói thế mấy bác chắc ném đá cho quá :p.
Sự việc đã được xử lý ổn thỏa. Anh em rút kinh nghiệm. Xong có nghĩa closed dc roài.

Xí em ko fai mod :D

4rum chỉ để cho riêng 1 nhóm người chúng ta thảo luận à? Phải để yên cho đàn em. Những Newbie tập tành chơi HD quyết định, OK

Mua hàng điện tử ở Vn ko bao giờ thấy để hàng refurbished or opened box nhỉ.. Có cái seal để chứng minh "trinh nữ" mà cũng ko tin được.. Thôi thì theo bác trantienhoabinh nắm thằng có nhiều tóc vậy.. Bên HP còn sale nữa ko bác, sao thấy bảo chỉ sale đến 5/9?

meomatto

Active Member

-Tăng cường là để Bán cho đại lý lẻ loại 2, 3 khác hoặc cho khách lẻ mua trực tiếp thôi Bác(Nếu kho hết hàng)! Làm gì có ngược đời thế?!
-Nếu nhập hàng từ TQ thì tức là thuộc nhóm ATFTA gì đó, theo thỏa thuận Viêt-Trung thì sẽ dc ưu đãi mức thuế rất tốt, đâu đó chỉ từ 0-3% tùy loại hàng thôi. Thế nên, tội gì các NPP không nhập hàng từ TQ cho nó rẻ chứ(Chưa kể đến các loại Thủ thuật khác)?! Chứ không phải là không nhập dc hàng từ thị trường khác đâu nhé! Cái gì lãi nhiều nhất thì họ mới làm chứ đâu phải vì NTD đâu?! :D (Cái này phòng XNK không bao giờ lộ thông tin cho các bác trong C.ty biết đâu, mà chỉ có sếp Bỏ tiền&Kế toaans trưởng mới biết thôi, Sếp đi thuê thì chắc cũng Miễn đi cho nó nhanh).

Chỉnh sửa lần cuối:

onggia

Well-Known Member

Mua hàng điện tử ở Vn ko bao giờ thấy để hàng refurbished or opened box nhỉ.. Có cái seal để chứng minh "trinh nữ" mà cũng ko tin được.. Thôi thì theo bác trantienhoabinh nắm thằng có nhiều tóc vậy.. Bên HP còn sale nữa ko bác, sao thấy bảo chỉ sale đến 5/9?

Refurbished mà trông như mới thì cứ đóng vào thùng mới rồi bảo là hàng mới có sao đâu :)) ở VN uy tín danh tiếng đâu có quan trọng như ở bển đâu :))

lehoang40

Ông cha ta có câu: "nắm thằng có tóc, không nắm thằng trọc đầu"
Qua chuyện của bác chủ, khó mà nắm được shop TN, nhưng nếu bác chủ mua amply ngay showroom của ct HP thì nắm chắc phần đổi amply mới, cho dù HP có tân trang, dán tem mới hoặc sửa chữa tá lả rồi đóng thùng bán thành hàng mới, Nhưng ct HP có "nhiều tóc" để nắm đó bác mod.

Mình chẳng tin Cty HP tốt hơn đâu, như con Yamaha mà bác chủ threat này trả về, cty sẽ làm mới lại, dán tem, bọc seal lại, rồi bán ngược trở lại cho chúng ta, Cty càng lớn càng có điều kiện để làm chuyện này, vì họ có đội ngủ nhân viên kỹ thuật, đặc biệt là các thời điểm như hiện nay: hàng Model mới sắp về, hàng Model cũ chưa bán hết + số máy cũ mà khách hàng trả về do hỏng hóc tích lủy lại.
Còn như shop TN thì chẳng đào đâu ra thợ đề làm, cùng lắm thì bán hàng trưng bày, còn hàng hư thì chịu, không sửa hoặc tân trang lại được. Bác mua ở TN bị hỏng hóc thì còn nhận lại được tiền, vào một cty lớn như HP muốn nhận lại tiền mình nghĩ không dễ đâu, bác từng làm việc ở các cơ quan có bộ phận thu ngân - kế toán riêng, hàng mua một khi đã xuất hóa đơn đỏ, bác nghĩ có thể nhận lại tiền dễ dàng sao?.

Chừng nào chúng ta thấy các nhà phân phối lớn có hàng REFURBISHED, chúng ta mới hy vọng họ làm ăn đàng hoàng, còn như bây giờ, thì ... nhà ngói cũng như nhà tranh mà thôi.

HD-viet

Topic của năm :-bd

Công nhận là topic này rất được nhiều người quan tâm
Và như vậy thì Công ty gì gì đó cũng sẽ rất nổi tiếng sau vụ này
:)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên