Amply đèn: thử một lần đi, bạn sẽ thích thôi mà....:)

lmcuong4u

Active Member
Ðề: Amply đèn: thử một lần đi, bạn sẽ thích thôi mà....:)

Mặc dù vẫn vào topic này đọc thường xuyên nhưng THAN & ĐÈN là 2 thứ em không bao giờ dám đụng tới ^:)^, xài đồ ĐIỆN cho nó lành :))

leanh1202

Member

các bác cho em hỏi em có cặp jmlap manage thì ghép với đèn nào thì hợp ạ

Letruongvba

Em cũng rất kết quả âm ly đèn,nay đọc review của Bac e cũng máu quá,phải kiêm e cho thoả mong ước mới dc

quanghaith2

Well-Known Member

Bác nào dư 1 cái E88CC nào ko dùng thì ới em với ợ, em định thí nghiệm :D

camyni

Re: Ðề: Amply đèn: thử một lần đi, bạn sẽ thích thôi mà....:)

đọc mà nể phục, đam mê không giới hạn..:)

tuyen2068

Active Member

Lang thang trên mạng tìm được quyển sách nhỏ, giải thích khá dễ hiểu về ampli đèn :
"How Amps Work ?” “What is Class A ?”

link : Class A - Exposed and Explained by Randall Smith

(các bác bấm vào dòng chữ đỏ nhỏ trên nền đen rồi down về, hoặc bấm vào dòng “How Amps Work ?” “What is Class A ?” để đọc trực tiếp)

Em cũng đang đọc, trước mắt thấy vỡ lẽ ra nhiều điều, rất bổ ích.

ThanhtrangHTKT

Active Member

Mặc dù vẫn vào topic này đọc thường xuyên nhưng THAN & ĐÈN là 2 thứ em không bao giờ dám đụng tới ^:)^, xài đồ ĐIỆN cho nó lành :))
Amply của bác không dùng sò than à?? :D
Em chắc cũng chơi bán dẫn cho nó lành!

HungdoanhLam

Active Member

Cặp loa A.N 8" coaxial đầu tiên ở VN của em xin tự show hàng trong bộ cánh mới, ghép cùng với ampli đèn A.N
Mời các AE xem, xin chém thoải mái (nhớ nương tay - E xin lắng nghe nhận xét)
[video=youtube_share;nBRltMZEbLw]http://youtu.be/nBRltMZEbLw[/video]

lan806

Well-Known Member
Ðề: Re: Amply đèn: thử một lần đi, bạn sẽ thích thôi mà....:)

thích lắm. mà gấu không lại k thích mới chết chứ.....?

Chết thật, bác lao vào cái thú vui này mà không có quỹ đen quỹ đỏ thì cũng gay go đây, em chơi mấy cái món này vợ em hổng có biết nó giá bao nhiêu, chỉ biết là hình như đắt thôi. Lập dự toán lần 1 thì còn được phê duyệt, thay đổi nâng cấp thì e rằng hơi khó rồi bác ạ.

quanghaith2

Well-Known Member

Chết thật, bác lao vào cái thú vui này mà không có quỹ đen quỹ đỏ thì cũng gay go đây, em chơi mấy cái món này vợ em hổng có biết nó giá bao nhiêu, chỉ biết là hình như đắt thôi. Lập dự toán lần 1 thì còn được phê duyệt, thay đổi nâng cấp thì e rằng hơi khó rồi bác ạ.

Hỏi: anh mua cái đầu đĩa CD này hết bao tiền?
Trả lời: à, nó giống mấy cái máy CD bình thường thôi em, tầm 500 ngàn. (trong khi 5 tr)

Thế chả phải là bác dối vợ hay sao :D

lan806

Well-Known Member

Hỏi:.....

Thế chả phải là bác dối vợ hay sao :D
Bác cứ hồn nhiên bê về rồi hồn nhiên bê đi, thay đổi, nâng cấp là do bác và do túi tiền (riêng) bác có, thế đâu phải là dối vợ.
Bác có tiền cho bố, mẹ, cho bồ, cho anh, cho em, .... mời bạn bè đi nhậu mà kê khai với vợ thì chẳng ổn tí nào; cái món loa đài cũng thế. :)

vinagoh

Well-Known Member

Mình đoán trên 95% AE mê Audio trên này đều có quỹ đen, tùy vào điều kiện mà có ít hay nhiều.
Khi mua 1 món nào đó mà Gấu hỏi thì toàn phán giá "giật mình", lỡ anh vợ nói mua dùm 1 cái với giá đó thì méo mặt kakaka.
........................ :)):)):))

HungdoanhLam

Active Member

Tôi rất thích đồ DIY ngặt nỗi ngoài HN khó kiếm đc chỗ nào để gửi gắm niềm đam mê
Cặp này bạn dùng Drive này của hãng nào vậy i..?
Tiêu đề của clip có thể hiện đấy bác:
Driver của Audio Nirvana - 8" Coaxial.

blessng78

Active Member

Các bác DIY tựa như là thợ mộc tự đóng đồ cho mình, đóng xong thì thưởng thức, hoặc tự xây nhà theo ý mình, cái đó sướng khổ, âm ỉ sướng đó là mỗi người. Mua gỗ rồi tự đóng chắc chắn phải khác với thợ đóng (văn mình, vợ người cái này các bác tự nghiệm).
Về việc mua đồ DIY hoặc nhờ DIY thì em đã mất khá nhiều công tìm hiểu (vì em chỉ thuê hoặc nhờ) rồi em ... bỏ. Vì sao???
Em ở Hà Nội, em cũng tìm hiểu 1 hồi, bác này chỉ bác kia, bác này chê bác kia,... ví dụ em gọi cho 1 bác gọi là Phương đồng nát bác ấy bảo "mấy thằng miền nam biết đếch gì về bóng đèn, nó có mấy thằng chim lợn trên mạng suốt ngày tâng bốc nhau lên để mồi mấy khách hàng như chú vào tròng rồi nó cho ăn hoa hồng, tới lúc mua rồi lại phải bê tới tớ chỉnh, đến Phương đồng nát còn phải chỉnh đồ của chúng nó thì chú biết trình độ chúng nó thế nào" em nghe xong là tạnh luôn tư tưởng phía bắc.
Em gọi điện vào nam, bác Thivan thì sản phẩm thị trường có sẵn rồi không nói, em có tham khảo chỗ bác trà xanh bác ấy đưa cái giá cho thiết bị cũng tới 30 - 40 củ nhưng bóng cũng vẫn là tung của, hỏi thêm về linh kiện thì cũng được câu nói là yên tâm, nói là yên tâm em có tới đâu mà yên tâm.
Còn các bác có mối quan hệ, tự mua tự làm tự thưởng thức em không dám có ý kiến vì em có được nghe đứa con các bác đẻ ra nó hát thế nào đâu mà em biết. Các bác bảo con các bác hát hay hơn con nhà thằng hàng xóm thì em biết thế, còn nếu tại sao hát hay thế sao không cho con đi thi Sao mai điểm hẹn, hay chí ít là "thề gốt the lần" cho bà con được nhờ. Biết đâu sản phẩm Việt Nam tên là "Thiên long bát bộ" hay là "Giáng lâm thập bát chưởng" một ngày nào có tên trên bản đồ thiết bị âm thanh thế giới, hay chí ít là le lói ở góc châu á như Music angel, hay Cayin cũng đã làm người VN nở mặt nở mày lắm rồi

Bác "Ian806" có vẻ đả kích đồ DIY quá nhỉ, có thể là bác chưa gặp đúng thầy đúng thợ thôi.. Nếu bác ở HN qua em cho mượn con KT88pp DIY toàn tập về ghép thử xem nó khác mấy em Music hay Cayin không nhé..:-bd

Bên trên