Ai là người cùng bạn thực hiện hoài bão của cuộc đời ?

jacktruong

Chào các bác, cho em hỏi tí xíu… Thông thường các bác có dự định làm một việc gì đó (hơi lớn lao tí xíu), thì thường các bác sẽ hỏi ý kiến của ai, và ai là người giúp đỡ các bác (cha mẹ, hay bạn bè…?)
Mọi người thì thường nói, chỉ nên tin tưởng vào gia đình chứ không nên tin vào bạn bè...
Em thấy cũng không đúng lắm, vì thông thường, em chỉ hỏi bạn bè, còn về gia đình, thì em lại khó trao đổi hơn, vì tư tưởng của em và ba mẹ khác nhau nhiều quá, nên nhiều lúc trao đổi gặp rất nhiều khó khăn.
Còn các bác thì sao ạ?

truyenthongviet

Ðề: Ai là người cùng bạn thực hiện hoài bão của cuộc đời ?

Cái này thì với em tất nhiên là bố rồi, lúc nào cũng ủng hộ cho em hết....thấy em thất bại bố cũng chính là người đầu tiên an ủi đấy...biết vậy nhưng những lần sau thì bố vẫn cứ ủng hộ, bố tôn trọng quyết định của em, có lần em hỏi thì bố trả lời " con lớn rồi, cũng nên thực hiện ước mơ, hoài bão của mình, bố sẽ là người đứng sau con "

symphony

Well-Known Member
Ai là người cùng bạn thực hiện hoài bão của cuộc đời ?

Người cùng em thực hiện hoài bão của cuộc đời có lẽ chỉ là... trung tâm dự báo thời tiết :D

Đùa chứ câu hỏi và nội dung nghe có vẻ mâu thuẫn quá bác ạ. "Người cùng bạn thực hiện hoài bão của cuộc đời" thì chắc chắn không phải là người để chúng ta "hỏi ý kiến" hay "giúp đỡ", mà đó phải là người cùng xắn tay áo làm mọi việc với chúng ta.

:)

love_yejin

Huyền Thoại

e chả hỏi ai cả, nếu có hỏi cũng chỉ tham khảo :D, e thix là e làm, còn làm đc hay không thì ... tùy

laxanh

Member

chắc là tụi bạn đồng môn thôi các bác vì thường hoài bão đi liền với đam mê mà đam mê thì nếu muốn thành công thường phải có 1 người cùng hoài bảo bên cạnh .Mấy vĩ nhân tạo nên facebook hay microsoft và google điều là 2 đông môn lập ra không đấy nhé mọi người ,1 mình thì ko làm đc gì cả đâu

hd6850

Member

cái này chắc là nữa kia của mình quá các bác ,đồng môn thì giúp chúng ta vững bước trong sự nghiệp còn vợ thì giúp chúng ta có tinh thần làm việc hơn dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào

sabodam

Người thường quan tâm đến mình nhất sẽ ủng hộ mình thực hiện ước mơ, hoài bão thôi à.
Cái quan trọng là khi được ủng hộ thực hiện ước mơ rồi thì mình có cố gắng không, và nên làm thế nào để chứng mình cho họ thấy họ ủng hộ mình là hoàn toàn đúng.

bentrecity

em thì không có ai cả, cả gia đình ai cũng bảo em vào công an, nhưng em lại không thích nó, chỉ muốn làm một nhân viên văn phòng.
Lúc đi khám tuyển thi vào trường công an, em có tìm cách để mình không đạt tiêu chuẩn....thế nên bây giờ mới có thê thực hiện ước mơ của mình.

PSVITA

Member

cái này thì chưa biết được rồi vì em cũng chưa có cái nào gọi là hoài bão cả ,nghe nó lớn lao và xa xôi quá các bác nhỉ ,thường khi mọi người nhắc đến 2 chứ thì phải có quyết tâm lắm mới có thể thực hiện đc điều đó ,như đôi bạn cùng tiến chẳng hạn =))

saigonnhonnhip

um...chậm mà chắc, có những người thực hiện hoài bảo của mình bằng cách đii nước rút, để kết quả là thất bại rồi đã vội từ bỏ...như thế thì đâu có theo đuổi ước mơ, hoài bảo đâu chứ.
Em thì ước mơ không cao, nhưng cố gắng thực hiện nó, ước mơ nhỏ nhoi lắm...được làm một kế toán trường là được rồi.;;)

truongxua

Nếu như bác đã ước mơ như thế rồi thì cố gắng mà thực hiện đi....Em thấy cũng không khó mây nếu như bác không từ bỏ mọi cố gắng của bản thân mình là được rồi.
Ai cũng có quyên được ước mơ, nhưng cái quan trọng là thực hiện ước mơ như thế nào thôi.

hd6850

Member

xã hội việt nam mình giờ nó loạn lắm phải đi lên bằng sự chèn ép và lừa lọc nên nếu muốn 1 con đường đi chính chắn và không gặp phải quá nhiều điều bất cập thì phải xuất ngoại thôi các bác còn không thì phải đối mặt với lửa mà sống rồi

sabodam

Xã hội là vậy mà bác, nhiều người bất chấp tất cả mà chà đạp nhau để vươn lên đấy, nhung con đường này không được bảo lâu đâu, một ngày nào đó mình cũng bị người khác làm như thế thôi...Em thấy tự mình là tốt nhất.

saigonnhonnhip

Đối với em, ai cùng em thực hiện hoài bão cũng được...vì bây giờ không ai tán thành em theo con đường nghệ thuật nữa.
Những đứa bạn em gia đình không ủng hô thì còn có gấu ủng hộ, nó cũng thấy có người bên cạnh, đằng này em thì không luôn...vì đâu có gấu đâu mà ủng hộ..:-t...Cho nên ước mơ trước mắt em là có gấu để gấu ủng hộ em theo con đường nghệ thuật.

lara_croft

Member

sống thế thì chỉ khi ta có đủ tiền qua ngày 3 bữa thôi à còn bình thường thì không ai sống như thế đc đâu ,hoài bão thì có nhưng vẫn phải làm việc hàng ngày để nuôi cái hoài bão ấy phải không các bác nhỉ

Bên trên