5 lý do khiến giới công nghệ không thích Windows 8

michealhn

Member
Ðề: 5 lý do khiến giới công nghệ không thích Windows 8

Mình nghĩ win 8 mới ra thế nào cũng bị vài lỗi. Thôi để ai nghiên cứu trước, nếu thấy hay thì sẽ theo sau.

Win8 dành cho tablet ,nghĩ thôi đã ham rồi.Không hiểu sao mình không mê được tablet dùng iOS hay adroid,thấy nó cứ lỡ cỡ sao ấy,làm không ra làm chơi không ra chơi.

Win 8 dùng tối ưu hơn Win 7 đấy các bác ạ. Giao diện có thể không khác nhiều, còn một số vấn đề tương thích về phần cứng và phần mềm nhưng tôi cảm nhận nó chạy nhẹ nhàng hơn Win 7 và giao diện đẹp hơn.

Đã cài lại Win 8 cho desktop và HTPC.

hungpleiku

BĐH HD Gia Lai

"Thiếu cải tiến cho doanh nghiệp" , vậy thì doanh nghiệp nào chịu móc hầu bao ra nâng cấp ? mà số lượng máy tính doanh nghiệp sử dụng không hề nhỏ, Microsoft chắc là phải có upgrade lớn đây !

megabear

cũng hay, thấy các siêu thị hiện đại hoặc cửa hàng lớn, phòng an ninh họ dùng màn hình desktop có cảm ứng cũng khá nhiều, rồi từ từ xu thế thời đại đi lên cũng OK thôi

trongh

Máy desktop mà cùng cảm ứng thì đúng là mỏi tay và mỏi cả mắt nữa vì phải nhìn quá gần.

c0mmand0

Member
Win8 phần desktop cải tiến nào cũng đáng giá, nhưng cái metro UI thì mình ko muốn đụng đến.
Nếu đang dùng Win7 hoặc Vista bản quyền, mình thấy ko có lý do j để phải lên W8.
M$ cho 1 tùy chọn bỏ đi Modern UI thì hay bik mấy.

nvmy

Well-Known Member
Win8 phần desktop cải tiến nào cũng đáng giá, nhưng cái metro UI thì mình ko muốn đụng đến.
Nếu đang dùng Win7 hoặc Vista bản quyền, mình thấy ko có lý do j để phải lên W8.
M$ cho 1 tùy chọn bỏ đi Modern UI thì hay bik mấy.

Bản Win7 chùa cài từ tháng 8 năm ngoái đến giờ vẫn rất ổn định, làm em mất cả hứng cài bản mới.
Mặc dù đã down sẵn bản Win8 RTM và đã có 1 key bản quyền $15.

autuan

làm dâu trăm họ là vậy, người khen kể chê cứ loạn cả lên.

anhhungnhup

Rồi các bác nào chê cũng phải nâng cấp hết lên win 8 mà thui , win 7 rồi cũng đến thời như xp hết hỗ trợ .
Trước các bác cứ cố hữu xài xp ko lên win 7 nào cũng kêu nặng , ko quen ... , đến bây giờ xài win 7 thấy ngon lại ko thix lên win 8 . Cố hữu quá :))

quangbobo

không bao giờ cài Win 8 lên laptop hoặc Desktop!!!! không phải cảm ứng là hợp với tất cả thiết bị!!!

hoaikent_gl

Cùng tùy thôi mà , theo ý kiến riêng của minh thì nhu cầu cầu tiến cũng có cái hay chứ . Mình đang dùng song hành 2 hệ điều hành giữa win 8 và win 7 thì theo mình tới thời điểm này mình vẫn thích win 8 hơn 1 xíu .

Mk_48

Giao diện nhìn chung khá ổn đấy chứ, cái chính là tốn $ để phát huy hết tính năng thôi :D

maison67

Well-Known Member

Mới ra mà mọi người chán rồi, thì sao ngành công nghệ phát triển được? Chắc mọi người chưa quen thôi, tôi nghĩ cái sau phải "cao" hơn cái trước chứ!

lieutrai37

Thằng bạn em nó cài và rất thích vì sự tùy biến giao diện khá linh hoạt. Nhưng em thì chẳng ưa được vì cứ thấy nó xa lạ thế nào ấy #-o Cũng lười update nên cứ window 7 mà tiếp vậy.

vanrvn

Đồng ý với bác, gì chứ 19'' trở lên là xác định dùng chuột cho lành

vuongminhtuan

Win 8 với Màn hình cảm ứng cỡ 24inch chắc là khỏi phải đi tập tạ...

Bên trên