5 lý do khiến giới công nghệ không thích Windows 8

Ðề: 5 lý do khiến giới công nghệ không thích Windows 8

win 8 thấy cũng có nhiều cái hay, chạy nhanh, quản lý ứng dụng tốt hơn, giao diện thì có lúc thấy đẹp lúc thấy bất tiện và thật sự 1 điều nữa là win 7 nó vẫn còn rất tốt, Những ưu điểm của win 8 ko xóa nhòa dc cái thuận tiện của win 7! Em cài win 8 2 lần rồi. Lần đầu dùng dc 1 ngày, lần 2 thì đc 1 tuần rồi. Vẫn đang dùng win 8 nhưng mà có lẽ sắp tới lại về win 7 thôi

dtvu1310

Member

Cái lý do lớn nhất mà bác "byte" ko nói tới đó chính là khả năng tương thích với các soft viết cho các HđH trước đó, ko biết bản chính thức có cải tiến ko, chứ bản xài thử như "shit". Win 8 cũng chỉ hơn w7 về cái Metro cho cảm ứng, nhưng chẳng có bao nhiêu người hứng thú với cái vụ cảm ứng này trên máy tính này nên nó là thứ vô bổ, w7 đã làm rất tốt rồi..

ManhattanMD

Windows cơ bản là như nhau, dùng vẫn vậy. Khác nhau mỗi giao diện, rồi thì cách đăng nhập, cách tắt máy, vẫn MY computer....

heyhello12

Bài viết nhảm nhí
cảm ứng người ta thích dùng hay ko là quyền của người ta đâu có ai ép mà nói phải bỏ ra nhiều tiền để sử dụng hết tính năng của win 8.

Thì MS ra Windows 8 để với vát miếng bánh máy tính bảng các hãng khác đã gặm gần hết mà, nên đề cao cảm ứng là đương nhiên. Nhưng thôi, quen xài iPad rồi, lap thì đang cài Win7 nên hẹn Win8 1-2 năm nữa nhé!

haizzzz các bác chưa tự tay thử thì sao biết tốt hay không...dù sao windows 8 đã ra bản chính thức đâu

duydong_hero

Ðề: Re: 5 lý do khiến giới công nghệ không thích Windows 8

metro nhìn khá đẹp nhưng phù hợp với nhu cầu đơn giản: chạy 1 - 2 phần mềm thôi. Xài nhiều pm chuyển qua chuyển lại bất tiện lắm. Mình thường khởi động lên -> metro -> desktop và ở đó luôn:">

haijan12

win8 có lẽ lại là 1 bước lùi của MS :-$

ngocdung21

Active Member

cái giao diện Metro lúc mới xài thì k sao chứ đc 1 thời gian có nhìu cái cần để ra desktop là rối tinh, sắp xếp lại bằng chuột thì lại k nhanh gọn như làm bằng cảm ứng

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: 5 lý do khiến giới công nghệ không thích Windows 8

Em thì đã thử cài, nhưng cũng ko mặn mà lắm với W8. :)

Stormhdvn

Well-Known Member

Thấy máy của thằng bạn cài win 8 nó khen chạy nhanh lắm ko có nặng như win 7

VThanhgtvt

Well-Known Member
Đợi bản chính thức ra, các bác chê ỏng eo thì em vẫn cài thử coi sao...

Khi nào có thể download bản chính thức từ MS vậy các bác?

mình bảo đảm win8 lại là thất bại y như Vista, thậm chí còn tệ hơn, doanh nghiệp ko có dại gì chi ra 1 khoảng tiền lớn để đầu tư vào trong khi nó k đạt lợi ít nhiều, với lại kinh tế đang khó khăn nữa, còn người dùng bình thường thì rất ít chuyển từ win7 lên win8, bởi vì win7 thực sự quá tuyệt vời rồi, với lại win8 giao diện giống máy tính bảng quá, k thích hợp chi desktop rồi

BCMCM

Member
Em thấy mấy lý do được đưa ra không thuyết phục lắm! E thấy win 8 dùng khá ok!

Bên trên