10 Món hàng công nghệ đã lỗi thời

XzVietzX

Member
Ðề: 10 Món hàng công nghệ đã lỗi thời

Coi vậy chứ mình thấy USB tiện nhất. Có 1 cái 8Gb mà vừa dùng cài Win, Boot, Driver, Soft lun :D

phuochalan

Well-Known Member

Ui, máy Fax vẫn còn chạy ầm ầm...chưa khai tử được

haotomk50

Member

smartphone chưa thể thay thế được. bài viết này.....

trailatk

Member

Hớ...hớ....haizz nhất là cái câu CD nó chiếm chỗ nhiều hơn file nhạc nén. Giờ chơy MP3 thay Lossless rồi àh ???. Còn USB vẫn dùng rất nhiều. Thiết bị định vị GPS thì các ôtô đắt tiền đều có, iPhone, SmartPhone, Tab chưa tuổi gì mà đòi thế mấy cái GPS chuyên dụng này. Máy Fax thì mọi công ty hiện vẫn không thể thiếu. Đám mây thì hiện tại ở Mỹ, Châu Âu và Nhật cũng chưa phổ thông chứ đừng nói là VN.

DELTATONI

Member

Thực ra fax vẫn còn đang dùng nhiều đấy. Đặc biệt là ở mấy cơ quan nhà nước :D

Civic

Member

Mình thấy bài này khá chính xác. Ngay như USB thumb mình cũng cho nghỉ hưu rồi, những file cá nhân quan trọng mình tống lên mạng hết, đi đâu cũng lấy xuống được, lại rất an toàn.

Ảnh nude của Bác, Bác quăng lên mạng hết luôn sao :p

Chất lượng chụp hình/ quay phim / ghi âm của smartphone chỉ hơn được những thiết bị tương tự , nhưng chất lượng kém thôi
một máy quay phim số, máy ảnh số, hay máy thu âm số ngon lành chắc chắn đập chết được smartphone. Chẳng qua người ta ngày càng muốn tiện dụng, hơn là quan tâm tới chất lượng 

Cũng vì chỉ làm  được chừng việc đó nên những thiết bị tương tự mới "lỗi thời" như bài viết. 
Còn về nói riêng từng thiệt bị chuyên nghiệp thì smartphone gọi những thiết bị ( GPS...v.v) đó là sư tổ.
Nếu so sánh từng chức năng riêng biệt của mỗi sản phẩm thì mỗi sản phẩm điều có cái hay riêng của nó. Dần dần người ta sẽ chọn "All in one" thì mới theo kịp "hiện đại" :)

anhtuanngoc

Well-Known Member

Đồ công nghệ mà đã từng có một thời kỳ huy hoàng bây giờ nhiều thứ chỉ còn là đồ bỏ

Ảnh nude của Bác, Bác quăng lên mạng hết luôn sao :p

Cũng vì chỉ làm  được chừng việc đó nên những thiết bị tương tự mới "lỗi thời" như bài viết. 
Còn về nói riêng từng thiệt bị chuyên nghiệp thì smartphone gọi những thiết bị ( GPS...v.v) đó là sư tổ.
Nếu so sánh từng chức năng riêng biệt của mỗi sản phẩm thì mỗi sản phẩm điều có cái hay riêng của nó. Dần dần người ta sẽ chọn "All in one" thì mới theo kịp "hiện đại" :)

Ảnh nude cũng quăng lên dc chứ sao. Bác quăng lên rùi set private. Ai mà coi được.
Tiện thể giới thiệu 1 số dịch vụ cloud storage
1. Google: Hình, document, file linh tinh hay xài. Mình mua 80G ~ 20$/năm
2. Skydrive: 25GB
3. Box: 50 GB
4. Dropbox: 2GB => Có chức năng sync, copy vào folder là xong. Rất tiện để lưu file đang làm việc.

Cài win thì lấy đỡ thẻ nhớ, cắm vào đầu đọc USB :)

Cái máy fax í, mình thấy nhiều cty bỏ rùi. VN mình hay xài vì nó tiện và nghĩ là ko sửa dc hình (hi hi...).
Chứ người ta xài bản mềm + chữ ký số ko à. Hoặc là bản cứng. Chứ bản fax ở nước ngoài ko có giá trị pháp lý đâu.

changngoc_vtn

nhug smat' phon^ la ` gi vay^? no co xjn bang 1110i cua? e kjo cac a oi? ^^

mossti

Xo với thời buổi này thì có lỗi văn thời nhưng mà vài món vẫn còn xài tốt.Và mấy cái cổ cổ lại còn đắt thóc là đằng khác

hd_vn123

đọc xong đây mới thấy công nghệ làm tôi chóng hết cả mặt. vùa hồi nào thấy thằng bạn cầm con n82 của nokia, thế mà bấy giò họ đã bảo là cổ rồi, mà con đó tôi mơ ước mãi chẳng mua được

hientran812

phải có đồ thay thế mới gọi là lỗi thời chứ nhỉ ? mình thấy mấy đồ này vẫn rất cần thiết mà

quanbhvn

Active Member

Bài viết rất có giá trị. Tôi phản đối những người chê bai bài viết này. Bởi vì:
1- Đây là bài của 1 người nước ngoài. Đọc để biết, không nên so sánh thực tế VN
2- Người viết bài cũng là 1 con người, như chúng ta. Bài có thể chính xác hoặc chủ quan thì cũng nên hiểu mình có viết được như vậy chưa, hay mình còn bị chê nhiều hơn.
3- Bài có tính chất thống kê xu hướng tiêu dùng chứ không phải bài khẳng định hoặc khuyên nhủ 1 vấn đề gì. Số đông là vậy (nếu bài viết thống kê chính xác) thì bạn vẫn hoàn toàn có quyền yêu thích/ dùng những sp khác.
4- Bạn Saonam123 đã có công dịch bài, chúng ta phải cảm ơn rất nhiều. Nhờ bạn ấy, chúng ta có thể nắm bắt xu hướng thị trường. Biết đâu ta lại khởi sự kinh doanh và sẽ làm giàu sau khi đọc bài này. Trong kinh doanh chúng ta bán thứ họ cần chứ đâu phải thứ chúng ta thích.
... còn nhiều ý nữa nhưng nói thế thôi

Lemithful

Active Member

i love CD
p/s: USB mình vẫn sài hàng ngày đĩa than thì mình còn kha khá đĩa/ tỉu bối hs 12 bác bác chém nhẹ tay!

xtudio

Bài viết rất có giá trị. Tôi phản đối những người chê bai bài viết này. Bởi vì:
1- Đây là bài của 1 người nước ngoài. Đọc để biết, không nên so sánh thực tế VN
2- Người viết bài cũng là 1 con người, như chúng ta. Bài có thể chính xác hoặc chủ quan thì cũng nên hiểu mình có viết được như vậy chưa, hay mình còn bị chê nhiều hơn.
3- Bài có tính chất thống kê xu hướng tiêu dùng chứ không phải bài khẳng định hoặc khuyên nhủ 1 vấn đề gì. Số đông là vậy (nếu bài viết thống kê chính xác) thì bạn vẫn hoàn toàn có quyền yêu thích/ dùng những sp khác.
4- Bạn Saonam123 đã có công dịch bài, chúng ta phải cảm ơn rất nhiều. Nhờ bạn ấy, chúng ta có thể nắm bắt xu hướng thị trường. Biết đâu ta lại khởi sự kinh doanh và sẽ làm giàu sau khi đọc bài này. Trong kinh doanh chúng ta bán thứ họ cần chứ đâu phải thứ chúng ta thích.
... còn nhiều ý nữa nhưng nói thế thôi

Chả ai "chê bai" bài viết cả, mọi người cũng chỉ nêu ra ý kiến cá nhân là cái gì thực sự lỗi thời cái gì vẫn dùng nhiều và dùng tốt
Bác "phản đối" họ hóa ra phản đối chính mình à :D

VN mình vẫn xài mấy cái này ầm ầm mà...ở VN những cái này "vẫn xài tốt chán" -->>"việc gì phải bỏ cho phí"...các cụ vẫn bảo thế mà..:D

symphony

Well-Known Member

Công nghệ lỗi thời hay không thì chưa biết, còn mình thì thấy mình ngày càng lỗi thời rồi đây. :)

scotty

Well-Known Member

Công nghệ lỗi thời hay không thì chưa biết, còn mình thì thấy mình ngày càng lỗi thời rồi đây. :)
Gì chứ đẹp trai như chú mà còn "zin" thì hơi bị lỗi thời của nó đấy :)) (j/k)

trinhvietkhanh

nói chung những món hàng trên bỏ đi cũng nhiều. nhưng ở nước ta USB, máy ảnh số, CD nhạc là chưa thể bỏ qua được vì hiện tại vẫn đang rất phổ biến, những món hàng đang trên bờ vực là netbook,PDA. nếu không vì nhạc lossless thì CD hay DVD chắc cũng ko được người dùng lựa chọn nhiều.
Mình chỉ thấy 50% bài này là phù hợp ở VN.
Thks mạnh!!!

Bên trên