1 tháng trải nghiệm HD cùng HTC Butterfly

darklight225

Re: Ðề: 1 tháng trải nghiệm HD cùng HTC Butterfly

xin lỗi em không rành về thông số kĩ thuật lắm
nhưng mà có bác nào giải thích em biết là sao mà nhìn màn hình của mấy bé SS rất chán
hôm bữa xem cái S2 mà thấy màn hình nó không mịn như mấy cái điện thoại tầm trung khác như là htc hay là nokia

darklight225

Các bán tung hô em nó quá :)) theo kinh nghiệm của em thì con này sẽ chết ắc ko thể ngắc ngoải.
1. Máy xấu, các phần và màu đối lập rất vô duyên.
2. Cấu hình khủng nhưng quả pin siêu cùi bắp. Cái này là độc quyền pin cùi của HTC rồi, các hãng ko bắt chước được, thêm nữa là pin liền máy làm em nó như bị giáng thêm 1 chày nữa sau khi đã ngã xuống. Tội nghiệp ! Chết hẳn.
3. Cái giá "trên giời" thì chỉ các fan cuồng HTC mới rờ vào.
4. Con này vừa ra chưa được bao lâu thì HTC lại tung ra con One, 2 flagship 1 năm à, HTC nghĩ gì vậy :))

em đồng ý với bác vụ "giá trên trời" :))
nhưng mà nhà giàu thì cũng có thể sắm 1 em để trải nghiệm mà
em thấy nó cũng chất lắm chứ không xấu như bác nghĩ.
hôm nay thấy thăng bạn xài, hoành tá tràng vs cả cũng sang lắm O:)

swiftlove251

Các bán tung hô em nó quá :)) theo kinh nghiệm của em thì con này sẽ chết ắc ko thể ngắc ngoải.
2. Cấu hình khủng nhưng quả pin siêu cùi bắp. Cái này là độc quyền pin cùi của HTC rồi, các hãng ko bắt chước được, thêm nữa là pin liền máy làm em nó như bị giáng thêm 1 chày nữa sau khi đã ngã xuống. Tội nghiệp ! Chết hẳn.
4. Con này vừa ra chưa được bao lâu thì HTC lại tung ra con One, 2 flagship 1 năm à, HTC nghĩ gì vậy :))

like của bác cái số 3
còn cái số 2 bác cứ nói quá ^^. em thấy xài bình thường nhắn tin, game, lướt web, facebook rồi nghe nhạc xem thêm vài vid thì pin nó cũng 1 ngày chứ đâu có tệ và "siu cùi bắp" đâu :)))

elnino511

xin lỗi em không rành về thông số kĩ thuật lắm
nhưng mà có bác nào giải thích em biết là sao mà nhìn màn hình của mấy bé SS rất chán
hôm bữa xem cái S2 mà thấy màn hình nó không mịn như mấy cái điện thoại tầm trung khác như là htc hay là nokia

mình cũng chẳng hiểu nổi,từ cái đời S2 trở đi thì cái màu nó cứ sao sao ấy,chả thích cho lắm ==

laxanh

Member
Ðề: Re: Ðề: 1 tháng trải nghiệm HD cùng HTC Butterfly

em đồng ý với bác vụ "giá trên trời" :))
nhưng mà nhà giàu thì cũng có thể sắm 1 em để trải nghiệm mà
em thấy nó cũng chất lắm chứ không xấu như bác nghĩ.
hôm nay thấy thăng bạn xài, hoành tá tràng vs cả cũng sang lắm O:)
chất á, nếu tính cùng thời điểm ra mắt thì con này thua xa Xperia Z bạn nhé, cấu hình ngang nhau, màn hình cùng full HD nhưng Z sử dụng cảm biến RS mới nhất của Sony, pin cũng ăn đứt con bướm này, hơn nữa Sony cũng cho vào Z các công nghệ độc quyền của mình (Walkman, Camera, Bravia...) cùng khả năng chống nước vs bụi cực kì trâu bò :)) còn về thiết kế à, Z có 2 mặt kính chịu lực, bấy nhiêu cũng đủ đập chết cái kiểu màn hình trước có miếng kim loại, mặt sau lại bằng nhựa ~> không còn gì để nói :))
like của bác cái số 3
còn cái số 2 bác cứ nói quá ^^. em thấy xài bình thường nhắn tin, game, lướt web, facebook rồi nghe nhạc xem thêm vài vid thì pin nó cũng 1 ngày chứ đâu có tệ và "siu cùi bắp" đâu :)))
bác nhầm to, với tần suất sử dụng như bác, pin chịu được 1 ngày là chuyện không lạ, bác ít vọc em không nói, chứ em chúa vọc vạch mấy vụ rom riếc linh tinh, rồi cài đặt, rồi game, HTC lại còn thêm cái giao diện sense nặng nề, rối mắt, pin HTC nổi tiếng kém lại càng mau ngáp thôi :))

solomine

Well-Known Member
Ðề: 1 tháng trải nghiệm HD cùng HTC Butterfly

Đúng là vấn đề muôn thuở của HTC là "pin" nhưng sao HTC ko cải tổ vụ này kìa? Mấy ai mua đt mà mong muốn cứ phải xạc pin hàng ngày nhỉ?

zazzaixx

Member

bạn bảo bạn trung lập? xin lỗi chứ nhìn cái cách bạn cmt lại làm mình nghĩ bạn là fan Sony cơ :))
1. Về thiết kế, mỗi cá nhân có nhận xét khác nhau, bạn không thích vỏ nhựa, bạn thích vỏ là mặt kính thì ok đó là quyền của bạn, nhưng với mình, vỏ bằng mặt kính thì chỉ tổ bám vân tay
2. Bạn đừng lấy quá khứ ra so với hiện tại, công nhận rằng các dòng sản phẩm trước đây, nếu bạn bảo pin "siêu cùi bắp" thì mình còn chấp nhận, nhưng tới thời điểm One X ra mắt, các bản rom cook cũng cải thiện rất nhiều về pin, đến em butterfly này, mình hiện đang cầm nó trên tay và có thể khẳng định với bạn, mình dùng smartphone không phải chỉ để nghe gọi nhắn tin, mình vọc rất nhiều, và pin trụ được hết 1 ngày, không biết với bạn sao, với mình thế lả đủ, sáng dậy rút sạc, tối ngủ lại cắm sạc, thế là xong :))
3. Bạn đang nói đến dòng điện thoại cao cấp đấy ạ, mà đã cao cấp thì bạn muốn giá thế nào, cứ phải 7 8tr như dòng trung cấp a? Đùa :)) Nếu bảo giá trên trời thì đây, Xperia Z của bạn này, IP5 này, và cả SIV sắp ra mắt nữa, giá con nào mà không trên trời :-j
4. Đồng ý vấn để này, sai lầm của HTC, nhưng xem như Butterfly là bàn đạp cho One ra mắt. Xin hết :))

DelfiTwister

Đúng là vấn đề muôn thuở của HTC là "pin" nhưng sao HTC ko cải tổ vụ này kìa? Mấy ai mua đt mà mong muốn cứ phải xạc pin hàng ngày nhỉ?

Nói chung là smartphone con nào chả thế. Một máy pin tốt là máy có thể dùng cả ngày, đến tối và cắm sạc là ok. Chứ dở dở ương ương xài được 1.5 ngày cũng không hữu dụng mấy.

swiftlove251

Re: Ðề: Re: Ðề: 1 tháng trải nghiệm HD cùng HTC Butterfly

chất á, nếu tính cùng thời điểm ra mắt thì con này thua xa Xperia Z bạn nhé, cấu hình ngang nhau, màn hình cùng full HD nhưng Z sử dụng cảm biến RS mới nhất của Sony, pin cũng ăn đứt con bướm này, hơn nữa Sony cũng cho vào Z các công nghệ độc quyền của mình (Walkman, Camera, Bravia...) cùng khả năng chống nước vs bụi cực kì trâu bò :)) còn về thiết kế à, Z có 2 mặt kính chịu lực, bấy nhiêu cũng đủ đập chết cái kiểu màn hình trước có miếng kim loại, mặt sau lại bằng nhựa ~> không còn gì để nói :))

bác nhầm to, với tần suất sử dụng như bác, pin chịu được 1 ngày là chuyện không lạ, bác ít vọc em không nói, chứ em chúa vọc vạch mấy vụ rom riếc linh tinh, rồi cài đặt, rồi game, HTC lại còn thêm cái giao diện sense nặng nề, rối mắt, pin HTC nổi tiếng kém lại càng mau ngáp thôi :))
thế bác vọc em nào liên tục mà pin được hơn 1 ngày vậy ạ :-?

---------- Post added 13-04-2013 at 06:14:05 PM ----------

Nói chung là smartphone con nào chả thế. Một máy pin tốt là máy có thể dùng cả ngày, đến tối và cắm sạc là ok. Chứ dở dở ương ương xài được 1.5 ngày cũng không hữu dụng mấy.
một ngày rưỡi cũng co' sao đâu bác :))

swiftlove251

em nghĩ tùy mục đích sử dụng mà người ta mua One hay Bướm thôi
Đồng ý làm bàn đạp cho One, Bướm âm thầm hơn nhưng chậm mà chắc :D

Heaven3989

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: 1 tháng trải nghiệm HD cùng HTC Butterfly

thế bác vọc em nào liên tục mà pin được hơn 1 ngày vậy ạ :-?

---------- Post added 13-04-2013 at 06:14:05 PM ----------

một ngày rưỡi cũng co' sao đâu bác :))

Một ngày rưỡi thì cũng phải tối sạc thôi :)) dùng thoải mái là được mà

tuyen_tran

Tùy mục đích là sao bác?? Bác nói rõ hơn xem để em xem mục đích của em hợp với con nào :))

Nếu bạn có nhu cầu nhìu về chụp ảnh thì nên chọn One vì nghe nói dòng này là siêu Pixels,1 trải nghiệm mới lạ cho các smartphone hiện giờ
Dĩ nhiên là Bướm chụp cũng đẹp,nhưng mà bạn thích trải nghiệm camera siêu Pixels thì xin mời :D Với lại pin của HTC One cũng trâu lì hơn nữa

darklight225

Nếu bạn có nhu cầu nhìu về chụp ảnh thì nên chọn One vì nghe nói dòng này là siêu Pixels,1 trải nghiệm mới lạ cho các smartphone hiện giờ
Dĩ nhiên là Bướm chụp cũng đẹp,nhưng mà bạn thích trải nghiệm camera siêu Pixels thì xin mời :D Với lại pin của HTC One cũng trâu lì hơn nữa
ý bác là ultrapixel phải không ạ?
em nào chuyên về giải trí hơn nhỉ :-?

Bên trên