Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

vanninhthuan119

Well-Known Member
Bác nào có dùng bản SPMC 15.0 kết hợp với XFshare gặp hiện tượng bị out ra ngoài màn hình AB không (mình setting đủ kiểu nhưng vẫn bị)?

smilegirl

Active Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bác nào có dùng bản SPMC 15.0 kết hợp với XFshare gặp hiện tượng bị out ra ngoài màn hình AB không (mình setting đủ kiểu nhưng vẫn bị)?

Q10IV của em cũng bị giống bác, chờ mọi người giúp.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Q10IV của em cũng bị giống bác, chờ mọi người giúp.

Ơ, bác cũng bị à?. Mình thích dùng các bản SPMC nhưng không hiểu sao khi dùng bản SPMC15.0 thì bị lỗi này. Trong khi bản Kodi 15.0 thì vẫn bình thường

P/s: trưa nay về cho bản SPMC 15.0 chạy Xshare trên AFTV thì ngon lành. Nhưng trên con Xtream 4K thì hay bị out, vậy là có thể nó load thiếu phần bổ trợ nào đó?

Chỉnh sửa lần cuối:

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Sao của các bác kỷ vậy ? SPMC 15.0 em cài đặt từ Google Play hoặc theo link này https://github.com/koying/SPMC/releases cho Himedia Q10IV dùng bình thường mà . Nó có 2 bản : 1 là ARM 2 là X86 . Em cài bản ARM cho Q10IV .

Mình cài bản này nhưng ko ra đc dts , spmc 14 thì ra bình thường .

Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Mong bác cố gắng khắc phục nhược điểm search film của xshare . Mình serach thường ra thiếu kết quả , thiếu phần đối với các phim series. Bác có cách nào hoàn thiện chức năng search qua fshare và 4share bác ah . như addon HDrepo ngày xưa ấy. search tiêu đề phim ở mục link fshare hoặc 4share. Link fshare, 4share nào dính đến cái tiêu đề ấy sẽ hiện ra hết

caube_vn

Active Member

Ở trang 1 sao em ko thấy link tải bản mới nhất bác nhỉ thấy mỗi 1.0.0

sangno1

Member

bác ơi cho em hỏi làm sao để sử dụng file XML để làm list vậy bác

XUAN GIAO

Member

Mong bác cố gắng khắc phục nhược điểm search film của xshare . Mình serach thường ra thiếu kết quả , thiếu phần đối với các phim series. Bác có cách nào hoàn thiện chức năng search qua fshare và 4share bác ah . như addon HDrepo ngày xưa ấy. search tiêu đề phim ở mục link fshare hoặc 4share. Link fshare, 4share nào dính đến cái tiêu đề ấy sẽ hiện ra hết
Mình cũng mong chức năng sẻarch này

thaitni

Well-Known Member

Hai ngày hôm nay em coi phim trong Xshare mục phim free của Hayhay, hdviet, phimmoi hay fpt đều đang coi chừng vài phút thì văng ra. Trước giờ không bị. Em coi trên pc không sao chỉ TV box là bị.
Cái này mình đã thử trên AB và PC đều vẫn bình thường. Các bạn bị out ra hãy thử xóa cache (...\AppData\Roaming\Kodi\cache\*.*) xem nhé.

@Thaitni: Bác làm luôn trang HDonline vào mục các app trả phí cho đủ một bộ. Em khoái nhất mục này đấy, vừa đủ để xem online.
OK! nếu tranh thủ được time, sẽ phục vụ bạn.

Mình chưa có time thử trên SPMC. Các bạn nào có điều kiện test xin cho thêm ý kiến.

OK! Mình sẽ tranh thủ xem lại vấn đề này.

Ở trang 1 sao em ko thấy link tải bản mới nhất bác nhỉ thấy mỗi 1.0.0
Ở đây chỉ là link để bạn download repo xshare. Sau khi cài repo, bạn sẽ chọn cài trực tiếp các module còn lại (xshare, sub, tyni) trên kodi nhé.

Bác ThaitTNi thêm chức năng download phim về thiết bị là đẹp :)
Thật tình là chưa tìm được giải pháp phù hợp.

bác ơi cho em hỏi làm sao để sử dụng file XML để làm list vậy bác
Cái này bạn chịu khó đọc hướng dẫn và các trang phía trước nhé.

@Thaitni: Hôm nay addon load sub không hoạt động, load được nhưng không hiện chữ bác ơi. Bác xem giùm, thank.

@Thaitni : Không phải do repo của bác, từ bản Kodi15.0, Kodi không add thêm file addvanceting.xml. Add vào bị xung đột khi load nên không có sub. Sorry bác.

phithien

Well-Known Member

Mình cũng vậy, chỉ thấy có link bản 1.0.0 từ đời nào, không thấy link các bản sau là sao nhỉ
Cái repo. như là cái nguồn dẫn download. cài vào, khi có bản update mới từ bác Thái thì tự update.

hungmh80

Active Member

phimmoi.net lỗi rồi bác @Thaini fix lại đi .

thaitni

Well-Known Member

Mình cũng vậy, chỉ thấy có link bản 1.0.0 từ đời nào, không thấy link các bản sau là sao nhỉ

OK!
Các bạn chưa quen dùng XBMC/Kodi, không sao! Và ... cũng tại quả lâu mình không cập nhật thông tin trên trang 1 của Room (sr nhé).

Bản Repo xshare 1.0 là bản dùng để cài đặt xshare Repo. Nó rất ít khi thay đổi, ngoại trừ tác giả muốn bổ sung thêm 1 add-on/service nào đó chẳn hạn.

Sau khi các bạn install xshare repo 1.0, các bạn vào XBMC\system\Add-on, chọn get add-on, chọn Xshare Repository. Trong list items sẽ có 3 mục: Add-on Repository, Subtitles và Video add-on.
Subtitles: là để bạn chọn install service xshare subs. Video add-on là để bạn chọn install Xshare XBMC HD Video và Xshare Tiny XBMC HD Video (2 add-on xem video online của xshare). Tuy nhiên, để khai thác hết các chức năng xem phim trên xshare, các bạn nên mua TK VIP của Fshare hoặc 4share (đang KM đấy!).

Sau khi các bạn install các module của xshare thông qua Repo thì việc update xshare là hoàn toàn tự động mà không cần phải quan tâm việc update nữa.

Chúc các bạn xem phim vui vẻ.

---------- Post added 02-09-2015 at 21:00 ----------

phimmoi.net lỗi rồi bác @Thaini fix lại đi .
Đã kiểm tra, sẽ fix trong bản update gần nhất. Tks nhé!

lnt900

Member

ngoài phimmoi lỗi thì hayhaytv cũng không get được phụ đề nữa bác thaitni nhé, bác để ý fix cho ae :) \m/

xo5854

Hôm nay 2/9 ở nhà vooc XShare. Cảm thấy phục bác quá, rất kỳ công và tâm huyết. Tuy nhiên có vài lỗi hơi khó chịu sau:
- Click vào link để xem film thì lúc được, lúc không, mình phải vô chỉnh allow_redirects=False ở hàm make_request thì hết, bấm phát ăn ngay. Tuy nhiên không biết có ảnh hưởng gì không vì chưa đi hết toàn bộ chức năng (nhiều quá ^^).
- Chức năng duyệt trang HDVietnam.com:
+ Chưa hỗ trợ qua trang trong 1 topic nên gặp thread phim bộ hoặc dài dài là bó tay.
+ Hay bị out session thì phải, cái này mình thấy chưa ổn định. Lúc vô được lúc không.
+ Title của film đang để chung là title topic nên không phân biệt được tập phim trong topic phim bộ. Mình cũng cố fix cái này nhưng không khả thi vì mỗi 1 topic dùng 1 CSS khác nhau nên không bắt được chính xác. Có thể cân nhắc việc load file name thực để hiện thì sẽ ok, tuy nhiên end user phải đợi thêm nữa.
+ Nếu được mong bác cho thêm mục Âm nhạc nữa.
- Chức năng sub thấy bất tiện hơn cái có sẵn của kodi (về user behavior)
- Các trang khác mình có duyệt qua nhưng thấy chất lượng thấp quá nên không quan tâm lắm, thích mỗi cái TV online từ fptplay.net
- Mình nghĩ nên build 1 framework xử lý phân tích cho các dạng forum media thì sướng hơn. Coi hàng online ko thể bằng hàng fshare được.

Nhà mình dùng gói 32Mb thì chạy trực tiếp bluray 2D3D iso (khoảng 45GB) không giật, seek thoải mái. Có điều XBMC đang không hỗ trợ 3D chuẩn frame packing nên gặp 3D dạng ISO toàn phải down về chứ không chạy trực tiếp được. Nhưng mấy thể loại iso 2D thì vô tư.

Bên trên