Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Hi bác Thaitni, ví dụ trong lúc mình duyệt web trên PC, mình thấy có 1 số đường dẫn folder Fshare có 1 số phim hay hay, cho mình hỏi có cách nào mình add đường dẫn folder Fshare này vô account Fshare mình để khi nào rãnh thì xem phim sau đó có được không vậy bác. Thấy Fshare có chức năng "Link yên thích", có thể tận dung chức năng này không bác. Tks bác.

thaitni

Well-Known Member

Trong trang phimmoi mục phim le hoac phim bộ chỉ có một trang đầu còn qua trang thứ 2 ko có AC nào có bị vậy ko Thanks
Bạn cập nhật lại bản 3.2.13 để khắc phục lỗi này nhé.

Hi bác Thaitni, ví dụ trong lúc mình duyệt web trên PC, mình thấy có 1 số đường dẫn folder Fshare có 1 số phim hay hay, cho mình hỏi có cách nào mình add đường dẫn folder Fshare này vô account Fshare mình để khi nào rãnh thì xem phim sau đó có được không vậy bác. Thấy Fshare có chức năng "Link yên thích", có thể tận dung chức năng này không bác. Tks bác.

Để đáp ứng y/c này, xshare có rất nhiều cách:
- Trên PC, bạn mở xshare. Sau khi tìm được link Fshare yêu thích, bạn copy link (hoặc ID link) và dán vào mục "Mở link Fshare (Kể cả Fsend), 4share, tenlua theo ID".
Sau đó, bạn sẽ thấy mục link vừa dán vào (sau khi OK). Phím phải chuột, chọn "Add to MyFshare favorite". Và như vậy, bạn đã có link phim vừa rồi trong Mục phim yêu thích trong acc Fshare của mình.

- Trên PC, mở trang Fshare và login vào acc của bạn. Chọn mục "Link yêu thích\thêm mục yêu thích" và dán link vào. Xong.

Khi add thành công, bạn có thể thưởng thức các phim đã add vào Fshare favorite bằng cách chọn trên xshare: Chọn MyFshare \ Mục link yêu thích của tôi trên Fshare.

Ngoài ra, bạn có thể tận dụng các tính năng khác của xshare: add to MyFshare, add to MyList, add to MyFavourites, ...
Chúc bạn thành công.

Juliapham

Active Member

(Trong trang phimmoi mục phim le hoac phim bộ chỉ có một trang đầu còn qua trang thứ 2 ko có AC nào có bị vậy ko Thanks)

Anh Thai Nhi@ Fshare tự đông update mình có check là V3.2.13 .Mình dùng PC với W10 Kodi 14.2.Thanks

thaitni

Well-Known Member

(Trong trang phimmoi mục phim le hoac phim bộ chỉ có một trang đầu còn qua trang thứ 2 ko có AC nào có bị vậy ko Thanks)

Anh Thai Nhi@ Fshare tự đông update mình có check là V3.2.13 .Mình dùng PC với W10 Kodi 14.2.Thanks
Bản 13 trước bị dính lỗi này, mình đã khắc phục ngay lúc đó, vì vậy vẫn là version 13.
Cho nên, bạn rollback xuống bản thấp hơn, vào thư mục ...\addons\packages, xoa file plugin.video.xshare-3.2.13.zip và cho xbmc update lại nhé.

babyworm

Well-Known Member
Hình như cái Xshare repository khi cài trên máy tính nó không cho mình cài Subtitle phải không các bạn. Trên máy tính mình cài mà không được. Trên AB thì bình thường.

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Hình như cái Xshare repository khi cài trên máy tính nó không cho mình cài Subtitle phải không các bạn. Trên máy tính mình cài mà không được. Trên AB thì bình thường.
Vẫn bình thường! Có lẽ PC của babyworm bị lỗi gì đó.
Nếu vẫn chưa được, babyworm send mình log file để kiểm tra giúp nhé.

phithien

Well-Known Member

Em cũng xài bình thường. kodi 15, win 10. Raspberry 2 cũng xài tốt.

babyworm

Well-Known Member
Mình cài repo xong, vào repo chỉ thấy Xshare và Xshare Tiny, Không thấy Xshare subtitle. Máy chạy Windows XP.

thaitni

Well-Known Member

Mình cài repo xong, vào repo chỉ thấy Xshare và Xshare Tiny, Không thấy Xshare subtitle. Máy chạy Windows XP.

system\adds-on\Get add-ons\Xshare Repository\Subtitles\Xshare Subtitles OK

(Trên hình của bạn là:system\adds-on\Get add-ons\Xshare Repository\Video Add-ons)

Chúc bạn thành công.

Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Để đáp ứng y/c này, xshare có rất nhiều cách:
- Trên PC, bạn mở xshare. Sau khi tìm được link Fshare yêu thích, bạn copy link (hoặc ID link) và dán vào mục "Mở link Fshare (Kể cả Fsend), 4share, tenlua theo ID".
Sau đó, bạn sẽ thấy mục link vừa dán vào (sau khi OK). Phím phải chuột, chọn "Add to MyFshare favorite". Và như vậy, bạn đã có link phim vừa rồi trong Mục phim yêu thích trong acc Fshare của mình.

- Trên PC, mở trang Fshare và login vào acc của bạn. Chọn mục "Link yêu thích\thêm mục yêu thích" và dán link vào. Xong.

Khi add thành công, bạn có thể thưởng thức các phim đã add vào Fshare favorite bằng cách chọn trên xshare: Chọn MyFshare \ Mục link yêu thích của tôi trên Fshare.

Ngoài ra, bạn có thể tận dụng các tính năng khác của xshare: add to MyFshare, add to MyList, add to MyFavourites, ...
Chúc bạn thành công.

Đây là nâng cấp đáng giá của Xshare, nó giúp mỗi người lưu lại các phim yêu thích và đồng bộ giữa PC, mobile, HDPlayer!

Thanks bác ThaiTNI!

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

system\adds-on\Get add-ons\Xshare Repository\Subtitles\Xshare Subtitles OK

(Trên hình của bạn là:system\adds-on\Get add-ons\Xshare Repository\Video Add-ons)

Chúc bạn thành công.

Xshare Repo của mình chỉ như này, không thấy Subtitle.

Đang dùng Repo 1.0.0
XBMC 12.3

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Xshare Repo của mình chỉ như này, không thấy Subtitle.
Đang dùng Repo 1.0.0
XBMC 12.3
Trong hình này thì chưa thấy có xbmc.repo.xshare mà. Hình của em nó đây:
Bạn thư gỡ ra và install lại xem nhé (Nhớ copy thư mục data trước khi uninstall). Chúc thành công.

sao e xem phim trên sever fshare thì nó không tự động load sub vậy bác....

dokltd

Active Member

chả hiểu em bấm nhầm vào mục nào mà hôm qua xem thúy nga nó cũng load sub và hiện sub của một bộ phim khác đã down sub về trước đó.

saravn

Bác chủ có thể viết cho tất cả các mục phim(4 share, hdviet, hayhaytv, phim mới...) Đều có thể lưu vào mục: Add to my Fshare như trên vaphim hay các link Fshare k, Để lưu phim trên laptop, sau đó xem trên android cho tiện

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bác chủ có thể viết cho tất cả các mục phim(4 share, hdviet, hayhaytv, phim mới...) Đều có thể lưu vào mục: Add to my Fshare như trên vaphim hay các link Fshare k, Để lưu phim trên laptop, sau đó xem trên android cho tiện

Vấn đề là mấy thằng kia có mục favourite như của Fshare không.

Super Man

Active Member

Bác Thaini ơi nhờ bác kiểm tra lại kho phim Hayhaytv không xem được nữa. Thanks bác!

thaitni

Well-Known Member

sao e xem phim trên sever fshare thì nó không tự động load sub vậy bác....
Nếu link phim là link thư mục mà trong thư mục đó có sub thì nó sẽ load Sub.
chả hiểu em bấm nhầm vào mục nào mà hôm qua xem thúy nga nó cũng load sub và hiện sub của một bộ phim khác đã down sub về trước đó.
Thật ra, xshare có tự động load subs (chưa có auto download subs).
Chức năng này bị ảnh hưởng bởi các settings: "Tự động load sub trong SubsFolder", "Tự động dịch sau khi download sub tiếng Anh", "Tự động xóa thư mục SubsFolder".
"Tự động load sub trong SubsFolder": cho phép xshare tự động tìm file sub có tên gần giống nhất với tên phim hoặc tên file phim.
Như vậy, muốn trong thư mục SubsFolder có file subs thì các bạn phải chọn download subs (các bạn bấm play trên tên list subs fshare, 4share, subscene- giống như bấm play trên list phim, hoặc chọn download subs trên danh mục chức năng).
Khi các bạn đã có files subs trong SubsFolder thì vấn đề là: bạn có 1 hay nhiều file (nếu bạn chọn: "Tự động xóa thư mục SubsFolder" thì luôn chỉ có 1 file sau cùng).
Nếu có 1 file sub trong SubsFolder, thì xshare auto load sub chắc chắn load đúng file sub của phim. Nếu nhiều file subs thì tùy thuộc vào việc chúng có tên gần giống nhau hay không (vì lúc này xshare tìm theo thuật toán gần đúng).
Do đó, tùy theo sở thích mà các bạn chọn settings cho phù hợp nhé.

Việc này có thể code thêm để các bạn tận dụng mục MyFshare. Tuy nhiên chỉ đọc được các id của fshare, 4share và tên lửa mà thôi (Hiện nay chỉ sử dụng riêng chức năng này cho link fshare). Các site khác đã có các mục tương ứng (hdviet.com là mục "Phim yêu thích", các site khác chưa code y/c này)

Bác Thaini ơi nhờ bác kiểm tra lại kho phim Hayhaytv không xem được nữa. Thanks bác!
OK, mình sẽ kiểm tra lại. Đã kiểm tra sơ bộ, vẫn chạy tốt mà!

Thanks tất cả mọi người đã comment.

Bên trên