Xin tư vấn về karaoke tại nhà ( Ghép với Dàn PIONEER HTZ202DVD )

jereny

Lời đầu xin chào các bạn trong diễn đàn.
Hiện tại mình có Dàn PIONEER HTZ202DVD
Mình muốn lắp thành dàn karaoke để gia đình hò hát tại nhà chút cho vui ;;)
Mình định lắp ở phòng có diện tích khoảng 15m2. Mà mình mù tít về âm thanh nên không biết còn thiếu các thiết bị gì và cách lắp đặt như thế nào để thành 1 dàn karaoke có hát đc hihi .
Khả năng tài Chính cho phép : dưới 7triệu ( ít bao nhiêu tốt từng đó :"> hihi )
- Mình định sử dụng máy tính làm nguồn nhạc như các quán karaoke vì tính ( nếu có thể vì nguồn nhạc sẽ phong phú và có vẻ như chất lượng hình ảnh tốt hơn ) thì cần làm thêm gì ...
Mong các bạn có kinh nghiệm hiểu biết giúp đỡ để có 1 dàn hò hát ổn ổn ( ngon bổ rẻ là tốt nhất )! Thân cảm ơn .!

Chỉnh sửa lần cuối:

jereny

Ðề: Xin tư vấn về karaoke tại nhà ( Ghép với Dàn PIONEER HTZ202DVD )

sao không nên ghép vào dàn vậy ... mình thấy Loa của mình nghe được mà ... giờ không ghép vào thì fai mua bộ loa nữa tốn kém chết :D mà không biết chất lượng thế nào ! :D hihi

manhhung1420

Active Member

loa dàn âm thanh k phải dùng để hát kara đâu bác. mà hình như dàn của bác có chuwcs năng kara mà ... còn để ghép như yêu cầu của bác hơi khó
Mà cảnh báo với bác là một số bạn trong diễn đàn này đã đấu thêm âm ly, lọc xì này nọ rồi loa bị dè đó, do công suất không phù hợp với nhau.

Chỉnh sửa lần cuối:

jereny

uh dàn của mình thấy có cổng cắm mic nhưng cho mịc jack 3.5 thì fai ... không biết làm sao hát đc ...
Sao nối amli vào loa mà bị hỏng loa à bác ... hihi nguy hiểm quá ....
Thank all !

manhhung1420

Active Member

uh dàn của mình thấy có cổng cắm mic nhưng cho mịc jack 3.5 thì fai ... không biết làm sao hát đc ...
Sao nối amli vào loa mà bị hỏng loa à bác ... hihi nguy hiểm quá ....
Thank all !

Bác đọc hướng dẫn xem có đúng cổng karaoke là cổng 3.5 hay không. nếu đúng thì dùng mic có đầu 3.5 thôi, k có dùng jack chuyển.
Thường thì cổng 3.5 là cổng audio in, bác check lại nhé

haanh090990

Nhờ các cao thủ tư vấn giúp tầm 10 triệu mua loại dàn nào nghe nhạc hay. Mình đang phân vân Sony DAV-DZ610 và Pioneer HTZ202DVD. Rất mong được mọi người góp ý.

meika9x

Mấy anh HD cho e hỏi với anh nào dùng qua dàn pioneer HTZ202DVD cho e vài cảm nhận về chất lượng âm thanh đc k a? Dân ko chuyên như e( e là nữ ) nhu cầu mua dàn về chỉ để nghe nhạc, xem fim( thình thoảng), choi game thì như vậy đa dc chưa a? Cảm ơn các a nhìu:D

dunggiang

Member

Bác đọc hướng dẫn xem có đúng cổng karaoke là cổng 3.5 hay không. nếu đúng thì dùng mic có đầu 3.5 thôi, k có dùng jack chuyển.
Thường thì cổng 3.5 là cổng audio in, bác check lại nhé

Bộ dàn HTZ-202DVD có chức năng Karaoke, chức năng này để mở rộng nhu cầu giải trí của gia đình ở mức độ vừa phải, ko thay thế hẳn được 1 bộ karaoke chuyên nghiệp, nếu nhu cầu karaoke của bác đơn giản thì có thể sử dụng chức năng này, nếu bác mong muốn hát karaoke như ngoài quán thì hơi khó ạ.
Bộ dàn này ko hỗ trợ đường pre-out cho audio, do vậy bác sẽ ko tận dụng đầu đọc để làm đầu phát tới âm ly Karaoke được.

Mấy anh HD cho e hỏi với anh nào dùng qua dàn pioneer HTZ202DVD cho e vài cảm nhận về chất lượng âm thanh đc k a? Dân ko chuyên như e( e là nữ ) nhu cầu mua dàn về chỉ để nghe nhạc, xem fim( thình thoảng), choi game thì như vậy đa dc chưa a? Cảm ơn các a nhìu:D

Bộ dàn complete này phục vụ cho những bác chơi home theatre không chuyên mà bạn, ưu điểm là gọn nhẹ, thẩm mỹ, dễ sử dụng .Nghe rất ổn với nhu cầu xem phim và nghe nhạc như bạn, đặc biệt là hợp túi tiền của bạn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên